เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 06:23:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วคร๊าบ ผลการยิงสไตเออร์ของผม........  (อ่าน 54489 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2007, 07:38:51 PM »

....ลืมฝากตังค์ให้พี่ซื้อกล้องสวาลอฟสกี้ให้ซักตัว.... Shocked Grin

ขอบคุณมากครับพี่เสก...

ที่จะให้สวาลอฟสกี้เป็นของขวัญกับผม...

ผมซาบซึ้งมากครับ...หัวเราะร่าน้ำตาริน

นี่ไงครับ สวารอฟสกี้ของคุณหมอ  วางในช็อปให้เกลื่อนไปหมด  ปะปนอยู่กับคีม   ไขควง  ค้อนยาง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2007, 07:39:23 PM »

อีนี่...ลำเลื่อนขาวมาจากโรงงาน นะนายจ๋า... Grin
คลิกที่นี่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2007, 07:49:44 PM »

ครับ ผม...
ยังมีอีกตัวครับ อาจารย์ ที่เข้าเวบไปเจอแล้ว สวยกริ๊ป แถมมีลูกเล่นที่พานท้ายอีก

อันนี้ก็จองไว้ครับ  แต่เป็นรุ่นอินเลย์เหง้าไม้วอลนัทในเนื้อโพลิเมอร์  สวยมาก
กระบอกนี้ ผมซื้อเอง  อุลตร้าไลท์.243  พานท้ายบาวาเรีย ลำกล้องฟลูท นน.แค่ 2.3 กก.
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2007, 08:02:53 PM »

รูปนี้ฝากคนไม่ชอบปืนครับ
แม่น้ำดานูบ (ภาษาเยอรมันออกเสียงว่าโดเนา)   สะพานเตี้ย ๆ ที่เห็นคนเดินข้ามได้จริง ๆ   ระดับน้ำต่ำกว่าเท้าเรานิดเดียว  แต่ไม่มีปัญหากับเรือ เพราะช่วงที่ผ่านเวียนนาเป็นแม่น้ำแฝด   และยังมีคลองดานูบเว้าเข้ามาในเมืองอีกด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2007, 08:41:09 AM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
AUG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

GLOCK 19

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2007, 05:56:49 AM »

น่าสนใจ

ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น
ไพร่พลเลวนั้นไม่มี มีแต่แม่ทัพนายกองที่เลว
http://www.youtube.com/watch?v=_mWMsvRpH9k
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 09:18:19 AM »

ยิงกันจนความร้อนจากลำกล้อง........ ตกใจ

มาช่วยครูดำยันครับ มือในรูปนะผมเอง(คนอะไรมือดำแต่หน้าตาดี เยาะเย้ย) 100 องศาฯไม่ขาดไม่เกินครับ ผมคนจิ้มยังหันไปถามผู้การเลยว่า ยิงต่อได้มั้ยครับเนี่ย ได้คำตอบว่า ยิงไปเหอะไม่เป็นไร
ว่าแต่แปลกแฮะ ไม่ยักกะมีใครถามเรื่องว่าลำกล้องปืนร้อนตั้ง 100 องศาฯ แล้วยังจะขึ้นลำได้มั้ยยังจะเอามือปลดแม๊ก ปลดคันค้าง เหมื่อนกับพี่ท่านหนึงที่ส่งสัยโทรถามกัน ตอบให้ครับเหมื่อนเอามือไปอังถ้วยกาแฟอุ่น ๆ ครับ สบาย ๆ ครับ Grin ขอบคุณผู้การครับที่เปิดโอกาสให้มีโอกาสได้ทดสอบ Smiley

เพิ่งจะมีตำรวจ PM มาบอกว่า   เคยไปทดสอบกล็อก 19 คล้ายกับพวกเรา  บรรจุกระสุนใส่แมกฯ รอยิง จะให้ครบพันนัด   แต่ไปได้แค่แปดร้อยนัดเศษ  ไกด์รอดละลาย ปืนติดขัด ยิงต่อไม่ได้    ทางบริษัท ฯ ที่ขาย (เจ้าตัวไม่รู้ว่าบริษัทอะไร บอกแต่ว่าเป็นแขก)  บอกนายว่าช่วยอย่าไปบอกใคร แต่บังเอิญ นายไม่ได้สั่งต่อ  เจ้าตัวก็เลย PM มาเล่าให้ฟัง

อ้าวลูกมันแอบมาใช้ครื่อง แล้วไม่ได้ Log off
ที่ไกค์รอดละลาย ปืนติดขัด ยิงต่อไม่ได้นี่เพราะการดัดแปลงปืนให้เป็นเกรด A หรือเปล่าครับ หรือแม้จะไม่ดัดแปลงก็ละลาย Huh
สวารอฟสกี้ชักไม่น่าสนใจ เมื่อวานนี้ผมจับ HS 50 ติดกล้องชมิดแอนด์เบนเดอร์ ท่อ 34 มม.
โรงงานบอกว่าจะขายให้ราคาพิเศษ ตัวปืน $2,500 แต่ถ้าเอากล้องด้วย ต้องเพิ่มอีกสามพัน
ยุให้ซื้อเลยครับ

ซื้อแล้ว 2 กระบอก  พร้อมกระสุนสไนเปอร์ของ RUAG (สวิส) อีก 500 นัด   ตอนนี้กำลังหาส่วนราชการที่จะให้เป็นเจ้าของอยู่  คือต้องคุยกันรู้เรื่อง และยอมให้เรายืมปืนออกมายิงได้ด้วย

จริง ๆ เขามีรุ่น Neck down ปลอกกระสุน 12.7x99 มม.ลงมาเป็นคาลิเบอร์ .460 สไตเออร์   ไปเที่ยวหน้าจะลองเจรจาให้พิมพ์ข้างลำกล้องเป็น .450 จะได้ออก ป.4 เสียเลย

น้ำลายหกถ้าผู้การทดสอบขออนุญาตผมลองซักตูมนะครับ ไหล่ทรุด ไหปลาร้าหัก ก็ยอม น้ำลายหก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 08:13:16 PM »

เดี๋ยวกระดูกสันหลังก็ยุบอีกหรอกพี่สน   เยาะเย้ย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 09:28:03 PM »

หือ.......ใหญ่สะใจดีแท้ครับ....ผมอยากลองยิงสัก โป้ง.นึง...ครับ..ชอบ ๆ ใหญ่ ๆ หนัก.ๆ ..
-จ่าตะพาบน้ำ- * รักในหลวง*
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2007, 05:54:35 PM »

จากรูปคณะทดสอบของท่านผู้การฯ อยากทราบจังครับว่าพี่ๆแต่ละท่านใช้ชื่อในนี้ว่าอะไรบ้างครับ
ผมเป็นเด็กใหม่น่ะครับ เผื่อได้พบจะได้ฝากเนื้อฝากตัวครับผม
eye2515
Jr. Member
**

คะแนน 1

ทำดีก็ได้ดี แต่บางทีก็ได้ดีช้าหน่อย

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2007, 09:14:56 PM »

มารายงานผลอีกรอบนะครับ วันเสาร์(เมื่อวานนี้)ไปยิงมาอีกรอบ.....เหมือนเดิมครับ ลูกซ้อมเขกหัวเหมือนเดิม.....ลูก 124 เกรน ไทยอาร์มก็เขกประมาณ 60% แต่ลูกหัวรูของบุลเล็ตมาสเตอร์ข้ามไปสบาย ๆ ทั้ง ๆ ที่ 115 เกรน......กับอีกลูกคือลูกรัสเซีย ที่เขาไว้ยิงในปืนกลมือ....อันนี้ข้ามหมดทุกนัด.......สรุปยังไม่รายงานผลการยิงที่เป้านะครับ คือมันเปรอะไปหมด......คนอื่นที่ยิงลูกซ้อมมีปัญหากันบ้างไหมครับ.......เครียดมาก ยิงแล้วกระเด็นใส่หน้าเนี่ยะ.......สรุปคือปืนชอบลูกราคาสูงประมาณนัดละ 30 บาท ครับ......แง๊
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2007, 09:54:51 PM »

จากรูปคณะทดสอบของท่านผู้การฯ อยากทราบจังครับว่าพี่ๆแต่ละท่านใช้ชื่อในนี้ว่าอะไรบ้างครับ
ผมเป็นเด็กใหม่น่ะครับ เผื่อได้พบจะได้ฝากเนื้อฝากตัวครับผม

เอ้า  มารายงานตัวกันหน่อย
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2007, 10:36:53 PM »

Grin สวัสดีครับ ผมมารายงานตัวแล้วครับ
     ผมนายpeedta  อยู่แถวหลังสุด หลังคุณหมอรุธที่อยู่หลังผู้การมะขิ่น ครับ   Cheesy

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2007, 07:59:59 PM »

.....ขออนุญาตยกมือซ้ายครับ......มือขวาถือปืนอยู่ง่ะ....... หลงรัก
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 09:49:47 AM »

Cheesyผมอยู่ข้างซ้ายพี่เสก เห็นถือปืนหันมา ฮิ ฮิ เลยต้องนั่งลงครับ Grin

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 11:44:50 AM »

ให้สังเกตุครับ แถวหน้าสุดทุกคนนั่งหมด แต่มีคนโผลมาแล้วก็ไม่ได้นั่ง ใส่เสื้อสีเหลือง หน้าตาไม่ดี คนนั้นไม่ใช้ผมนะครับ ผมนั่งอยู่แขวนผ้าขนหนูที่คอ Grin
  เดี๋ยวกระดูกสันหลังก็ยุบอีกหรอกพี่สน   เยาะเย้ย
ไม่ต้องมาทักเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 11
  พิมพ์