เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 12:21:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันทำบุญต่อชีวิตคนสักครั้งเถอะครับ  (อ่าน 3720 ครั้ง)
อ่าวไทย™
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2007, 11:29:55 PM »

ผมเปิดไปเจอกระทู้ใน weekenhobby.com..... ผมทราบจริงๆว่าข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร แต่พออ่านแล้วรู้สึกสงสารและเห็นใจเด็กและครอบครัวมาก ช่วยกันโพส์ข้อความไปหลายๆเว็ปบางทีอาจจะช่วยผู้ที่กำลังเดือดร้อนได้

เรื่อง: ช่วยลูกสาวผมด้วยครับ ด่วนมากครับ!!
ก่อนจะลบเมล์นี้ทิ้ง ช่วยส่งต่อไปเรื่อย ๆ ก่อนนะ ทำบุญครับ
บุญลือ ติยาภรณ์ เป็นการทำบุญ 1 ชีวิต
เรียน ผู้ใจบุญทุกท่าน โปรดช่วยลูกสาวผมด้วยเถิดครับ
ส่งต่อ เป็นการทำบุญ 1 ชีวิต
นันทิยาได้โทรไปสอบถามคุณพ่อของน้องเกศรินทร์เพราะเห็น e-mail นี้เยอะมากเลยคิดว่าน่าจะหาผู้บริจาคได้แล้วจะได้ไม่ forward ต่อแต่ปรากฏว่าคุณพ่อของน้องเค้าบอกว่ายังไม่มีผู้บริจาคคนไหนมี HLA ตรงกับน้องเค้าเลยยังหาอยู่ เลย ช่วยกระจายต่อขอความช่วยเหลืออ่านดูแล้วรู้สึกสะเทือนใจมากเพราะตัวเองก็มีลูกเล็กกำลังเรียนเหมือนกัน ช่วยส่งต่อด้วยนะครับแต่ถ้าสามารถไปบริจาค ได้ ก็เชิญนะครับ
ถือเป็นการทำบุญที่ยิ่งใหญ่เพราะเลือดเพียงน้อยนิดของเรา สามารถช่วยชีวิตอีกหนึ่งชีวิตได้

ผู้ที่อ่านข้อความนี้ท่านใดมีจิตกุศลเพื่อช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ที่วัย ของเธอแค่ 17 ปี กำลังเผชิญกับโรคร้าย Leukemia มะเร็งในเม็ดเลือดขาว คือน.ส.เกศรินทร์สุวรรณโน ต้องขาดเรียนเป็นเวลานานเพราะต้องรักษาตัวอยู่ขณะนี้ที่ร.พ จุฬาโดยฉีดเคมีบำบัดหรืออาจตลอดชีวิต และเธอกำลังรอรับการบริจาคโลหิตเพื่อปลูกถ่ายไขกระดูก ตัวเธอเลือดกรุป B ซึ่งผู้ที่สามารถบริจาคเลือดได้ต้องผ่านการบริจาคเลือดแล้วถึง 2 ครั้งที่สภากาชาดไทย
ผู้บริจาคต้องมีร่างกายสมบูรณแข็งแรงไม่มีโรคติดเชื้อร้ายแรง ลักษณะเนื้อเยื่อ HLA ตรงกับผู้ป่วยถึงจะรับการบริจาคได้ซึ่งยากมากที่จะหาผู้บริจาคที่มี เนื้อเยื่อตรงกันจึงต้องอาศัยความร่วมมือร่วมใจจากผู้มีน้ำใจละจิตเมตตาจะ
บอกกล่าวต่อๆกันก็ได้นะครับ ผู้ป่วยรายนี้กำลังรอชีวิตใหม่จากพวกคุณอยู่ สามารถบริจาคโลหิตได้ที่สภากาชาดไทย
TEL 02-7149124 กด 1 ( ด.ต.สมพร สุวรรณโน : บิดา)
กำลังศึกษาอยู่ที่โรงเรียนสายน้ำผึ้ง ชั้นม. 4 ได้รับแล้ว ส่งต่อกับไปเยอะๆนะครับ ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยกันครับ

อ่านแล้วช่วยกระจายไปหลายๆบอร์ดด้วนนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2007, 09:44:32 PM โดย RO 02 » บันทึกการเข้า
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2007, 11:43:03 PM »

วันอังคารเข้าไปดูครับ ผม   B

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2007, 06:45:52 AM »

อยากช่วยครับแต่ผมเป็นโรค สเก็ตเงิน ใช้เสตอรอยแบบทาในการรักษา หมอห้ามบริจาคเลือดตลอดชีวิตครับ

S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2007, 08:20:32 AM »

จะช่วยกระจายครับ  ถ้าเป็นไปได้จะกระจายไปที่ เวปต่างประเทศด้วยครับ

อรินทราช 26
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2007, 10:29:05 AM »

.... ขอให้พบผู้ที่มีเนื้อเยื่อตรงกัน  และยินดีช่วยเหลือด้วยเถิด ..... และขอให้น้องเขาปลอดภัย ผ่านพ้นการรักษาด้วยดี .. ด้วยเถิด

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
harusame
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2007, 10:37:10 AM »

กรุ๊ป A ค่ะ

จะนำไปโพสต์เวบข้างบ้านให้นะคะ  Cheesy
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2007, 10:42:01 AM »

ผมกรุ๊ป o ครับ   แต่จะช่วยบอกๆต่อให้นะครับ..

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
kay09
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2007, 12:22:13 PM »

จะช่วยอีกแรงครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2007, 06:50:49 PM »

กรุ๊ป A ค่ะ

จะนำไปโพสต์เวบข้างบ้านให้นะคะ Cheesy
ผม O ครับ  เอาใจช่วยครับ

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2007, 07:11:37 PM »

ขอให้น้องเค้าหายเร็วๆนะครับ ขอให้พระคุ้มครองน้องเค้าด้วยครับ สาธุ

หมายเหตุ เลือดชั่วผม กรุ๊บ O ครับ
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2007, 07:22:34 PM »

ผม เอบีครับ  ขอให้ได้เลือดตรงกันเร็วๆมากๆด้วยครับ หายเร็วๆด้วย

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2007, 09:13:42 PM »

ผม โอ ครับ ขอเป็นกำลังใจช่วยครับ Grin Grin Grin

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2007, 10:27:55 PM »

ผมกรุ๊ป 0 บริจาคมาแล้ว 7 ครั้งครับ ส่วนมากบริจาคให้ผู้ป่วยในสภาวะที่ต้องการขอรับเลือดแบบฉุกเฉินเร่งด่วนครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 10:02:13 PM »

ส่งกำลังใจมาครับ
adisak5
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2007, 10:10:31 AM »

จะช่วยอีกแรงครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์