เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:23:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามพี่ๆหน่อยครับเกี่ยวกับท่ายิง  (อ่าน 8489 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2004, 12:21:45 PM »

อืม........
เอาเป็นว่าเคยวิดพื้นไหมครับ
ช่วยได้ (สมัยหนุ่มๆเคยทำ..เดี๋ยวนี้เลี้ยงพุงแข่งกะท่านนายใหม่)
 Grin Grin Grin
อ้อ อีกอย่าง เบสิคกีฬาทุกอย่าง เริ่มที่เท้า ฐานมั่นความนิ่งจะมี จัดลมหายใจด้วยครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2004, 11:34:48 PM »

ส่วนตัวผมเคยหัดมาหลายท่าครับ ท่ายิงปืนนะครับอย่าเข้าใจเป็นอื่น หัดทั้งยิงมือเดียวและสองมือ หัดทั้งท่ายิงเพื่อการแข่งขั้นและยุทธวิธี สรุปใช้วิธีส่วนตัว คือยิงในท่าที่รู้สึกสบายที่ควบคุมปืน มั่นใจและเหมาะแก่สถานการณ์...........ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2004, 04:42:08 PM »

ลองอ่านเล่มนี้ดูสิครับ  สั่งซื้อจาก amazon.com ก็ได้

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2004, 04:49:07 PM »

มีหลายเรื่องที่น่าสนใจในหนังสือเล่มนี้ 
ให้ความรู้ตั้งแต่โครงสร้างของตามนุษย์   เรื่องเกี่ยวกับเลนส์   
กล้ามเนื้อ  สรีระ ทางกายวิภาค  ไปจนถึงท่าบริหาร 
การอุ่นร่างกาย จนถึงโยคะเลยครับ

ป.ล. ผมคิดว่า"คนเบี้ยน้อย" ใน อวป. น่าจะสั่งซื้อมาลงนะครับ

chaina
Full Member

คะแนน 8

อาจารย์สอนยิงปืน

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 10:49:17 PM »

การยืนฐานให้มั่นคง ยืนแยกขาปลายเท้าเสนอกับหัวไหล่ หลักการเล็งหลับตาซ้ายเล็งด้วยสายตาขวา ดูศูนย์หน้า ศูนย์หลังให้ชัด
ศูนย์ชัดเป้าเบลอ ศูนย์หลังเบลอ ศูนย์หน้าชัดเจน เป้าเบลอ เอาปลายนิ้วตรงก้นหอยเหนี่ยวไก อย่ากระตุกไก สูดลมเข้าลึก ๆ กลั้นหายใจ
ตอนจะเหนี่ยวไก ภายใน 5-7 วิ จัดช่องไฟให้เท่ากัน
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 12:57:31 AM »

เป็นไปได้หรือเปล่าครับที่ น้ำในหูไม่เท่ากัน (ผมเดาแบบไม่มีความรู้)  ไหนๆก็ตรวจสุขเลยก็ดีครับนานๆครั้ง อย่างน้อยดีกับตัวเองครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 03:23:06 AM »

การยืนฐานให้มั่นคง ยืนแยกขาปลายเท้าเสนอกับหัวไหล่ หลักการเล็งหลับตาซ้ายเล็งด้วยสายตาขวา ดูศูนย์หน้า ศูนย์หลังให้ชัด
ศูนย์ชัดเป้าเบลอ ศูนย์หลังเบลอ ศูนย์หน้าชัดเจน เป้าเบลอ เอาปลายนิ้วตรงก้นหอยเหนี่ยวไก อย่ากระตุกไก สูดลมเข้าลึก ๆ กลั้นหายใจ
ตอนจะเหนี่ยวไก ภายใน 5-7 วิ จัดช่องไฟให้เท่ากัน
แล้วถ้า left eye dominant  ทำยังไงครับ
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 06:32:16 AM »

Shocked Shocked 5 ปีที่แล้ว  Shocked Shocked

เดี๊ยวนี้ผมไม่ยืนนิ่งๆแล้วครับ ดิ้นไปดิ้นมาเล๊ยยย  ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Thai0
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 04:31:16 PM »

ผมเเสดงความคิดเห็นจากตัวเองเป็นหลักเเล้วกันครับ ผมก็มีปัญหาเช่นนี้ครับ ไม่นิ่งผมก็ออกกำลังกายสม่ำเสมอครับ ยิ่งอยากให้นิ่งยิ่งไม่นิ่ง หาวิธีอยู่นานครับ ผมมีอยู่วิธีหนึ่งครับ คือสังเกตุกับตัวเองถ้าเร่งรีบ จะยิ่งไม่นิ่ง ที่เริ่มทำให้มีสมาธิ ทำช้าๆๆ เริ่มตั้งเเต่จับปืนใส่ลูก ยืน เล็ง ก็ได้ผลบ้างครับเเต่ก็ไม่ได้ทุกครั้ง มีครูท่านเเนะนำว่า ทำช้าเดียวก็ไว้เอง ทุกวันนี้ก็ยังช้าอยู่ครับ ยังไม่ไว้สักที กิ๊วก๊าว อีกอย่าง จากตัวผมเอง ไม่ว่าจะทำยังไงไม่มีคำว่านิ่ง มีเเต่สั้นมากสั่นน้อย ตอนนี้ก็พยายามให้สั่นน้อยที่สุดเพื่อให้คุมจังหวะการลั่นไกให้เสมอกัน สำหรับผม ผมก็ยากมากๆๆครับ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 05:15:17 PM »

Shocked Shocked 5 ปีที่แล้ว  Shocked Shocked

เดี๊ยวนี้ผมไม่ยืนนิ่งๆแล้วครับ ดิ้นไปดิ้นมาเล๊ยยย  ขำก๊าก

พริ้วแล้วอะดิ.........อิอิ

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 08:28:06 PM »

ระดับแมวๆแล้วววววว  คิก คิก ยกแก้วพริ้วไหวดังสายน้ำ ยกปืน.....มือสั่นเป็นเจ้าเข้า  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 08:34:49 PM »

ระดับแมวๆแล้วววววว  คิก คิก ยกแก้วพริ้วไหวดังสายน้ำ ต่อหน้าเมียยกมือ.....มือสั่นเป็นเจ้าเข้า  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555555......เยี่ยม เยี่ยม

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 09:16:56 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน อย่าเอาความจริงมาพูดจิ.....  หัวเราะร่าน้ำตาริน แลบลิ้น

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 05:02:53 AM »

ส่วนตัวผมเคยหัดมาหลายท่าครับ ท่ายิงปืนนะครับอย่าเข้าใจเป็นอื่น หัดทั้งยิงมือเดียวและสองมือ หัดทั้งท่ายิงเพื่อการแข่งขั้นและยุทธวิธี สรุปใช้วิธีส่วนตัว คือยิงในท่าที่รู้สึกสบายที่ควบคุมปืน มั่นใจและเหมาะแก่สถานการณ์...........ก๊าบ

Grin หายไปนานเลย ได้มาบินแถวนี้บ้างหรือเปล่าครับ Grin

Grin ลองใช้ท่านี้ของครูดำสิตาแมว แม่นแน่นอน เยาะเย้ย

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 09:57:04 AM »

Grin หายไปนานเลย ได้มาบินแถวนี้บ้างหรือเปล่าครับ Grin

Grin ลองใช้ท่านี้ของครูดำสิตาแมว แม่นแน่นอน เยาะเย้ย
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไม่เอาอ๊ะเสียวตูดุ๊ดดดด  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์