เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:13:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: HK USP C เข็มหัก  (อ่าน 6682 ครั้ง)
HK_USP9
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 10:50:38 PM »

ไม่รู้จะตอบอะไรดี ใช้สายใสๆที่ใช้กับพวกน้ำพุเล็กๆ ก็ได้ครับ หรือไม่ก็ลงทุนกับลูกดรายเลยก็ดีครับ ราคาประมาณร้อยนึงถนอมปืนไปได้นาน ถือว่าเป็นค่าบำรุงรักษาอย่าเสียดายเลยครับ

อิสระที่สืบค้นดั่งขื่อคา ผูกรัดมัดวิญญาอย่างแยบยล
บุนหลาย-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 29, 2007, 09:32:24 PM »

มาจากปัตตานีแล้วครับ เลยไปพัทยา(รุ่นเลี้ยง) เพิ่งมาถึงโคราช....ว่าต่อ ผมดูรูปแล้วยังงงนิดๆครับ แต่จะพยายามทำความเข้าใจ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 29, 2007, 09:44:29 PM »

เรียนพี่babor
            ยิง 50 นัด ( ราวๆกลางเดือน มี.ค. )กระสุนของ royal amm.  แล้วมาทำความสะอาด หลังจากนั้นก็ ยิงแห้ง ทุกวัน วันละ 10 - 20 นัด เข็มหัก วันที่ 2 เม.ย. วันรุ่งขึ้นก็ได้เรื่อง ฝ่ายเราตายสาม ฝ่ายมันตายสอง จับเป็นหนึ่ง( อ.ปะนาเระ) ปืนไม่ได้แต่งอะไร กระสุนroyal amm. ที่ยิงปรากฏว่ากลุ่มกินซ้าย ยังไม่ได้ปรับศูนย์ เคยใช้ยิงด้วยกระสุน CBC ก็พบว่ากินซ้ายครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 11:06:25 AM »

มาจากปัตตานีแล้วครับ เลยไปพัทยา(รุ่นเลี้ยง) เพิ่งมาถึงโคราช....ว่าต่อ ผมดูรูปแล้วยังงงนิดๆครับ แต่จะพยายามทำความเข้าใจ

คุณ Nattapol เขาตัดสายยางทำตัวรองนกครับ การรองแบบนี้จะช่วยลดแรงกระแทกของนกต่อเข็มครับ ทำให้เข็มไปไม่ไกลครับ

ปกติที่เขาตัดแหวนรองนกสับกัน เพื่อป้องกันไม่ให้นกกระทบเข็มโดยตรงครับ

แต่ใน HK USP มันมีโพรงข้าง ๆ ช่องเข็มครับ การใช้แหวนแบบที่ทำกันมันไม่อยู่ครับ .... เดี๋ยวรอดูรูปของผม Grin Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 09:46:42 AM »

มาตามสัญญาครับ (จากกระทู้นี้ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=33654.msg885046#msg885046)

พอดีเคยได้ท่อยางลักษณะนี้มาครับ ... คนให้บอกว่าเป็นท่อต่อสายเครื่องดูด(อะไรซักอย่าง) ปกติใช้ในโรงพยาบาล พอดีของมันหมดอายุ เลยหยิบมาฝาก ...

วางได้พอดี

ตัด

ใช้แบบนี้ครับ เวลานกสับจะเลยจุด Half Cock ลงไปเล็กน้อยครับ ... อารมณ์นกสับไม่สุดจะไม่เหมือนกับยิงจริง แต่ใช้ฝึกเหนี่ยวไกไม่ให้ศูนย์แว่บได้ครับ

ชุดนี้ถ่ายเมื่อคืนครับ ใช้มาหลายปี ยังไม่ยู่ แต่สีเปลี่ยน

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 09:34:31 PM »

เรียนพี่babor
            ยิง 50 นัด ( ราวๆกลางเดือน มี.ค. )กระสุนของ royal amm.  แล้วมาทำความสะอาด หลังจากนั้นก็ ยิงแห้ง ทุกวัน วันละ 10 - 20 นัด เข็มหัก วันที่ 2 เม.ย. วันรุ่งขึ้นก็ได้เรื่อง ฝ่ายเราตายสาม ฝ่ายมันตายสอง จับเป็นหนึ่ง( อ.ปะนาเระ) ปืนไม่ได้แต่งอะไร กระสุนroyal amm. ที่ยิงปรากฏว่ากลุ่มกินซ้าย ยังไม่ได้ปรับศูนย์ เคยใช้ยิงด้วยกระสุน CBC ก็พบว่ากินซ้ายครับ

เรียนพี่ไกลกังวล

ยิ่งอ่านยิ่งงงจับประเด็นเกี่ยวกับปัญหาปืนที่ถามมาได้นิดหน่อย   สรุปโทรหาคุณมลตัวแทนเอชเคแล้วให้ช่างเปลี่ยนให้ดีกว่าครับ  ยิงแห้งวันละ ๑๐ - ๒๐ แชะ เวลาตั้งแต่กลางเดือนมีนาคมจนถึงวันนี้วันที่หนึ่งพฤษภาคม ตีว่ายิงไป ๔๖ วัน เท่ากับ ๔๖X๒๐ = ๙๒๐ แชะ สรุปอีกครั้งว่าคราวหลังอย่าทำแบบนี้โดยไม่ใส่ยางรองกั้นหรือลูกดัมมี่อีกนะครับ ปืนผม uspc เหมือนกัน ยิงแบบแชะไปไม่ถึง ๒๐๐ แชะก็ไม่กล้ายิงแห้งอีกแล้วครับ กลัวเข็มแทงชนวนพัง  และมาตราฐานว่ายิงแห้งได้กี่แชะของเอชเคนั้นไม่แน่ใจเหมือนกันครับ  ต้องลองถามตัวแทนเอชเคดู แล้วอย่าลืมมาบอกให้ทราบเพื่อเป็นวิทยาทานด้วยนะครับ Wink
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2007, 01:22:56 AM »

โทร.แล้วครับ รอเช็คอะไหล่ ตอนนี้ผม เอาสายยางมาตัดล้วยัดท้ายโครงปืน ก็ทำคล้ายๆที่พี่ๆเขาแนะนำ..เออ ซ้อมได้เหมือนกัน ดีด้วย ..ก็ซ้อมทั้งไม่มีเข็มนี่ล่ะ คนมันเคย..คืบหน้ายังไง ผมจะเล่าให้ฟังครับ..... ตะกี้แว่บออกไปร้องเพลงมา....
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2007, 01:39:29 AM »

ขอให้ได้อะไหล่ไว ๆ นะครับ  เคยมีปืนติดตัวก็อุ่นใจ  ตอนนี้ปืนพิการชั่วคราวเหมือนขาดเพื่อนคู่กายเลยนะครับ   Cheesy

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2007, 11:37:58 AM »

ติดต่อไปแล้วครับ รอตอบกลับมา เช็คอะไหล่อยู่ ว่าวั้น
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 02:52:33 PM »

ข่าวดีครับ คุณมลตอบรับแล้ว ว่ามีอะไหล่....ไม่กล้าถามเรื่องเงิน..หึ หึ อายน่ะ....ถ้าหากล้องได้จะถ่ายมาให้ดูครับ ตอนนี้ซ้อมแห้งแบบสายยางรดน้ำต้นไม้ ตัดรองตามแบบที่พี่ๆแนะนำ ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านครับ ใครมีโอกาสผ่านไปปะนาเระ ผมจะเลี้ยงตาหวากซักแกลลอน
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 03:21:25 PM »

Cheesy ยินดีด้วยครับ HK บริการเยี่ยม..

Smiley กระทู้นี้ผมว่าเป็นประโยชน์มาก เพราะได้บทสรุปว่าการยิงแห้ง (Dry file) ทำให้เข็มแทงชนวนหักได้

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2007, 12:18:53 PM »

ประกาศ ประกาศและประกาศ HK USP ที่เข็มหัก บัดนี้ ยิงได้ตามปกติแล้ว ทั้งนี้ ศูนย์ HK ภาคพื้น Asia-Pacific โดย คุณ K.E. GOEHRING ได้กุลีกุจอช่วยเหลือเป็นที่ประทับใจยิ่ง โดยไม่คิดมูลค่า ทั้งๆที่ไม่ใช่ช่าง แต่ก็ช่วยกันระหว่างคุณเกอริ่งกับผม จนสามารถใช้การได้ ( อะไหล่แท้) ก่อนกลับแกมอบหมวก ตราHK และชุดปากกา-ดินสอ ( ตีตรา HK ) สีทองสวยหรู และเอกสารของ HK ให้ด้วย

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2007, 12:42:29 PM »

ผมไม่ได้หมวก ... ไม่ย๊อม ... Grin Grin Grin Grin

โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2007, 02:29:31 PM »

ประกาศ ประกาศและประกาศ HK USP ที่เข็มหัก บัดนี้ ยิงได้ตามปกติแล้ว ทั้งนี้ ศูนย์ HK ภาคพื้น Asia-Pacific โดย คุณ K.E. GOEHRING ได้กุลีกุจอช่วยเหลือเป็นที่ประทับใจยิ่ง โดยไม่คิดมูลค่า ทั้งๆที่ไม่ใช่ช่าง แต่ก็ช่วยกันระหว่างคุณเกอริ่งกับผม จนสามารถใช้การได้ ( อะไหล่แท้) ก่อนกลับแกมอบหมวก ตราHK และชุดปากกา-ดินสอ ( ตีตรา HK ) สีทองสวยหรู และเอกสารของ HK ให้ด้วย

เอชเค ดีทั้งคุณภาพและบริการจริงๆ  Grin

เสียดายที่ผมไม่มีตังค์ซื้อ USP

Grin Grin Grin
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2007, 02:42:38 PM »

HK ดี นะครับ เสียดายราคาสูงไปหน่อย

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์