เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:24:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงปืน ตกปลาครับ  (อ่าน 57563 ครั้ง)
watchrapong(รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #75 เมื่อ: เมษายน 15, 2007, 11:12:30 AM »

รอกสวยจริงๆครับ ขายเองยังไม่มีวาสนาใช้เลยครับ
   เปิดร้านขายอุปกรณ์ตกปลาด้วยหรือครับท่าน pawinchai0032 มีระบบผ่อนไหมครับ Grin Grin
คุณวัชรพงษ์ไม่ได้มาอุบลแล้วหรือครับ เห็นว่าจะมาผมไม่ได้เมมเบอร์โทรไว้ด้วยครับ
รอจองวันพักร้อนอยู่ครับพี่ ตุ๊ เดี๋ยวก่อนขึ้นไปผมจะโทรหาล่วงหน้าครับพี่ Grin
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: เมษายน 15, 2007, 11:55:42 AM »

ผมซื้อDC 100 มาจากร้านไจ๊ตัวนึง รอกก็ไม่ได้ใช้งานหนักมาก แต่ไม่รู้เป็นอะไรครับ พอตีแล้วมีเสียงหอน แถมสายชอบฟู่อีก ส่งไปซ่อมร้านไจ๊แล้วก็ไม่หาย ไจ๊ยังบอกผมอีกว่าขายมาก็ไม่รู้กี่ตัวแล้วเพิ่งเคยเจอรอกมีปัญหาแบบนี้สองตัวเท่านั้น หัวเราะร่าน้ำตาริน(ตูซวยจริงๆ) เวลาใช่ก็เป็นๆหายๆ ครั้งสุดท้ายส่งไปซ่อมกับท่านป้อ  หัวเราะร่าน้ำตารินเหมือนเดิมครับแก้ไม่หาย
 สุดท้ายเปลี่ยนมาใช้รอก ANTARES ใช้ดีมากครับ หลังจากนั้นไม่นาน ANTARES DC และDC 7 ก็ออกมา แต่ผมกลัวจะเป็นเหมือนDC 100 เลยไม่กล้าซื้อมาใช้ ตอนนี้ยังสองจิตสองใจอยู่เลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน รบกวนท่านที่เคยใช้แนะนำด้วยครับว่ารอกเป็นยังไงบ้าง และระหว่างรุ่นDC กับ DC 7 เวลาใช้อัดปลาใหญ่หน่อย การทำงานของรอกต่างกันมากมั้ยครับ Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2007, 01:02:38 PM โดย Monsoon » บันทึกการเข้า
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #77 เมื่อ: เมษายน 15, 2007, 11:16:07 PM »

ผมซื้อDC 100 มาจากร้านไจ๊ตัวนึง รอกก็ไม่ได้ใช้งานหนักมาก แต่ไม่รู้เป็นอะไรครับ พอตีแล้วมีเสียงหอน แถมสายชอบฟู่อีก ส่งไปซ่อมร้านไจ๊แล้วก็ไม่หาย ไจ๊ยังบอกผมอีกว่าขายมาก็ไม่รู้กี่ตัวแล้วเพิ่งเคยเจอรอกมีปัญหาแบบนี้สองตัวเท่านั้น หัวเราะร่าน้ำตาริน(ตูซวยจริงๆ) เวลาใช่ก็เป็นๆหายๆ ครั้งสุดท้ายส่งไปซ่อมกับท่านป้อ  หัวเราะร่าน้ำตารินเหมือนเดิมครับแก้ไม่หาย
 สุดท้ายเปลี่ยนมาใช้รอก ANTARES ใช้ดีมากครับ หลังจากนั้นไม่นาน ANTARES DC และDC 7 ก็ออกมา แต่ผมกลัวจะเป็นเหมือนDC 100 เลยไม่กล้าซื้อมาใช้ ตอนนี้ยังสองจิตสองใจอยู่เลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน รบกวนท่านที่เคยใช้แนะนำด้วยครับว่ารอกเป็นยังไงบ้าง และระหว่างรุ่นDC กับ DC 7 เวลาใช้อัดปลาใหญ่หน่อย การทำงานของรอกต่างกันมากมั้ยครับ Huh

ปกติรอกจำพวก DC นี่จะเป็นรอกที่ใช้ดีมากครับ ใช้ง่าย ลิ่น นุ่มนวล ที่สำคัญคือ ตีไกลมากครับ ใช้ได้ทั้งเหยื่อ หนัก และเบาครับ เรื่องเสียงที่จะหอนเวลาตีนั้น DC ต้องมีทุกตัวครับ เขาถึงพูดกันติดตลกๆว่า ซื้อรอก DC แล้ว แถมหมามาตัวนึงด้วยครับ ตอนที่เราตีเพื่อส่งเหยื่อออกไปนั้น จะมีเสียงการทำงานของของขดลวดทองแดงดังทุกครั้งครับ ถ้าไม่มีเสียงซิครับ เสียแน่ๆ ผมไม่แน่ใจว่าเสียงที่คุณ Monsoonว่านั้นเป็นอย่างไร จึงไม่กล้าลงความเห็นจริงๆครับ แต่มีวิธีลองง่ายๆนะครับ ลองหารอกของเพื่อนที่เป็นรุ่นเดียวกัน แล้วลองเปลี่ยนสลับชุดขดลวดทั้งชุดแล้วลองตีดูครับ ถ้าของเราตีแล้วดี ของเพื่อนตีแล้วมีอาการแบบที่เกิดขื้นกับรอกของเรา แสดงส่าชุดขดลวดรวมถึงชุดไฟฟ้าเสียครับ สั่งใหม่ก็ประมาณ 3000 ครับ ลองดูนะครับ

More Care
Less Hate
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #78 เมื่อ: เมษายน 15, 2007, 11:39:08 PM »

ครับรอกหอนก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่ครับ แต่พอตีไปแล้วชอบฟู่นี่ซิครับ มันเป็นๆหายๆครับ บางทีพอเป็นผมก็เห็นเอียไจ๊ถอดรอกแล้วเอาแปรงมาขัดๆปัดๆตรงขดลวด พอเอาไปตีก็หายครับ แล้วใช้ไปใช้มาไม่นานมันก็ฟู่อีกครับ ครั้งสุดท้ายที่ผมเอาไปให้ไจ๊ดูก็สองปีได้แล้วครับ จากนั้นก็ไม่ได้ใช้มันอีกเลย เพราะทั้งท่านป้อและเฮียไจ๊ก็ซ่อมให้หายฟู่ไม่ได้ครับ
 เดี่ยวนี้สามารถซื้อชุดขดลวดใหม่ได้ด้วยหรือครับ ไม่ทราบว่าไปซื้อกับใครดีครับ แล้วระหว่าง DC กับ DC 7 แนะนำตัวไหนดีครับ ผมล่ะอยากได้มาตั้งนานแล้วครับแต่กวัลจะเป็นเหมือนเดิม.
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #79 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 02:41:05 AM »

กลับมาจากเกาะรายาน้อยแล้วครับ ได้มาสวยๆไม่กี่ตัวครับ

เกาะรายาน้อย ( ราชาน้อย ) สถานที่เติมความฝันครับ

ปลาตัวแรก... ฮิ ฮิ    " ข้าวเม่าน้ำลึก " ครับ

jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #80 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 02:46:05 AM »

" กระพงแดง " ครับ

ตัวอะไรเอ่ย ... อยู่ในน้ำ

jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #81 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 02:55:30 AM »

มันก็คือ " อีโต้มอญ " นั่นเอง

และ สมุนอีก 1 ตัว

พาหนะ และ เพื่อนพ้อง

XTM
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 06:02:53 AM »

อยากไปด้วยจังเลย Grin Grin Grin หลงรัก หลงรัก หลงรัก
mayis
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 08:11:37 AM »

ปลาเป็นสดๆเนื้อคงหวาน..อร่อยแน่เลยครับ.... Grin หลงรัก
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #84 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 09:45:20 AM »

ขอบคุณคุณjaminครับ ที่เอารูปสวยๆมาฝากแฟนๆ ทำให้คนอยู่ไกลได้หายเสี้ยนบ้าง ขอชมภาพสวยๆอีกนะครับ
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #85 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 10:43:43 AM »

แหม....น่าสนุกนะครับ Cheesy
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #86 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 10:51:59 AM »

น่าอิจฉามากๆ
ผมคงได้แต่วนเวียนอยู่แถวๆกาญจนบุรีนี่แหละครับ

ขอบคุณสำหรับภาพประสบการณ์สวยๆครับ

Cheesy

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #87 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 12:02:35 PM »

เยี่ยมจังพี่หมิ๋น ว่างจะแวะไปเยี่ยมเยียน

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #88 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 08:04:40 PM »

ใครว่างๆ แวะลงมาครับ จะพาไปดูปลากะมงพร้าว ฮิ ฮิ

กรุณาตรวจสอบสภาพอากาศล่วงหน้านะครับ
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #89 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 10:12:15 PM »

ครับรอกหอนก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่ครับ แต่พอตีไปแล้วชอบฟู่นี่ซิครับ มันเป็นๆหายๆครับ บางทีพอเป็นผมก็เห็นเอียไจ๊ถอดรอกแล้วเอาแปรงมาขัดๆปัดๆตรงขดลวด พอเอาไปตีก็หายครับ แล้วใช้ไปใช้มาไม่นานมันก็ฟู่อีกครับ ครั้งสุดท้ายที่ผมเอาไปให้ไจ๊ดูก็สองปีได้แล้วครับ จากนั้นก็ไม่ได้ใช้มันอีกเลย เพราะทั้งท่านป้อและเฮียไจ๊ก็ซ่อมให้หายฟู่ไม่ได้ครับ
 เดี่ยวนี้สามารถซื้อชุดขดลวดใหม่ได้ด้วยหรือครับ ไม่ทราบว่าไปซื้อกับใครดีครับ แล้วระหว่าง DC กับ DC 7 แนะนำตัวไหนดีครับ ผมล่ะอยากได้มาตั้งนานแล้วครับแต่กวัลจะเป็นเหมือนเดิม.

อย่างที่ผมบอกครับ ถ้าจะให้แน่ใจก็เอาของตัวอื่นเปลี่ยนใส่แล้วลองตีดูครับ ส่วนเรื่องชุด Ship หรือตัวขดลวดของรุ่นนี้ ไม่แน่ใจว่ามาด้วยกันหรือปล่าวครับ ลองให้เฮียไจ้ เช็คราคาดูครับ สั่งได้แน่นอนครับ ติดอยู่ที่ราคาว่ามันเท่าไหร่? แต่รุ่นน้องผมสั่งชุด Ship ใหม่มา ราคาแค่ 3000 เองครับ จาก Japantackle ครับ ส่วนเรื่อง DC กับ DC7 นั้น ต่างกันแค่รอบครับ 5.8 กับ 7.1 ครับ ถ้าเน้นที่เขื่อน ประเภท กระสูบ ชะโด ก็ DC7 ครับ ปั่นได้เร็วดีครับ เก็บสายก็ระยะกว่าครับ  ไม่เน้นก็เล่น 5.8 ตัว DC ครับ แต่ถ้าไม่รีบนะครับ รอปลายปีครับ เห็นใน Catalog Shimano 2007 เขาออกตัวใหม่มาแล้วครับ ผมก็รออยู่เหมือนกันครับ กะจะหาใหม่อีกตัวเหมือนกันครับ

More Care
Less Hate
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 20
  พิมพ์