เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:24:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีฝึกไม่ให้ตกใจเสียงปืน  (อ่าน 8221 ครั้ง)
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 14, 2005, 11:08:30 AM »

อะคุณปู่มาแว้ว..................ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 14, 2005, 11:56:59 AM »

Cheesyเข้าสนามบ่อยๆก็จะไม่ตกใจครับ Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 14, 2005, 12:35:53 PM »

แรก ๆ ผมก็ตกใจเสียงเหมือนกัน หลัง ๆ ชักชิน แต่ก่อนที่จะชินนั้นเวลาผมจะยิงปั้นเอ็กซ์ผมมักชอบยิงเร็วเพื่อให้คุ้นไม่หายตกใจอยู่เสมอ ถึงแม้จะเปลืองกระสุน แต่มันได้ทำให้ผมได้เรียนรู้อะไรหลาย ๆ อย่าง หลัง ๆ เลยชอบยิงต่อสู้มากกว่าปั้นเอ็กซ์
ViboonR
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 14, 2005, 12:42:41 PM »

1) ใส่ที่อุดหู แต่อย่าอุดแน่นมาก  ให้ได้ยินเสียงเท่าที่ปลอดภัยจะได้คุ้น
2) ยิงบ่อย ๆ จะชินกับทั้งเสียงและการลั่นของปืน เพราะเราผวากับการลั่นของปืน+เสียงครับ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 14, 2005, 12:45:37 PM »

อะไรที่ทำบ่อยๆ จะกลายเป็นความเคยชิน และความชำนาญ  จากต้องดู ( เป้า ) ต่อไปไม่ต้องดู ก็ยิงได้

อยู่ที่การฝึกฝนครับ  Wink

บางโพ 5
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 14, 2005, 12:50:40 PM »

โดยส่วนตัวเห็นด้วยกับน้าๆทุกท่านครับ และอีกวิธีหนึ่ง คือหลังจากการยิงปืนเสร็จแล้ว(หรือพักเหนื่อย) ก็ลองนั่งเล่นในสนามหรือนั่งคุยกับครูฝึกไปเรื่อยๆ โดยโต๊ะนั่งคุย(หรือนั่งกินข้าวกล่องร่วมกัน)อยู่หลังแถวยิงสักหน่อย กล่าวคือได้ยินเสียงปืน แต่เสียงไม่สนั่นหวั่นไหวเหมือนในจุดแนวยิง ผมว่าหากทำทุกอาทิตย์หลังการยิงปืนหรือระหว่างช่วงพักการยิง(กินข้าว หรือฟังครูฝึกสอนการยิงปืน) ผมว่าก็จะชินไปเองนะครับ เหมือนได้ยินเสียงรถยนต์และมอเตอร์ไซด์ที่การจราจรติดขัดแถวหน้าบ้านเรา ส่งเสียงโล้งเล้งไปหมด(น้าๆที่อาศัยอยู่ในพื้นที่กรุงเทพคงเข้าใจ)

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 14, 2005, 01:24:50 PM »

โดยส่วนตัวเห็นด้วยกับน้าๆทุกท่านครับ และอีกวิธีหนึ่ง คือหลังจากการยิงปืนเสร็จแล้ว(หรือพักเหนื่อย) ก็ลองนั่งเล่นในสนามหรือนั่งคุยกับครูฝึกไปเรื่อยๆ โดยโต๊ะนั่งคุย(หรือนั่งกินข้าวกล่องร่วมกัน)อยู่หลังแถวยิงสักหน่อย กล่าวคือได้ยินเสียงปืน แต่เสียงไม่สนั่นหวั่นไหวเหมือนในจุดแนวยิง ผมว่าหากทำทุกอาทิตย์หลังการยิงปืนหรือระหว่างช่วงพักการยิง(กินข้าว หรือฟังครูฝึกสอนการยิงปืน) ผมว่าก็จะชินไปเองนะครับ เหมือนได้ยินเสียงรถยนต์และมอเตอร์ไซด์ที่การจราจรติดขัดแถวหน้าบ้านเรา ส่งเสียงโล้งเล้งไปหมด(น้าๆที่อาศัยอยู่ในพื้นที่กรุงเทพคงเข้าใจ)

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม
คุณพลายแก้วเข้ามาเห็นด้วยกับ"น้าๆ"ตูมเดียวบรรดา"คุณพี่ขา......"ทั้งหลายเลยไม่ยอมเข้ามาตอบกันต่อเลย  Grin  Grin  Grin
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 14, 2005, 01:29:30 PM »

จ๊ากกกกกก.......เป็นงั้นเลยหรือครับน้าอีเมล์ พอดีหลานพลายแก้วอายุน้อยมาก ประมาณว่าอายุเพียงรุ่นน้องของอายุน้องชายสมาชิกเว็บบอรด์ง่ะครับ เราคนไทย น้าๆเขาอาวุโสกว่า เราเด็ก ก็เลยต้องเติมคำว่าน้าง่ะครับ ตามประสาเด็กเคารพผู้ใหญ่งะครับ

ขอพระอวยพรน้าอีเมล์และพีน้องทุกท่านคับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 14, 2005, 02:11:34 PM »

จ๊ากกกกกก.......เป็นงั้นเลยหรือครับน้าอีเมล์ พอดีหลานพลายแก้วอายุน้อยมาก ประมาณว่าอายุเพียงรุ่นน้องของอายุน้องชายสมาชิกเว็บบอรด์ง่ะครับ เราคนไทย น้าๆเขาอาวุโสกว่า เราเด็ก ก็เลยต้องเติมคำว่าน้าง่ะครับ ตามประสาเด็กเคารพผู้ใหญ่งะครับ

ขอพระอวยพรน้าอีเมล์และพีน้องทุกท่านคับผม

Cheesyผมว่าจะโกรธคุณพลายแก้วก็หนนี้แหละ Cheesy
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 14, 2005, 02:21:50 PM »

ไม่มีทางฝึกได้ครับ   คนที่ว่าไม่ตกใจเสียงปืนนั้นหูใกล้หนวกแล้วครับ

เมื่อ "จำเป็นจริงๆ" รับรองว่ายิงได้ครับ   เหมือนที่เคยเล่ากันว่าเวลาไฟไหม้ยกตุ่มน้ำวิ่งได้นั่นแหละ   ผมเคยไปช่วยขนของบ้านเพื่อนหลังไฟไหม้  คือเพียงไหม้ใกล้ๆ บ้านแต่คนในบ้านขนของหนีออกมาแล้ว  มีจักรเย็บผ้าเท้าถีบแบบดั้งเดิมสี่คนช่วยกันแทบตายกว่าจะกลับขึ้นไปชั้นสองได้   ทั้งๆ ที่ตอนขนออกมามีคุณป้ากับน้าผู้หญิงสองคนเอง
หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

S76C+,C++
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 14, 2005, 04:53:02 PM »

พูดถึงที่ครอบหู
สมัยที่ผมยิงฟรีพิสตอล  ก็เอาที่ครอบหูโยนไว้เบาะหลังรถ
วันหนึ่ง นายอ๊อดหลานแฟน  นั่งรถมาด้วย พอถึงที่ทำงาน แฟนผมลงไปแล้ว  หลานมันก็ถามว่า  "น้าผมขี้บ่นมากเหรอคับ"  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2005, 04:56:24 PM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 14, 2005, 05:01:04 PM »

สมัยที่ผมยิงฟรีพิสตอล  ก็เอาที่ครอบหูโยนไว้เบาะหลังรถ
วันหนึ่ง นายอ๊อดหลานแฟน  นั่งรถมาด้วย พอถึงที่ทำงาน แฟนผมลงไปแล้ว  หลานมันก็ถามว่า  "น้าผมขี้บ่นมากเหรอคับ"  Grin

Grin Grin Grin
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 14, 2005, 06:31:32 PM »

WELL...IS SHE KRUB? Smiley ...
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 14, 2005, 10:22:42 PM »

ปู่เย็นออนไลน์ หัวเราะร่าน้ำตาริน

I am dying... -*-

phuyen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 14, 2005, 10:38:53 PM »

แหม..ลูกหลานมันไปเที่ยว ลืมคนแก่ไว้ที่บ้าน ก็เลยมาเฝ้าเวบนี่แหละ หาเพื่อนรุ่นเดียวคอยคุยกันจ้า หลาน BOW
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์