เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 02:19:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ75 Tune up  (อ่าน 38200 ครั้ง)
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #165 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2005, 05:21:57 PM »

ผมเอา cz 97 ไปเปลี่ยน 0 หลังมาแล้วมันบังนกกลมๆ ทำให้ง้างนกลำบาก
อยากได้นกแบบหงอนยาวจังเลยครับ แลกกันไม๊  Grin Grin Grin

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #166 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2005, 09:46:33 PM »

ผมเคยให้นายสนามบางบัวทองแต่งไกอาร์มสกอ
แกใช้เครื่องแบบเนี้ย ใช้หัวเจียทรงกรวยแหลมๆจิ้มลงไปในเนื้อโฟมแข็งธรรมดาแล้วเอามาขัดชิ้นงาน เงาเป็นกระจกเลยครับ ตอนนี้เลยคิดจะหามาใช้บ้างดีกว่านั่งฝนเองเยอะ

Grin เดี๋ยวลอง Grin

นายใหม่ซื้อเครื่องนี้มาจากร้านไหนครับ ในกรุงเทพฯจะมีสาขาไหมเนี้ย เครื่องยี่ห้ออะไรครับ พอจะหากล้องถ่ายรูปมาถ่ายแล้วโพสให้ดูอีกทีได้ไหมครับ ราคาไม่แพงด้วยซิ เผื่อจะหามาเล่นบ้าง Grin

Grin ซื้อจากร้านอุปกรณ์แถวบ้านครับ Grin

อ๋อ...เป็นชุดขัดที่นายใหม่ซื้อน่ะครับ ยังไงก็ขอบคุณครับ

เอ้านายใหม่....รับเป็นเอเย่นต์ให้พรรคพวกหน่อยครับ

Grin กรุงเทพฯ ลองเดินดูแถวสะพานเหล็กหรือบ้านหม้อดูสิครับพี่ต้อย ผมว่าน่าจะถูกกว่าให้ผมซื้อให้อีกนะครับ Grin

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #167 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2005, 10:03:33 PM »

ปืนเก่าครับผู้การ ผมใช้มา 18 ปีได้แล้วเป็นกระบอกแรกที่ซื้อเอง ที่จริงแล้วระบบไกมันก็ลื่นแล้วเพราะยิงมาเยอะ ผมตั้งใจจะทำสีเพราะสีเดิมจากโรงงานโดนลอกทิ้งไป 10 กว่าปีแล้ว เพราะผมให้ช่างทำเป็นแบบ matt black แต่มันก็เริ่มจะกระดำกระด้างแล้ว ก็ได้เวลาทำใหม่และจะทำเอง ตอนจะทำก็ต้องถอดออกมาเป็นชิ้นๆอยู่แล้ว ก็เลยทำ tune up ซะเลย ปืนกระบอกนี้ยิงเยอะครับแต่จำไม่ได้ว่ากี่นัด
เตาอบที่ผมใช้ ผมใช้ใบเล็ก ยกออกไปในโรงรถ แล้วค่อยอบแต่ก็ไม่มีกลิ่นจริงๆ อาจจะเป็นได้ที่เตาอบอาหารไว้ก่อนแล้ว ตอนอบผมได้แต่กลิ่นอาหาร เตาใบใหญ่ในครัวไม่กล้าใช้หรอกครับ ผมกลัวตายยยย คร้าบเพราะถ้ามีกลิ่นขึ้นมาตายจริงๆเพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึง 3 เดือน ถ้าต้องไปซื้อใหม่ล่ะก้อ........ Grin

ตามเวลาก็สมควรเป็นอย่างยิ่งแล้วครับ Wink
เรื่องเตาอบ...ว่าแล้วเชียวต้องมีเทคนิค Grin Grin สมชื่อสมาคมริชาร์ด เกียร์(มัวร์)ของเราจริงๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน อย่าลืมอ่านเมล์นะครับ Wink

Grin Grin Grin Grin Grin
ทำเป็นหัวเราะ เฮียเป็นนายกสมาคมแต่ทำเป็นเงียบ ผู้การสกายเป็นอดีตนายก  Grin Grin ผมแค่เป็นสมาชิกตลอดชีพเอง Grin Tongue

อ้าว..อ้าว..ใครว่าผมแค่ที่ปรึกษา...เมียเราไม่กล้วให้มันรู้ไปซิ Grin Grin

แสดงตัวกันครบเลย......น่าภูมิใจแทนแม่บ้านจริงๆ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #168 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 09:35:59 AM »

เหตุผลที่ผมจะเปลี่ยนนกก็เพราะว่า เวลาพกดึงปืนออกหงอนนกมันติดเสื้อ  ทาง CZ ส่งนกตัวใหม่มาให้แล้ว แต่ใช้กับปืนผมไม่ได้ เพราะปืนผมติดศูนย์ Bomar ใบศูนย์ยื่นลงไปข้างล่าง เวลานกตัวใหม่สับลงจะติดใบศูนย์  ผมโทรไปคุยกับช่างที่ CZ เค้าบอกว่าให้ส่งกลับไปเปลี่ยนเอา นกตัวที่สั้นกว่า เพิ่งส่งไปคืนคงปลายอาทิตย์หน้ากว่าจะได้  นกแบบที่มีหงอนรุ่นเก่าทาง CZ ไม่ทำอะไหล่ขายแล้ว หาซื้อไม่ได้แล้ว  Wink
ขออนุณาตบอกท่านที่จะลองขัดเองว่า อย่าใช้หัวหินขัดเป็นอันขาดไม่งั้น เสียอะไหล่แน่ๆ ให้ใช้หัวที่เป็นคล้ายผ้า ( ดูจะคล้ายๆนุ่นอัดจนแข็งขึ้นมากกว่าผ้า) ชิ้นส่วนบางชิ้นถ้ามีปากกา ( Vise) จับจะง่ายและเร็วกว่า แต่ต้องใช้อะไรลองก่อนขันปากกาจับเข้าจะได้ไม่เป็นรอย  Wink อีกอย่างคือตอนขัดมันจะร้อน
ผู้การครับ มงเมีย น่ะผมไม่กลัวหรอก แค่เกรงจายเป็นอย่างสูงแค่นั้นเอง Grin เช็คเมล์ด้วยเด้อ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 10:26:30 AM »

ตัวสไลด์พ่นสีดำด้านและอบเรียบร้อยแล้ว

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #170 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 10:27:40 AM »

.

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #171 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 10:49:43 AM »

อืมมม....สวยจริงๆด้วย

สำหรับนายใหม่...ขอบคุณครับจะลองหาดู
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #172 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 10:52:17 AM »

งามจริงๆครับพี่ยูเอสพี ขอบคุณครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
kat
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #173 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 12:39:26 PM »

ผมเคยให้นายสนามบางบัวทองแต่งไกอาร์มสกอ
แกใช้เครื่องแบบเนี้ย ใช้หัวเจียทรงกรวยแหลมๆจิ้มลงไปในเนื้อโฟมแข็งธรรมดาแล้วเอามาขัดชิ้นงาน เงาเป็นกระจกเลยครับ ตอนนี้เลยคิดจะหามาใช้บ้างดีกว่านั่งฝนเองเยอะ
ไม่ใช้โฟมแข็งครับ เป็นยาขัดเงาโลหะ ไว้ขัดเงาแสตน์เลส อลูมิเนียม(เหล็กก็ได้)มีแบบขัดหยาบกับละเอียด(ให้เงาที่สุด)หาซื้อได้ตามร้านอุปกรณ์ช่างก้อนไม่กี่บาท

เอาชนะ อุปสรรคทั้งปวง ด้วยความอุตสาหะ
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #174 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 03:02:17 PM »

ไม่ใช้โฟมแข็งครับ เป็นยาขัดเงาโลหะ ไว้ขัดเงาแสตน์เลส อลูมิเนียม(เหล็กก็ได้)มีแบบขัดหยาบกับละเอียด(ให้เงาที่สุด)หาซื้อได้ตามร้านอุปกรณ์ช่างก้อนไม่กี่บาท
ผมเข้าใจผิดจริงด้วยครับ
เมื่อวานลองเอาโฟมมาจิ้มดูแล้วจึงรู้ว่าไม่ใช่
ต้องขอโทษเพื่อนๆที่ให้ข้อมูลผิดพลาด หัวเราะร่าน้ำตาริน

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #175 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 04:21:50 PM »

ตัวสไลด์พ่นสีดำด้านและอบเรียบร้อยแล้ว

ทำเสร็จแล้วเขียวสวยถูกใจมากเลย  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #176 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 05:15:32 PM »

ทำเสร็จแล้วเขียวสวยถูกใจมากเลย  Grin Grin Grin

สวยดีครับ.... Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #177 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 07:42:51 PM »

Cheesy งามมากเลยครับ ทั้งสไลด์และโครง มือเนี๊ยบจริงๆ และที่สำคัญเมดอิน เชคโกสโลวะเกียเนี่ยสิ มันหาไม่ได้อีกแล้ว เพราะประเทศนี้แยกเป็นสองประเทศคือสาธารณรัฐเช็ค กับ สโลวัค แล้ว ซีแซดของผมยังสาธารณรัฐเช็คเลย Cool

หลังจากกระบอกนี้แล้วมีแผนจะTUNE UP กระบอกไหนอีกหล่ะครับ นายช่างใหญ่ Cheesy

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #178 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 08:04:29 PM »

ทำเสร็จแล้วสวยมากครับ             

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
vayuphat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #179 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 09:18:14 PM »

พี่ใหม่ช่างเขาชื่อ พี่ชัยครับแล้วก็โฟมที่พี่บอกเนี่ยหมายถึง "ไขปลาวาฬ "หรือเปล่าครับ ไข ตัวนี้เอาไว้ปัดเงาครับ
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15
  พิมพ์