เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:25:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กีฬารอง.....(จากปืน)  (อ่าน 19637 ครั้ง)
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2004, 01:28:22 AM »

สมัยเด็กๆ เคยเป็นนักกีฬาฟุตบอลอยู่พักนึง เรียนเทควันโดอยู่พักนึง แต่พอเริ่มยิงปืนจริงๆจังๆก็เลิกไป ตอนนี้ก็มีกีฬา เสริมความแข็งแรงของข้อมือ เล่นเวลาเบื่อๆหรือขี้เกียจซ้อมยิงปืน ก็จะเป็น โบว์ลิง กะ เทนนิส ครับ โดยเฉพาะโบว์ลิงนี่ จะเล่นบ่อยกว่าอย่างอื่น ที่ชมรมยิงปืนจุฬาฯ เวลาไปซ้อมที่สนามราชนาวีบางนา ก็มักจะไปจบกันที่ ปิยะรมย์โบว์ครับ

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2004, 09:06:44 AM »

อืม..ม...ม.....
ท่าทางอีตาพลายแก้วนี่คงจะมีบาปมีกรรมจริงๆแหละครับ
ฮ่าๆๆ ไม่สามารถเซฟรูปเก็บไว้ได้
แหม...แล้วมาว่าเขาตกแต่งรูปซะอีกแน่ะ

อันนี้จากประสบการณ์ผมบอกว่าเป็นรูปจริง
สวยจริงโดยมิต้องพึ่งพิงกราฟฟิกคอมพิวเตอร์ครับ
ดูกี่ทีๆก็ไม่เบื่อเลยครับ

ส่วนท่านหมอรุท
น่าน......
เอาเข้าไป ตีงูเสร็จก็มาซ้อมๆเลื้อยเองซะด้วย
ว่างๆชวนพี่กล็อกแกล็กซ้อมๆเลื้อยมั่งสิครับ
เห็นแกสนใจอยู่
เอ...แล้วการเลื้อยนี่เป็นกีฬาได้ปล่าวเนี่ย
ถ้าใช่..อีตาพลายแก้วเก่งน่าดู
 Grin Grin Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2004, 09:08:43 AM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2004, 09:23:28 AM »

คุณ E-Mail เล่นรักบี้ตำแหน่งอะไรครับ อยากทราบว่ามหาวิทยาลัยไหนด้วย
ตำแหน่งตรงตัวเป็นสกรัมฮุคเกอร์ครับป๋า ฝีมือแค่ระดับคณะ เล่นให้คณะวิศวกรรมศาสตร์ม.สงขลานคริทร์ครับ Grin Grin Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2004, 10:09:23 AM »

ม. ต้น เป็นนักกีฬาโรงเรียนประเภทกรีฑาลาน พุ่งแหลน ทุ่มน้ำหนัก

ม. ปลาย (ราว 15 ปีก่อน) ริอ่านเอาลูกเมกันฟุตบอลมาปา/แบ่งทีมกันเล่นแบบที่สมัยนี้เล่นกันคือแตะตัวหยุด

มหาลัยปี1 นักมวยคณะกีฬาเฟรชชี่

เรียนต่อ สมาชิกชมรมเครื่องร่อน University of Nottingham Gliding Club บินที่ Syerton Airfield ฐานบินเก่าตั้งแต่ WWII เป็นฐานที่ก่อตั้งฝูงบินเครื่อง Lancaster ฝูงที่ไปบินบอร์มเขื่อนในเยอรมันโดยใช้ระเบิดพิเศษ ปล่อยเลียดน้ำเหนือเขื่อน ชิ่งผิวน้ำไปชนขอบเขื่อนแล้วจมไประเบิดที่ฐานเขื่อน ช่วยนั้นว่ายน้ำเหล่ Life Guards สาวด้วยวันละ 1 กม.

เคยวิ่ง 10 กม. 1 ชม. อาทิตย์ละ 2-3 ครั้งเป็นประจำ แต่ตอนนี้ทำงาน/เรียนพิเศษหัวซุนเลยทำได้แค่ยกน้ำหนักเล่นที่บ้านครับ Cool

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2004, 10:24:20 AM »

เจ้าของกระทู้หายตัวไปอีกแล้ว

I am dying... -*-

libra
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2004, 10:51:47 AM »

Grin Grin นึกว่า เวปล่มครับ  สงสัยว่าทำไมมันนานจัง  มัวแต่ทำงานยุ่งอยู่อ่ะครับ  ตอนนี้กะว่าจะเหลาไม้  ไว้เล่นกีฬาแบบใหม่  ช่วยคุณมะขิ่น  ตีงู  ครับ  Grin Grin
เด็กๆ เล่นบอล เป็นอาชีพครับ  ไม่พนันไม่เล่น  เล่นบาส การ์ดซ้ายตัวเล็กที่สุดในสนามแข่งครับ  ปีนั้นได้แชมป์ที่โรงเรียนครับ  โตหน่อยก็เรียนยูโด  ต่อด้วยมวยไทย มีดสั้น  จบมาทำงานก็  ว่ายน้ำ  ดำน้ำ  ตีกอล์ฟ  แล้วถึงมายิงปืน
   ว่างจากยิงปืนก็ไปขี่จักรยานเสือภูเขาครับ Grin Grin
จากนี้ไปมีโปรแกรมเรียน ร่มบิน  หลังหน้าฝนนี้ครับ   Wink  หนูโบจะไปด้วยมั้ย   เรียนจบแล้วจะไปเป็นเพื่อนปีนเขาด้วย อยากเรียนเหมือนกัน  ถ้าลดนน.ได้ Grin Grin
  ไม่เหลาไม้แล้ว  เอาไม้แบดไปตีงูดีกว่า  Grin Grin Grin
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2004, 10:56:07 AM »

ตีงูอาจจะเป็นกิจกรรมเสริมได้ค่ะ คงไม่เป็นถึงขั้นกีฬา แต่ถ้าเวบนี้งูชุม คงเรียกเหงื่อได้เพียบเหมือนกันนะคะ Cheesy Grin

เออ...จริงๆด้วยที่เจ้าของกระทู้หายตัวอีกแว๊ว :Smiley Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2004, 11:26:38 AM »

ร่มบินก็น่าสนเจ้าคะ เพียงแต่เรียนจบมาแล้วไม่ได้บินต่อเดี๋ยวก็หลงลืม...ส่งพี่ libra ไปลอง(ของ)ก่อนแล้วกัน

nampueng
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2004, 11:29:15 AM »

Smiley Wink Grinสมัยเรียน ม.1-ปวช.3 ผมเล่ากรีฑา
 Smileyปวส.1-2 ผมเล่นสากลสมัครเล่น
 Winkม.ช. เล่น ดาบไทยต่อสู้ป้องกันตัว สำนักศรีอยุธยา เรียนอยู่ 4 ปี และเล่นดาบซามูไรบ้าง 2 ปี
 Grinทำงานแล้วก็ไม่คอยได้เล่นครับ Cool 

nampueng
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2004, 02:03:28 PM »

ผมมีทั้ง Compound และ Recurve ครับเคยซื้อเป้าจาก FBT มาเล่นแต่คนเดียวไม่สนุกเลยครับ ระยะตั้งมันก็ไม่ได้ด้วยครับ
ผมยิงที่ Hawaii พวกที่สอนผมเขาเอาไว้ล่าสัตว์ ก็สนุกไปอีกแบบครับ ไม่รู้ที่หัวหมากเขาให้ใช้อย่างที่
ผมมีรึเปล่าครับ หรือต้องใช้แบบพวกแข่งขัน ถึงเล่นในสนามได้ Grin Grin Grin
มีคนยิงทั้งสองแบบครับ แต่ส่วนใหญ่ ยิงCompound ครับ เคยมีรุ่นพี่ชวนไปยิงเล่นบางครั้งครับ

ใกล้ๆสนามยิงธนูนอกจากเป็นสนามยิงปืนและยิงเป้าบินแล้ว
อีกฟากจะเป็นสระว่ายน้ำมาตรฐาน กะสระกระโดดน้ำมาตรฐาน
เอ้อ....คุณจีอากิถนัดอย่างไหนครับ
ชวนผมก็ได้ครับ ป๋า submachine  ผมว่างครับ  ผมชอบว่ายน้ำครับเย็นดี... Grin

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
จีอากิ
HS7ZNW
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #85 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2004, 04:48:41 PM »

ท่าจะไม่ดีแล้วค่ะ  ขออนุญาตเปลี่ยนรูปนะคะ Cheesy Cheesy Cheesy
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #86 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2004, 05:07:20 PM »

แถวนี้เลื้อยกันจนเปลี่ยนรูปไปแล้วครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #87 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2004, 05:13:38 PM »

ท่าจะไม่ดีแล้วค่ะ  ขออนุญาตเปลี่ยนรูปนะคะ Cheesy Cheesy Cheesy

Cheesy Cheesy Cheesy

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #88 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2004, 05:22:50 PM »

Grin เมื่อก่อนเล่นหลายอย่างครับ ทั้งตะกร้อ ฟุตบอล วอลเลย์บอล แบทมินตั้น บาสเก็ตบอล ปิงปอง แต่เดี๋ยวนี้ยิงปืน กับ.......... (อ่ะ ๆๆๆ อย่าเพิ่งนึกใกล กำลังบอกว่า...) เดินเลาะไปเลาะมา หาเหยื่อให้งู (เพื่อน ๆ แถวนี้เรียกว่า "ป๋าเลาะ) 555 Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2004, 05:27:00 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #89 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2004, 05:24:42 PM »

งูแถวนี้หรือเปล่าเจ้าคะ Grin

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์