เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:24:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอะอะ ก็ให้ส่งมา 3 จว.ชายแดนใต้ เลวหน่อย ก็จะส่งชายแดนใต้ ไม่มีอะไรครับ เซ็ง  (อ่าน 2431 ครั้ง)
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 05:39:25 PM »

ไม่ว่าที่ใหน  สังคมใหน  เวปใหน  เวลาใครเก๋า  ห้าว  ทำเลวเข้านิดเลวเข้าหน่อย  หรือบังเอิญข้าราชการเกเรบางขึ้นมาซักคน  เอะอะ ก็ให้ส่งมา 3 จว.ชายแดนใต้  ขอร้องละครับ  ไอ้ที่มีอยู่แล้วทุกวันนี้แผ่นก็แทบจะเรียกว่าชิงไอ้ ตูบ มาเกิด อย่าส่งมาเพิ่มอีกเลยครับ  ไอ้พวกหนักแผ่นดินที่ว่า   

อันนี้ความเห็นที่  5 , 6

http://new.meesook.com/news/html/0003010.html

อันนี้ความเห็นที่  608

http://new.meesook.com/news/html/0002952.html

อันนี้ความเห็นที่    18 ,  21

แค่บางส่วนครับ  ที่ผ่านตามานี่มีอีกเพียบ

ไม่มีอะไรครับ  เซ็ง  แค่อยาก  บ่นดังๆ   

ตั้งกระทู้เสร็จแล้วรีบกลับบ้าน        น้ำตาลเมา 4 ลิตรรอเราอยู่
เดี๋ยวต้องแวะซื้อกับแกล้มคั่วกลิ้งหมู     เพราะอาศัยน้ำตาลเมาเขาทุกวัน

ให้เจ้าของน้ำตาลเมาเขาสงสาร    ว่าตัวฉันนั้นก็ใจกว้างหลาย
จะได้พลอยน้ำตาลเมาเขาต่อไป           เพราะขึ้นเองไม่ได้เลยต้องยอม
    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน               

lp1921
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 05:46:17 PM »

อ๋อ ครับ ทำไมเอะอะอะไรก็จะส่งลง 3 จว.ภาคใต้ล่ะครับ รู้ว่ามันเลวร้ายแต่ก็ไม่ยอมแก้ไข กลับจะส่งคนไปอีก
      ถ้ากระทู้ผมมีอะไรที่ผิดก็ลบได้เลยนะครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 06:03:10 PM »

เพราะคนดีๆเค้าชิงสมัครขอลงไปก่อนแล้วไงครับ พวกเลวๆที่โดนส่งไปทีหลังได้มีคนอบรม  Cheesy

ล้อเล่น แต่พูดจริงครับ ผมรู้จักคนดีๆเกือบสิบคนที่สมัครขอลงไปอยู่3จังหวัดฯ....

เพราะประเทศไทยยังมีคนแบบนี้อยู่ เราถึงไม่เคยต้องมีไทยอพยพไงครับ บางคนก่อนลงไปเจอหน้าเขา เขาเป็นฝ่ายยกมือไหว้ผมก่อนด้วยวัยวุฒิ....... ผ่านไปไม่ถึงปีเจอกันอีกครั้งผมกลับเป็นฝ่ายชิงยกมือไหว้เขาก่อนอย่างเต็มใจยิ่ง  Wink
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 08:34:17 AM »

Grin Grin Grinยังไม่เห็นมีรายการไหนให้ส่งชิ้นส่วนชิงโชค

รางวัลที่1แพ็คเกจทัวร์เบตง Grin

รางวัลที่ 2ทัวร์โกลก Grin Grin

ซักที Grin Grin Grin Grin

^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 08:44:05 AM »

Grin Grin Grinยังไม่เห็นมีรายการไหนให้ส่งชิ้นส่วนชิงโชค

รางวัลที่1แพ็คเกจทัวร์เบตง Grin

รางวัลที่ 2ทัวร์โกลก Grin Grin

เลขท้าย2ตัว กรือเซะ เลขท้าย3ตัว บันนังสะตา หัวเราะร่าน้ำตาริน
รางวัลใกล้เคียง หาดใหญ่ ตกใจ

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 09:52:16 AM »

สวัสดีครับ ช่วงนี้ใกล้ครบเ 3 ปี เหตุการณ์ กรือเซะ ควรจะระแวดระวังภัยกันครับ
พี่น้องที่อยู่ 3 ชดต.
CTK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

ของบางอย่างมองด้วยตาไม่เห็น ต้องมองด้วยใจ

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 10:06:09 AM »

ทางใต้คนดีดี ก็เยอะครับ อย่าคิดมาก  Grin Grin Grin
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 10:14:18 AM »

สมัยก่อนภาคใต้เป็นดินแดนห่างไกลจากสายตา เป็นพื้นที่สีชมพู ใครโดนลงโทษหรือทำงานไม่เข้าตานาย หรือขัดใจนาย ก็ถูกส่งมาอยู่ที่นี่ กลายเป็นพูดติดปาก ปัจจุบันหากไม่เกิดปัญหาสามจังหวัด ใครถูกส่งมาก็ฉลองกันใหญ่โต Grin

สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 10:28:40 AM »

Cheesy Cheesy Cheesy...คงเป็นเชิงเปรียบเทียบประชดประชันมากกว่าครับ...ประมาณว่า...ทำเก่งผิดที่ผิดทาง...ประมาณนั้น...สมัยก่อนก็มี...ทำนองว่า...เก่งแบบนี้ต้องไปเป็นทหาร...เก่งแบบนี้ต้องส่งไปอยู่ชายแดน...เป็นประโยคยอดฮิตสมัยที่ยังมีการต่อสู้รบรากันอยู่ตามแนวชายแดน...สมัยนั้นวัยรุ่นกลัวการเกณฑ์ทหารมาก... Cheesy Cheesy Cheesy

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 12:43:09 PM »

เลขท้าย2ตัว กรือเซะ เลขท้าย3ตัว บันนังสะตา หัวเราะร่าน้ำตาริน
รางวัลใกล้เคียง หาดใหญ่ ตกใจ

แต่ละรางวัลนี่ถึงชีวิตทั้งนั้นเลยครับท่านภูพาน Cheesy Cheesy

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 03:07:18 PM »

ตั้งกระทู้เสร็จแล้วรีบกลับบ้าน น้ำตาลเมา 4 ลิตรรอเราอยู่
เดี๋ยวต้องแวะซื้อกับแกล้มคั่วกลิ้งหมู เพราะอาศัยน้ำตาลเมาเขาทุกวัน

ให้เจ้าของน้ำตาลเมาเขาสงสาร ว่าตัวฉันนั้นก็ใจกว้างหลาย
จะได้พลอยน้ำตาลเมาเขาต่อไป เพราะขึ้นเองไม่ได้เลยต้องยอม
หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ว่างๆ ลงไปทางใต้ จะส่งเปลือกไม้เคี่ยมไปให้สักกล่องใหญ่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

AR15
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 29, 2007, 08:50:39 PM »

ใจเย็นครับคุณกระเจี๊ยบ พูดแบบนี้ข้าราชการคงเสียใจแย่ เปลี่ยนความเชื่อ(ผิดๆ)ที่คิดว่าปัญหารุนแรงในภาคใต้เกิดจากข้าราชการกดขี่ข่มเหงประชาชน ซะเถอะครับ มันเป็นแค่ข้ออ้างแค่นั้นเองครับโยนให้คนที่ไม่มีสิทธิโต้ตอบหรือแก้ต่างให้กับตัวเองเพราะมีระเบียบวินัยข้าราชการคุมอยู่มันง่ายดีไง เหอๆๆ
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 09:12:02 AM »

ตั้งกระทู้เสร็จแล้วรีบกลับบ้าน น้ำตาลเมา 4 ลิตรรอเราอยู่
เดี๋ยวต้องแวะซื้อกับแกล้มคั่วกลิ้งหมู เพราะอาศัยน้ำตาลเมาเขาทุกวัน

ให้เจ้าของน้ำตาลเมาเขาสงสาร ว่าตัวฉันนั้นก็ใจกว้างหลาย
จะได้พลอยน้ำตาลเมาเขาต่อไป เพราะขึ้นเองไม่ได้เลยต้องยอม

ว่างๆ ลงไปทางใต้ จะส่งเปลือกไม้เคี่ยมไปให้สักกล่องใหญ่

แจ่มครับท่าน  คนที่ผมไปอาศัย  พลอย  น้ำตาลเขาบ่นอยู่เหมือนกัน  นับวัน  ยิ่งหายากขึ้นทุกที  แต่ที่สำคัญ  โหนด3ต้น  จาก  8-9  ลิตร  ตอนนี้หด  เหลือ4-5  ลิตรครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใจเย็นครับคุณกระเจี๊ยบ พูดแบบนี้ข้าราชการคงเสียใจแย่ เปลี่ยนความเชื่อ(ผิดๆ)ที่คิดว่าปัญหารุนแรงในภาคใต้เกิดจากข้าราชการกดขี่ข่มเหงประชาชน ซะเถอะครับ มันเป็นแค่ข้ออ้างแค่นั้นเองครับโยนให้คนที่ไม่มีสิทธิโต้ตอบหรือแก้ต่างให้กับตัวเองเพราะมีระเบียบวินัยข้าราชการคุมอยู่มันง่ายดีไง เหอๆๆ

ครับพี่  ไม่ได้เครียด  หรือโมโหโกรธา  อะไรเลยครับ   บอกแล้ว  แค่อยากบ่นเล่นๆแก้เซ็งเฉยๆครับ   Grin Grin Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 12:32:12 PM »

เป็นมานานแล้วครับ ส่งข้าราชการทำผิด นิสัยเลวไปพื้นที่เหล่านั้นคิดว่าเป็นการลงโทษ
แต่กลับกลายเป็นปลูกฝังให้ชาวสร้างความเกลียดชังเจ้าหน้าที่มากยิ่งขึ้น เพราะคนไม่ดี
คงไปก็ใช้อำนาจ และนิสัยเก่าๆไปใช้ .... เรื่องนี้มีการพูดมานานแต่ไม่ได้รับการแก้ไข

Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 01:08:57 PM »

น่าจะสร้างคุกสำหรับทรราชหรือคุกคนโกงนะครับ เวลาทำผิดจะได้ไม่ต้องส่งไปทำความเดือดร้อนให้ใครเขาอีก....
หน้า: [1] 2
  พิมพ์