เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:18:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดเวปแล้วช้า...............ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ  (อ่าน 1984 ครั้ง)
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« เมื่อ: เมษายน 29, 2007, 03:42:12 PM »

ปกติผมเข้า อ่านกระทู้ ที่เวป อวป. เกือบทุกวัน  ถ้าอยู่ที่ทำงานหรือ ที่บ้าน ที่ใช้  อินเตอร์เน็ตความเร็วสูง  ก็ไม่ค่อยมีปัญหา
แต่ ถ้าใช้ Air card (กรณีอยู่นอกบ้านหรือทำงาน)   จะเข้าได้ช้ามาก(ผมคิดว่าปกตินั้นแหละ)   แต่ เวลา เข้ากระทู้ไหน ที่ มี รูปภาพเคลื่อนไหว เช่น ไฟล์ *.gif
จะยิ่งช้ามาก ครับ  ขอกล่าวพาดพิง ยกตัวอย่าง ภาพนี้ ของพี่ พนธ์ลำภู (กราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ) 

ทั้งหมด ที่กล่าวไป มิได้ เจตนา ให้ สมาชิก ต้องเอารูปออกนะครับ  แต่ จะถามสมาชิกต่อว่า
ท่านใด ทราบวิธีการเซ็ต หน้า IE ไม่ให้โชว์ รูป คือ โชว์แต่ Text อย่างเดียว บ้างครับ

ขอบคุณครับ

www.rodyok.net  01-5675456
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2007, 04:42:54 PM »

Smiley เซ็ทตามนี้เลยครับ ไม่อยากได้อันไหนเอาเครื่องหมายข้างหน้าออก
- ที่  Tools ---> Internet Option ----> Advanced ---> ดูที่ Multimedia

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2007, 04:54:27 PM »

คุณ watt แน่นอนจริงๆ หมอคอม ประจำเว็ป อวป
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2007, 07:54:17 PM »

พี่WATTอีกแล้วครับท่าน Grin Grin Grin

อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 01:23:26 PM »

ขอบคุณมากครับพี่

บอกแล้วเวปนี้ ไม่ได้ มีแต่เซียนปืน  .......................

ว่าไป เวปเรา คล้ายๆ กับ ร้านเซเว่น เหมือนกันนะเนี่ยะ  เปิด 24 ชม. แถมมีอะไรให้ เลือกหลายอย่าง

ขอบคุณอย่างสูงครับ

www.rodyok.net  01-5675456
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 07:35:45 PM »

หลงรักได้ความรู้ หลงรัก   Huhที่เราไม่รู้ Huh   อีกเยอะครับ  หลงรัก หลงรัก

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 03:40:51 PM »

ขอบคุณมากครับพี่

บอกแล้วเวปนี้ ไม่ได้ มีแต่เซียนปืน .......................

ว่าไป เวปเรา คล้ายๆ กับ ร้านเซเว่น เหมือนกันนะเนี่ยะ เปิด 24 ชม. แถมมีอะไรให้ เลือกหลายอย่าง

ขอบคุณอย่างสูงครับ

Cheesy งั้น..ผมขอขนมจีบกุ้ง กับซาลาเปาหมูสับ เพิ่มอีกที่หนึ่งครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 03:58:31 PM »

25  บาท ครับ
ขอบคุณครับ
รับอะไร เพิ่มอีกหรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ.....

Grin Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: [1]
  พิมพ์