เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 09:27:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกปรายปืนสั้นกับอสรพิษ(เทียม) โดย J(Bin389)  (อ่าน 26635 ครั้ง)
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 10:00:48 AM »

ขอบคุณมากครับพี่ ไหว้ 

สงสัยมาซะนาน  ถ้าหลักการเป็นอย่างที่พี่ธำรงว่า  คือ  แตกตัวหลังพ้นปากลำกล้อง  ก็หมดห่วงครับ

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
Chaokunn 30
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 03:18:46 PM »

พรุนดีจังครับ ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ ไหว้

อย่า อยู่ อย่าง อยาก...
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 09:43:58 PM »

ต้องขอขอบพระคุณท่านพี่คนคุมสนามยิงปืนที่รักของผมที่ท่านอนุญาตให้ทำเรื่องไร้สาระนี้ในสนามรวมทั้งไว้อาลัยแด่ปูอัดและปลาทอดทั้งสามชิ้น Cry Cry

Grin Grin Cheesy Wink  ไม่ไร้สาระหรอกครับ  มีประโยชน์เสียด้วย  เป็นเรื่องที่ผมอยากรู้พอดี  ต้องขอบพระคุณมาก ที่กรุณาเสียสละกระสุนมาทดสอบให้ชมกัน

ผมเคยยิงลูกปรายCCI แล้วขัดลำตลอด ทั้งขนาด 9มม และ .45
เลยต้องใช้ขนาด .38 ลูกโม่ เท่านั้น
 Smiley

ผมเคยเอาลูกปราย 9 มม.  ติดไว้ในแม็กครับ  ติดไว้นานมาก ไม่ได้ใช้  วันนึง เกิดลืมเอาออกขึ้นมา  หยิบแม็กนั้นไปยิงด้วย  ผลสรุปคือ  ลูกปรายมันออกไปด้วย  โดยยิงลูกอื่นต่อได้อีกจนหมดแม็ก  ไม่ติดขัดครับ  เลยมารู้ทีหลังตอนเก็บปลอก ว่าลูกปรายไปซะแล้ว

ขอถามต่ออีกนิดครับ  ว่า  ลูกปราย .38  เอาไปใส่ .357  ยิงได้เหมือนลูกจริงมั๊ยครับ   เพราะลูกมันเล็กๆ กลัวไปสะดุดระหว่างช่องว่าของหน้าโม่กับลำกล้อง

ผมไม่กล้าใช้ลูกปรายปืนสั้นยิงงูพิษ    ส่วนมากใช้ลูกเป้าบินยิงแทน   ชั่วร์กว่า

ลูกเป้าบินมันเป็นยังไงครับพี่ป้อมทอง   ใช้กับปืนลูกซองใช่ไหมครับ

ลูกเป้าบิน   คือกระสุนลูกซองขนาด  ๑๒    เบอร์  ๗   มีกระสุนลูกปรายอยู่  ๒๔   กรัม

ซึ่งมีกระสุนลูกปรายบรรจุอยู่หลายร้อยนัด   ถ้ายิงในระยะไม่เกินสิบห้าเมตร   งูทุกประเภททนไม่ได้หรอกครับ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
-tui-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 08:26:53 AM »

ทดสอบเสร็จคงหิวพอดี  Grin
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 03:23:21 PM »

ลูกเป้าบิน   คือกระสุนลูกซองขนาด  ๑๒    เบอร์  ๗   มีกระสุนลูกปรายอยู่  ๒๔   กรัม

ซึ่งมีกระสุนลูกปรายบรรจุอยู่หลายร้อยนัด   ถ้ายิงในระยะไม่เกินสิบห้าเมตร   งูทุกประเภททนไม่ได้หรอกครับ

ขอบคุณพี่ป้อมทองมากครับ  ได้ร้องอ๋อ....ซะที

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 04:55:40 PM »

เลือกยิงที่หัวอย่ายิงจนเละ
ถลกหนังผัดเผ็ดครับ Grin Grin Grin แซบ
    ด้วยความเคารพครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2008, 10:49:07 AM »

ผมไม่ถูกโรคกับงูเลย ต้องหาไว้บ้างแล้ว  Cheesy

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
GotSig
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 10:31:57 PM »

ทดสอบได้สุดยอดเลยครับ
กระสุนแบบนี้เหมาะกับคนชายเมืองกรุงอย่างผมครับแต่หาไม่ได้สักที หน้าน้ำทีไรไม่กล้าออกหลังบ้านเลยครับ
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2008, 07:44:42 PM »

otop

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
kopchai
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 09:03:20 PM »

แฮะๆ พี่ผมว่าซื้อมะนาวสัก 2-3โล วางไว้รอบๆบ้านก็ช่วยได้ครับ
จะได้ละเว้นชีวิต Grin
Ake-อุตรดิตถ์
One Shoot One Life
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 12

Live to Ride , Ride to Live

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 10:24:09 PM »

ฮิ ๆ เป้าที่เป็นขนมแล้วหิวขึ้นมาเลยล่ะครับ...
จานบิน รักในหลวง
-- รักสงบ --
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 06:32:14 PM »

Grinดีครับได้ความรู้เพิ่มแต่อยากให้พี่ช่วยทดลองกับก้อนดินน้ำมันให้ดูหน่อยครับ  ผมว่าน่าจะเห็นบาดแผลชัดขึ้นนะครับ::002::

๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑
mesleeping
Full Member

คะแนน 11

ความตายเบาบางยิ่งกว่าขนนก

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 11:17:31 PM »

ไม่มี รูปงูที่ โดน ยิง มา ให้ ดู บ้าง รึ คริคริ

++++++++++Tapee shooting club++++++++++
wanchalerm sutthanon
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2008, 11:11:47 AM »

อสรพิษในครัวเรือนโดยแท้ อร่อยด้วย คิก คิก
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2008, 04:02:17 PM »

ขอบคุณครับที่มีการทดสอบมาให้ชมครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์