เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:40:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สนามที่สุพรรณฯ  (อ่าน 3325 ครั้ง)
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 06:37:48 AM »

...เซ่นไหว้ ครับครูดำ....ระวังเส้นยึดนะ Grin

.......ครับพี่  ขอบคุณนะครับบบ  Grin Grin หลงรัก
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 07:51:30 AM »

มีรูปไหมครับ Huh คุยกับคุณ Wooddy เมื่อคืน บอกว่าเพิ่งแยกจากคุณครูดำแอนด์เดอะแก๊ง
บอกว่ามีการยิง .44magnum ด้วยอ่ะ   น้ำลายหก  น้ำลายหก

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 08:00:10 AM »

คุณอ๋องครับ..........

สมิท M29 .44 magnum ลำกล้อง 6 นิ้ว สภาพเจ้าของพกอย่างเดียวจนผิวไม่ค่อยสวย.........น่าสนใจไหมครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
vayuphat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 08:45:26 AM »

หลงรัก หลงรัก หลงรักอะ..อะ...อะ...พี่มะขิ่นหายมาอยู่ที่นี่เองผมก็ตามพี่มาจาก  G and T แต่เมื่อก่อนอยู่ที่โน้นไม่ได้ใช้ชื่อนี้เพราะพวกพี่ๆชอบเปลี่ยนให้เป็นคนมี 2 เมีย อยู่เรื่อย หลงรัก หลงรัก หลงรัก
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 10:13:01 AM »

มีรูปไหมครับ Huh คุยกับคุณ Wooddy เมื่อคืน บอกว่าเพิ่งแยกจากคุณครูดำแอนด์เดอะแก๊ง
บอกว่ามีการยิง .44magnum ด้วยอ่ะ   น้ำลายหก  น้ำลายหก

ครับพี่อ๋อง
ผมเจอกับพี่โก้ คุณวุฒิ ที่สนามยิงปืน จ.ระยอง ลอง เดสเซิร์ท อีเกิล .44 แม็กฯ ของพี่โก้กันครับ ความรู้สึกผมว่ายิงนุ่มดีมากนะครับเมื่อเทียบกับ 629  .44 - 6 นิ้ว และก็มี ซิก 228 ของคุณวุฒิ กับ กล็อก 19 ของผม ลองดูรูปกันนะครับ รูปที่ถ่ายสังเกตุดูนะครับ เมื่อลั่นกระสุนออกไปแล้ว จะมีแรงลมมาปะทะคนถ่ายรูป เพราะอยู่ใกล้คนยิงมาก รูปที่ได้เลยไหวๆ เกือบทุกรูปเลยครับ แต่ก็มันส์มากๆ ครับ ขอบคุณพี่โก้ และคุณวุฒิด้วยนะครับ   Grin Grin หลงรัก

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 10:15:56 AM »

สมิท M29 .44 magnum ลำกล้อง 6 นิ้ว สภาพเจ้าของพกอย่างเดียวจนผิวไม่ค่อยสวย.........น่าสนใจไหมครับ

.....ผมว่าก็น่าสนใจดีนะพี่ แต่ต้องให้โม่แน่นๆ หน่อยนะครับ และที่สำคัญเอาราคาเบาๆ หน่อย  Grin Grin
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 12:27:30 PM »

ครูดำตัวนี้กับ.44ของผู้การสุพินท์ตัวดิ้นกว่ากันครับ Huh

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 12:35:19 PM »

ครูดำตัวนี้กับ.44ของผู้การสุพินท์ตัวดิ้นกว่ากันครับ Huh

ผมว่า 629 ของผู้การสุพินท์ ดิ้นมากกว่าครับ  Cool
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 01:24:41 PM »

.....ผมว่าก็น่าสนใจดีนะพี่ แต่ต้องให้โม่แน่นๆ หน่อยนะครับ และที่สำคัญเอาราคาเบาๆ หน่อย  Grin Grin

ญาติของลูกน้องครับ.............เป็นตำรวจภูธร แกซื้อมาตั้งแต่ปี33 พกตั้งแต่เป็นพลตำรวจ.............ตอนนี้เป็นนายดาบแล้ว ยิงไปแค่สองโม่เอง

ปัจจุบันแกพก 1991A1 บอกว่าสบายกว่ากันเยอะ...................เห็นร่ำๆว่าจะขาย  .44

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 04:30:46 PM »

Grinครูดำ มาระยองเมื่อใหร่ครับ..คุณวุฒิไม่บอกมั่งเลย... . Cheesy~44 กระบอกนี้ เป็นของท่านสุดท้ายในภาพใช่มั้ยครับ...ถ้าใช่ ผมขอขอบคุณผ่านเวปนี้อีกครั้ง ที่กรุณาให้ลองเมื่อวันที่ 2 ที่ผ่านมา ผมพาลูกสาวตัวเล็กๆ 3 คน ลูกยิง 10/22,M-10,M-15,Browning hp ( ตัวผมจิบเบียร์เชียร์) วันนั้นท่านเอาวอลเธอร์ตัวเก๋ากึ๊กมาพร้อมกับ .44 เดสเซร์ทครับ..ได้ลอง..แรงลมประทะ ซึ่งอยากใช้คำว่ากระแทก..สะใจ..แต่แรงรีคอย น้อยอย่างไม่น่าเชื่อ เมื่อ เปรียบเทียบกับเสียง Grin Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 07:09:33 PM »

ขึ้นกับรุ่นว่า 29- ?  และราคาครับ

ผมว่า 629 ของผู้การสุพินท์ ดิ้นมากกว่าครับ Cool

ปืนที่อยู่ในสายการผลิตปรกติ ที่ไม่ใช่ปืนพิเศษ
Desert E. นุ่มที่สุดแล้วครับ 
เพิ่งทราบว่าผู้การมี  M629  ด้วย  เห็นพูดถึงแต่รูเกอร์  Cheesy

หมู ปทุม รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

รักในหลวง

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 10:26:23 PM »

แล้วพี่ๆสนใจรูเกอร์ ซุปเปอร์ เรดฮอกซ์  บ้างไหม๊ครับ วันนี้เพิ่งไปเอามาจากร้านหมูชั้นหนึ่งตัว 9.5 นิ้ว  ยังเหลือที่ร้านอีก 1 ตัว  ความยาว 7.5 นิ้ว  เป็นปืนใหม่ ทะเบียนปี 46  อยากติดกล้องให้กับเรดฮอกซ์ตัวนี้  พี่ๆช่วยแนะนำติดกล้องรุ่นไหน  ยี่ห้ออะไรดีครับ ขอบคุณครับ

รักลูก รักเมีย รักปืน
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 06:43:48 AM »

แล้วพี่ๆสนใจรูเกอร์ ซุปเปอร์ เรดฮอกซ์  บ้างไหม๊ครับ วันนี้เพิ่งไปเอามาจากร้านหมูชั้นหนึ่งตัว 9.5 นิ้ว  ยังเหลือที่ร้านอีก 1 ตัว  ความยาว 7.5 นิ้ว  เป็นปืนใหม่ ทะเบียนปี 46  อยากติดกล้องให้กับเรดฮอกซ์ตัวนี้  พี่ๆช่วยแนะนำติดกล้องรุ่นไหน  ยี่ห้ออะไรดีครับ ขอบคุณครับ

Shocked Shocked โอ้วว .......ยินดีด้วยครับคุณหมู ไว้ถ้ามีโอกาสต้องขอลองบ้างนะครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก ผมว่าเรื่องติดกล้องนี่ ติดไปแล้วมันจะหนักมากนะครับ อย่างไงก็ต้องลองดูก่อนเพราะลำกล้องยาวต้อง 9.5 นิ้ว ต้องลอง ๆๆ  หลงรัก หลงรัก
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 01:30:04 PM »

ส่วนตัวผมถนัดยิงสมิทอย่างเดียว เรื่องกล้องขึ้นกับว่าจะไปใช้ยิงอะไร
แต่บอกก่อนว่าศูนย์เปิดเดิมก็แม่นมาก  การยิงระยะน้อยกว่า ๖๐ หลา การติดกล้องไม่ได้ช่วยให้แม่นขึ้นเท่าไหร่

Jay(โก้)-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 11:19:39 PM »

Grinครูดำ มาระยองเมื่อใหร่ครับ..คุณวุฒิไม่บอกมั่งเลย... . Cheesy~44 กระบอกนี้ เป็นของท่านสุดท้ายในภาพใช่มั้ยครับ...ถ้าใช่ ผมขอขอบคุณผ่านเวปนี้อีกครั้ง ที่กรุณาให้ลองเมื่อวันที่ 2 ที่ผ่านมา ผมพาลูกสาวตัวเล็กๆ 3 คน ลูกยิง 10/22,M-10,M-15,Browning hp ( ตัวผมจิบเบียร์เชียร์) วันนั้นท่านเอาวอลเธอร์ตัวเก๋ากึ๊กมาพร้อมกับ .44 เดสเซร์ทครับ..ได้ลอง..แรงลมประทะ ซึ่งอยากใช้คำว่ากระแทก..สะใจ..แต่แรงรีคอย น้อยอย่างไม่น่าเชื่อ เมื่อ เปรียบเทียบกับเสียง Grin Grin

หามิได้ครับยินดีมากครับ ผมก็ต้องขอขอบคุณคุณพี่เป้าสะอาดครับที่กรุณาให้ลอง Browning HP Markiii ยังรู้สึกเกรงใจที่วันนั้นกระสุน .44 น้อยไปหน่อย เลยได้ลองแค่นัดสองนัด แถมยังเป็นลูกซ้อมหัวตะกั่ว ตอนนี้มีแล้วครับ จะลองอีกเมื่อไหร่ก็นัดได้ครับ อยู่ใกล้กันนิดเดียว ลูกสาวคุณพี่เป้าสะอาดยิงปืนแม่นมากผมยังจำได้
Desert eagle กระบอกนี้ก็ต้องขอขอบพระคุณครูดำที่ช่วยหาให้ครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์