เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 03:31:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากแต่ง.38ซุปเปอร์ โคลท์ บ้าง  (อ่าน 5099 ครั้ง)
feen
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 01:45:28 AM »

อยากแต่ง.38ซุปเปอร์ โคลท์ บ้าง แต่ แต่งไม่เป็นช่วยแนนะนำหน่อยครับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2007, 08:06:10 PM »

อยากแต่ง.38ซุปเปอร์ โคลท์ บ้าง แต่ แต่งไม่เป็นช่วยแนนะนำหน่อยครับ
วันนี้ เวลาว่างเยอะ ขอตามล่าช่วยตอบพวกเพื่อนใหม่ๆ ให้ทั่วถึง เอาเป็นว่า ตั้งกระทู้แล้วก็เข้ามาอ่านเสียบ้าง อย่าปล่อยให้คนตอบเขา ตอบไป เหมือน.....เห่า ใบตอง แห้ง ก็แล้วกันนะครับ

อยากแต่ง โคลท์ ซุปเปอร์ .38 ออโต บ้าง
ต้องถามกลับว่า
แต่งแบบใช้งาน หรือแต่งแบบแข่งขันละครับ
ถ้าแต่งแบบใช้งาน แต่งอย่างเดียว ซื้อศูนย์ แบบคอมแบ็ท ชนิดแกนหน้า แกนเล็กมาใส่ เป็นศูนย์ มีจุดหรือไม่ก็ได้
ศูนย์หลัวก็จะมาคู่กันในซอง ถ้าศูนย์หน้ามีจุด ศูนย์หลังก็ต้องมีจุดด้วย ไม่งั้น งง ตายชัก

แค่เปลี่ยนศูนย์ ก็พอแล้วครับ สำหรับใช้งาน แล้วต้องใช้ลูกจริง ตลอดนะครับ เพราะใช้งาน
ซ้อมยิงได้บ้าง ติดขัดบ้างเวลาซ้อม อย่าไปกังวล เพราะเวลาซ้อม ขอให้ลองลูกจริงแล้วผ่านตลอดเป็นใช้ได้

แต่ถ้าจะแต่งแบบ 1911 สไตล์ แข่งขันแบบสมัยใหม่ เขาก็มีให้เลือก สองอย่างคือ
แต่งแบบ จำกัด คือ ศูนย์ปรับได้ แต่งไก แต่งนก แต่งหลังอ่อน แต่งลำกล้อง แต่งบูช แต่งตัวใส่แม็กกาซีนเร็ว (ส้นด้ามปากบาน) แกะลายกันลื่นที่สไลด์เพิ่มอีก ข้างละเถือกบริเวณด้านหน้า

ถ้าแต่งแบบไม่จำกัด ...ชื่อก็บอกแล้ว ไม่จำกัด ก็แต่งให้มันหลุดโลกไปเลย ใส่ลำกล้องหัวโต เข้าไปอีก

แต่สรุป แต่งปืน อย่าให้เสียของนะครับ นิยมใช้ของแบบดรอปอิน จะดีกว่า
ดรอปอิน หมายถึง ซื้ออะไหล่มา ใส่ได้เลย ปืนไม่เสียเลย ไม่ต้องเจียร์ส่วนไหนของปืนเลย อยากย้อนกลับเหมือนเดิม ก็ย้อนได้ดังใจ ไม่เสียของ

ถ้าแต่งแบบถึงใจ ไม่ดรอปอิน ต้องการ แบบเนียบๆ ต้องแต่งโครงปืน ไม่ขอแนะนำ ไปหาซื้อปืนซิ่งไปเลยดีกว่า
ของเก่า โคลท์ ซูเปอร์ .38 ออโต ทุกรุ่นตอนนี้ ถือเป็นวัตถุที่ต้องเก็บรักษาแล้ว อีกไม่นาน หากโคลท์ ทำ 1911 สู้โรงงานอื่นไม่ได้ เรื่องราคา และฝีมือการผลิต แล้วหากโคลท์ จำเป็นต้องยุติสายการผลิต 1911 ทุกแบบขึ่นมาละก็
มันจะกลายเป็นของหายากขึ้นมาทันที แล้วถ้าคุณไปทำของหายาก ที่มีอยุ่ในความครอบครองให้เสียของแล้วละก็
ถือเป็นกรรมของคุณแหละครับ
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 11:58:54 AM »

ขอบคุณพี่มากมากครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 12:06:10 PM »

เฝ้าบอร์ดอวป.มานานจนได้รับอิทธิพลมาบ้าง ซุปไก่ตราโคลท์มีของแต่งให้ใช้เพียบอยากแต่งให้สุดเหวี่ยงยังไงก็ได้ตามแต่ใจอยาก

แต่ขอเสนอให้เป็นการแต่งแบบที่สามารถกลับมาสู่โฉมเดิม/สภาพเดิมได้ เลือกใช้อะไหล่แต่งแบบdrop inซึ่งมีอยู่เยอะแยะ ไม่ต้องไปตะไบโครงหรือเฉือนสไลด์ให้เสียงามเลยจ้ะ  Smiley
NK95
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 10:16:38 AM »

colt super .38   M 1911 A 1  ทะเบียน กท ปี 12 ครับ ตามภาพที่ส่งมาเขาเรียกรุ่นอะไรครับ
NK95
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 10:22:39 AM »

colt super .38   M 1911 A 1  ทะเบียน กท ปี 12 ครับ ตามภาพที่ส่งมาเขาเรียกรุ่นอะไรครับ
[img][img]
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 10:40:34 AM »

หาความจำเป็นก่อนครับ   เช่นน้ำหนักไก ไม่ราบลื่น   ,  ศูนย์ไม่คมชัด , อาการติดขัดต่างๆ  ..... หาความจำเป็นให้เจอ  แล้วค่อยไปทำ

....ตามล่า...อีตอแหล
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 01:35:18 AM »

ไม่ต้องแต่งกะดีอยู่แล้วครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 06:26:19 AM »

ถ้าแต่งก็จะสวยไปอีกแบบราคาไม่ขึ้น
แต่ถ้าไม่แต่งก็สวยแบบ อนุรักษ์ และราคาไม่ตก
ความเห็นส่วนตัวนะครับด้วยความเครารพ

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
engsieng
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 11:44:55 PM »

คุณ tao bangkhen อธิบายได้ชัดเจนมากครับ................... Grin

ติ่ง Colt แฟน Glock
หน้า: [1]
  พิมพ์