เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:23:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สต็อกไม้&ซินเทติก แบบใหนน่าใช้กว่ากันครับ  (อ่าน 3639 ครั้ง)
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 08:55:44 PM »

ผมเพิ่งได้ ป.3 ลูกกรดยาวมาครับ ตัดสินใจซื้อลูเกอร์ 10/22 ครับ แต่ที่ยังตัดสินใจไม่ได้คือจะเอาด้ามไม้หรือซินเทติกดีเพราะยังไม่เคยเห็นตัวจริงเลย อีกอย่างก็คือไม่ทราบถึงข้อดี ข้อเสียและความสวยงามของทั้ง 2 แบบครับ รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ Huh

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 09:09:37 PM »

...ได้อย่าง เสียอย่างครับ...
ไม้ ก็สวยคลาสสิคครับ แต่ต้องระวังเรื่องรอยขีดขูด การบิดรูปทรงเกิดง่าย และระวังเวลาล้างปืน ไม้จะอมน้ำมันหากเช็ดปืนไม่ดี.....ซินเธติค ไม่อมน้ำมัน รอยขูดขีดไม่เกิดง่าย บิดรูปทรงเกิดยาก....แต่ก็ไม่สวยเหมือนไม้ครับ Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 09:15:47 PM »

ข้าน้อยชอบ Synthetic เจ้าคะ Smiley

I am dying... -*-

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 09:20:57 PM »

เขาบอกว่าเบาผมเลยเลือกซินเทติก  Grin Grin Grin กะว่าถ้าชอบไม้ค่อยเอาไปแต่งแบบที่เขาใช้แข่งกันอีกที  Grin Grin Grin เสียตังอยู่ดี

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 09:24:32 PM »

เชียร์10/22 พานท้ายSyntheticครับ Grin

[URL=h
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 09:30:51 PM »

เขาบอกว่าเบาผมเลยเลือกซินเทติก Grin Grin Grin กะว่าถ้าชอบไม้ค่อยเอาไปแต่งแบบที่เขาใช้แข่งกันอีกที Grin Grin Grin เสียตังอยู่ดี

ไม่ทราบว่าสามารถสั่งทำได้ที่ใหนบ้างครับ ผมเองก็คิดจะทำขนาดเล็กไว้ให้เจ้าลูกชายไว้หัดยิงบ้างครับ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 09:34:17 PM »

เขาบอกว่าเบาผมเลยเลือกซินเทติก Grin Grin Grin กะว่าถ้าชอบไม้ค่อยเอาไปแต่งแบบที่เขาใช้แข่งกันอีกที Grin Grin Grin เสียตังอยู่ดี

ไม่ทราบว่าสามารถสั่งทำได้ที่ใหนบ้างครับ ผมเองก็คิดจะทำขนาดเล็กไว้ให้เจ้าลูกชายไว้หัดยิงบ้างครับ

สนามบางบัวทองเลยครับ   Grin  มีแน่ๆ Grin

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 09:37:04 PM »

เพราะที่นี่เป็นแหล่งเพาะ "แชมป์" เด็กชายเจ้าคะ

I am dying... -*-

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 09:42:48 PM »

อ้างถึง

สนามบางบัวทองเลยครับ Grin มีแน่ๆ Grin
อ้างถึง

ขอบคุณพี่คาเรล่าครับ ไม่ทราบพอจะมีเบอร์ติดต่อได้ใหมครับ กะว่าโทรคุยรายละเอียดกันก่อนอ่ะครับ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 09:45:12 PM »

อ้างถึง

สนามบางบัวทองเลยครับ Grin มีแน่ๆ Grin
อ้างถึง

ขอบคุณพี่คาเรล่าครับ ไม่ทราบพอจะมีเบอร์ติดต่อได้ใหมครับ กะว่าโทรคุยรายละเอียดกันก่อนอ่ะครับ

02-922-7004 ถึง 5 ครับ

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 09:46:40 PM »

เพราะที่นี่เป็นแหล่งเพาะ "แชมป์" เด็กชายเจ้าคะ

สงสัยคงต้องเอาเจ้าลูกชายไปฝากบ้างแล้วครับ เผื่อจะได้เป็นแชมป์กะเค้าบ้าง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 09:46:56 PM »

อ้างถึง

อ้างถึง

สนามบางบัวทอง รับทำให้เฉพาะสมาชิกเท่านั้นนะครับ...ลองติดต่อดูครับ Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 10:12:30 PM »

ซื้อ 10/22 เพื่อตั้งใจที่จะแต่งในอนาคตหรือเปล่าครับ....................

ถ้าเผื่อที่จะแต่ง................ขอกล่าวเฉพาะสต็อค ว่าคุณสามารถเปลี่ยนสต็อคแต่งสวยๆได้ ทั้งที่เป็นซินเทติค หรือไม้สวยๆได้ตามใจชอบ................

แนะนำให้ซื้อตัวที่สต็อคเป็นไม้ครับ................แบบเดิมๆ เก็บไว้เปลี่ยนความรู้สึกในการยิงเล่นๆหรือจะเอาไปให้ช่างแกะลายเชคเกอร์เพิ่มที่กระโจมและคอปืน.......เหลาคอให้เพรียวลงหน่อย ...............ชักลายไม้ขึ้นย้อมสีน้ำตาลให้เข้มๆหน่อย................. แล้วลงแลคเกอร์เงาๆ....................ก็ได้สต็อคเดิมที่ตกแต่งสวยๆได้อีก..................เปลี่ยนกลับไปกลับมาได้หลายรูปแบบ

สต็อคเดิมเป็นซินเทติค....................ถ้าเปลี่ยนสต็อคใหม่แล้ว ผมเห็นขายทิ้งกันเป็นส่วนใหญ่ เอาไปแต่งอะไรเพิ่มสวยๆไม่ได้.................ขายกันก็ไม่เกิน1500...........

ผมเห็น 10/22 สต็อคไม้ของพี่แก้วแล้ว.........ชอบจริงๆ กำลังจะเอาไปทำมั่ง

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 10:22:53 PM »

อีกนิดครับ ดูเลขทะเบียนปืนด้วยนะครับ สำหรับด้ามไม้ก่อนนั้นตอกเลขที่ด้ามครับ เดี๋ยวนี้ไม่ทราบ...ส่วนซินเธติก ตอกเลขที่กระโหลกปืนครับ..เวลาเปลี่ยนด้ามเป็นด้ามไม้หรือด้ามแข่ง ก็ไม่ต้องกังวลกับเลขทะเบียน...

สำหรับปืนด้ามไม้ที่ตอกเลขทะเบียนที่ด้าม...เวลาเปลี่ยนเป็นด้ามแข่ง ต้องไปขอแก้ไขตอกเลขใหม่...หรือถ้าไม่ ก็ต้องหอบด้ามปืนเดิมตามไปด้วยเป็นสิงห์ (ปืน) ด้ามคู่เลย Grin

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 10:27:20 PM »

อีกนิดครับ ดูเลขทะเบียนปืนด้วยนะครับ สำหรับด้ามไม้ก่อนนั้นตอกเลขที่ด้ามครับ เดี๋ยวนี้ไม่ทราบ...ส่วนซินเธติก ตอกเลขที่กระโหลกปืนครับ..เวลาเปลี่ยนด้ามเป็นด้ามไม้หรือด้ามแข่ง ก็ไม่ต้องกังวลกับเลขทะเบียน...

สำหรับปืนด้ามไม้ที่ตอกเลขทะเบียนที่ด้าม...เวลาเปลี่ยนเป็นด้ามแข่ง ต้องไปขอแก้ไขตอกเลขใหม่...หรือถ้าไม่ ก็ต้องหอบด้ามปืนเดิมตามไปด้วยเป็นสิงห์ (ปืน) ด้ามคู่เลย Grin

;D555........ของผมเป็นอย่างพี่นาจาว่าไว้ครับ เวลาไปไหนมาไหน ต้องหอบด้ามไม้เดิมตามไปด้วยทุกทีเพราะทะเบียนปืนตอกไว้ที่พานท้ายไม้ครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: [1] 2
  พิมพ์