เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:35:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป3.ต่างจังหวัด  (อ่าน 1015 ครั้ง)
bandon
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 10:23:54 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ผมกำลังจะขอโอนปืนกระบอกแรกในชีวิตครับ    ตอนนี้เตรียมหลักฐานไว้แล้วตอนนี้รอป4.และปืนที่จะโอนครับ    รบกวนสมาชิกด้วยครับ
            1.ป4.ของผู้โอนอยู่กทม.ผมขอป3.ต่างจังหวัดแล้ว  ผมต้องเข้ากรุงไปตัดยอดที่สำนักทะเบียนกรมการปกครองแล้วมาออกป4.ที่ต่างจังหวัดใช่ไหมครับ  เราส่งหลักฐานไปตัดยอดทางไปรษณีย์ได้ไหมครับแล้วเขาจะส่งหลักฐานมาออก ป4.ที่ต่างจังหวัดให้ไหมครับ

2.Mauser 90 DA หรือ FEG P9R  ใช้แม็กตัวเดียวกันกับ บราวนิ่งไฮเพาเวอร์ได้ไหมครับ  เห็นเหมือนๆกันครับ Huh Huh Huh Huh
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2005, 12:52:29 AM »

ตอบได้เฉพาะข้อ 1. ครับ

ณ ปัจจุบันนี้ หากคุณขอ ป.3 เพื่อรับโอนจาก ตจว. แล้ว  ต้องนำ ป.3 ไปตัดยอดออกจาก กทม ด้วยตนเองครับ ตอนไปแจ้งรับโอน คุณก็เอาหลักฐาน ป.3 ที่นายทะเบียนออกให้ ใบ ป.4 ฉบับจริงของปืนที่จะรับโอน เจ้าของปืน ตัวคุณ และก็ปืน ไปที่ กทม เพราะนายทะเบียนที่ กทม เขาจะต้องเซ็นการตัดยอดทะเบียนปืนมาที่ ตจว. เจ้าของปืนก็ต้องเช็นยินยอมการโอนลงใบ ป.4 และคุณก็จะต้องเซ็นรับโอนเช่นเดียวกัน และมีการตรวจอาวุธด้วยครับ  เมื่อทุกอย่างที่ กทม ดำเนินไปเสร็จแล้ว คุณก็นำเอกสารไปขอออก ป.4 ที่ ตจว. ตอนไปขอออก ป.4 ไม่ต้องพาเจ้าของปืนไป แต่ต้องนำปืนไปตรวจด้วย

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
หน้า: [1]
  พิมพ์