เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:19:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ราคากล็อกตอนนี้อยู่ที่เท่าไร  (อ่าน 3658 ครั้ง)
taywa
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 01:17:13 PM »

พี่ๆๆครับคือทีงบตอนนี้50,000อยากได้ครับมือสองก็ได้
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 01:29:13 PM »

อยากได้รุ่นไหนครับ  Grin Grin Grin

แต่ 50,000 ผมว่ายังพอหาได้มือสองพวกปืนสวัสดิการ ซื้อมาเก็บรอขาย รุ่นแรก ด้ามยังไม่มีร่องนิ้วครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
EK9593
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 02:28:44 PM »

ถ้าเป็นของใหม่รุ่นที่มีร่องนี้วตอนนี้ 55K ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 03:30:29 PM »

Wink

ลองถามที่ ปืนโยธินดูซิครับ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 03:57:19 PM »

Wink

ลองถามที่ ปืนโยธินดูซิครับ
Cheesy ร้านโยธินอยู่ตรงไหนครับ พาผมไปหน่อยเสาร์นี้ก็ได้....... Grin Grin Grin

Grinสวัสดีปีใหม่ไทยครับคุณบ๊อบบี้ เดินทางกลับบ้านมาแล้ว ก็มาลุยงานต่อนะ  สู้ๆๆ  สู้ 3ที แบบไม่ฮา ครับ Wink Wink Wink

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 03:59:47 PM »

Grin Grin Grin

หวัดดีครับพี่เสือ เพิ่งกลับมาวันอาทิตย์นี้เองครับ
DeputySheriff
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 09:29:05 PM »

พี่ชายผมไปเอามาเมื่อวานครับ ร้านแขก ชื่อ...... (ไม่บอกดีกว่า) รันอินไป 2 กล่อง วันนี้ผมเอาไปลองอีก 2 แม๊ก มันส์ดีครับ

เป็น G19 ครับ มีร่องนิ้ว ราคาเนื้อๆ 67,500.- บาท (อ่านว่า หกหมื่นเจ็ดพันห้าร้อยบาทถ้วน) ครับ

ราคานี้ที่เชียงใหม่นะครับ ลงชื่อจองไปเมื่อ 2 เดือนก่อน มี G19 มา 2 ตัว G26 มา 1 ตัว (G26 ต้องเพิ่มอีก 2พัน)

ได้แม็กมาอันเดียว อีกอันต้องซื้อ ราคาแม็กถ้าซื้อรวม 2500 ถ้าแยกซื้อวันหลัง 3000

ตกลง เมื่อวาน พี่ชายผมจ่ายเงินไป 7หมื่นถ้วนๆ ครับ

ของแถมมี กระสุนจริง 15 นัด ซองพกใน ซองสะพายบ่า กับ น้ำมันล้างปืน เท่าเนี้ยะ !!!!

แพงโคตะระ 
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 09:34:43 PM »

ราคา 67,500.- บาท (อ่านว่า หกหมื่นเจ็ดพันห้าร้อยบาทถ้วน) ครับ Shocked Shocked Shocked   Cry Cry Cry   ปืนเทวดาครับ

[URL=h
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 09:42:26 PM »

http://www.gun.in.th/webboard/index.php?board=3;action=display;threadid=1751

มือสองครับลองดู

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 09:44:03 PM »

Wink ลองโทร. ไปถามร้านปืนโยธิน G.19 ราคาจองอยู่ที่ 48 K ปืนเข้าเดือนหน้า ไม่ทราบว่าเต็มหรือยัง...แม่นบ่..น้องวายุ....จะไปรับเจ้าสาวเมื่อไหร่.... Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 09:45:42 PM »

พี่ชายผมไปเอามาเมื่อวานครับ ร้านแขก ชื่อ...... (ไม่บอกดีกว่า) รันอินไป 2 กล่อง วันนี้ผมเอาไปลองอีก 2 แม๊ก มันส์ดีครับ

เป็น G19 ครับ มีร่องนิ้ว ราคาเนื้อๆ 67,500.- บาท (อ่านว่า หกหมื่นเจ็ดพันห้าร้อยบาทถ้วน) ครับ

ราคานี้ที่เชียงใหม่นะครับ ลงชื่อจองไปเมื่อ 2 เดือนก่อน มี G19 มา 2 ตัว G26 มา 1 ตัว (G26 ต้องเพิ่มอีก 2พัน)

ได้แม็กมาอันเดียว อีกอันต้องซื้อ ราคาแม็กถ้าซื้อรวม 2500 ถ้าแยกซื้อวันหลัง 3000

ตกลง เมื่อวาน พี่ชายผมจ่ายเงินไป 7หมื่นถ้วนๆ ครับ

ของแถมมี กระสุนจริง 15 นัด ซองพกใน ซองสะพายบ่า กับ น้ำมันล้างปืน เท่าเนี้ยะ !!!!

แพงโคตะระ 

เห็นราคาจองบางร้าน 57000 ก็ว่าแพงแล้วครับ แม็คก็ให้สองตัว  ซื้อเพิ่มอยู่ที่ราวๆ 1500 Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed แพงโคตรครับ

DeputySheriff
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 10:07:04 PM »

ตอนพี่ผมซื้อ แกก็โทรมาถามนะ ว่าราคาเป็นไง ผมก็บอกแพงอ่ะ แต่ก็สำทับไปว่า เราอยู่หัวเมือง ของไม่ตกมาง่ายๆ แล้วแต่ศรัทธาเถอะ ที่แน่ๆ ให้ขอแม็ก 2 อันให้จงได้ แล้วขอของแถมเยอะๆ หน่อย

มารู้อีกที แกไปเอามาแล้ว ราคาดังเล่า จะเรียกว่า พี่ผมโดนแขกฟันหัวแบะ ได้มั๊ยเนี่ย?

แบบว่า ก่อนนี้ แกไปขอ ป.3 ไปสองหน นายอำเภอให้แต่ .38 บอกว่าเป็นราษฎรเต็มขั้น ให้ได้เท่านี้ จนแกตัดใจไปแล้ว ผมเลยต้องไปเอง ไปขอ ป.ใหญ่ (ปลัดอาวุโส) ของที่นั่น ซืี่งเคยเป็นหัวหน้าผม พาไปหานายฯ ก็ได้ ป.3 ของ 9 มม. มา พี่ชายผมดีใจใหญ่ ว่าจะได้ดังฝัน

พอมาเจอราคานี้ แกสู้ไม่ถอย เพราะ่ฝ่าด่านอำเภอมาแล้ว ไม่อยากฝันสลาย ที่แน่ๆ อาบังบอกว่า ปล่อยไป 1 เหลือ 1 ้ถ้าไม่เอา พรุ่งนี้ก็มีคนมาเอา จังหวะนั้น มีสายเข้ามา ถามหา G19 ไม่รู้ว่าเป็นกลเม็ดแขกหรือไม่ พี่ผมบอก เลยรีบควักตังค์ ไม่ทันได้ต่อซักคำ

ผมเลยนิ่งๆ ไม่กล้าท้วงแก เดี๋ยวคนเห่อของใหม่จะนอนไม่หลับ บอกแกว่า ดีมานด์สูง ซํพพลายต่ำ ราคาก็แบบเนี้ย

เฮ้อ!!!

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 20, 2005, 12:53:27 AM »

Coolพอมาเจอราคานี้ แกสู้ไม่ถอย เพราะ่ฝ่าด่านอำเภอมาแล้ว ไม่อยากฝันสลาย ที่แน่ๆ อาบังบอกว่า ปล่อยไป 1 เหลือ 1 ้ถ้าไม่เอา พรุ่งนี้ก็มีคนมาเอา จังหวะนั้น มีสายเข้ามา ถามหา G19 ไม่รู้ว่าเป็นกลเม็ดแขกหรือไม่ พี่ผมบอก เลยรีบควักตังค์ ไม่ทันได้ต่อซักคำ

ผมเลยนิ่งๆ ไม่กล้าท้วงแก เดี๋ยวคนเห่อของใหม่จะนอนไม่หลับ บอกแกว่า ดีมานด์สูง ซํพพลายต่ำ ราคาก็แบบเนี้ย

เฮ้อ!!

Cool  ถ้าเป็นภาษามวยเขาเรียกว่า"เข้าทางมวย" หรือว่า"เข้าทางTeen"ก็ได้(ถ้ามวยนั้นเป็นมวยเตะ)Shocked Shocked Shocked

ปล.คำว่า"เข้าทางTeen"อาจไม่สุภาพ แต่ผมต้องพิมพ์อย่างนั้น เพราะเป็นภาษามวย  มวยไทย เวลาคู่ต่อสู้เดินผลีผลามเข้ามา ก็จะโดนเตะออกไป อย่างนี้เค้าเรียกว่า "เข้าทางตีน" ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2005, 12:59:43 AM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 20, 2005, 09:27:24 AM »

ตอนนี้ 9 พารา ของขาดครับ ราคาจึงถูกปั่นไปเยอะ

....ตามล่า...อีตอแหล
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 20, 2005, 11:53:45 AM »

ตอนพี่ผมซื้อ แกก็โทรมาถามนะ ว่าราคาเป็นไง ผมก็บอกแพงอ่ะ แต่ก็สำทับไปว่า เราอยู่หัวเมือง ของไม่ตกมาง่ายๆ แล้วแต่ศรัทธาเถอะ ที่แน่ๆ ให้ขอแม็ก 2 อันให้จงได้ แล้วขอของแถมเยอะๆ หน่อย

มารู้อีกที แกไปเอามาแล้ว ราคาดังเล่า จะเรียกว่า พี่ผมโดนแขกฟันหัวแบะ ได้มั๊ยเนี่ย?

แบบว่า ก่อนนี้ แกไปขอ ป.3 ไปสองหน นายอำเภอให้แต่ .38 บอกว่าเป็นราษฎรเต็มขั้น ให้ได้เท่านี้ จนแกตัดใจไปแล้ว ผมเลยต้องไปเอง ไปขอ ป.ใหญ่ (ปลัดอาวุโส) ของที่นั่น ซืี่งเคยเป็นหัวหน้าผม พาไปหานายฯ ก็ได้ ป.3 ของ 9 มม. มา พี่ชายผมดีใจใหญ่ ว่าจะได้ดังฝัน

พอมาเจอราคานี้ แกสู้ไม่ถอย เพราะ่ฝ่าด่านอำเภอมาแล้ว ไม่อยากฝันสลาย ที่แน่ๆ อาบังบอกว่า ปล่อยไป 1 เหลือ 1 ้ถ้าไม่เอา พรุ่งนี้ก็มีคนมาเอา จังหวะนั้น มีสายเข้ามา ถามหา G19 ไม่รู้ว่าเป็นกลเม็ดแขกหรือไม่ พี่ผมบอก เลยรีบควักตังค์ ไม่ทันได้ต่อซักคำ

เฮ้อ!!!

:Smiley น่าเห็นใจครับ แต่...แพงจริงๆครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์