เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:19:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: COLT MUSTANG กับ COLT DEFENDER อยากได้ หากเลือกได้เพียงหนึ่งเอาอันไหน  (อ่าน 10416 ครั้ง)
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 11:25:50 PM »

ตามหัวข้อครับ หากเป็นของใหม่ราคาของทั้งสอง ต่างกันมากไหม และถ้าเป็นมือสองสภาพดีแล้วราคาน่าจะประมาณเท่าไหร่ครับ หลงรัก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 11:32:35 PM »

จับคู่กันได้แปลกมากๆครับ...

ของใหม่ Mustang หาไม่ได้แล้ว...

เลือกได้ผมเลือก Mustang ไว้ก่อน...

Defender ยังหาของใหม่ได้ แต่ราคาแถวๆ 100 K มั้งครับ...Grin
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2007, 12:21:44 AM »

.......... Grin..ผมมองต่าง คุณหมอรุต  ถ้าให้เลือกได้ 1 เดียว ขอเลือก Defender ครับ.. Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2007, 12:23:24 AM »

DEFENDER  ครับ   Cool

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2007, 12:27:02 AM »

ยังพอหาได้หรือครับ COLT  MUSTANG  ผมไม่เคยได้ยินมานานแล้วนะ เยาะเย้ย

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2007, 01:00:53 AM »

ส่วนตัวแล้วไม่ชอบปืนเล็กๆ  ผมเลือก ดีเฟนเดอร์ ครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2007, 01:24:41 AM »

ส่วนตัวแล้วไม่ชอบปืนเล็กๆ  ผมเลือก ดีเฟนเดอร์ ครับ

เหมือนผม  ผมชอบปืนขนาดใหญ่ๆ ครับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 11, 2007, 01:41:26 AM »

ส่วนตัวแล้วไม่ชอบปืนเล็กๆ ผมเลือก ดีเฟนเดอร์ ครับ

เหมือนผม ผมชอบปืนขนาดใหญ่ๆ ครับ
ผมก็จ่อบ ดีเควนเด้อร์ครับ.......
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 11, 2007, 07:45:49 AM »

Mustang ไม่มีของใหม่แล้วครับ..........ราคานับวันแต่จะสูงขึ้นๆ

จับคู่เปรียบเทียบแบบนี้ สำหรับผมลำบากใจในการตอบครับ................เพราะผมมีทั้งสองเลย เพียงแต่ไม่ใช่ Defender แต่เป็น OFFICER ...............

ถ้าเจอมือสองสภาพดีๆ ราคาสู้ไหว.............ก็เก็บทั้งคู่ครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 11, 2007, 08:48:01 AM »

ชอบทั้งคู่ครับ ... แต่ผมชอบ Defender มากกว่า

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 11, 2007, 08:53:30 AM »

นายสมชายเอา Defender ครับ...

ปืนขนาดเล็กชนิดซุกซ่อนหาย... นายสมชายเอาลูกโม่สองนิ้วห้านัดไม่มีหงอนนกครับ ชักมายิงได้เลย เวลาใช้งานจริงชักยิงทันทีกลัวว่าจะเป็นขลุกขลิกมือไม้ไม่ค่อยว่างทั้งสองมือให้ขึ้นลำครับ... เช่นในรถเอามือค้ำซ้ายคอ มือขวายิง(ระวังยิงโดนมือตัวเอง)... เอาเท้าถีบยันเอาไว้ เอามือยิง(ระวังยิงโดนขาตัวเอง)...

ถ้าไม่เอามือเอาเท้ายันเอาไว้ กลัวโดน(มีด)แมงมุมกัดครับ และเป้าหมายของเรามันดิ้นแรงแน่ๆ หากไม่เร็วพอเราจะหมอบก่อนเอาด้วย... แหะๆ...
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 11, 2007, 09:30:34 AM »

ในเมื่อ MUSTANG ไม่มีของใหม่แล้ว หากเปรียบ DEFENDER กับ DANWESSAN ซึ่งเป็นขนาด.45 ทั้งคู่ ผิดกันด้านขนาดเล็กกับใหญ่ เท่านั้น ราคา พอกันจากการสอบถามร้านปืนที่หลังวัง ซึ่งตอนนี้ DANWESSAN รุ่นที่ โชว์ในหนังสืออาวุธปืนเดือนเมษาหน้า
เจ็ด(ฉบับที่ 390)ได้ข่าวว่ากำลังรับจองอยู่ไม่ทราบว่าเต็มแล้วหรือยัง ผมอยากจะเก็บปืนนี้ไว้ใช้ตลอดไป เกรงว่าหากเลือก DAN
แล้วในอนาคตไม่ทราบว่า อะไหล่บางชิ้นจะมีจำหน่ายไหม เพราะสังเกตุปืนจากค่ายนี้มานาน แล้วลูกโม่ .357 โผล่มาเดี๋ยวเดียวก็หายไปไม่เห็นมีใครสั่งเข้ามาอีก  สำหรับ DAN รุ่นที่ลงในหนังสือที่กล่าวมาแล้ว หากหาอะไหล่บางตัวที่ชำรุดไม่ได้จะใช้ของค่ายCOLT หรือSMITHแทน จะได้ไหมเอ่ย  ขอบคุณทุกท่านมากที่ให้คำแนะนำผมเพิ่งฝึกยิงปืนพอได้ .22,9และ357 ใจก็อยากได้ .45ต่อสำหรับป3 นั้นทางผมไม่มีปัณหาพอคุยกับนายได้ เพราะเพิ่งอบรมยิงปืนเบื้องต้นมาทางนายสนาม ออกใบรับรองให้ได้
หมายเหตุ หากผมซื้อแล้วก็จะเก็บไว้ใช้ตลอดไป ไม่มีการเปลี่ยนใจ หลงรัก
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 11, 2007, 10:32:17 AM »

ในเมื่อ MUSTANG ไม่มีของใหม่แล้ว หากเปรียบ DEFENDER กับ DANWESSAN ซึ่งเป็นขนาด.45 ทั้งคู่ ผิดกันด้านขนาดเล็กกับใหญ่ เท่านั้น ราคา พอกันจากการสอบถามร้านปืนที่หลังวัง ซึ่งตอนนี้ DANWESSAN รุ่นที่ โชว์ในหนังสืออาวุธปืนเดือนเมษาหน้า
เจ็ด(ฉบับที่ 390)ได้ข่าวว่ากำลังรับจองอยู่ไม่ทราบว่าเต็มแล้วหรือยัง ผมอยากจะเก็บปืนนี้ไว้ใช้ตลอดไป เกรงว่าหากเลือก DAN
แล้วในอนาคตไม่ทราบว่า อะไหล่บางชิ้นจะมีจำหน่ายไหม เพราะสังเกตุปืนจากค่ายนี้มานาน แล้วลูกโม่ .357 โผล่มาเดี๋ยวเดียวก็หายไปไม่เห็นมีใครสั่งเข้ามาอีก  สำหรับ DAN รุ่นที่ลงในหนังสือที่กล่าวมาแล้ว หากหาอะไหล่บางตัวที่ชำรุดไม่ได้จะใช้ของค่ายCOLT หรือSMITHแทน จะได้ไหมเอ่ย  ขอบคุณทุกท่านมากที่ให้คำแนะนำผมเพิ่งฝึกยิงปืนพอได้ .22,9และ357 ใจก็อยากได้ .45ต่อสำหรับป3 นั้นทางผมไม่มีปัณหาพอคุยกับนายได้ เพราะเพิ่งอบรมยิงปืนเบื้องต้นมาทางนายสนาม ออกใบรับรองให้ได้
หมายเหตุ หากผมซื้อแล้วก็จะเก็บไว้ใช้ตลอดไป ไม่มีการเปลี่ยนใจ หลงรัก

ขออนุญาตครับ

Mustang ขนาด .380 หรือ เรียกว่า 9 สั้น นะครับ มิใช่ 45

ขนาดกระสุน  และอานุภาพ ต่างกันไม่น้อย

ด้วยความเคารพครับ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 11, 2007, 10:40:44 AM »

DEFENDER ครับ ชอบครับลูกโตดี

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 11, 2007, 01:04:59 PM »

.. ถึงจะเป็น Colt ก็ต่างชั้น ..ต่างวัตถุประสงค์กัน  .
   ถึงอย่างนี้ก็เถอะ .. ก็ยังจะแบ่งฝ่ายเลือกอยู่ดี.. 
   ต่างใจชอบ .  แต่ผม เลือก Defender . ครับ   Smiley

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์