เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:29:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับรางติดกล้องที่แถมมากับปืน ruger10/22  (อ่าน 3341 ครั้ง)
suksakit
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 01:04:43 PM »

มีนิตยสารเกี่ยวกับปืนเล่มหนึ่งลงไว้ว่า รางติดกล้อง(ฐานกล้อง)ที่รูเกอร์10/22แถมมาให้กับปืน มักมีปัญหาจับกล้องไม่อยู่ คลาดเคลื่อน ต้องซื้อฐานกล้องจากผู้ผลิตอิสระ อยากถามว่าจริงหรือเปล่าครับที่ใช้ไม่ได้ถ้าใช้ไม่ได้จริงทางบริษัทรูเกอร์เข้าจะแถมมาทำไม่ครับ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 01:12:30 PM »

มีนิตยสารเกี่ยวกับปืนเล่มหนึ่งลงไว้ว่า รางติดกล้อง(ฐานกล้อง)ที่รูเกอร์10/22แถมมาให้กับปืน มักมีปัญหาจับกล้องไม่อยู่ คลาดเคลื่อน ต้องซื้อฐานกล้องจากผู้ผลิตอิสระ อยากถามว่าจริงหรือเปล่าครับที่ใช้ไม่ได้ถ้าใช้ไม่ได้จริงทางบริษัทรูเกอร์เข้าจะแถมมาทำไม่ครับ

ส่วนตัวผมถอดเข้าออกเกือบ10ครั้งเวลาล้าง ยิงที่ระยะ25 เมตร ก็คิดว่ายังไม่เคลื่อนครับ

ยิงปลอกลูกซองที่ระยะ30 เมตร ก็ยังโดนอยู่ครับ

ส่วนตัวผมรับได้ครับ

ด้วยความเคารพครับ

Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 01:17:50 PM »

คือเป็นกับ 10/22 รุ่นเก่าๆ น่ะครับ  ที่ที่ติดกล้อง จะเป็น ราง 11 มม. เหมือนลูกเลื่อน CZ  ที่เจอกับรีคอล ซ้ำๆ หลายๆครั้ง มักจะเคลื่อน

แต่รุ่นใหม่  ไม่แน่ใจว่าเปลี่ยนเมื่อปีอะไร  แต่ของผมซื้อเมื่อต้นปี 49 เป็นรางวีเวอร์ แล้ว ไม่มีปัญหาครับ
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 03:02:18 PM »

คือเป็นกับ 10/22 รุ่นเก่าๆ น่ะครับ  ที่ที่ติดกล้อง จะเป็น ราง 11 มม. เหมือนลูกเลื่อน CZ  ที่เจอกับรีคอล ซ้ำๆ หลายๆครั้ง มักจะเคลื่อน

แต่รุ่นใหม่  ไม่แน่ใจว่าเปลี่ยนเมื่อปีอะไร  แต่ของผมซื้อเมื่อต้นปี 49 เป็นรางวีเวอร์ แล้ว ไม่มีปัญหาครับ

พี่มีรูป รางและขากล้อง แบบที่ เวลาเอากล้องมาติดแล้วแทบไม่ต้อง re zero ใหม่มั้ยครับพี่ อยากรู้ยี่ห้อ รุ่นและราคาครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 03:31:34 PM »

คือเป็นกับ 10/22 รุ่นเก่าๆ น่ะครับ ที่ที่ติดกล้อง จะเป็น ราง 11 มม. เหมือนลูกเลื่อน CZ ที่เจอกับรีคอล ซ้ำๆ หลายๆครั้ง มักจะเคลื่อน

แต่รุ่นใหม่ ไม่แน่ใจว่าเปลี่ยนเมื่อปีอะไร แต่ของผมซื้อเมื่อต้นปี 49 เป็นรางวีเวอร์ แล้ว ไม่มีปัญหาครับ

พี่มีรูป รางและขากล้อง แบบที่ เวลาเอากล้องมาติดแล้วแทบไม่ต้อง re zero ใหม่มั้ยครับพี่ อยากรู้ยี่ห้อ รุ่นและราคาครับ

เอ่อ......เกรงว่าขากล้องแบบนี้  ราคามันพอๆกับปืนน่ะครับ

ขอแก้ไขนิดนึงครับ  Wink Wink เบลอ ดูราคาผิดไปหน่อยครับ  ไม่แพงขนาดนั้นก็มี
พวก Leupold mount ตระกูล QR (Quick Release) + Bases  รวมๆราคาก็ประมาณ 80 เหรียญ ลองติดต่อ ม.ฮะกีมี ให้เขาสั่งให้ได้ครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2007, 06:22:49 PM โดย Cheetah » บันทึกการเข้า
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2007, 05:53:19 PM »

คือเป็นกับ 10/22 รุ่นเก่าๆ น่ะครับ ที่ที่ติดกล้อง จะเป็น ราง 11 มม. เหมือนลูกเลื่อน CZ ที่เจอกับรีคอล ซ้ำๆ หลายๆครั้ง มักจะเคลื่อน

แต่รุ่นใหม่ ไม่แน่ใจว่าเปลี่ยนเมื่อปีอะไร แต่ของผมซื้อเมื่อต้นปี 49 เป็นรางวีเวอร์ แล้ว ไม่มีปัญหาครับ

เอ่อ......เกรงว่าขากล้องแบบนี้ ราคามันพอๆกับปืนน่ะครับ

โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 10:34:23 PM »

เอ่อ......เกรงว่าขากล้องแบบนี้  ราคามันพอๆกับปืนน่ะครับ

ขอแก้ไขนิดนึงครับ  Wink Wink เบลอ ดูราคาผิดไปหน่อยครับ  ไม่แพงขนาดนั้นก็มี
พวก Leupold mount ตระกูล QR (Quick Release) + Bases  รวมๆราคาก็ประมาณ 80 เหรียญ ลองติดต่อ ม.ฮะกีมี ให้เขาสั่งให้ได้ครับ 
ขอบคุณมากครับพี่ ที่เช็คให้ครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 12:04:18 PM »

เปลี่ยนแล้วครับ ของผมก็เป็นแบบ วีเวอร์ครับ

ก็แบบของวีเวอร์ไงครับ ถอดออกแล้วใส่เข้าไปเคลื่อนนิดหน่อยครับไม่ถึง 1 นิ้วครับ  หากอยากถอดแล้วใส่แบบไม่เคลื่อนก็ต้องใช้ "บอร์ไซต์" ครับ วิธีใช้ดูในหนังสือปืนฉบับ 1 - 2 เดือนก่อนครับ

tOnz
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 10:28:49 PM »

ขอบคุณครับพี่ Thanapong    เอ่อ แล้ว ขารัดกล้องล่ะครับพี่

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 01:37:01 PM »

ขอบคุณครับพี่ Thanapong เอ่อ แล้ว ขารัดกล้องล่ะครับพี่

ของ Millet ครับ 1000 ขึ้น อีกยี่ห้อถูกหน่อย 800 ครับ แต่จำไม่ได้ว่าชื่ออะไร ดูที่  http://www.mhakimigun.com/index.htm  ครับ

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 10:15:42 PM »

ของผมรางรุ่นเก่าแคบ แต่ใช้กาวตราช้างหยอดตอนขันสกรูยึดฐานกล้อง + ใช้ขาเหล็กของมิลเล็ท ไม่มีหลวม ไม่มีเคลื่อนเลยครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์