เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 10:32:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอกสารแค่นี้พอสำหรับใช้ขอป. 3 ที่สำนักงานทะเบียนกรมการปกครองนางเลิ้งไหมครับ  (อ่าน 5286 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 07:01:29 AM »

ท่านใดมีปืนเยอะตามประวัติของกองใหม่  เตรียมปวดหัวได้เลยถ้าจะยื่นขอที่กรุงเทพ  เรื่องของผมค้างมาจากตำรวจ  ในเรื่องบอกจำนวนที่มีและเคยมี  ไม่ตัดโอนออก  ที่ใหม่เลยเหมาว่ายังอยู่ในครองครองทั้งหมด  ชี้แจงเหตุผลไปแล้วตั้งแต่ยื่นเรื่องที่ตำรวจ  มาที่ใหม่บอกจำนวนไม่ตรง  และหนังสือชี้แจงเหตุผลเก่าไป  ส่งหนังสือมาขอคำชี้แจงใหม่  วันนี้ผมจะชี้แจงโดยอ้างหนังสือฉบับเก่า  แต่หนังสือฉบับใหม่สุดลงวันที่10 พ.ค. ไม่ทราบว่าท่านจะขออะไรอีก  ผมเข้าไปคุยกับท่านนายทะเบียนเท่าที่ฟังตอนนี้จะเป็นแบบตามตัวอักษรเป๊ะๆ  ถ้าไม่ให้สงสัยมีข้ออ้างไม่ให้ความร่วมมือไว้กรณีไปฟ้องศาลปกครอง  หน้าห้องจะโบ้ยให้ผมไปคุยกับฝ่ายกฏหมายของกองแต่เวลานั้นไม่อยู่ผมเลยคุยกับนายทะเบียนเลย  ผมขอเพื่อการกีฬาไปมา 5-6 รอบแล้ว  ทำให้ลำบากวุ่นวายจะได้ไม่มาขอบ่อยๆ  ถ้าวันนี้เริ่มนับหนึ่งผมไม่อยู่แล้ว  ไปฟ้องแม่ที่ต่างจังหวัดดีกว่า Angry

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
mon2519
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 08:38:53 AM »

กรุงเทพขอยากจังเลยต่างจังหวัดของ่ายกว่าเยอะเลยผมใช้แค่สำเนาคู่มือรถกระบะที่ติดไฟแนนท์หนึ่งคันบวกเงินอีก4500บาทอาทิตย์เดียวได้น้อง C มานอนกอดพร้อม ป4 กลางปีที่แล้วนี่เอง (อุ่นจังเลย หลงรัก )

ปลายนิ้วกำหนดชีวิตคุณ
Butterfly
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 12:11:39 PM »

ไมทราบว่ากฎ สั้น 1 ยาว 1 ยังอยู่หรือเปล่าครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 12:47:30 PM »

ไมทราบว่ากฎ สั้น 1 ยาว 1 ยังอยู่หรือเปล่าครับ

...ใน กทม. ไม่นำเกณฑ์ดังกล่าวมาเป็นหลักในการพิจารณา ส่วน ตจว. ยังคงมีนายทะเบียนปอดแหกบางท่านนำมาเป็นข้ออ้าง... Angry

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
anan_r
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 02:34:30 PM »

ผมกำลังจะขออยู่เหมือนกันครับ      เอกสารในการยื่นขอคิดว่ามีครบครับ มีข้อสงสัยเรื่องหนังสือรับรองเดือนหรือรายได้  ผมเซ็นเองได้ไม่ครับ คือผมเป็นกรรมการและผู้จัดการบริษัทฯ หรือจะต้องใช้หนังสือรับรองการจ่ายภาษีเงินได้ด้วย

Anan
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 02:47:49 PM »

ลอกมาให้อ่าน 
ตามเอกสารแนบ.... Grin

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 05:14:43 PM »

ผมกำลังจะขออยู่เหมือนกันครับ      เอกสารในการยื่นขอคิดว่ามีครบครับ มีข้อสงสัยเรื่องหนังสือรับรองเดือนหรือรายได้  ผมเซ็นเองได้ไม่ครับ คือผมเป็นกรรมการและผู้จัดการบริษัทฯ หรือจะต้องใช้หนังสือรับรองการจ่ายภาษีเงินได้ด้วย
ผมขอตอบโดยวิจารณญานส่วนตัวจากที่อ่านในแผ่นพับที่มีแจกที่สำนักงานทะเบียนนะครับ
เขาบอกว่าถ้าเรามิได้เป็นลูกจ้าง ให้เอาหลักฐานการประกอบอาชีพ เช่นหนังสือรับรองการจดทะเบียนบริษัท ห้างหุ้นส่วน หรือร้านไปแสดง
ในหนังสือรับรองการจดทะเบียนย่อมมีชื่อของคุณพี่เป็นกรรมการผู้จัดการอยู่แล้ว นั่นหมายความว่าคุณพี่ย่อมมีอาชีพเป็นหลักแหล่ง (แถมเป็นถึงเจ้าของกิจการ ว่าจั๊งซั่น) ส่วนเรื่องรายได้นั้นผมว่าเอาหนังสือรับรองการจ่ายภาษีเงินได้แนบไปก็ดีครับ แต่ผมว่าเขาอยากดูหลักทรัพย์พวกโฉนดที่ดิน หนังสือกรรมสิทธิ์ห้องชุด ทะเบียนรถยนต์ และสำเนาบัญชีเงินฝากธนาคารมากกว่า
เฮ่อ เหนื่อยจังกว่าจะมีปืนสักกระบอกหนึ่ง
อ้อขอบ่นอีกสักหน่อยเถอะครับ ตอนแรกผมกะจะไปอบรมการยิงปืนจากสนามยิงปืนของราชการแล้วเอาหลักฐานวุฒิบัตรมาแสดงกับเจ้าหน้าที่
แต่แหม มีแค่สนามตำรวจ กับ สนามราชนาวีเองที่จัดอยู่เป็นประจำประมาณเดือนละครั้ง ประมาณอาทิตย์ปลายเดือน เรียน 1 วันก็จบหลักสูตรเสียค่าใช้จ่ายหลักร้อยปลายๆ กับพันต้นๆตามลำดับ
สนามรด. ในช่วงที่ผมเช็คไม่มีครับ
สนาม ศรภ. 17 ก็เป็นหลักสูตรยาวต้องเรียนต่อเนื่อง 10 สัปดาห์เสียเงินเป็นหมื่น
โว๊ยอยากจะบ้าตาย แล้วนี่ถ้าเกิดราชการเขาต้องการหลักฐานการฝึกอบรมการใช้อาวุธจากทุกคนที่ไปทำเรื่องขอมีปืนมาจริงๆเหมื่อนที่ระบุในแผ่นพับ หากในกทม.คนที่ไปขอมีสักเดือนละพันคน สนามตำรวจ กับ สนามราชนาวี จะฝึกอบรมไหวหรือครับ มีหวังสนามแตกแน่ๆ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
anan_r
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 09:20:42 AM »

ขอคุณครับคุณ a lone wolf ที่ให้ความกระจ่าง สงสัยอยู่ตั้งนาน  เท่าที่อ่านในบอร์ดดูเหมือนจะขอยากและก็นานด้วย
ราคาปืนก็แสนจะแพง แพงขึ้นเรื่อยๆ  กว่าจะได้ ป. 3  มาราคาไปไกลแล้ว แล้วถ้าเกิดกระทรวงการคลังไม่อนุมัติขึ้นมา
ก็อดกัน...

Anan
INTEND
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

Skeet Lover

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2005, 05:54:26 PM »

แล้วถ้าเกิดคนทำงานเป็น Freelance จะทำยังไงอ่ะคับ รายได้มันไม่แน่นอนสักเดือน  Huh Huh Huh

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์