เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 03:25:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำขนาด 9 มม. หน่อยครับ  (อ่าน 11330 ครั้ง)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 09:42:03 AM »

สำหรับคุณผู้หญิงถ้าโพลีเมอร์ผมเชียร์ beretta px4 ครับ  เปลียนขนาดของด้ามได้  ไกก็นิ่มนวล มีห้ามไกด้วยต่างหาก Smiley
ถ้าอัลลอยเอา S&W Lady Smith หรือ Shorty 9 ครับ
เหล็กล้วนถ้าเอาไว้แข่ง CZ หรือ Browning Hi-power ครับ ถ้าเอาไว้พก  คาร์ P9ครับ Smiley
hatori
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 09:45:13 AM »

เห็นด้วยกับพี่สมชายครับ   เสียวครับขึ้นลำแล้วเซฟไม่ได้ ไม่ขึ้นลำก็เสียวใช้ไม่ทัน ที่สำคัญแพงครับ เพราะดูแล้ว G19 ต้นทุนน่าจะต่ำกว่าเพื่อนทั้งวัสดุและวิธีการผลิต  แต่เทร็นของคนยุคใหม่ครับ ง่ายๆเบาๆเล็กๆ ถือว่าดี และทันสมัย  อยากรู้จริงๆครับ ว่า G19 ที่ซื้อกันเพราะตามกระแส หรืออยากลอง หรือเพราะเห็นข้อดี กันแน่ เพราะผมเห็นข้อดีเพียงที่ เบาๆ 
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 10:21:25 AM »

CZ 75 Compact  ใช้ยันชั่วลูกชั่วหลาน

anirut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 10:36:02 AM »

โยนหัวก้อยเลยครับ... G19 กับ CZ75...

ข้อพิจารณาระหว่างสองกระบอกนี้คือ CZ นกนอกยิงแห้งด้วยมือเดียวง่ายกว่าครับ เพราะนกอยู่ข้างนอก... ส่วน G19 ต้องใช้มือดึงลำเลื่อนถอยหลังพอให้ไกเซ็ตตัว...

นายสมชายใช้ G19 มาสิบกว่าปี หยิบมายิงแห้งไม่เกินปีละสามสี่ครั้งครับ พบว่าที่ชอบเอา 1911 ติดตัวเวลามีธุระฉุกเฉินเป็นเพราะเวลาไม่ชอบพกปืนรังเพลิงว่าง กลัวขึ้นลำไม่ทัน ครั้งดึงเอาลูกเข้ารังเพลิงรอก็เสียวไส้ครับ... ดังนั้น G 19 เลยนอนอยู่ในตู้เป็นส่วนใหญ่ ยกเว้นเดินทางต่างจังหวัด...

ช่วงหลังนายสมชายชอบ CZ 75 Compact เพราะมุมด้ามใกล้เคียงกับ 1911 มากกว่า และชอบหน้าตัดด้ามรูปไข่...
ที่ผมชอบมากอีกอย่างคือ ผมว่าปุ่มปลดแม็กของ CZ สวยคลาสสิค ดูดีมีคลาส  มีมุมลาดเอียงให้ตามองศาของการใช้งาน........อิอิ 
* ตุ้งแช่ *
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 10:48:20 AM »

ถ้าซื้อปืนที่คนอื่นเชียร์ คนอื่นๆบอกว่าปืนดี คุณก็จะได้ปืนที่คนอื่นชอบ  Huh Huh  เงินคุณเป็นคนจ่าย ปืนคุณเป็นคนใช้ เวลามีปัญหาหรือมีความจำเป็นต้องใช้ปืน ไม่มีใครมาช่วยคุณยิงอยู่ข้างๆนะครับ อีกอย่าง " ปืน " ไม่ใช่เครื่องซักผ้า จะได้ซื้อมากระบอกเดียว แล้วใช้กันทั้งบ้าน  Angry Angry  ขอโทษครับ ที่พูดตรงและแรง

เกียรติยศ ชื่อเสียง คนอื่นเขาให้มา   แต่หน้า...........เราขายเอง
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 11:17:21 AM »

ถ้าซื้อปืนที่คนอื่นเชียร์ คนอื่นๆบอกว่าปืนดี คุณก็จะได้ปืนที่คนอื่นชอบ  Huh Huh  เงินคุณเป็นคนจ่าย ปืนคุณเป็นคนใช้ เวลามีปัญหาหรือมีความจำเป็นต้องใช้ปืน ไม่มีใครมาช่วยคุณยิงอยู่ข้างๆนะครับ อีกอย่าง " ปืน " ไม่ใช่เครื่องซักผ้า จะได้ซื้อมากระบอกเดียว แล้วใช้กันทั้งบ้าน  Angry Angry  ขอโทษครับ ที่พูดตรงและแรง

ถูกต้องที่สุดครับ ควรที่จะศึกษาระบบการทำงาน ระบบความปลอดภัย ของตัวปืนแต่ละยี่ห้อ และที่สำคัญคือวัตถุประสงค์การใช้งานของตัวคุณเอง (ป้องกันตัว, การกีฬา) และอีกประการคือการขอใบอนุญาตมันใช้เวลา อย่างน้อยก็ 30 วันขึ้นไป ดังนั้นคุณมีเวลาเหลือเฟือที่จะศึกษาชนิดของปืนที่คุณอยากไดและเหมาะกับตัวคุณ

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 11:23:21 AM »

ข้อพิจารณา

ผู้หญิงหลายคนขึ้นลำปืนตระกูล CZ75 ไม่ได้ครับ
และอีกหลายคนก็ลากไกดับเบิ้ลไม่ไหว

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
nowkung
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 11:23:31 AM »

glock 17 หรือ 19 กับ CZ sp-01 ครับ
สองยี่ห้อนี้ชนะขาดด้านอะไหล่กับของแต่ง ขายต่อง่ายด้วย
M a x O n e
คิดดี ทำดี ได้ดี
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 11:54:16 AM »

ส่วนตัวผม เลือก Glock 19 ครับ เหตุผล ประหยัด ดูแล รักษาง่าย พกพาสะดวก และแม่นครับ . . .

มั่นยิงเสมอ มือแม่นฉมัง

http://www.1000yards.net
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 12:06:30 PM »

ข้อพิจารณา

ผู้หญิงหลายคนขึ้นลำปืนตระกูล CZ75 ไม่ได้ครับ
และอีกหลายคนก็ลากไกดับเบิ้ลไม่ไหว
เยี่ยม ตรงประเด็นเป็นที่สุด
มีนักเรียนหญิงของผม ขึ้นลำซีแซด ไม่ไหว ทั้งที่มันก็แข็งพอๆ กับกล็อค
สาเหตุเพราะ ที่จับสไลด์มันเล็กเกินไป

เรื่องน้ำหนักไก ดับเบิ้ล ในการเริ่มยิงครั้งแรก จากปืนที่อยู่ในสถานะลดนก แล้วชักออกมา แล้วยิง
นักเรียนหญิงคนสวยของผม เหนี่ยวดับเบิ้ล ไม่ไหว ผมเลยอนุญาตให้เหนี่ยวสองนิ้ว
แม่คุณไม่เข้าใจคำสั่ง เอานิ้วชี้ และนิ้วกลาง ของมือที่จับปืน ใส่เข้าไปในโกร่งไก แล้วก็บอกว่า ครูขา มันไม่ถนัดเลย

.....พวกฮากันตริม เลย   เขาหมายความว่า ให้เอานิ้วชี้มือซ้ายกดทับนิ้วชี้ มือขวา แล้วช่วยกันเหนี่ยวไกจ้า ...แม่คุณ
...เฮ้อ...เหนื่อย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 12:17:45 PM »

อยากจะมาเชียร์ยี่ห้อปืนยี่หนึ่งแต่ว่าตอนนี้ไม่มีของในตลาด  งั้นขอให้เจอปืนที่ตนเองรัก ตนเองชอบ และเหมาะกับตนเองแทนครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 12:18:39 PM »

อ้อ  สำหรับผมแนะนำ CZ ครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 12:29:35 PM »

ข้อพิจารณา

เยี่ยม ตรงประเด็นเป็นที่สุด
มีนักเรียนหญิงของผม ขึ้นลำซีแซด ไม่ไหว ทั้งที่มันก็แข็งพอๆ กับกล็อค
สาเหตุเพราะ ที่จับสไลด์มันเล็กเกินไป

เรื่องน้ำหนักไก ดับเบิ้ล ในการเริ่มยิงครั้งแรก จากปืนที่อยู่ในสถานะลดนก แล้วชักออกมา แล้วยิง
นักเรียนหญิงคนสวยของผม เหนี่ยวดับเบิ้ล ไม่ไหว ผมเลยอนุญาตให้เหนี่ยวสองนิ้ว
แม่คุณไม่เข้าใจคำสั่ง เอานิ้วชี้ และนิ้วกลาง ของมือที่จับปืน ใส่เข้าไปในโกร่งไก แล้วก็บอกว่า ครูขา มันไม่ถนัดเลย

.....พวกฮากันตริม เลย เขาหมายความว่า ให้เอานิ้วชี้มือซ้ายกดทับนิ้วชี้ มือขวา แล้วช่วยกันเหนี่ยวไกจ้า ...แม่คุณ
...เฮ้อ...เหนื่อย

อือม์ ทำไมไม่เรียกผู้ช่วยครูฝึกชายมีแรงอย่างผมไปขึ้นลำให้ล่ะครับ?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 12:34:04 PM »

...เข้าร้านแล้วไม่ต้องกลัว คนขายหลอก ครับ
...กลัวแต่จะเห็นลูกสาวร้านปืน แล้วใจอ่อนอยากอุดหนุนโดยไม่ตั้งใจ รู้ตัวอีกที อ้าว...ตกลงซื้อไปได้ไง

ด้วยความเคารพครับ(หมวยๆสวยๆร้านปืนมีหลายคน)

ขออนุญาตถามครับว่าร้านไหนมั่งครับ... จะขอตามไปดู Grin Grin Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 12:36:59 PM »

ตอนนี้ มีอยู่ตัว อยากเชียร์ แต่เชียร์ไม่เต็มปาก เพราะไม่เคยยิง
คือตัวสไตเอ้อร์9มม. ที่ลงทดสอบ อวป.เล่มล่าสุดครับ
(ทดสอบโหดๆนั่นแหละครับ)

ใครเคยลองจับ ลองยิงบ้างครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์