เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 03:28:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ท่านคิดว่าการจัดระเบียบซิมการ์ดมือถือ แก้ปัญหาการใช้มือถือจุดระเบิดได้หรือไม่ได้
ได้ - 21 (37.5%)
ไม่ได้ - 35 (62.5%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 51

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเนื้อที่เวบขอทำโพล เรื่องจัดระเบียบซิมการ์ดมือถือ  (อ่าน 4224 ครั้ง)
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 20, 2005, 01:48:29 AM »

โหวตแล้วครับ ผมว่า ได้นิดได้หน่อย ก็ยังดีครับ
ช่วยควบคุมกันหลายๆทางครับ พี่น้องชาวใต้จะได้นอนหลับสบายบ้าง
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 20, 2005, 08:03:50 AM »

โหวตให้แล้วครับ
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 20, 2005, 08:23:08 AM »

อยากให้ทำอย่างนี้ครับ  ทุกค่าย ให้ส่ง  sms ไปที่ โทรศัพท์ ทุกเบอร์
ทุกชั่วโมง  อาจเป็นไปได้ว่า กำลังประกอบอยู่ จะได้ระเบิดตอนนั้นเลย
หมองูจะได้ตายเพราะงู Grin Grin
tra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

เป๊กแรก.....มันยากที่จะยอมรับ....

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 20, 2005, 08:50:05 AM »

โหวตให้แล้วครับ...ความคิดของนายคนนี้... "นิ่ม" เหลือเกิน...ชอบเหลือเกิน...กับการจำกัดสิทธิ...ละเมิดสิทธิส่วนบุคคล...อยากจะได้เลข13หลักของผมก็ออกเป็นกฎหมาย...มาบังคับใช้สิครับ...ถ้าตัดเบอร์ผม...ก็เจอกันแน่...ต่อไปก็คงห้ามใช้...มือถือเพราะเอาไปจุดชนวนระเบิด...มอเตอร์ไซร์เอาไปทำคาร์บอม...นุ่งชุดวาดะห์...เอาไว้ซ่อนปืนยาวไว้ลอบกัด...ออกข่าวใหญ่โตแบบนี้...ป่านนี้พวก...ก็ไปกว้านซื้อซิมตุน...เอาไว้ซัก4-500เบอร์...ตามยี่ปั้วมือถือตามห้างแล้วล่ะ...คงทำระเบิดไปวางได้หลายปี...ทำอะไร..."เอิกเริก"...เหลือเกินนะท่าน !
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2005, 01:32:03 PM โดย tra » บันทึกการเข้า

Metallica Enter Sandman
http://fr.youtube.com/watch?v=1QP-SIW6iKY
กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง
http://fr.youtube.com/watch?v=B0cxpbvDWq8
วิท'ลัยหลายใจ
http://fr.youtube.com/watch?v=oxGPz0tTQeI
ไม่ใช่แฟน...ทำแทนไม่ได้
http://fr.youtube.com/watch?v=Wb8h1nRzm2E
TAZAN
Jr. Member
**

คะแนน 0

ความสุขเล็กๆ ความสุขน้อยๆ

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 20, 2005, 08:51:29 AM »

ผมอยู่สว่นน้อยนิด
..คิดว่าดี  ดีกว่าไม่ได้คิด...
       หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

มี   ศรัตรู    เพิ่มขึ้นหนึ่งคน   ก็มากเกินไป
มี   เพื่อน    เพิ่มขึ้นร้อยคน   ยังน้อยเกินไป
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 20, 2005, 09:54:28 AM »

ผมเห็นด้วย ในเรื่องการซื้อขายอะไร ควรมีที่มาที่ไป มีหลักมีเกณฑ์บ้าง เพราะก่อนหน้านี้ มิจฉาชีพ ก็ใช้เบอร์แบบนี้ เป็นเครื่องมือหากินอยู่แล้ว 

คงจะไม่มีผลต่อการวางระเบิดโดยตรงหรอกครับ  ได้แค่จำกัดช่องทางเท่านั้น  ถ้าเราจำกัดการเคลื่อนไหวของเขาได้มากเท่าไหร่  แล้วแทรกซึมการต่อสู้ทางด้านแนวคิดการเมืองไปด้วย  เขาอาจจะตอบโต้เราอย่างรุนแรง(ต้องทำใจ)  แต่ในที่สุดเขาจะโดนล้อมกรอบ อุดมการณ์จะเหี่ยวแห้งไปเอง

ผมไม่โหวตนะครับ  คือเห็นด้วยกะการซื้อขายที่ต้องมีหลักฐาน  คิดว่าน่าจะปรามอาชญากรรมได้ดี  แต่สำหรับ  ไฟใต้  มันมีอะไรมากกว่านั้น

....ตามล่า...อีตอแหล
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 20, 2005, 10:04:33 AM »

Cool ถ้าหากต้องแสดงตัวว่าเบอร์นี้เป็นของเราจริง และหลีกเลี่ยงที่จะแสดงตนไม่ได้แล้วล่ะก็ ขอเป็นวันสุดท้ายและคนสุดท้ายของการแสดงตนแล้วกันครับ ... พอดีมีศัตรูเยอะพอ ๆ กับเจ้าหนี้ เดี๋ยวมันเกิดมีเส้นสายในวงการโทรศัพท์ รับรอง uspc ได้ลั่นเพื่อปกป้องเจ้านายมันแน่ ๆ  Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 20, 2005, 12:17:22 PM »

แฮ่ะๆ
ผมโหวตว่าไม่ได้
และถ้าต้องการควบคุมจริงๆ ก็ไม่ใช่แค่ หมายเลขบัตรประชาชน13หลัก(ไม่ใช่12ครับ พี่อีเมล์ Grin)
น่าจะมีหลักประกันมากกว่านั้น
ถ้ากล่าวไป รัฐบาลออกหมัดเบาไปครับ หรือไม่ก็ยังไม่ได้วางแผนให้รัดกุมกว่านี้

หรือดีไม่ดี ก็เป็นการยั่วยุให้มีการวางระเบิดเย้ยมาตรการรัฐ

อ้อ....ต่อไป ใครลืมมือถือไว้ที่ไหน คงต้องรีบแจ้งความ
เผื่อทั้งซิมทั้งเครื่องจะลงไปเป็นตัวจุดชนวนระเบิดทางใต้
ให้เจ้าของเดิมเดือดร้อนไปอีก

(เคยทำมือถือหายเครื่องนึง ระบบพรีเพด ไม่แจ้งความ ไม่แจ้งหาย ซื้อใหม่เลย ต่อไปคงไม่ได้แล้วแหละ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 20, 2005, 01:18:23 PM »

โหวตแล้ว Grin Grinน่าจะแก้ได้บ้างในระดับนึงละเนอะ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 21, 2005, 05:25:34 PM »

Undecided จะแก้ได้หรือไม่ เมื่อเช้าฟังข่าวบอกว่ามีซิมระบบเติมเงินทะลักเข้ามาจากมาเลย์ฯเพียบ (ถ้าจำไม่ผิดหลักหมื่นซิม) แบบนี้ถึงจัดระเบียบในบ้านเราก็ยังไม่ได้ประโยชน์เท่าไหร่เลย ผมโทรไปมาเลย์นาทีละ 10 บาท ถ้าถือซิมมาเลย์อยู่บ้านเราแล้วโทรเข้าก็คงไม่แพงกว่ากันเท่าไหร่ เสียค่าโทรแพงกว่าซิมบ้านเรานิดเดียว บึ้มได้เหมือนกัน Undecided

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 21, 2005, 07:11:07 PM »

Undecided จะแก้ได้หรือไม่ เมื่อเช้าฟังข่าวบอกว่ามีซิมระบบเติมเงินทะลักเข้ามาจากมาเลย์ฯเพียบ (ถ้าจำไม่ผิดหลักหมื่นซิม) แบบนี้ถึงจัดระเบียบในบ้านเราก็ยังไม่ได้ประโยชน์เท่าไหร่เลย ผมโทรไปมาเลย์นาทีละ 10 บาท ถ้าถือซิมมาเลย์อยู่บ้านเราแล้วโทรเข้าก็คงไม่แพงกว่ากันเท่าไหร่ เสียค่าโทรแพงกว่าซิมบ้านเรานิดเดียว บึ้มได้เหมือนกัน Undecided
ใช่ครับ แบบจัดระเบียบซิมยาก ทางใต้ใช้มือถือซิมมาเลย์กันพอสมควรทีเดียว

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 21, 2005, 07:21:28 PM »

Undecided ผม ว่า ได้ ครับ แต่คงไม่ทั้งหมด แค่ทำให้หายากขึ้นเท่านั้น
              แต่ที่ ผม กังวน คือ จะเกิดการ ขโมย หรือ ปลอม บัตรประชาชน หรือ มีการแอบ เอา สำเนาบัตร เรา ไปใช้ซื้อ นะซิครับ  Undecided
                  ต่อไปต้องระวังเรื่องบัตรเรา และ ตัวเลขบนบัตร ตลอดจน การให้สำเนาบัตร กับใครไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2005, 07:24:23 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
524
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 2

คนคบปืน .40 เป็นเพื่อน

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 21, 2005, 07:24:50 PM »

Smiley..การจัดการกับบางเรื่อง.. ถ้าไม่ละเมิดกฎหมาย.. ทำให้มันเงียบๆซะ..  ให้ฝ่ายที่เกี่ยวข้องดำเนินการ.. ไม่ควรต้องเอิกกริก..ก็จะดีมาก..  Smiley

อะไรจะเกิด..มันก็ต้องเกิด .
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์