เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:38:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนซ้อม อานุภาพที่นึกไม่ถึง  (อ่าน 7529 ครั้ง)
Jabz
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 04:33:38 PM »

วันนี้ลอง ยิงใส่ต้นไม้เล็กๆ  เส้นผ่าศูนย์กลางประมาณ  1 นิ้วครึ่ง ระยะยิง 7 เมตร ที่ในสวนหลังบ้าน
กระสุนหัวตะกั่วของ win  9  mm  โอ้ พระเจ้า มันไม่น่าเชื่อ  ต้นไม้ไม่เป็นอะไรเลย มีแค่รอยถลอก
บนเปลือกแค่นั้นเอง  หลงคิดว่า อย่างน้อยก็ น่าจะเข้าไปฝัง หรือ ทะลุ อะไรประมาณนั้น
ตอนนี้ ที่ใส่กระสุนซ้อม 1 แมก  กะ กระสุนจริง 1 แมก เลยเปลี่ยนเป็น กระสุนจริงทั้งคู่เลย Shocked Shocked Shocked
มะกอกบ้า@รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

ร่วมเทิดทูนสถาบันพระมหากษัตริย์

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 04:49:09 PM »

เนื้อคนมันไม่เหมือนเปลือกต้นไม้หรอกครับ
 Grin Grin Grin

การเมืองร้อน โลกก็ร้อน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 04:52:59 PM »

วันนี้ลอง ยิงใส่ต้นไม้เล็กๆ  เส้นผ่าศูนย์กลางประมาณ  1 นิ้วครึ่ง ระยะยิง 7 เมตร ที่ในสวนหลังบ้าน
กระสุนหัวตะกั่วของ win  9  mm  โอ้ พระเจ้า มันไม่น่าเชื่อ  ต้นไม้ไม่เป็นอะไรเลย มีแค่รอยถลอก
บนเปลือกแค่นั้นเอง  หลงคิดว่า อย่างน้อยก็ น่าจะเข้าไปฝัง หรือ ทะลุ อะไรประมาณนั้น
ตอนนี้ ที่ใส่กระสุนซ้อม 1 แมก  กะ กระสุนจริง 1 แมก เลยเปลี่ยนเป็น กระสุนจริงทั้งคู่เลย Shocked Shocked Shocked

ถ้าอย่างนั้นปืนขนาด .๓๘  ก็คงต้องลำบากใจแล้วซิครับ Grin  มันคงไม่ใช่อย่างที่คุณคิดและโพสออกมาแน่นอนครับ Wink
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 04:54:07 PM »

อ้อ  ต้นไม้ที่ว่านี่คื่อต้นไม้อะไรและอายุเท่าไร
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 04:56:57 PM »

Smiley. ถ้ายิงโดน จะทะลุหรือไม่.. กระสุนต้องเจาะเป็นรูลึก..
      จขกท .อาจเป็นแค่ยิงเฉี่ยวไปเท่านั้น ครับ.

แต่ก็สนับสนุนให้เลือกใช้กระสุนจริงติดปืน 
      กระสุนซ้อมไว้เผื่อคราวขาดกระสุนจริง. ครับ. Smiley

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 04:57:55 PM »

ลูกซ้อม .38 win... ยิงจากชี๊ฟสามนิ้วใส่สมุดโทรศัพท์วางบนพื้นลานจอดรถกลางของห้างสรรพสินค้า เข้าไปลึกแค่เกือบนิ้วฟุตเท่านั้นเองครับ ตะกั่วบานเป็นแผ่นเหมือนน้ำตาเทียนหยดบนบาตรน้ำมนต์เลย... เสียงเบามากด้วยซ้ำ ยามนั่งเฝ้าประตูทางออกคอยเก็บบัตร ยังนั่งสัปหงกไม่รู้เรื่องราวเลยครับ...
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 05:21:21 PM »

วันนี้ลอง ยิงใส่ต้นไม้เล็กๆ เส้นผ่าศูนย์กลางประมาณ 1 นิ้วครึ่ง ระยะยิง 7 เมตร ที่ในสวนหลังบ้าน
กระสุนหัวตะกั่วของ win 9 mm โอ้ พระเจ้า มันไม่น่าเชื่อ ต้นไม้ไม่เป็นอะไรเลย มีแค่รอยถลอก
บนเปลือกแค่นั้นเอง หลงคิดว่า อย่างน้อยก็ น่าจะเข้าไปฝัง หรือ ทะลุ อะไรประมาณนั้น
ตอนนี้ ที่ใส่กระสุนซ้อม 1 แมก กะ กระสุนจริง 1 แมก เลยเปลี่ยนเป็น กระสุนจริงทั้งคู่เลย Shocked Shocked Shocked

...... Grin.. กระสุนซ้อม 9 มม. ถ้ายิงโดยตรงๆ กระสุนจะไม่แฉลบ แต่จะเจาะทะลุไป.....แน่ๆครับ   ผมเคยลองยิงต้นไม้ ลำต้นราวๆ 1 นิ้วกว่าๆ ด้วย ลาม่า .22 ยังทะลุเลยครับ... Wink

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 05:25:22 PM »

ลูกซ้อม .38 win... ยิงจากชี๊ฟสามนิ้วใส่สมุดโทรศัพท์วางบนพื้นลานจอดรถกลางของห้างสรรพสินค้า เข้าไปลึกแค่เกือบนิ้วฟุตเท่านั้นเองครับ ตะกั่วบานเป็นแผ่นเหมือนน้ำตาเทียนหยดบนบาตรน้ำมนต์เลย... เสียงเบามากด้วยซ้ำ ยามนั่งเฝ้าประตูทางออกคอยเก็บบัตร ยังนั่งสัปหงกไม่รู้เรื่องราวเลยครับ...
แหมพี่ คงเป็นการทดสอบที่น่าตื่นเต้นมากนะครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 05:39:16 PM »

ทำให้เห็นว่า กระสุน ใช้พลังงานไปอย่างเต็มเม็ดเต็มหน่วย    อย่างนี้ สิ  ที่เราต้องการ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 05:42:43 PM »

ตกใจ ตกใจ ด้วยความเคารพครับ ผมว่าไม่น่าเป็นไปได้นะครับที่ยิงต้นไม้แค่ 1 นิ้วครึ่งไม่เข้า ผมว่าลูกกระสุนคงจะเฉี่ยวออกด้านข้างครับ เพราะเป็นต้นไม้ขนาดเล็ก คุณลองไปยิงต้นไม้ ต้นใหญ่ๆดูซิครับว่าเข้าหรือไม่ Grin Grin

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 05:45:56 PM »

ท่าน จขกท. คงยิงแค่เฉี่ยวครับ   ไม่เชื่อ ลองทดลองยิงดูใหม่ครับ  ระยะ 7 เมตร เส้นผ่านศูนย์กลางต้นไม้ 1 นิ้ว  เป็นผม ยิงไม่โดน ในนัดเดียวแน่ๆ ครับ อย่างน้อย ก็ ห้านัดขึ้นไป Grin Grin Grin

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 05:46:19 PM »

Coolใครว่าลูกซ้อมไม่แรง ผมไม่เชื่อเด็ดขาด  เคยเห็นชัดๆกับตา ลูกซ้อม .38 SPL  ไทยอาร์ม หัวตัด
                        ยิงวัวตัวผู้ อาระวาด นำหนักร่วมๆตัน ยิงจาก S&W 67  เข้าหัวนัดเดียว ล้มตึง ตกใจ

Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 06:19:21 PM »

วันก่อนช่วยกันจัดสนาม น้องๆพลทหารแคะจากกองดินหลังแบ๊คสต๊อบ(ยาง+ขอนไม้)
ได้ตะกั่วไปชั่งกิโลขายเป็นสิบๆโลครับ .....  Grin

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 06:19:47 PM »

ผมว่า จขกท ยิงเฉี่ยว มันนะครับ
 แล้วต้นไม้ใหญ่ 1 นิ้ว ยิงที่7เมตร เอาเรื่องเลยนะครับ แม่นกว่าผมแน่ๆ
harusame
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 06:32:51 PM »

เห็นมากับตาแล้วค่ะ .38 ลูกซ้อมหัวตัด ระเบิดแตงโมได้รูกว้างกว่า  9 มม. ลูกจริงอีก  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2007, 06:56:41 PM โดย harusame » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์