เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 04:50:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ75 Tune up  (อ่าน 38328 ครั้ง)
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2005, 11:46:41 AM »

หลงรัก  แล้วมีกี่สีพี่ เพื่อว่าจะเปลี่ยน CZ ผมเป็นสีเหลืองบ้าง  ตกใจ Grin

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2005, 12:04:34 PM »

พวกนี้โยนลงไปใน tumbler ไม่ได้เหรอครับ

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2005, 12:06:19 PM »

khun   USP 40   krub   :   What   did   you   do   with   the   outlined   parts   ( in   the   pictures )   ?   krub ....

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2005, 12:07:32 PM »

พี่ USP40 ขอดูแผ่นขัด ที่เป็นทรงกลมสีดำในกล่องหน่อยสิครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #94 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2005, 07:08:06 AM »

พวกนี้โยนลงไปใน tumbler ไม่ได้เหรอครับ

ผมไม่ได้ขัดสปริง แต่ตรงก้านเหล็กที่สอดในสปริงขัดเงาจนลื่น Wink
อ้างถึง
What   did   you   do   with   the   outlined   parts   ( in   the   pictures )   ?
ผมปัดเงา( buffed them) จนเงาวับลื่นปื้ด ครับ แต่ข้อสำคัญห้ามขัดให้ตัวเหล็กสึกหรือเปลี่ยนรูปแบบ  Wink
อ้างถึง
หน้าไก CZ ของผมคมนิดหน่อยยิงมากๆ กัดนิ้วชี้ แต่ถอดออกมา "ลูบคม" ออกแล้วครับ
พี่แก้วถอดแต่ไกหรือยกมาทั้งยวงครับ
ขอบคุณครับพี่ 524 และคุณ Carerra
อ้างถึง
แล้วมีกี่สีพี่ เพื่อว่าจะเปลี่ยน CZ ผมเป็นสีเหลืองบ้าง 
สีเหลืองไม่มีง่ะจารย์เป็กซ์ มีแต่สี..... Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2005, 07:59:20 AM »

วัสดุแปลกดีครับ  สีน้ำตาลเป็นไม้ก๊อกหรือครับ ?

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2005, 08:15:43 AM »

วัสดุแปลกดีครับ  สีน้ำตาลเป็นไม้ก๊อกหรือครับ ?

Some kind of grinding stone krub.  They are different texture than the black one but I don't think it is cork krub.  My Drummel one is a smaller set but there are a few wheel grinders like that too.

Nice set of tool for gunsmithing for sure Smiley  Maybe I need to pick K.USP40's brain on this a bit more too.
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2005, 08:28:07 AM »

คุณ usp40 ครับ ขัดออกแบบนี้นี่ จะทำให้หลวม หรือคลอน บ้างมั๊ยครับ Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2005, 08:29:28 AM »

ผมมี Dremel อยู่เป็นแบบด้ามปากกาจับ  หัวที่เลือกมาก็ต่างกันครับ  เป็นแบบปัดเงาตามซอกเล็กได้ด้วย ใช้กับงานแต่งปืนลูกโม่ครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #99 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2005, 08:41:32 AM »

ไม่ใช่ไม้ก๊อกอย่างที่คุณ Chew บอกแต่ก็ไม่ใช่หินครับผมบอกไม่ถูกจริงว่าเป็นอะไร มันอ่อนและมีเกร็ดฝอยๆผสมอยู่ครับ แต่ตัวนำมาขัดไม่ได้จะทำให้เหล็กสึกครับ http://www.hobbylinc.com/htm/dre/dre425.htm คุณ Chew ยังอยู่ที่ US หรือป่าวครับถ้าอยู่ลองไปดูที่ Sears หรือ Home Depot หรือ Lowes นะครับจะมีขายเป็นชุด เครื่อง Dremel ผมซื้อชุดใหญ่มีตัวต่อที่เป็นแบบปากาจับอย่างที่คุณอ๋องใช้ จะมีกล่องใหญ่สำหรับใส่อุปกรณ์และหัวขัด ปัดเงา หัวตัดที่เป็นแบบ Diamond disc และอีกหลายอย่างมาให้แต่หัวปัดเงาผมใช้หมดเลยต้องซื้อมาเพิ่ม  Wink
คุณ Beam sound ผมใช้วิธีปัดเงาให้ลื่นแต่ตัวอะไหล่จะไม่สึกนะครับ  ถ้าขัดซะจนสึกล่ะก้อมีอันต้องซื้ออะไหล่ใหม่ครับ หัวปัดเงาจะเป็นผ้าครับ  Wink
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2005, 08:48:12 AM »

ขอบคุณครับ แล้ว Dremel ราคาที่นั่นชุดเท่าไหร่ครับ ?  ผมจำราคาที่ผมซื้อไม่ได้ น่าจะราว ๆ สามพันกว่าบาทครับ แต่หน้าตาของพี่ USP40 ดูผู้ดีมีสกุลกว่าเครื่องผม  Tongue

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #101 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2005, 09:09:18 AM »

ขอบคุณครับ แล้ว Dremel ราคาที่นั่นชุดเท่าไหร่ครับ ?  ผมจำราคาที่ผมซื้อไม่ได้ น่าจะราว ๆ สามพันกว่าบาทครับ แต่หน้าตาของพี่ USP40 ดูผู้ดีมีสกุลกว่าเครื่องผม  Tongue
5555 ผมซื้อตอนลดราคา แต่จำราคาบ่ได้แล้วครับ  ที่ผมใช้บ่อยก็ตัว polishing compound  Wink

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2005, 09:20:24 AM »

ไม่ใช่ไม้ก๊อกอย่างที่คุณ Chew บอกแต่ก็ไม่ใช่หินครับผมบอกไม่ถูกจริงว่าเป็นอะไร มันอ่อนและมีเกร็ดฝอยๆผสมอยู่ครับ แต่ตัวนำมาขัดไม่ได้จะทำให้เหล็กสึกครับ http://www.hobbylinc.com/htm/dre/dre425.htm คุณ Chew ยังอยู่ที่ US หรือป่าวครับถ้าอยู่ลองไปดูที่ Sears หรือ Home Depot หรือ Lowes นะครับจะมีขายเป็นชุด เครื่อง Dremel ผมซื้อชุดใหญ่มีตัวต่อที่เป็นแบบปากาจับอย่างที่คุณอ๋องใช้ จะมีกล่องใหญ่สำหรับใส่อุปกรณ์และหัวขัด ปัดเงา หัวตัดที่เป็นแบบ Diamond disc และอีกหลายอย่างมาให้แต่หัวปัดเงาผมใช้หมดเลยต้องซื้อมาเพิ่ม  Wink
คุณ Beam sound ผมใช้วิธีปัดเงาให้ลื่นแต่ตัวอะไหล่จะไม่สึกนะครับ  ถ้าขัดซะจนสึกล่ะก้อมีอันต้องซื้ออะไหล่ใหม่ครับ หัวปัดเงาจะเป็นผ้าครับ  Wink
YES SIR. I AM STILL IN BOSTON BUT COMING OVER TO OREGON THIS WEEKEND KRUB.  NOT SURE FOR HOW LONG BUT I PLAN TO GET BACK TO BKK BY JUNE Smiley  THANKS FOR THE ADVICE KRUB Smiley
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2005, 11:06:59 AM »

โห เจ๋งครับ  มีเวลานั่งทำเพลินเลย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2005, 11:44:13 AM »

โอ้โฮเฮะ... ขยายความเสียหน่อย เป็นตำราได้เลย...  หลงรัก
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 15
  พิมพ์