เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 04:48:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ75 Tune up  (อ่าน 38318 ครั้ง)
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #135 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 03:48:29 PM »

น่านนะซิ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Th@mes
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #136 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 04:00:12 PM »

ชุดเครื่องมือของตาใหม่ ถ้าผมซื้อแต่พวกหัวขัดต่างๆ มาเสียบกะตัวแม่ที่เป็นมอเตอร์ปั่นของสว่านไฟฟ้า จะได้ไหม คือสว่านไฟฟ้ามีอยู่แล้วอ่ะ ตอนนี้ใช้งานแค่เป็นสว่าน(ใส่หัวส่าน)กะเป็นตัวขันสกรู(ใส่หัวขันสกรู)
รอบมันจะได้หรือ....ผมว่ารอบของสว่านมันเร็วไปนะ

สว่านรุ่นใหม่ใหม่    มีปุ่มปรับรอบความเร็วครับ  เช่นยี่ห้อมาร์กีต้า  ครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #137 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 04:00:25 PM »

ชุดของผมมีคอนโทรล เป็นเท้าเหยียบ เหมือนแป้นคันเร่งรถยนต์ครับ
จะเร่งเร็วหรือผ่อนช้าก็ได้  แต่ผมไม่ทราบว่าของ NaiMai เป็นแบบไหน ? ราคาน่าสนดี

โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #138 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 04:51:19 PM »

รอบมันจะได้หรือ....ผมว่ารอบของสว่านมันเร็วไปนะ
ไอ้ตัวพรรค์นี้ รอบมันเร็วกว่าสว่านอีกครับพี่ต้อย
หัวเจียร์งานละเอียดแบบนี้ เอารอบครับไม่เอาแรง
ถ้าเอาทั้งรอบทั้งแรง ต้องแบบใช้ลมครับ Grin Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #139 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 05:31:33 PM »

Grin ซื้อมาแล้วครับ เมื่อกี้นี้เอง ซื้อที่ร้านเครื่องมือแถวบ้านครับ มอเตอร์ 135 watts รอบ 10,000-35,000 รอบ มีหัวแบบต่าง ๆ มาให้ 23 แบบ 40 ชิ้น กล่องพลาสติกอย่างดี ซื้อมาลองใช้หัดใช้ก่อนครับ ใช้เป็นคล่อง ๆ แล้วค่อยหาดี ๆ มาใช้ แต่ไม่แน่ครับ เพราะเคยซื้อเครื่องมือถูก ๆ บางอย่างมา กะว่าใช้ไม่นานแต่กลับใช้ได้ทนนานพอ ๆ กับยี่ห้อดี ๆ อยู่หลายตัวครับ (ฟลุ๊คหรือเปล่าไม่รู้) ถ้าทนก็โชคดีไป Grin
 Grin รูปครับ ถ่ายด้วยกล้องมือถือเลยไม่ชัดครับ Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #140 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 05:44:13 PM »

เวลาใช้ ขอให้ใส่แว่นเซฟตี้กลาส ด้วยนะครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #141 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 05:58:32 PM »

ปืนเก่าครับผู้การ ผมใช้มา 18 ปีได้แล้วเป็นกระบอกแรกที่ซื้อเอง ที่จริงแล้วระบบไกมันก็ลื่นแล้วเพราะยิงมาเยอะ ผมตั้งใจจะทำสีเพราะสีเดิมจากโรงงานโดนลอกทิ้งไป 10 กว่าปีแล้ว เพราะผมให้ช่างทำเป็นแบบ matt black แต่มันก็เริ่มจะกระดำกระด้างแล้ว ก็ได้เวลาทำใหม่และจะทำเอง ตอนจะทำก็ต้องถอดออกมาเป็นชิ้นๆอยู่แล้ว ก็เลยทำ tune up ซะเลย ปืนกระบอกนี้ยิงเยอะครับแต่จำไม่ได้ว่ากี่นัด
เตาอบที่ผมใช้ ผมใช้ใบเล็ก ยกออกไปในโรงรถ แล้วค่อยอบแต่ก็ไม่มีกลิ่นจริงๆ อาจจะเป็นได้ที่เตาอบอาหารไว้ก่อนแล้ว ตอนอบผมได้แต่กลิ่นอาหาร เตาใบใหญ่ในครัวไม่กล้าใช้หรอกครับ ผมกลัวตายยยย คร้าบเพราะถ้ามีกลิ่นขึ้นมาตายจริงๆเพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึง 3 เดือน ถ้าต้องไปซื้อใหม่ล่ะก้อ........ Grin

ตามเวลาก็สมควรเป็นอย่างยิ่งแล้วครับ Wink
เรื่องเตาอบ...ว่าแล้วเชียวต้องมีเทคนิค Grin Grin สมชื่อสมาคมริชาร์ด เกียร์(มัวร์)ของเราจริงๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน อย่าลืมอ่านเมล์นะครับ Wink

Grin Grin Grin Grin Grin
ทำเป็นหัวเราะ เฮียเป็นนายกสมาคมแต่ทำเป็นเงียบ ผู้การสกายเป็นอดีตนายก  Grin Grin ผมแค่เป็นสมาชิกตลอดชีพเอง Grin Tongue
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #142 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 06:05:39 PM »

เวลาใช้ ขอให้ใส่แว่นเซฟตี้กลาส ด้วยนะครับ

เยาะเย้ย เยสสสสสสสสสเซ่อ (เอ๋อไปเลย) เยาะเย้ย
 Grin ขอบคุณครับพี่ Grin

เรื่องเตาอบ...ว่าแล้วเชียวต้องมีเทคนิค Grin Grin สมชื่อสมาคมริชาร์ด เกียร์(มัวร์)ของเราจริงๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน อย่าลืมอ่านเมล์นะครับ Wink

ทำเป็นหัวเราะ เฮียเป็นนายกสมาคมแต่ทำเป็นเงียบ ผู้การสกายเป็นอดีตนายก Grin Grin ผมแค่เป็นสมาชิกตลอดชีพเอง Grin Tongue

Grin อีกหน่อยจะขอสมัครเข้าสมาคมมั่ง แบบมีแววน่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2005, 06:08:29 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #143 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 09:13:02 PM »

ปืนเก่าครับผู้การ ผมใช้มา 18 ปีได้แล้วเป็นกระบอกแรกที่ซื้อเอง ที่จริงแล้วระบบไกมันก็ลื่นแล้วเพราะยิงมาเยอะ ผมตั้งใจจะทำสีเพราะสีเดิมจากโรงงานโดนลอกทิ้งไป 10 กว่าปีแล้ว เพราะผมให้ช่างทำเป็นแบบ matt black แต่มันก็เริ่มจะกระดำกระด้างแล้ว ก็ได้เวลาทำใหม่และจะทำเอง ตอนจะทำก็ต้องถอดออกมาเป็นชิ้นๆอยู่แล้ว ก็เลยทำ tune up ซะเลย ปืนกระบอกนี้ยิงเยอะครับแต่จำไม่ได้ว่ากี่นัด
เตาอบที่ผมใช้ ผมใช้ใบเล็ก ยกออกไปในโรงรถ แล้วค่อยอบแต่ก็ไม่มีกลิ่นจริงๆ อาจจะเป็นได้ที่เตาอบอาหารไว้ก่อนแล้ว ตอนอบผมได้แต่กลิ่นอาหาร เตาใบใหญ่ในครัวไม่กล้าใช้หรอกครับ ผมกลัวตายยยย คร้าบเพราะถ้ามีกลิ่นขึ้นมาตายจริงๆเพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึง 3 เดือน ถ้าต้องไปซื้อใหม่ล่ะก้อ........ Grin

ตามเวลาก็สมควรเป็นอย่างยิ่งแล้วครับ Wink

ทำเป็นหัวเราะ เฮียเป็นนายกสมาคมแต่ทำเป็นเงียบ ผู้การสกายเป็นอดีตนายก  Grin Grin ผมแค่เป็นสมาชิกตลอดชีพเอง Grin Tongue

อ้าว..อ้าว..ใครว่าผมแค่ที่ปรึกษา...เมียเราไม่กล้วให้มันรู้ไปซิ Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #144 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 09:18:12 PM »

ชุดของผมมีคอนโทรล เป็นเท้าเหยียบ เหมือนแป้นคันเร่งรถยนต์ครับ
จะเร่งเร็วหรือผ่อนช้าก็ได้ 

เครื่องมือช่างทำจิวเวลรี่ Grin Grin Grin Grin ใช้ถนัดครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #145 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 09:36:26 PM »

Grin เมื่อกี้ลองใช้ของเล่นใหม่แล้วครับ ลองลับมีดครับ กริ๊บครับกริ๊บ ทดสอบแล้วเพียงพอต่อการใช้งานครับ Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #146 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 11:43:41 PM »

จะเร่งเร็วหรือผ่อนช้าก็ได้ 

เครื่องมือช่างทำจิวเวลรี่ Grin Grin Grin Grin ใช้ถนัดครับ

น่าจะใช่  เคยเดินหาซื้อหัวที่ใช้แถวคลองถม  เขาส่ายหน้าบอกต้องเดินเข้าร้านอุปกรณ์ช่างทอง ตกใจ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #147 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 11:44:53 PM »

Grin เมื่อกี้ลองใช้ของเล่นใหม่แล้วครับ ลองลับมีดครับ กริ๊บครับกริ๊บ ทดสอบแล้วเพียงพอต่อการใช้งานครับ Grin

NaiMai ช่วยถ่ายหัวแบบต่าง ๆ ที่ติดมาในชุดให้ดูหน่อยสิครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #148 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 11:50:30 PM »

หัวเครื่องอย่างเครื่องช่างทองใช้เจาะง่ายกว่า แกนของหัวเจาะเล็กแค่ไหน ก็ใช้ได้

เครื่องฝรั่งต้องมี adaptor หัวทำงานไม่ละเอียดเท่า เจาะรู เล็กๆไม่ได้ เพระหัวเจาะ แบบเข็มไม่มีให้ใช้

ถ้าใช้งานขัด เจีย พอกัน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #149 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 11:56:04 PM »

รบกวนถามพี่แก้ว (อนุญาติเรียกตามเขาครับ)

ว่าจะรื้อ CZ หลายรอบแล้วครับ แต่ติดที่สลักเป็นสปริงม้วน  หากจะหาซื้อเปลี่ยนใหม่พอหาได้ที่ไหนครับพี่

แนะนำด้วยครับ
ตรงไหนครับ ปืนผมเป็นหมุดแกนเหล็กตัน หรือว่ารุ่นใหม่ๆเป็น roll pin ครับ ถ้าจะถอดปืน CZ 75 ระวังตรงปุ่มตัว เซฟตี้ นะครับจะมีสปริงตัวเล็กๆดันเหล็กรูปลูกศร อยู่ถ้าไม่ระวังเด้งออกมาหายได้ ผมโดนมาแล้วเมื่อตอนหัดถอดครั้งแรก โชคดีที่หาเจอ แต่กว่าจะเจอหน้ามืดเลย ต้องใช้แม่เหล็กไล่ดูดตามพื้นพรมที่บ้าน  Angry Grin

ใช่ครับพี่รุ่นใหม่ๆ เป็นแบบ roll pin หากถอดออกมาไม่รู้ว่าต้องตอกเบ่งสปริงก่อนหรือเปล่าครับ

กลัวประกอบแล้วยิงๆ อยู่หลุดออกล่ะเดี๋ยวบรรลัยเลย
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 15
  พิมพ์