เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 07:32:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สนามยิงปืนค่ายลูกเสือวชิราวุธ ยังเปิดไหมครับ  (อ่าน 5755 ครั้ง)
New_Face
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 12:13:43 PM »

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา (16) คันไม้คันมือเลยว่าจะล้างลำกล้องซะหน่อย ไปที่สนามนวมินทร์ ตรงบางทราย อ้าว..ไม่เปิด เลยไปที่สนามค่ายลูกเสือก่อนถึงศรีราชาอ่ะครับ (ไม่เคยมาเหมือนกัน) ถามยามตรงหน้าค่าย เค้าบอกพี่มีลูกมาไหม(ลูกปืน) ผมบอกป่าว กะมาซื้อที่สนาม แต่มีติดแม๊กอยู่ 12 ลูก เค้าบอกพี่เข้าไปได้เลย ผมเลยบึ่งขึ้นมาที่สนาม ก้อไกลเหมือนกันครับ แถวๆเชิงเขา มาถึง อ้าว ประตูปิดอีก แต่มีรูให้ลอดตรงลวดหนาม เลยมุดเข้ามา สภาพสนามไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เลยสงสัยอ่ะครับว่า เค้ายังเปิดให้บริการอยู่หรือเปล่า
(แต่เห็นตามพื้นมีปลอก .223 เกลื่อนเลย )
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 12:25:16 PM »

ยังเปิดอยู่ครับ ปิดวันจันทร์วันเดียว แต่นายสนามไม่ค่อยอยู่ (ไปจีบหญิง) ทางที่ดีควรมีลูกกับเป่ามาด้วย ค่าสนาม 20 บาท ไปห้องน้ำระวังลิงกัดนะครับเกือบโดนมาแล้ว น้ำลายหก

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 06:00:57 PM »

โห...สนามอนุรักษ์ธรรมชาติจริงๆ  Grin Shocked

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 06:20:26 PM »

ยังเปิดอยู่ครับ ปิดวันจันทร์วันเดียว แต่นายสนามไม่ค่อยอยู่ (ไปจีบหญิง) ทางที่ดีควรมีลูกกับเป้ามาด้วย ค่าสนาม 20 บาท ไปห้องน้ำระวังลิงกัดนะครับเกือบโดนมาแล้ว น้ำลายหก

แนะนำให้หาหนังสติ๊กไปด้วย
ปืนใช้ยิงเป้ากระดาษ   ส่วนหนังสติ๊ก ใช้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สินจาก  ลิง
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 06:28:20 PM »

ผมเริ่มยิงปืนครั้งแรกและยิงปืนได้หรือยิงปืนพอเป็น Cheesy Cheesy..จนทุกวันนี้ ก็เพราะสนามนี้ครับ.....เลยจะบอกกล่าวเล่าสู่กันฟังดังนี้ครับ..
  ตอนที่ผมเข้าสนามนี้ครั้งแรก ปีกว่าๆ สภาพสนามเป็นอย่างที่คุณ New Face และคุณ NOOM19เห็นนั่นแหละครับ  แท่นตั้งเป้าดีบ้างไม่ดีบ้าง เป้าและกระสุนมีบ้างไม่มีบ้าง  แต่มีลิงเป็นเพื่อนค่อนข้างเยอะครับ หน้าร้อนก็อาจจะร้อนหน่อย   ระยะสนาม 50 หลา ช่องยิง เมื่อก่อนมีชุดติดเป้าและขับเคลื่อนเป้าโดยใช้ไฟฟ้า ( แต่ปัจจุบัน ไม่ได้ใช้แล้วครับ)   ข้างเมื่อก่อนเป็นสนามยิงธนู (แต่ตอนนี้ร้างแล้วครับ)  เป็นสนามของค่ายลูกเสือ บริหารแบบราชการ เน้นการฝึกยิงเป้าของลูกเสือ ที่มาค้างแรมและทำกิจกรรม  เพราะฉะนั่นการบริหารไม่ต้องพูดถึง และไม่รู้เกิดอะไร?ขึ้น ถึงได้ตกต่ำลงขนาดนี้ ทั้งที่เมื่อก่อนบูมน่าดูเหมือนกัน เพราะมีการจัดการแข่งขันยิงปืนเช่นกัน... 
  สำหรับวันอาทิตย์ จะมีคนค่อนข้างมากหน่อย แต่ช่วงนี้น้อยลงครับ แต่ต้องช่วยกันระวังกันเองครับ ในกรณีที่ต้องติดเป้า ...??  ในความคิดผมเท่าที่สัมผัส ถ้ามีการจัดการดี ผมว่า สนามนี้ไปรอดครับ...Huh
   อีกอย่างหนึ่ง จะมีพวกเจ้าหน้าที่ไปลองปืนกันบ่อยครับ .223 บางทีนั่นก็อาจใช่ครับ
   เวลาที่เหมาะจะใช้สนาม ควรเป็นวันราชการ หรือ ก่อนเที่ยงวันหยุดเพราะไม่มีคนใช้ จะทำอย่างไร?ก็ได้ครับ เหมือนสนามเป็นของเราเอง และต้องใจเย็นๆด้วยครับ....

คุณ NOOM 19 คุณ New Face ว่างๆผ่านมาแถวนี้ มายิงสนุกๆด้วยกันก็ดีครับ ....คุณNOOM 19รู้เยอะไป  :Smiley :Smiley เดียวเขาไม่ไห้มาสนามนะครับ....ฮิ..ฮิ  Grin Grin Grin

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 07:03:56 PM »

ผมชอบเวลายิง แล้วเสียงปืนมันสะท้อนกับภูเขาข้างๆสนาม ทำให้นึกถึงเขาชนไก่ตอนเรียน รด.  หัวเราะร่าน้ำตาริน คนก็น้อย ทำให้ต้องคอยดูแลซึ่งกันและกัน เป็นมิตรกันดี หลงรัก มีอยู่ครั้งที่ทำให้ผมมีเพื่อนที่รู้ใจ ลุงแกเป็นตำรวจที่ศีราชา คุยกันถูกคอ จนลืมยิงปืนเลย.. หัวเราะร่าน้ำตาริน

"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
nic
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 09:27:33 PM »

ลุงขาเป๋ใช่เปล่าระวังอันตราย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 11:19:38 AM »

ลุงขาเป๋ใช่เปล่าระวังอันตราย

เคยเห็นครับ......อันตรายอย่างไรครับพี่ ถ้าเจอลุงขาเป๋กับเจอลิงนี้ตีลุงก่อนเลยใช้ไหมพี่ น้ำลายหก ผมเจอลุงตำหรวจอ้วนๆครับ หลงรัก

SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 11:30:42 AM »

แนะนำให้หาหนังสติ๊กไปด้วย
ปืนใช้ยิงเป้ากระดาษ ส่วนหนังสติ๊ก ใช้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สินจาก ลิง

หนังกะติ๊ก...ไม่ทันลิงหรอกครับผู้การ  Cheesy Cheesy  บางคนเล่นแรง ใช้ปืนไล่ยิงก็มี ....แต่ไม่รู่ว่าถุกหรือเปล่า Huh
  ห่วงอย่างเดียวครับ..ใคร?ที่ไปยิงปืนคนเดียว  แล้วทิ้งปืนไว้ที่ช่องยิง..กลับมาอีกทีปืนหาย , ลูกกระสุนหาย,ของหาย ฯลฯ ..หมด  สิทธิกล่าวหาว่าคนขโมยนะครับ... Huh Huh..  ให้ไปตามหาที่หัวหน้าฝูงลิงแล้วกันครับ.... Grin Grin Grin

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 11:56:00 AM »

สนามนี้ผมเคยยิงสมัยเรียน ม.ศ.3 ตอนนั้นรู้สึกจะประชุม ลูกเสือโลก หรือเอเซียจำไม่ได้ สมัยนั้นสนามใหม่สวยดีครับ Grin นับๆแล้วเกือบ 30 ปี คงโทรมไปเยอะ Tongue

sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 12:21:49 PM »

สนามโทรมครับ  ไปมาเร็วๆนี้เหมือนกัน  มีความเป็นส่วนตัวสูงวันธรรมดาไม่ค่อยมีคนหรือไม่มีเลย  ข้อดีคือยิงปืนได้ทุกขนาด Grinเป็นสนามภูเขานายสนามไม่เรื่องมาก  ลิงเยอะเป็นบางช่วงช่วงแล้งจัดอาหารในป่าหายากลิงจะลงจากเขามาหากิน  อย่าว่าแต่ลิงเลยครับคนไปใช้สนามก็ยังอดอยาก เยาะเย้ย  จะให้ดีเตรียมอาหารและน้ำดื่มไปจากบ้านจะดีกว่า เพื่อความแน่นอน หลงรัก
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 12:36:31 PM »

(แต่เห็นตามพื้นมีปลอก .223 เกลื่อนเลย )
อืม....พอจะรู้แล้วว่าปลอก.223 ของใคร :Smiley :Smiley :Smiley

สนามนี้ผมเคยยิงสมัยเรียน ม.ศ.3 ตอนนั้นรู้สึกจะประชุม ลูกเสือโลก หรือเอเซียจำไม่ได้ สมัยนั้นสนามใหม่สวยดีครับ  นับๆแล้วเกือบ 30 ปี คงโทรมไปเยอะ
อืม....คนก็คงแก่น่าดู Grin Grin Grin Grin Grin
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 12:42:05 PM »

อืม....พอจะรู้แล้วว่าปลอก.223 ของใคร :Smiley :Smiley :Smiley

สนามนี้ผมเคยยิงสมัยเรียน ม.ศ.3 ตอนนั้นรู้สึกจะประชุม ลูกเสือโลก หรือเอเซียจำไม่ได้ สมัยนั้นสนามใหม่สวยดีครับ  นับๆแล้วเกือบ 30 ปี คงโทรมไปเยอะ
อืม....คนก็คงแก่น่าดู Grin Grin Grin Grin Grin
โดนชก โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Tongue Tongue

montree.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 20, 2005, 12:58:49 PM »

เมื่อวาน 19เม.ย 48 พึ่งเข้าไปใช้บริการมาครับ เจ้าหน้าที่สนามอยู่ครับค่าบำรุงสนาม 20 บาท
มีเครื่องดื่มขายครับ ไม่คอยมีคนมาใช้บริการผมพาลูกสาวไปหัดยิงปืนครับ ไปสนามนวมินฯ
ยิงไรเฟิลไม่ได้ ถ้าท่านจะเข้าไปเตรียมลวด และไม้หนีบผ้าไปหนีบเป้าด้วยครับ ผมลืมถาม
เบอร์โทรสนามถ้าไปอีกครั้งจะถามแล้วแจ้งให้ทราบครับ
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 20, 2005, 04:02:23 PM »

ผมเคยไปยิงปืนที่นี่บ่อยๆ สมัยที่เคยทำงานอยู่แหลมฉบังกับเพื่อนรุ่นพี่ (แอบแว๊ปมายิงตอนพักเที่ยง)ตอนนี้ย้ายมาอยู่ทางเหนือก้อไม่ได้เข้าสนามยิงปืนอีกเลย...น่าเสียดายครับหากจะเป็นสนามร้าง บรรยากาศของสนามดีมาก  Cry
หน้า: [1] 2
  พิมพ์