เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:25:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ท่านคิดว่าการจัดระเบียบซิมการ์ดมือถือ แก้ปัญหาการใช้มือถือจุดระเบิดได้หรือไม่ได้
ได้ - 21 (37.5%)
ไม่ได้ - 35 (62.5%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 51

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเนื้อที่เวบขอทำโพล เรื่องจัดระเบียบซิมการ์ดมือถือ  (อ่าน 4244 ครั้ง)
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 04:35:58 PM »

คงต้องทำกันหลายๆมาตราการครับ ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 04:40:54 PM »

เห็นด้วยกับคุณ BEAM SOUND ครับผม หากระเบิดจริงก็คงไม่เหลือเอามาต่อเป็นจิกซอว์เป็นแน่แท้  แต่ผมเห็นด้วยนะครับ
      เพราะในโพลไม่ได้ถามว่าเห็นด้วยหรือไม่ แต่ถามว่าแก้ได้ใหม ... จะได้ปฏิบัติการได้ยากขึ้นอีกนิดนึง ก็ยังดี...เห็นใจผู้บริสุทธิ์ครับ
ติดตามได้ครับอย่างน้อยเสาสัญญาณที่เป็นตัวรับส่ง จะมีข้อมูลบันทึกอยู่ครับ ต่อให้นาทีนั้นรับส่งเป็นร้อยเครื่องก็ตามเจอครับ Grin

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 04:47:41 PM »

Angry Angry Angry

ไม่อยากโหวต...ครับ
ไม่ค่อยถูกกันกะ...คนตั้งกรอบ....นี้....ฮึ  Angry Angry Angry Sad Sad
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 04:48:35 PM »

ผมว่าน่าจะมีผลครับ ถ้าจำไม่ผิดเมื่อปีที่แล้ว ระดับสารวัตรฝั่ง บ.ก.น ธน ตกอับถึงขนาดจำจับชาวบ้านเรียกค่าไถ่ แต่ดันลืมใช้มือถือตัวเองโทรเจรจาเรียกค่าไถ่ เลยเกมครับ Grin

ตอนนี้ที่สามารถติดตามได้ก็เฉพาะลูกค้าประเภทที่จดทะเบียน ( เหมาจ่ายรายเดือน )  ประเภทเติมเงินถ้าติดตามเจ้าของหมายเลขได้จะสะดวก

มากครับ  ยกตัวอย่างหลายๆคดี ที่สามารถติดตามผู้ก่อเหตุมารับโทษได้เพราะ ทำโทรศัพท์ตกไว้ในที่เกิดเหตุ  ( แบบจดทะเบียน ) ถ้าเป็นแบบ

เติมเงินคงจะเป็นไปได้ยากมาก  และอีกอย่างที่ยังทำไม่ได้เหมือนแบบจดทะเบียนคือข้อมูลการใช้งาน  ค่อยเป็นค่อยไปแล้วกันครับ
พอ บิ้ม ขึ้นมา ซิมก็หายไปกับระเบิดแล้ว  ( นอกจากซิมกันระเบิด)
              จับได้ในกรณีที่ระเบิดด้าน  มีไม่กี่ราย  ผมว่างานนี้ออกข่าว หลอกสื่อ
              หนีประเด็นน้ำมันแพงมากกว่า  คราวที่แล้วก็จับมาเฟีย  Grin Grin Grin

ที่พี่พูดก็จริงครับ   แต่ก็ไม่ใช่ว่าวาง 10 ลูกจะระเบิดหมดนี่ครับ  ยังมีระเบิดที่กู้ได้ ( ด้าน , หรือมีคนพบก่อน ) 
นี่แหละครับหลักฐานเต็มๆ พร้อมเครื่องซิมการ์ดครับ    Smiley

บางโพ 5
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 04:52:22 PM »

ผมว่าน่าจะมีผลครับ ถ้าจำไม่ผิดเมื่อปีที่แล้ว ระดับสารวัตรฝั่ง บ.ก.น ธน ตกอับถึงขนาดจำจับชาวบ้านเรียกค่าไถ่ แต่ดันลืมใช้มือถือตัวเองโทรเจรจาเรียกค่าไถ่ เลยเกมครับ Grin

ตอนนี้ที่สามารถติดตามได้ก็เฉพาะลูกค้าประเภทที่จดทะเบียน ( เหมาจ่ายรายเดือน )  ประเภทเติมเงินถ้าติดตามเจ้าของหมายเลขได้จะสะดวก

มากครับ  ยกตัวอย่างหลายๆคดี ที่สามารถติดตามผู้ก่อเหตุมารับโทษได้เพราะ ทำโทรศัพท์ตกไว้ในที่เกิดเหตุ  ( แบบจดทะเบียน ) ถ้าเป็นแบบ

เติมเงินคงจะเป็นไปได้ยากมาก  และอีกอย่างที่ยังทำไม่ได้เหมือนแบบจดทะเบียนคือข้อมูลการใช้งาน  ค่อยเป็นค่อยไปแล้วกันครับ
พอ บิ้ม ขึ้นมา ซิมก็หายไปกับระเบิดแล้ว  ( นอกจากซิมกันระเบิด)
              จับได้ในกรณีที่ระเบิดด้าน  มีไม่กี่ราย  ผมว่างานนี้ออกข่าว หลอกสื่อ
              หนีประเด็นน้ำมันแพงมากกว่า  คราวที่แล้วก็จับมาเฟีย  Grin Grin Grin

ที่พี่พูดก็จริงครับ   แต่ก็ไม่ใช่ว่าวาง 10 ลูกจะระเบิดหมดนี่ครับ  ยังมีระเบิดที่กู้ได้ ( ด้าน , หรือมีคนพบก่อน ) 
นี่แหละครับหลักฐานเต็มๆ พร้อมเครื่องซิมการ์ดครับ    Smiley
แสดงว่าจับได้หลายแล้ว แต่ปิดข่าว Grin 
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 05:08:18 PM »

สวัสดีครับ.... Cheesy

ผมโหวตให้แล้ว...ดูผล.งกลายเป็นคนส่วนใหญ่... Grin

ความเห็นผม...ระเบิดไม่ได้ผูกติดกับซิมโทรศัพท์เสมอไป...เพียงแต่ที่ผ่านมา..ใช้ง่ายกว่าเท่านั้น   ดังนั้น  ผลจึงไม่ควรทำให้การวางระเบิดลดลงได้..ถ้าคนคิดจะวาง...มันยังไม่เลิกความคิดแบบนี้....คุมซิมการ์ด  ก็ไปหาวิธีอื่น..วิทยุยังมี...ฯลฯ..  เยาะเย้ย

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 05:29:01 PM »

ผมโหวด  ว่าได้   แต่ได้เป็นบางส่วน   คนร้ายคงหาวิธีอื่นๆจนได้แหละครับ   แต่ก็ดีกว่าไม่ทำอะไรเลยซึ่งก็ไม่ได้ลำบากอะไรมากแค่ข้อมูลบัตรประชาชน

ขอนอกเรื่องอีกอย่างครับ      ผมเห็นมีการเผาตู้โทรศัพท์อยู่เป็นประจำ     ผมเสนอว่าควรจะเอาระเบิดที่จุดชนวนด้วยความร้อนไปติดตั้งไว้ในตู้     คนมาโทรศัพท์ได้ไม่เป็นไรแต่ถ้าใครมาวางเพลิงล่ะก็ระเบิดแน่ๆ  Angry Angry
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 06:46:40 PM »

Grin โหวตแล้วครับ.............เหตุผลไม่มีครับ Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 06:57:50 PM »

คงต้องเห็นด้วยครับ...ถึงแม้จะไม่ 100% แต่ก็เป็นมาตรการหนึ่งของหลายๆมาตรการ ทีต้องช่วยกันครับ....     หลงรัก หลงรัก

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 07:13:07 PM »

....ก็ลองทำดูครับ...ดีกว่าไม่ทำ อย่างน้อยก็ช่วยปรามพวกจะเอาไปใช้ในทางที่ผิด Smiley

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
524
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 2

คนคบปืน .40 เป็นเพื่อน

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 07:56:52 PM »

Smiley..โดยสุจริตครับ..ผมเชื่อว่ามันจะเป็นการแอบแฝงเพื่อใช้อำนาจรัฐ..และวิธีการอื่นๆที่อาจมีการละเมิดกฎหมายได้... ที่จะไว้ค้ำอำนาจบารมีของตน..ที่อาจจะบังคับเอากับประชาชนที่สุจริต..แต่มีความคิดเห็นที่ไม่ตรงกับตนเอง..  Huh..สงสัยครับ การระเบิดมันใช้สัญญาณทางโทรศัพท์.. แต่วิธีการที่จะนำมาใช้บังคับนี้ มันเป็นเรื่องการตรวจสอบลงในรายละเอียดของบุคคลทั่วไป...มันอาจเป็นเรื่องการละเมิดสิทธิส่วนบุคคล.. Huh..แค่สงสัยนะครับ.. ตกใจ

อะไรจะเกิด..มันก็ต้องเกิด .
west
Jr. Member
**

คะแนน 2

หมากัดไม่จำเป็นต้องมีเหตุผล

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 08:41:50 PM »

แก้ไม่ได้หรอกครับ วัตถุดิบทำระเบิด มีกันไม่กี่รายยัง ควบคุมไม่ได้เลยแล้วซิมการ์ด คนซื้อคนใช้กันเป็นล้าน
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 11:38:52 PM »

Wink น่าจะเป็นหนึ่งในหลายๆมาตรการที่จะนำมาใช้..ก็ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย...และน่าจะทำมาตั้งนานแล้ว... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 11:55:16 PM »

:Smiley ไม่น่าจะช่วยได้คับ...

แค่อาจทำให้ต้องหาวิธีทำระเบิดแสวงเครื่องแบบใหม่แค่นั้นคับ...

แล้วเบอร์เก่า 21.5 ล้านเบอร์ของระบบพรีเพดที่ใช้กันอยู่ล่ะคับ...

กว่าจะจับมาขึ้นทะเบียนได้หมด เห็นว่าให้เวลาตั้งหกเดือน...

ป่านนั้นทำอะไรไปกันได้แยะแล้วคับ...  :Smiley

คุมวัตถุระเบิดน่าจะง่ายกว่านะคับ...  Wink
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 20, 2005, 12:06:18 AM »

ผมเห็นด้วยกับการจัดระเบียบ โทร.มือถือ    เพราะว่าเราปล่อยเสรีกันมากเกินไป   และกะแค่ลงทะเบียนคงไม่ถึงกับละเมิดสิทธิส่วนบุคคลของใครละมั้งครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์