เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:25:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สนามที่สุพรรณฯ  (อ่าน 3312 ครั้ง)
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« เมื่อ: เมษายน 16, 2005, 08:34:09 PM »

Shockedสนามที่ อวป.ไปทดสอบ ไรเฟิล ที่สุพรรณฯอยู่บ่อยๆ(รู้สึกว่าอ.เดิมบางนางบวชหรือไม่) เป็นสนามยิงปืนทั่วไปหรือไม่ครับ ถ้าไม่ บุคคลทั่วไปสามารถเข้าไปใช้ได้ไหม ถ้าได้ ค่าธรรมเนียมอย่างไร มีกระสุนขนาดอะไรขายบ้าง กระสุนสามารถนำเข้าไปเองได้หรือไม่ มีอุปกรณ์อะไรให้บ้าง สนามระยะยิงไกลสุดเท่าไร และเปิดทำการวันไหนบ้าง ถ้าท่านสมาชิกท่านใดมีแผนที่ ช่วยโพสด้วยนะครับ จักเป็นพระคุณอย่างสูง..........ขอบคุณครับ น้ำลายหก

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2005, 08:39:24 PM »

อูยยย...

ใส่เป็นข้อๆ ท่านอื่นจะตอบง่ายกว่านะเจ้าค่ะ
Wink

I am dying... -*-

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2005, 09:37:02 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2008, 07:15:39 PM โดย บ้านชายหาด » บันทึกการเข้า
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2005, 09:39:40 PM »

Shockedสนามที่ อวป.ไปทดสอบ ไรเฟิล ที่สุพรรณฯอยู่บ่อยๆ(รู้สึกว่าอ.เดิมบางนางบวชหรือไม่) เป็นสนามยิงปืนทั่วไปหรือไม่ครับ ถ้าไม่ บุคคลทั่วไปสามารถเข้าไปใช้ได้ไหม ถ้าได้ ค่าธรรมเนียมอย่างไร มีกระสุนขนาดอะไรขายบ้าง กระสุนสามารถนำเข้าไปเองได้หรือไม่ มีอุปกรณ์อะไรให้บ้าง สนามระยะยิงไกลสุดเท่าไร และเปิดทำการวันไหนบ้าง ถ้าท่านสมาชิกท่านใดมีแผนที่ ช่วยโพสด้วยนะครับ จักเป็นพระคุณอย่างสูง..........ขอบคุณครับ น้ำลายหก

อิอิ จัดห้ายยย

1. สนามที่ อวป ไปทดสอบไรเฟิลบ่อยๆ อยู่ที่สุพรรณ อ.บางนางบวชหรือเปล่า
2. สนามนี้อนุญาตให้บุคคลทั่วไปเข้าใช้สนามได้หรือไม่ ถ้าได้ ค่าธรรมเนียมเท่าไหร่
3. สนามนี้มีกระสุนขนาดอะไรขายมั่ง แล้วถ้าเอาลูกไปเองได้ไหม
4. สนามทีอุปกรณ์อะไรบ้าง เปิดทำการวันไหนบ้าง
5. ระยะยิงไกลที่สุดประมาณเท่าไหร่ครับ
6. มีแผนที่ไหมครับ
7. ถ้าจะไปเมื่อไหร่ก้อลองส่งเสียงมาบ้างนะครับ มีสมาชิกแถวๆยุดยาสนจายยยยอยู่คนสองคน อิอิ อันนี้เติมเอง

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 12:08:03 AM »

เป็นสนามส่วนตัวครับ....ไม่มีค่าธรรมเนียมใดๆ...เจ้าของสนามคือท่านครูดำ...

ตามที่ท่าน บ้านชายหาดว่าไว้เลยครับ  Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 01:33:15 AM »

เป็นสนามส่วนตัวของท่านครูดำคับ...บรรยากาศดีมาก...

แต่ถ้าจะใช้สนามต้องรักษากฏแห่งความปลอดภัย และพึงรักษามารยาทที่ดีของผู้นิยมปืนคับ...  Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 01:38:17 AM »

เอ...แล้วครูดำจะลำบากใจกับกระทู้นี้มั๊ยเนี่ย
เล่นประกาศเป็นสนามของครูดำ....ไม่ใช่สนามครับ เป็นสถานที่ส่วนตัวครับ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 02:30:19 AM »

:Smiley ขออภัยคับ...

ไม่ใช่สนามยิงปืนนะคับ...

เป็นสถานที่ส่วนบุคคลของคุณครูดำน่ะคับ...  Grin
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 06:32:53 AM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2008, 07:16:50 PM โดย บ้านชายหาด » บันทึกการเข้า
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 06:33:42 AM »

อ้างถึง
1. สนามที่ อวป ไปทดสอบไรเฟิลบ่อยๆ อยู่ที่สุพรรณ อ.บางนางบวชหรือเปล่า
2. สนามนี้อนุญาตให้บุคคลทั่วไปเข้าใช้สนามได้หรือไม่ ถ้าได้ ค่าธรรมเนียมเท่าไหร่
3. สนามนี้มีกระสุนขนาดอะไรขายมั่ง แล้วถ้าเอาลูกไปเองได้ไหม
4. สนามทีอุปกรณ์อะไรบ้าง เปิดทำการวันไหนบ้าง
5. ระยะยิงไกลที่สุดประมาณเท่าไหร่ครับ
6. มีแผนที่ไหมครับ
7. ถ้าจะไปเมื่อไหร่ก้อลองส่งเสียงมาบ้างนะครับ มีสมาชิกแถวๆยุดยาสนจายยยยอยู่คนสองคน อิอิ อันนี้เติมเอง

แฮะๆๆ  Grin Grin ถูกของพี่นาจาครับ ไม่ถึงกับเป็นสนามอะไรหรอกครับ เพราะไม่มีบริการขายกระสุน และเป้าก็ต้องเตรียมไปเอง เพียงแค่เป็นสถานที่ ที่ดูแล้วปลอดภัยที่สุด ห่างไกลผู้คน เงียบดี 
ตอบ....

1.ใช่ครับ อ.เดิมบางนางบวช
2. ได้ครับ ไม่มีค่าธรรมเนียมครับ
3. สถานที่นี้ ไม่มีกระสุนขายเลยครับ ต้องเตรียมกระสุนมาเองครับ
4. สถานที่นี้ไม่มีอุปกรณ์อะไรเลยครับ ต้องเครียมไปเองทั้งหมด ไม่มีวันหยุด
5. ไกลสุดยิงได้ในระยะปลอดภัยก็ 150 ม.พอครับ
6. ไม่มีครับ ถ้าอยากมาก็ส่งข้อความส่วนตัวหาผมก็ได้ครับ
7. แล้วจะแจ้งให้ทราบครับ อิอิ อันนี้เติมเอง  Grin
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 08:07:33 PM »

ขอบพระคุณทุกท่าน ที่กรุณาให้ข้อมูลครับ โดยเฉพาะท่านครูดำเจ้าของสถานที่  พอดีเจ้านายผมถามหาสถานที่ยิงไรเฟิล ผมก็ไม่รู้ว่าที่ไหนให้ยิงบ้าง สนามในกรุงเทพฯ ก็คงระยะยิงไม่เท่าไหร่มั๊งครับ ผมก็เลยนึกถึงสนามครูดำที่สุพรรณฯ ที่ อวป.ไปทดสอบบ่อยๆ  เห็นเค้ามี .223 กับ .357 คานเหวี่ยง ไม่แน่ใจว่า ยี่ห้ออะไรเหมือนกันครับ ครั้นถ้ามีโอกาสได้รบกวนครูดำ ก็หวังไว้ว่าอาจจะได้เจอเพื่อนๆ พี่ๆ น้าๆ ชาวเว็บบอร์ดบ้างครับ

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 08:20:24 PM »

ถ้าเรียกพี่...แล้วเจอกัน
แต่ถ้าเรียกน้า.....ขอตัวก่อนครับ :Smiley :Smiley :Smiley
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 17, 2005, 08:23:41 PM »

ถ้าเรียกพี่...แล้วเจอกัน
แต่ถ้าเรียกน้า.....ขอตัวก่อนครับ :Smiley :Smiley :Smiley

เยาะเย้ย โถ ๆๆๆๆๆ ลุงต้อยก็ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 06:11:24 AM »

ขอบพระคุณทุกท่าน ที่กรุณาให้ข้อมูลครับ โดยเฉพาะท่านครูดำเจ้าของสถานที่  พอดีเจ้านายผมถามหาสถานที่ยิงไรเฟิล ผมก็ไม่รู้ว่าที่ไหนให้ยิงบ้าง สนามในกรุงเทพฯ ก็คงระยะยิงไม่เท่าไหร่มั๊งครับ ผมก็เลยนึกถึงสนามครูดำที่สุพรรณฯ ที่ อวป.ไปทดสอบบ่อยๆ  เห็นเค้ามี .223 กับ .357 คานเหวี่ยง ไม่แน่ใจว่า ยี่ห้ออะไรเหมือนกันครับ ครั้นถ้ามีโอกาสได้รบกวนครูดำ ก็หวังไว้ว่าอาจจะได้เจอเพื่อนๆ พี่ๆ น้าๆ ชาวเว็บบอร์ดบ้างครับ

ดีครับ ถ้าจะมาก็แจ้งผมล่วงหน้าหน่อยละกัน อ้อ....แล้วเตรียมกระสุนมาเยอะๆ ด้วยนะครับ เผื่อต้องเอาเซ่นไหว้เจ้าที่เจ้าทางโดยเฉพาะขนาด .223 กับ .357 เนื้ย ต้องเซ่นไหว้เป็นจานๆ เลยนะครับ เจ้าที่ ท่านชอบ  น้ำลายหก น้ำลายหก Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2005, 06:36:15 AM โดย ครูดำ » บันทึกการเข้า
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 06:33:09 AM »

...เซ่นไหว้ ครับครูดำ....ระวังเส้นยึดนะ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์