เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:22:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซองปืนblackhawk  (อ่าน 5917 ครั้ง)
J
Sr. Member

คะแนน 185

« เมื่อ: เมษายน 21, 2007, 10:14:30 PM »

สงสัยครับว่าซองพกนอกหนังกับโพลิเมอร์( injected mold composite)มีข้อดีแตกต่างกันไงครับ แล้วเปิดดูเวปของblackhawk ซองinjected mold composite มี3 level เวลาเราเลือกซื้อไม่ทราบว่าแต่ละlevel ใช้งานแตกต่างกันไงครับ Grin
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 10:43:45 AM »

ถ้าเป็นพกนอกซองพวก Polymer หรือ Kydex ได้เปรียบตรงความแข็ง คงทนครับ ซองหนังส่วนใหญ่นิยมพกซ่อนเพราะนุ่มสบาย และดู Classic ดี ซองหนังแข็งๆก็มีแล้วครับแล้วแต่ชอบ

BlackHawk Level 1 - เป็นซองปืนอย่างเดียวไม่มีล็อก เหมือนพวก Uncle Mike ครับ
BlackHawk Level 2 - เพิ่มล็อกที่ต้องใช้นิ้วชี้บริหารก่อนดึงปืนออกจากซอง
BlackHawk Level 3 - เพิ่มจาก Lv 2 โดยมีการเพิ่มล็อกที่ตูดไสลด์ปืนครับกันการถูกแย่งปืนนิยมใช้เฉพาะเจ้าหน้าทีตํารวจครับ เพราะสามารถพกโชว์ได้

ซองพกนอกอ้วนและหนามากครับเห็นชัดเจนมาก อย่างเราๆคงไม่ต้องใช้ซักอย่าง โขมยขึ้นบ้านปืนอยู่ในมือดีกว่าอยู่ในซองครับ

สงสัยครับว่าซองพกนอกหนังกับโพลิเมอร์( injected mold composite)มีข้อดีแตกต่างกันไงครับ แล้วเปิดดูเวปของblackhawk ซองinjected mold composite มี3 level เวลาเราเลือกซื้อไม่ทราบว่าแต่ละlevel ใช้งานแตกต่างกันไงครับ Grin
J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 11:47:24 PM »

ถ้าเป็นพกนอกซองพวก Polymer หรือ Kydex ได้เปรียบตรงความแข็ง คงทนครับ ซองหนังส่วนใหญ่นิยมพกซ่อนเพราะนุ่มสบาย และดู Classic ดี ซองหนังแข็งๆก็มีแล้วครับแล้วแต่ชอบ

BlackHawk Level 1 - เป็นซองปืนอย่างเดียวไม่มีล็อก เหมือนพวก Uncle Mike ครับ
BlackHawk Level 2 - เพิ่มล็อกที่ต้องใช้นิ้วชี้บริหารก่อนดึงปืนออกจากซอง
BlackHawk Level 3 - เพิ่มจาก Lv 2 โดยมีการเพิ่มล็อกที่ตูดไสลด์ปืนครับกันการถูกแย่งปืนนิยมใช้เฉพาะเจ้าหน้าทีตํารวจครับ เพราะสามารถพกโชว์ได้

ซองพกนอกอ้วนและหนามากครับเห็นชัดเจนมาก อย่างเราๆคงไม่ต้องใช้ซักอย่าง โขมยขึ้นบ้านปืนอยู่ในมือดีกว่าอยู่ในซองครับ

ดีจังไม่เปลืองตัง Grin Grin ขอบคุณครับ
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 03:45:10 PM »

ผมยิงมือซ้าย เจ้า blackhawk นี่ ไม่มีของเล้ย
เซ็ง

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
fullmetal
Website Sponsor
Newbie

คะแนน 5

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 12:16:53 PM »

มีครับ ดู เวป www.fullmetalthai.com ครับ ลองดู BLACK HAWK ทั้งนั้น นำเข้าโดยตรงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2008, 06:19:49 PM โดย fullmetal » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 12:18:55 PM »

ผมยิงมือซ้าย เจ้า blackhawk นี่ ไม่มีของเล้ย
เซ็ง

มือซ้ายหายากหน่อย แต่ก็พอมีนะครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: [1]
  พิมพ์