เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 05:56:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ75 Tune up  (อ่าน 38136 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #180 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 09:31:25 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก งามแต้ๆ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #181 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 11:11:25 PM »

ตัวสไลด์พ่นสีดำด้านและอบเรียบร้อยแล้ว

...จังแมนงามแท้น๊อ...ง๊ามอีหลี อีหลอ... Grin   น้ำลายหก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #182 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 04:59:23 AM »

Cheesy งามมากเลยครับ ทั้งสไลด์และโครง มือเนี๊ยบจริงๆ และที่สำคัญเมดอิน เชคโกสโลวะเกียเนี่ยสิ มันหาไม่ได้อีกแล้ว เพราะประเทศนี้แยกเป็นสองประเทศคือสาธารณรัฐเช็ค กับ สโลวัค แล้ว ซีแซดของผมยังสาธารณรัฐเช็คเลย Cool

หลังจากกระบอกนี้แล้วมีแผนจะTUNE UP กระบอกไหนอีกหล่ะครับ นายช่างใหญ่ Cheesy
Grin Grin รายการต่อไปก็ Ruger new vaquero ,  M4  Grin ผู้การเช็คเมล์ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2005, 07:16:40 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #183 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2005, 10:26:22 AM »

Cheesy งามมากเลยครับ ทั้งสไลด์และโครง มือเนี๊ยบจริงๆ และที่สำคัญเมดอิน เชคโกสโลวะเกียเนี่ยสิ มันหาไม่ได้อีกแล้ว เพราะประเทศนี้แยกเป็นสองประเทศคือสาธารณรัฐเช็ค กับ สโลวัค แล้ว ซีแซดของผมยังสาธารณรัฐเช็คเลย Cool

หลังจากกระบอกนี้แล้วมีแผนจะTUNE UP กระบอกไหนอีกหล่ะครับ นายช่างใหญ่ Cheesy
Grin Grin รายการต่อไปก็ Ruger new vaquero ,  M4  Grin ผู้การเช็คเมล์ด้วยครับ

อืมมมม....มีความมั่นใจเพิ่มขึ้นจริงๆ แต่ว่าสภาพมันไม่ไหวแล้วเหรอครับ Cheesy เช็คเมล์มาสองสามวันแล้วไม่เห็นมีเมล์พี่เลยครับ สงสัยส่งผิดหรือเปล่าเพราะล่าสุดวันที่ 08/05/05 ครับ Wink

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #184 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2005, 05:44:52 PM »

อืมมมม....มีความมั่นใจเพิ่มขึ้นจริงๆ แต่ว่าสภาพมันไม่ไหวแล้วเหรอครับ Cheesy เช็คเมล์มาสองสามวันแล้วไม่เห็นมีเมล์พี่เลยครับ สงสัยส่งผิดหรือเปล่าเพราะล่าสุดวันที่ 08/05/05 ครับ Wink
คือว่า อีเมล์ล่าสุดที่ผู้การตอบมาผมอ่านไม่ได้มันเป็นภาษาต่างดาวครับ Grin
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #185 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2005, 07:29:28 PM »

สวยงามครับ... Grin....พี่เจษมีความตั้งใจดีจริงๆ....รอยซักนิดก็ยังไม่มีเลย.. Wink
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #186 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2005, 08:02:20 PM »

ผมเลยต้องเลือก font ตามสีปืนเลย  Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #187 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2005, 08:10:11 PM »

ผมเลยต้องเลือก font ตามสีปืนเลย  Grin

ตกใจ เยาะเย้ย เกี่ยวกันหรอพี่ เยาะเย้ย

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #188 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2005, 08:31:12 PM »

เกี่ยวดิ  สีเขียวเหมือนกันไง  Tongue

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #189 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2005, 08:42:56 PM »

Smiley เสร็จแล้ว เป็น แบบนี้ ป่าว ครับ พี่
           Cheesyชื่นชน ใน ความ สามารถ ของ พี่ เจษฯ ครับ มี ความรู้ ใหม่ ๆมา ให้ น้อง ๆเสมอ  ขอบคุณ ครับ  Cheesy
           Grin  ต้อง ไปหา แบบพี่ ใหม่ มาเล่น บ้าง แล้ว  Grin
                Smiley  ขออนุญาติ ถามครับ เครื่องที่ว่า หัวขัด มันกินเนื้อ เหล็ก ได้ มากไหม ครับ พอดี บาง ครั้ง ผม ต้อง แต่งรู  จาก รูกลม ขนาด 3 มม. เป็น วงรี  3X 4 มม. ชิ้นงาน หนา ประมาณ 3 มม. อยาก จะหามาใช้บ้าง  ทุกที ตอนนี้ ใช้ ตะไบหางหนู (ตะไบช่างทอง)
      ขัดทีก็ เมื่อย ไปหลายวัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #190 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2005, 08:59:18 PM »

Smiley  ขออนุญาติ ถามครับ เครื่องที่ว่า หัวขัด มันกินเนื้อ เหล็ก ได้ มากไหม ครับ พอดี บาง ครั้ง ผม ต้อง แต่งรู  จาก รูกลม ขนาด 3 มม. เป็น วงรี  3X 4 มม. ชิ้นงาน หนา ประมาณ 3 มม. อยาก จะหามาใช้บ้าง  ทุกที ตอนนี้ ใช้ ตะไบหางหนู (ตะไบช่างทอง)
      ขัดทีก็ เมื่อย ไปหลายวัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หัวขัดมีหลายแบบมากครับ มีหยาบมีละเอียดเหมือนตะไบ  และหลากหลายรูปทรง
ต้องการให้กินเหล็กมาก เลือกที่เป็นหินหยาบ แต่ก็ควบคุมความเที่ยงตรงลำบากไม่เหมือนตะไขที่คุมง่ายกว่ามาก
ต้องการละเอียด ก็เลือกที่เป็นยางลบหรือผ้า หรือวัสดุสังเคราะห์เนื้อละเอียดอื่นๆ (ตามแต่ผู้ผลิตจะทำออกมา) 
แบบละเอียด ขัดเท่าไหร่ก็แทบไม่กินเนื้อเหล็ก  ขึ้นเงาอย่างเดียว

งานที่ต้องการให้กินเหล็กมาก  ผมยังชอบตะไบอยู่ครับ

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #191 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2005, 09:04:08 PM »

Grin สวยบาดใจจนจะเผลอไปกด "แจ้งลบกระทู้" ซะแล้วครับ  โดนชก โดนชก  Grin Grin Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #192 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2005, 01:51:18 AM »

Grin แหมท่านเตารีดล่ะก็ ที่ตัวเองก็แต่ง .22 ให้เพื่อนๆอิจฉาเหมือนกันน้า...  Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #193 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2005, 08:43:49 AM »

Vaquero จะทำแบบ action tuning ครับ ปืนใหม่จะทำแบบนั้น  ตัว M4 ผมจะทำแบบ upgrade จาก CAR15 A1 ให้เป็น M4A3 ครับ Wink
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #194 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2005, 08:51:16 AM »

ท่าน รู..เก้อ  Grin ท่านอ๋องศักดิ์ เฉลยให้แล้วนะครับ หลักการเดียวกันเลย ถ้าเป็นปืนใหม่ทุกกระบอกจะมีที่เรียกว่า Machine tool mark คือจะมีรอยความหยาบของเครื่องจักรอยู่ในชิ้นส่วนปืน จะทำให้ระบบการทำงานไม่ราบเลื่อนเท่าที่ควร  จึงต้องถอดออกมาขัดลบ รอยนั้นออกเพื่อลดการเสียดสีและสะดุดของระบบการทำงานของกลไกปืนนั้นๆ  การขัดปัดเงาจะใช้วัสดุที่ขัดให้เงาและเลื่อนได้โดยที่ไม่ทำให้ชิ้นส่วนของปืนสึกชำรุดเสียแง่มุม  โดยเด็ดขาด เวลาทำต้องใจเย็นๆค่อยๆทำ เพราะถ้าทำเกินมันแก้ไม่ได้ครับ  Grin
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15
  พิมพ์