เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:22:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านรู้สึกอย่างไรกับ Webboard นี้  (อ่าน 6236 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #75 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 11:13:37 AM »

ชอบมากๆเลยครับพี่ๆทั้งให้ความรู้และประสบการณ์ และก้เรื่องขำๆแก้เครียดอีกหลายแบบ
ที่ไม่ชอบก็.......งูชุมครับที่นี่ ตกใจ อิอิ แซวเล่นนีพี่น๊ะอย่างโกรธกันน๊ะ หลงรัก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #76 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 12:33:24 PM »

Wink คำตอบผมจำมาจากท่านซับฯนะคับ...

ชอบเพราะเวปบอร์ดนี้มีชีวิตคับ...

และที่มีชีวิตก็เพราะเพื่อนๆสมาชิกมีจิตใจคับ...

วุ้ย....
ดีใจจัง พี่หมอจำได้
แต่ก็ทำให้ผมหมดมุขเลย
กะเอามาเขียนใหม่ คงไม่ต้องแล้ว
 Grin Grin Grin

ส่วนน้องๆที่เปงสุภาพสตรี ก็หลายคน สวยๆทั้งน้านนนนน แต่สวยที่สุดยกให้ .... นู๋โบว์

เอ้อ...หนูโบว์ ทำไมไปอยู่บนเพดานแล้วล่ะนั่น
ลงมาๆๆ
 Grin Grin Grin

ที่ไม่ชอบก็.......งูชุมครับที่นี่

เอ๊...มีด้วยเหรอ ไม่ยักกะเห็น
 น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #77 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 12:40:26 PM »

ที่ชอบ เหมือนบ้านเป็นกันเอง Grin
ที่ไม่ชอบ ตอบไม่ทัน Grin

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #78 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 01:18:05 PM »

เอ๊...มีด้วยเหรอ ไม่ยักกะเห็น
 น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
จิงง่ะ พี่ซับ หลงรัก ลองไปยืนหน้ากระจกเงาจิคับ อิอิอิ น้ำลายหก (ล้อเล่นๆ  ชอบจิงๆ ล้อ(อัด)พี่ซับเนี่ยะ) เยาะเย้ย

EK9593
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #79 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 03:00:31 PM »

Grin
ไม่รู้จะพูดอย่างไร คือมันชอบไปหมด ชอบจริงๆ หาเหตุผลก็ไม่เจอ หลงรัก หลงรัก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน รู้สึกเหมือนเป็นวัยรุ่นกะลังติดสาวเลยอ่ะ  Grin

ชอบมากครับ เพราะเป็นขุมทรัพย์ทางปัญญา (เรื่องปืน, ขำขัน, เทคนิคหลีหญิง, ขายปืนก็ได้ด้วย)  Grin
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 03:20:17 PM »

ชอบเพราะ...

1) ผู้คนที่นี่มีวุฒิภาวะดีครับ... เวลาวิจารณ์อะไรมักมีแง่มุมให้คิด โดยเฉพาะการใช้ภาษาไทยที่นี่ดีมาก... เวลาจะตำหนิ ติติงเรื่องอะไร มักแฝงข้อคิดให้ปรับปรุง... และภาษาสละสลวย อ่านแล้วคนถูกตำหนิไม่เหมือนโดนตำหนิครับ...

2) ผู้คนที่นี่มีพหูสุตรแยะครับ...

ตัว Web Board เองทาง Computer เขาเรียกว่าเป็นเครื่องมือด้าน Knowledge Base Management ครับ... คือการบริหารองค์ความรู้ของบุคคลกลุ่มหนึ่ง... ในเรื่องเฉพาะกิจเฉพาะด้าน... ปัจจัยที่ทำให้เกิดความสำเร็จอันแรกคือผู้คนต้องมีความรู้ครับ... อันถัดมาคือต้องมีบรรยากาศวิชาการ...

ช่วงนึง... นายสมชายเคยเป็น IT Manager โรงพยาบาลเอกชนแห่งหนึ่ง... อุตส่าห์สร้าง Web Board อย่างดีไว้ให้ทุกคนได้ Share ความคิด และใช้เป็นเครื่องมือสื่อสารกัน... ปรากฏว่ามีแต่พวกหมอๆมาใช้เป็น Knowledge Base Management  กับพวกผู้บริหารเอามาใช้ประโยชน์สั่งการและสื่อสาร... ส่วน Knowledge Base Management เรื่องอื่นๆ... ตายสนิทครับ... มีแต่คุยกันเรื่องไร้สาระ... ฮา

พิจารณาแล้วได้ความว่าไม่มีคนที่รู้จริงที่ทุกคนยอมรับ... เวลาใคร Post ผิดๆ ก็ไม่มีใครแก้ไข หรือเป็นผู้ชี้ขาดที่ทุกคนยอมรับ... มักกลายเป็นเรื่องใช้ทิษฐิเถียงกันครับ... ฮา...

ตัวอย่างเช่นที่เวบบอร์ดแห่งหนึ่ง... เถียงกันตั้งนานแล้วครับว่า Vios ช่วงล่างและการทรงตัวความเร็วสูงดีกว่า Altis หรือไม่ครับ...  นายสมชายก็เผลอไปเถียงกับเขาหนนึงป่านนี้ยังหาข้อยุติไม่ได้... แต่นายสมชายฉากหลบแหล่ว... ฮา

แต่ที่นี่... ลอง Post มั่วเมื่อไหร่... จะมีคนรู้จริงมาแก้ให้... จนในที่สุดกลายเป็นวัฒนธรรมไปแล้วว่าหาก Post ไปแล้วไม่มีใครค้าน... เชื่อไว้ก่อนว่าจริงๆ... พหูสูตรตัวจริงจะโผล่ออกมา หากข้อมูลไม่ถูกต้องครับ... ไม่ฮา
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #81 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 03:56:56 PM »

ชอบ  :Smiley  เพราะเป็นเว็ปที่คุยกันตรงๆ สมาชิกมีน้ำใจนักกีฬา ได้พบกันก็ยิ่งสนิท ได้สนุกด้วยกัน อาจเป็นเว็ปตัวอย่างที่ไม่มีการล่อลวงสมาชิกไปทำอย่างอื่น (ก็มีแต่ผู้ชายราว 98%)  หลงรัก  และคอยตักเตือนกันให้หลบงู แล้วตี......  Grin

ไม่ชอบ  กระทู้วิ่งเร็วจัง และมีพวกข้างกระดานมาโพสกวนบ่อยๆ

เว๊ปนี้เป็นเหมือนบ้านครับ มีความรัก ความอบอุ่นให้กัน ได้รู้จักเพื่อนที่จริงใจมากมายก็เพราะเว๊ปนี้(และเว๊ปข้างบ้าน)
เว๊ปนี้มีความเป็นตัวตนที่แท้จริงของเพื่อนทางอินเตอร์เน๊ต มีความจริงใจที่ให้กัน +++++อีกมากมาย
สิ่งที่ไม่ชอบ สมาชิกผู้หญิงมีน้องโบว์สวยอยู่คนเดียวเกือบสองปีแล้ว ไม่รู้ว่าจะผูกขาดไปนานอีกกี่ปี

หนู่ก้อเปงผู้หญิงนะคะ Angry Angry Angry (แต่สวยสู้พี่โบว์มะได้ ) Grin Grin Grin
อ้างถึง

หนู๋บัว ลืมพี่ปูจ๋าแล้วหรือจ๊ะ  สาว หมวย สวย อวบ ...  Grin 

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #82 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 04:36:04 PM »

เวปบอร์ดนี้มีแต่ความจริงใจให้กันซึ่งหาได้ยากในสังคมปัจจุบัน
เวปบอร์ดนี้มีความเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ซึ่งกันและกันและมีน้ำใจให้กันเสมอ ทำให้เกิดความอบอุ่นเป็นกันเองอย่างมาก
เวปบอร์ดนี้เป็นสังคมเล็กๆแต่เข้มแข็ง เป็นตัวอย่างที่ดีแก่เวปบอร์ดอื่นๆ
เวปบอร์ดนี้มีผู้เข้าชมและตอบกระทู้ที่มีวุฒิภาวะสูง รวมทั้งมีความรู้จริงในเรื่องเกี่ยวกับอาวุธปืน เป็นประโยชน์ต่อทุกคน
สรุปแล้ว เห็นแต่ข้อดี ยังมองไม่เห็นข้อบกพร่องจนกลายเป็นข้อเสียได้ Wink

สาวๆในเวปยังมีน้อง OZERO อีกคนนึงนะ ตรวจสอบแล้วยังมีความสุขดีอยู่แต่ไม่มีเวลามาเข้าเวปเท่านั้นเอง หลงรัก หลงรัก งานมันยุ่ง น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์