เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:33:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยส่งกำลังใจให้ อ.จเร และกระทู้ "มายิง I.D.P.A. กันเถอะ" กันหน่อย  (อ่าน 3507 ครั้ง)
COLT.IN.TH
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 05:03:37 PM »

เนื้องจากในวันที่ 15 เมษายน นี้กระทู้ "มายิง I.D.P.A.กันเถอะ" ของ อ.จเร จะถูกปิดลง ด้วยมติของคณะกรรมการ RO เป็นเอกฉันท์  ผมเป็นคนหนึ่งที่ชื่นชอบในตัวของ อ.จเร กับการที่อ.จเร เป็นคนตรงไปตรงมา ชัดเจนและยอมรับความคิดเห็นของคนอื่นเสมอ พยายามหารูปแบบการยิงปืน,การป้องกันตัวจากอาวุธปืนด้วยมือเปล่า และที่สำคัญได้พยายามส่งเสริมการยิงปืน ระบบ  I.D.P.A. โดยพยายามประสานงานกับทางประเทศสหรัฐอเมริกาซึ้งเป็นเมนใหญ่ โดยได้พรรคพวกช่วยกันประสานอยู่ แต่ในขณะนี้ได้มีปัญหาเกิดขึ้นกับกระทู้ "มายิง I.D.P.A.กันเถอะ" ซึ้งผมได้สอบถามทาง อ.จเร ถึงปัญหาดังกล่าวแล้ว และ อ.จเร ก็บอกว่ากำลังประสานกับทางคณะกรรมการ RO อยู่ ผมจึงบอก อ.จเร ผมช่วยเป็นกำลังใจให้นะ และจึงได้ขอร้องพวกเราชาว เวป อวป.ช่วยส่งกำลังใจให้ อ.จเรกันเถอะ ! น้ำลายหก น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
harusame
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 05:29:31 PM »

งง ค่ะ ไม่ได้เข้าไปในกระทู้ ของ อ. จเร หลายวัน พอเข้าอีกที กำลังจะโดนปิดซะแล้ว

ถ้าปิดจริง ก็น่าเสียดายค่ะ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 05:30:26 PM »

ที่ถูกปิดกระทู้... ไม่ใช่ว่าคุณลุงเรย์ ไม่มีฝีมือ หรือว่าเนื้อหาไม่มีประโยชน์ครับ...

แต่ย้ายไปอยู่ในหมวดที่เหมาะสม และก็ไม่ได้ห้ามการประกาศหาลูกศิษย์ด้วย... เพียงแค่ย้ายไปอยู่เป็นสัดส่วนตามกติกาครับ...

หากให้กำลังใจด้วยการ Post ข้อความนายสมชายก็เห็นด้วย และจะดียิ่งขึ้นหากไปสมัครเป็นลูกศิษย์กับคุณลุง... จะดีกว่านะครับ จะได้ไม่แย้งกับ RO...

นายสมชายเคยมีโอกาสเฝ้าสนามยิงปืนของ OKCPD เมื่อสิบกว่าปีก่อน ชอบแอบดูพวกครูฝึกเขาสอนพวกตำรวจโอคลาโฮมาเป็นประจำ... ตัวครูฝึกเองที่เขายอมรับในวงการกันตลอดย่าน OK, TX ดูแล้วก็ไม่ได้แตกต่างจากคุณลุงเรย์ครับ... เคลื่อนไหวลื่นเหมือนตัวชุบน้ำมันเครื่องเหมือนกันครับ... พูดแล้วอยากเห็นคลิ้นท์ สมิธยิงปืนจัง...
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 05:51:59 PM »

ขอเป็นหนึ่งในการให้กำลังใจ อ.เร ครับ  ความรู้ ทักษะ ไม่เกิดขึ้นเองตามธรรมชาติ

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 06:01:02 PM »

คุณลุงrayไม่ได้ต้องการกำลังใจจากผมหรอกครับ........ที่ต้องการคือเวลาเพื่อเป็นเครื่องพิสูจน์

กีฬา/เกมส์ระบบIDPA.เป็นของใหม่สำหรับเมืองไทย ใหม่มากสำหรับผมและอาจรวมถึงสมาชิกอีกหลายๆท่าน

ดูจากกระแสตอบรับจากผู้ที่เคยฝึกกับคุณลุงrayแล้ว คุณลุงrayน่าจะเป็นครูที่ดี ระบบIDPA.ก็น่าจะเป็นการฝึกฝนที่ดีอีกรูปแบบหนึ่ง

ถ้าอย่างนั้น สิ่งที่ต้องการคือเวลาเพื่อพิสูจน์ตัวเองไปเรื่อยๆเท่านั้นเองครับ  Smiley
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 06:16:27 PM »

หลงรัก
ครับ
การฝึกโดยมีครู แนะ เป็นสิ่งที่ดีครับ
 หลงรัก

m120
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 06:20:09 PM »

Grin เห็นด้วยครับ เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์เอง  Grin
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 06:26:58 PM »

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด จะไปรวมอยู่ในกระทู้หน้ากิจกรรมเป็นกระทู้เดียว ง่ายต่อการอ่าน
เพราะมีกระทู้ที่เนื้อหาเกี่ยวเนื่องกันอยู่แล้วกระทู้หนึ่ง

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 13, 2007, 08:31:01 AM »

Grin เห็นด้วยครับ เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์เอง  Grin
เห็นด้วยครับ  Wink

เก่ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 13, 2007, 09:09:26 AM »

Cool ส่งกำลังใจให้ อ.เร ครับ Grin ........ผมได้พบ อ.เร ที่สนามบางบัวทองบ่อยๆ ท่านเป็นคนที่ชอบถ่ายทอดความรู้และประสบการณ์ให้ฟัง แถมด้วย ท่าการยิง การจัดการกับเหตุอันตรายในระยะประชิดตัว   Grin Grin หลังสงกรานต์ยังอยากไปอบรมกับ อ. ที่สนามบางบัวทองเลยครับ...(เพื่อนๆพี่ๆที่บางบัวทองชวนอยู่) น้ำลายหก.....เก่ง ปากน้ำ

"ปืน"คือเพื่อนแท้ ไม่เคยทิ้งเรา ถ้าเราไม่ทิ้งมัน
S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 13, 2007, 10:09:01 AM »

มีที่มาที่ไปนี่เอง

อรินทราช 26
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 13, 2007, 10:14:12 AM »

เห็นด้วยครับ  Wink
Cheesy ครับ เห็นด้วยเช่นกันครับ Cheesy

ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 13, 2007, 11:45:12 AM »

ผมได้อ่านข้อความของro3แล้ว คิดว่าปัญหาน่าจะมาจากการตั้งกระทู้โต้ตอบกัน   ดังนั้นในคราวต่อไปควรหลีกเลี่ยงการใช้ถ้อยคำกระทบกระเทียบเสียดสี  หรือการด่าทอกัน Grin Grin Grin Grin Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 13, 2007, 11:46:53 AM »

จากกระทู้ชี้แจงของ คุณจเร

คุณจเร ห่วงกระทู้ที่ตัวเองตั้ง ผมเข้าใจเลย

ส่วนตัวผมคิดว่าจะดีขึ้นถ้าคุณ จเร ห่วง เวป อวป. และ สมาชิกเวป อวป. บ้างเนื่องจากถูกบุคคลที่คุณจเรไม่รู้จัก แต่คิดว่าอาจเป็นลูกศิษย์  หรือคนที่รักเขา ข่มขู่

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 13, 2007, 06:00:04 PM »

Grin เห็นด้วยครับ เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์เอง Grin
เห็นด้วยครับ Wink
Cheesy ครับ เห็นด้วยเช่นกันครับ Cheesy

เห็นด้วยครับ Grin Grin Grin แต่คนที่โพสข้อความไม่เหมาะสม(ข่มขู่ ถากถาง RO)ควรจะเลิกครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: [1] 2
  พิมพ์