เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 03:27:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำขนาด 9 มม. หน่อยครับ  (อ่าน 11338 ครั้ง)
ยอดดอย
รุกก่อน ถอนทีหลัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 31

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 04:12:57 PM »

เชียร์กล็อก19ครับ
lobo
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 09:24:27 PM »

ขอบคุณที่แนะนำครับ ตรงใจครับ เพราะที่มองไว้ก็ G 17 กับ 19 แต่น่าจะไปทาง 17 มากกว่า เพราะชอบตัวเต็ม แล้วก็ไม่คิดจะพกไปไหน ความรู้เรื่องปืนก็มีอยู่บ้าง (นิดหน่อยจริงๆ) ทำงานถ้าต้องใช้ก็ของหลวง ฝึกประจำปีก็หลวงออกตังค์ ที่คิดจะซื้อเพราะต้องย้ายบ้านไปอยู่ชานเมือง บางทีต้องทิ้งภรรยากับลูกสาวกันตามลำพัง เลยว่าจะพาภรรยาไปเรียนเพื่อป้องกันตัวได้ ใจผมชอบเจ้า G 17 แต่ที่ห่วงคือ ระบบความปลอดภัยโดยเฉพาะมาอยู่ในมือภรรยา ซึ่งตั้งแต่เกิดมาไม่เคยจับปืน
    ได้ปืนมาแล้วคงต้องมาขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ พี่ๆ อีกครับ
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 09:36:16 PM »

taurus pt 911

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 09:46:08 PM »

9 MM ตอนนี้หายากจริงๆๆเลยครับโทรไปร้านไหนก็บอกเต็มๆๆๆๆๆๆๆๆบางร้านรอกันถึงสิ้นปี ....................... Embarrassed Lips Sealed Undecided

[URL=h
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 09:46:56 PM »

ขอบคุณที่แนะนำครับ ตรงใจครับ เพราะที่มองไว้ก็ G 17 กับ 19 แต่น่าจะไปทาง 17 มากกว่า เพราะชอบตัวเต็ม แล้วก็ไม่คิดจะพกไปไหน ความรู้เรื่องปืนก็มีอยู่บ้าง (นิดหน่อยจริงๆ) ทำงานถ้าต้องใช้ก็ของหลวง ฝึกประจำปีก็หลวงออกตังค์ ที่คิดจะซื้อเพราะต้องย้ายบ้านไปอยู่ชานเมือง บางทีต้องทิ้งภรรยากับลูกสาวกันตามลำพัง เลยว่าจะพาภรรยาไปเรียนเพื่อป้องกันตัวได้ ใจผมชอบเจ้า G 17 แต่ที่ห่วงคือ ระบบความปลอดภัยโดยเฉพาะมาอยู่ในมือภรรยา ซึ่งตั้งแต่เกิดมาไม่เคยจับปืน     ได้ปืนมาแล้วคงต้องมาขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ พี่ๆ อีกครับ

Wink ไม่อันตรายหรอกครับ    ระบบความปลอดภัยในปืนมีอยู่ ฝึกกันได้สอนกันได้ครับ ผมว่าเลือกกล็อกดีแล้วครับ สไลด์ใหญ่จับขึ้นลำง่ายกว่าซีแซดครับ

Wink เอาไว้เฝ้าบ้าน  แนะนำให้แฟนฝึกขึ้นลำเอาไว้  อยู่บ้านปืนกับแม็กแยก แต่วางใกล้กัน มีเหตุใช้ก็เสียบแม็กแล้วขึ้นลำอย่างนี้ปลอดภัยแน่นอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2007, 10:32:41 PM โดย DJ Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 09:50:52 PM »

...เข้าร้านแล้วไม่ต้องกลัว คนขายหลอก ครับ
...กลัวแต่จะเห็นลูกสาวร้านปืน แล้วใจอ่อนอยากอุดหนุนโดยไม่ตั้งใจ รู้ตัวอีกที อ้าว...ตกลงซื้อไปได้ไง

ด้วยความเคารพครับ(หมวยๆสวยๆร้านปืนมีหลายคน)
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 10:01:23 PM »

อูซี่คุณเกิ้ล กับกล็อค2สีใส่พอร์ทขวางลำกล้อง 3 ขีด กับบราวนิ่งใส่หัวกวาง
ล้อเล่นครับ แนะให้เล่น กล็อค 19 รุ่นไม่เจาะนะครับ ใช้ง่ายดี

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
jo1911
สู้ และ ตายอย่างมีเกียรติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 10:10:08 PM »

กล็อค 19 ครับ

อยู่ในแถวร่วมรบกับข้า

อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 11:27:37 PM »

ไม่ลองดู  FNP-9  ที่ทดสอบใน  อวป.เล่มก่อนหรือครับ  ลองอ่านบททดสอบดู   ราคาอยู่ในงบ   รูปสวย  คุณภาพดี  มีความปลอดภัย (ระบบลดนก)  สอบถามร้านโยธินครับ  รับรองหัวไม่แบะ   Cool

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 11:33:33 PM »

G19 ท่าจะดีกว่ามั้งครับ เพราะว่าขนาดกำลังพอดีมือ

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 12:25:14 AM »

17 ผมว่า มันใหญ่เกินไปนะครับ สำหรับ สุภาพสตรี
กล็อค 19 เถอะครับ พอเหมาะ พอดี กับสุภาพสตรี
โดยเฉพาะสุภาพสตรี ที่ไม่เคยจับปืนมาเลยในชีวิต .................
อันนี้ ไม่ใช่ปัญหาเลย
กล็อค 19 นี่แหละ ผู้หญิงที่ไม่เคยผ่านปืนมาก่อน ใช้ฝึกได้ดีนักแล
เพราะในสนามฝึกซ้อม จากประสบการณ์ของผม นั้น
ถ้าปืนยี่ห้ออื่น นักเรียนหญิงจะถามว่า ครูขา ไอ้ปุ่มนี้ มันอะไรคะ ? แล้วที่มันง้างได้เนี่ย ถ้าไม่ยิง จะเอามันลงอย่างไรค้ะ? แล้วไอ้คันโยกตรงนี้ มันมีไว้ทำไมละค๊ะ Huh

แต่ถ้าเป็นกล็อค นักเรียนจะถามว่า ยิงอย่างไรค๊ะ ....เพราะมันไม่มีอะไรให้ถาม
จากนั้น แม่ก็ขึ้นลำซัดจนหมดแม็ก ......ก่อนปืนยี่ห้ออื่นๆ

แล้วเรื่องปืนออโต พกอย่างไร ใช้อย่างไรให้เซฟ HuhHuh
ก็อย่าขึ้นละไว้ซิครับ ....จะใช้ค่อยขึ้นลำ แค่นี้ ก็ปลอดภัย 1000 เปอร์เซนต์แล้วครับ 
TOP2944
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 12:57:14 AM »

อ้างมาจาก...tao bangkhaen  กล็อค 19 นี่แหละ ผู้หญิงที่ไม่เคยผ่านปืนมาก่อน ใช้ฝึกได้ดีนักแล
เพราะในสนามฝึกซ้อม จากประสบการณ์ของผม นั้น
ถ้าปืนยี่ห้ออื่น นักเรียนหญิงจะถามว่า ครูขา ไอ้ปุ่มนี้ มันอะไรคะ ? แล้วที่มันง้างได้เนี่ย ถ้าไม่ยิง จะเอามันลงอย่างไรค้ะ? แล้วไอ้คันโยกตรงนี้ มันมีไว้ทำไมละค๊ะ
แต่ถ้าเป็นกล็อค นักเรียนจะถามว่า ยิงอย่างไรค๊ะ ....เพราะมันไม่มีอะไรให้ถาม
จากนั้น แม่ก็ขึ้นลำซัดจนหมดแม็ก ......ก่อนปืนยี่ห้ออื่นๆ
แล้วเรื่องปืนออโต พกอย่างไร ใช้อย่างไรให้เซฟ
ก็อย่าขึ้นละไว้ซิครับ ....จะใช้ค่อยขึ้นลำ แค่นี้ ก็ปลอดภัย 1000 เปอร์เซนต์แล้วครับ

หลงรัก ถูกใจครับ ชอบ G 19 เหมือนกันครับ ได้มายังไม่ได้ยิงเลย

ผู้ที่รู้มากที่สุด ก็คือผู้ที่รู้ดีที่สุดว่าตนรู้เพียงน้อยนิด
lobo
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 09:09:41 AM »

17 ผมว่า มันใหญ่เกินไปนะครับ สำหรับ สุภาพสตรี
กล็อค 19 เถอะครับ พอเหมาะ พอดี กับสุภาพสตรี
โดยเฉพาะสุภาพสตรี ที่ไม่เคยจับปืนมาเลยในชีวิต .................
อันนี้ ไม่ใช่ปัญหาเลย
กล็อค 19 นี่แหละ ผู้หญิงที่ไม่เคยผ่านปืนมาก่อน ใช้ฝึกได้ดีนักแล
ถ้าปืนยี่ห้ออื่น นักเรียนหญิงจะถามว่า ครูขา ไอ้ปุ่มนี้ มันอะไรคะ ? แล้วที่มันง้างได้เนี่ย ถ้าไม่ยิง จะเอามันลงอย่างไรค้ะ? แล้วไอ้คันโยกตรงนี้ มันมีไว้ทำไมละค๊ะ Huh

แล้วเรื่องปืนออโต พกอย่างไร ใช้อย่างไรให้เซฟ HuhHuh

คุณ tao เขียนจนผมเห็นภาพ แล้วนั่งอมยิ้มเลย  Cheesy ขอบคุณครับ ก็คงจะไม่หนีเจ้า G 19 แล้วมั้งครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 09:18:14 AM »

โยนหัวก้อยเลยครับ... G19 กับ CZ75...

ข้อพิจารณาระหว่างสองกระบอกนี้คือ CZ นกนอกยิงแห้งด้วยมือเดียวง่ายกว่าครับ เพราะนกอยู่ข้างนอก... ส่วน G19 ต้องใช้มือดึงลำเลื่อนถอยหลังพอให้ไกเซ็ตตัว...

นายสมชายใช้ G19 มาสิบกว่าปี หยิบมายิงแห้งไม่เกินปีละสามสี่ครั้งครับ พบว่าที่ชอบเอา 1911 ติดตัวเวลามีธุระฉุกเฉินเป็นเพราะเวลาไม่ชอบพกปืนรังเพลิงว่าง กลัวขึ้นลำไม่ทัน ครั้งดึงเอาลูกเข้ารังเพลิงรอก็เสียวไส้ครับ... ดังนั้น G 19 เลยนอนอยู่ในตู้เป็นส่วนใหญ่ ยกเว้นเดินทางต่างจังหวัด...

ช่วงหลังนายสมชายชอบ CZ 75 Compact เพราะมุมด้ามใกล้เคียงกับ 1911 มากกว่า และชอบหน้าตัดด้ามรูปไข่...
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 09:31:53 AM »

เรื่องแปลกแต่จริง  เมื่อวันที่ ๓๑ มี.ค. ผมเดินในตลาดหา G17 ไม่ได้เลย  มีแต่ G19 หรือรุ่นอื่นทั้งนั้น

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์