เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 03:19:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำขนาด 9 มม. หน่อยครับ  (อ่าน 11283 ครั้ง)
born again
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #75 เมื่อ: เมษายน 09, 2007, 08:53:05 AM »

cz 75 d compact แน่นอนครับ เพราะผมชอบ
lobo
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #76 เมื่อ: เมษายน 09, 2007, 09:37:09 AM »

มีคนเชียร์เยอะจังสำหรับเจ้า cz สงสัยเป็นปืนยอดนิยมของยุคนี้ (พอๆ กับเจ้า g 19)
     มีบางท่านแนะนำ sig p229 และ hk p2000 บอกจากใจจริงผมก็ชอบมากกว่าสองตัวบน แต่ว่าราคา ณ ปัจจุบัน
มันเกิน งป.ไปมากเหมือนกัน เลยต้องตัดใจ  ผมว่าราคาปืนตอนนี้มันเหมือนเอาเปรียบผู้ซื้อยังไงไม่รู้ ผมรู้ว่ามันหลัก
demand/supply แต่ตั้งราคากันอย่างขณะนี้มันค่อนข้างแรงไปนิด จะอ้างว่าราคาตลาด ตปท.สูงขึ้น ก็ไม่น่าใช่ เพราะ
ดูจากเวป ตปท. มันก็ราคาเดิมๆ แถมตามด้วยค่าเงินบาทก็แข็งขึ้น ซึ่งร้านเหล่านี้ก็จ่ายชำระให้ ตปท.เป็นดอลลาร์อยู่แล้ว
ตลาดปืนก็เป็นตลาดเฉพาะกลุ่ม (ผู้ที่ต้องการใช้ปืน) แล้วบางร้านก็ใช้การตั้งราคาเฮตามกัน (ไม่ทุกร้านครับ บางร้านที่ดี
มีครับ ซึ่งผมก็ได้ข้อมูลจากในบอร์ดนี้) หากเราไม่ซื้อจากกลุ่มร้านค้าเหล่านี้ ก็ไม่รู้จะไปหาซื้อที่อื่นทดแทนยังไง

pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #77 เมื่อ: เมษายน 09, 2007, 12:01:20 PM »

ถ้าไม่รีบ  จองประมาณ3เดือนครับ CZราคาเว่อมากครับเนื่องความนิยมสูง
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #78 เมื่อ: เมษายน 09, 2007, 12:48:30 PM »

งบน้อยน่าจะลอง ArmScore 1911 ครับ ... ผมมองว่าถึงจะฝีมือยังไม่เท่าปืนยุโรป แต่ปืนเหล็กล้วน รูปแบบ 1911 ช่างบ้านเราปรับแต่งได้ง่าย แต่ซองกระสุนขนาด ๙ มม. อาจจะลำบากหน่อย ...

ผมเคยคุยกับพี่คนขายปืนท่านหนึ่ง ท่านก็ว่า ตลาดปืนเป็นตลาดของคนขายครับ คือคนอยากซื้อมีมากกว่าปืนที่จะขายมากครับ

g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #79 เมื่อ: เมษายน 09, 2007, 01:03:49 PM »

ส่วนตัวเชียร์ G19 ครับ เพราะดูแลรักษาง่าย ราคาไม่เกินงบ ลูกดก จับถนัดมือ(สำหรับคนมือเล็ก)
best7788
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #80 เมื่อ: เมษายน 09, 2007, 07:29:17 PM »

glock ครับ
rx8-blue
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #81 เมื่อ: เมษายน 09, 2007, 07:50:28 PM »

g19 เป็นคำตอบสุดท้าย Grin
jicko77
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #82 เมื่อ: เมษายน 09, 2007, 07:58:18 PM »

ถ้าคิดว่าจะมีเพียงกระบอกเดียว ก็ปืนที่ชอบที่สุดซิครับ เพราะอย่างไรเราก็จะใช้มันอยู่แล้วนี่หน่า Tongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2007, 08:25:55 PM โดย jicko77 » บันทึกการเข้า

ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินท้ายของเผ่าพันธ์
ไทสกล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

ฟ้ากว้าง-สะท้านฟ้า

« ตอบ #83 เมื่อ: เมษายน 09, 2007, 08:08:39 PM »

glock 19 ถ้าชอบแต่งเงินอาจไม่พอนะครับ

ลูกบ้าข้าก็มี.. อารมณ์ดีข้าก็อ๊วก
Thai0
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #84 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 12:29:45 PM »

ผมก็เพิ่งถอย มาครับ ตอนเเรกอยากได้ปืนที่เบางานในการใช้งาน  อยู่มาวันหนึ่ง โทรไปที่วังไชยาเพื่อสอบถามการขอ ป.3 พี่ที่นั้นก็เเนะนำเป็นอย่างดี ต้องขอขอบคุณ พี่ๆๆที่นั้นมาก เเล้งพี่ที่รับสาย(ผมไม่ได้ถามชื่อ)เเกก็ถามว่าจะซื่อปืนอะไร ผมก็บอกว่าจะซื่อ cz75 ste หรือ glock19 พี่เเก่ก็เเนะว่า ไอ้2 ตัวนี้มันใหญ่นะ ซื่อปืนส่วนมาก ไม่ได้ใช้กันหลอกถ้าไม่ใช้ทหารตำรวจ ส่วนมากซือไว้เก็บ เเละพกไปไหนมาไหนง่ายเวลาจำเป็น พี่เเก่ก็ไห้เเนวคิดอย่างนี้
ที่นี้หลังจากที่ขอบคุณพี่เขาไปก็ มานั่งดิด ก็จริง ถ้าเราจะซื่อต้องดูจากตัวเราเป็นหลัก ตอนนี้มาคิด ว่าglock 19 ดีไหม จากการคิดเอาเองเเละอ่านจากในเวป glock19 ดีทุกอย่างเเต่มันพร้องใช้เกินกว่าชีวิดประจำวันของผมไปกลัวความเผลอเลอของตัวเเละถรรยา (ก่อนซื่อก็ถามถรรยา เขาก็บอกว่ามันพร้องเกินไป เเถมที่บ้านมีเด็กอีก) ก็เลยตัดใจ หันไปมองยี่ห้ออื่น smith,hk,para มันก็ดีเเต่เกินงบ(มีตัง น้อย)ก็เลย ไปดูcz75 compact (เหล็กล้วน) มีคันเซฟ นกนอก ขึ้นลำยาก ไม่ใหญ่มากนัก ไม่สวยเท่าหลายยี่ห้อ ที่สำคัญไม่เเพงมาก พอได้มาก็ไปฝึกยิงฝึกใช้ ก็ใช้ได้ดี ส่วนถรรยา ผมก็ให้ฝึกขึ้นลำ ยอมรับครับว่าขึ้นลำยากเเต่พอฝึกจับก็ทำได้ง่ายขึ้น
ผมว่าถ้าจะซื่อต้องดูจากตัวเราเป็นหลัก ว่าชีวิตประจำวันเราเป็นยังไงจะใช้ปืนกับชีวิตประวันเรายังไง เเล้วก็หาอ่านข้อมูลในเวปให้มากๆเเล้วเปรียบเที่ยบกับตัวเรา หลายท่านในนี้เป็นผู้มีความรู้เรื่องปืนผมก็ได้ความรู้ว่าท่านเหล่านั้นครับ
ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #85 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 10:59:45 PM »

ผมก็เพิ่งถอย มาครับ ตอนเเรกอยากได้ปืนที่เบางานในการใช้งาน อยู่มาวันหนึ่ง โทรไปที่วังไชยาเพื่อสอบถามการขอ ป.3 พี่ที่นั้นก็เเนะนำเป็นอย่างดี ต้องขอขอบคุณ พี่ๆๆที่นั้นมาก เเล้งพี่ที่รับสาย(ผมไม่ได้ถามชื่อ)เเกก็ถามว่าจะซื่อปืนอะไร ผมก็บอกว่าจะซื่อ cz75 ste หรือ glock19 พี่เเก่ก็เเนะว่า ไอ้2 ตัวนี้มันใหญ่นะ ซื่อปืนส่วนมาก ไม่ได้ใช้กันหลอกถ้าไม่ใช้ทหารตำรวจ ส่วนมากซือไว้เก็บ เเละพกไปไหนมาไหนง่ายเวลาจำเป็น พี่เเก่ก็ไห้เเนวคิดอย่างนี้
ที่นี้หลังจากที่ขอบคุณพี่เขาไปก็ มานั่งดิด ก็จริง ถ้าเราจะซื่อต้องดูจากตัวเราเป็นหลัก ตอนนี้มาคิด ว่าglock 19 ดีไหม จากการคิดเอาเองเเละอ่านจากในเวป glock19 ดีทุกอย่างเเต่มันพร้องใช้เกินกว่าชีวิดประจำวันของผมไปกลัวความเผลอเลอของตัวเเละถรรยา (ก่อนซื่อก็ถามถรรยา เขาก็บอกว่ามันพร้องเกินไป เเถมที่บ้านมีเด็กอีก) ก็เลยตัดใจ หันไปมองยี่ห้ออื่น smith,hk,para มันก็ดีเเต่เกินงบ(มีตัง น้อย)ก็เลย ไปดูcz75 compact (เหล็กล้วน) มีคันเซฟ นกนอก ขึ้นลำยาก ไม่ใหญ่มากนัก ไม่สวยเท่าหลายยี่ห้อ ที่สำคัญไม่เเพงมาก พอได้มาก็ไปฝึกยิงฝึกใช้ ก็ใช้ได้ดี ส่วนถรรยา ผมก็ให้ฝึกขึ้นลำ ยอมรับครับว่าขึ้นลำยากเเต่พอฝึกจับก็ทำได้ง่ายขึ้น
ผมว่าถ้าจะซื่อต้องดูจากตัวเราเป็นหลัก ว่าชีวิตประจำวันเราเป็นยังไงจะใช้ปืนกับชีวิตประวันเรายังไง เเล้วก็หาอ่านข้อมูลในเวปให้มากๆเเล้วเปรียบเที่ยบกับตัวเรา หลายท่านในนี้เป็นผู้มีความรู้เรื่องปืนผมก็ได้ความรู้ว่าท่านเหล่านั้นครับ
Wink Wink Wink
ด้วยความเคารพ

...ตอบได้ดีครับ เป็นแนวสำหรับมือใหม่หัดมีปืนเพราะจำเป็นได้เลย
ปรบมือให้ในความคิด และเหตุผล ไม่ตามกระแสเอามันส์ เอาแบบที่เราต้องใช้และอยู่กับมัน อย่าให้เกิดความผิดพลาดและพลั้งเผลอ หวังผลกระสุนที่ลั่นออกไปดีกว่า ฝึกยิง ยืนในท่วงท่าที่สบายๆ (หลักๆก็มี 2 ท่า) เป็นประจำจนชินครับ

ขอบคุณครับ

Grin Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2007, 11:02:16 PM โดย T4WD&P99 » บันทึกการเข้า
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #86 เมื่อ: เมษายน 11, 2007, 09:45:06 PM »

cz ผู้หญิงขึ้นลำเลื่อนไม่ค่อยไหวนะครับ มันจับไม่ถนัด
ผมเห็นมาหลายคนแล้ว
จริงๆ ถ้าพี่ชอบ ไม่ว่ายี่ห้อไหน พี่น่าจะให้พี่ผู้หญิงมาลองขึ้นลำดูก่อนนะครับ ว่ามัน ok.ไหม สำหรับพี่เค้า
อ้อ เงินที่เหลือพี่เอาไปเป็นค่าเรียนยิงปืนกับค่ากระสุนแบบที่พี่ๆที่ออกความเห็นต้นๆ(ขออภัยไม่ได้กลับไปอ่านชื่อ)
ว่าไว้ จะเป็นประโยชน์สูงสุดครับผม

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
Miami_Dolphin
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #87 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 07:27:00 AM »

HK P2000 ครับ ด้ามเปลี่ยนขนาดให้เหมาะกับมือผู้หญิงได้ ลดนกได้ สไลด์ใหญ่ขึ้นลำง่าย แรงมือผู้หญิงนี่ขึ้นลำสบายมาก แต่ราคาแรงจริงๆครับ

แฟนผมลองยิงหลายทีแล้วแต่ดันไปชอบ Browning hi-power มากกว่า
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #88 เมื่อ: เมษายน 18, 2007, 11:51:20 PM »

หรือโดยส่วนตัวผมชอบปืนที่มีระบบเซฟครับ อย่างHK usp

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
หนึ่งหน้าป้อม@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #89 เมื่อ: เมษายน 19, 2007, 05:51:45 PM »

ปืนสมัยนี้แพงจริงๆ ผมมี ป.3 อยู่ในมือแล้ว ยังไม่มีปัญญาซื้อเลย ตอนนี้องค์ประกอบหลักๆ จากที่เคยเน้นยี้ห้อ กลับต้องมาพิจารณาเรื่องราคาเป็นอันดับแรกเลย เซ็งจริงๆ เกิดเป็นมนุษย์เงินเดือนเนี้ย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์