เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 11:26:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุด.......จะทนแล้ว  (อ่าน 7348 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 08:06:54 AM »

อันนี้พูดได้ใจครับ  ลองอ่านกันดูเล่น ๆ http://www.tjanews.org/cms/index.php?option=com_content&task=view&id=1917&Itemid=57&lang=
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 09:31:39 AM »

เห็นภาพข่าวในทีวีแล้ว..รู้สึกเสียใจ หดหู่ อดสูใจ แทนญาติพี่น้องผู้เสียชีวิตจริงๆ ....ระวังตัวด้วยนะครับพี่น้องชาวใต้
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 09:34:35 AM »

ถ้าจะไม่ทำอะไร่ ก็ยกให้เขาไปซะสิ้นเรื่อง Angry

หากคำพูดไม่เข้าหูไคร  ท่าน  RO  จะลบก็ไม่ว่า

แต่กูไม่ให้[/color][/b][/size]

จาก  นายจักรพรรดิ์    เมืองหาดใหญ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2007, 11:12:43 AM โดย กระเจี๊ยบ » บันทึกการเข้า
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 10:24:18 AM »

ถ้าจะไม่ทำอะไร่ ก็ยกให้เขาไปซะสิ้นเรื่อง Angry
คิดเช่นนั้นจริงๆหรือครับ....บรรพบุรุษจะสาบแช่งให้ชีวิตตกอับเอานะครับ

...ผมก็คิดเช่นดียวกับท่าน TOMไทยแท้ บรรพบุรุษเราเสียเลือดเสียเนื้อมาเท่าไหร่แล้วในการปกป้องพื้นแผ่นดินแห่งนี้ ในเมื่อใช้สันติวิธีไม่ได้ สงสัยต้องใช้ไม้แข็งกันบ้างแล้ว คิดถึงเรื่องนี้ทีไร สงสารพี่น้องและเจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติงานในพื้นที่จริงๆ ผมคงได้แต่เอาใจช่วยในตอนนี้ครับ...

"แผ่นดินไทย ใครจะมาแบ่งแยกมิได้"

ผมถูกสอนมาแต่เด็ก  และเชื่ออย่างนั้นมาทั้งชีวิต และคงเชื่อไปชั่วชีวิตครับ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 10:25:49 AM »

หากคำพูดไม่เข้าหูไคร ท่าน RO จะลบก็ไม่ว่า

แต่กูไม่ให้[/color][/b]

ครับ  เช่นกันครับ

"กูไม่ให้"

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 11:09:05 AM »

สำหรับประโยคนี้ ผมคิดว่าคงพูดประชดรัฐบาลนะครับ  คงต้องรอเจ้าของกระทู้มายืนยันอีกทีว่าใช่อย่างที่ผมบอกไปหรือเปล่า Smiley
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 11:23:21 AM »

จะแระชดหรือไม่อย่างไร  ก้ไม่ว่ากันครับ  ครูเปิ้ล    แต่คำพูดแบบนี้  น่าจะเกรงใจ  วิญญาณ  ปู่  ย่า  ตา  ยาย  บ้าง  ที่ท่าน  อุตส่าสละ  เลืดเนื้อ  และชีพ  ปกป้องผืนแผ่นดินนี้เอาไว้  อย่างน้อย  ก็  คุณตาผมคนหนึ่ง  ที่ถูกส่งมาจากจังหวัดพิจิต เมื่อครั้งสงคราม  2484  สงครามจบก็ไม่ยอมกลับ  ตั้งรกราก อยู่ที่นี่  เพราะคุณยาย เป็นคน  หาดใหญ่
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 01:25:23 PM »

สำหรับประโยคนี้ ผมคิดว่าคงพูดประชดรัฐบาลนะครับ คงต้องรอเจ้าของกระทู้มายืนยันอีกทีว่าใช่อย่างที่ผมบอกไปหรือเปล่า Smiley

ขออนุญาตครับ.........ใจเย็น  ๆ   ก่อนครับเพื่อนสมาชิกเวปบอร์ด

น่าจะเป็นคำประชดอย่างท่าน babor  ว่า    เพราะท่าน พนธ์ลำภู   ใช้คำว่า " ถ้าจะไม่ทำอะไร "

ก็น่าจะหมายถึงว่า   ก็ควรจะทำอะไรเสียบ้าง   กับเหตุการณ์ขนาดนี้แล้ว 

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 01:34:32 PM »

ขออนุญาตครับ.........ใจเย็น  ๆ   ก่อนครับเพื่อนสมาชิกเวปบอร์ด

อีกเสียงครับ  ค่อยๆ คุยกันครับ

ชุมชนเข้มแข็งสามารถลดปัญหาครับ เอาใจช่วยให้สงบโดยเร็วครับ

Pragmatism
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 01:55:07 PM »

ขออนุญาตชี้แจงครับ

อันนี้แสดงความรู้สึกสำหรับผู้ที่อยากจะแบ่งแยกดินแดน

ในฐานะคนไทยครับ  มิได้สื่อความหมายถึงท่าน Phonlampoo  แต่อย่างใด

เพราะผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนรู้สึกแบบเดียวกัน

เข้าใจตรงกับคุณครูว่าท่านพนธ์ออกความเห็นประชดรัฐบาล

แต่อาจทำให้หลายท่านเข้าใจผิดได้ครับ

จึงเรียนมาเพื่อความเข้าใจ

ด้วยความเคารพครับ

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 01:56:35 PM »

เมื่อคืนได้ดูข่าวทาง astv ถ้ามีการตายต่อปี มากกว่า 1,000 ราย
๊์๊UN อาจเข้ามาจัดการให้มีการเจรจาในประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 02:04:53 PM »

เมื่อคืนได้ดูข่าวทาง astv ถ้ามีการตายต่อปี มากกว่า 1,000 ราย
๊์๊UN อาจเข้ามาจัดการให้มีการเจรจาในประเทศไทย

เรื่องภายใน  ไม่น่าจะเอา UN มาเกี่ยว

ถ้ามา ก็ฉิบหายแล้วครับ

NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 02:05:27 PM »

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 02:07:57 PM »

MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 02:16:59 PM »

ขออนุญาตครับ

ผมอ่านดูแล้ว ที่คุณพนธ์ลำพูเขียนไว้
ผมว่าประโยคมันก็บอกชัดเจนนะครับว่า ท่านประชดประชัน
ไม่น่าจะไปตีความว่าท่านแบบนั้น

ผมไม่ได้รู้จักกับท่านเป็นการส่วนตัวใดๆ
เคยแต่อ่านกระทู้แสดงความคิดเห็นของท่านมาบ้าง
ดูแล้วท่านก็ไม่ได้เป็นคนคิดอะไรประมาณนั้นแน่ๆ

เวลาอ่าน"ตัวอักษร" อ่านดีๆ ตีความดีๆครับ
มันไม่มี"สำเนียง" จะเข้าใจกันพลาดได้ง่ายๆ

ด้วยความเคารพครับ

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์