เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:26:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อเมริกางดส่งปลอก  (อ่าน 4145 ครั้ง)
J
Sr. Member

คะแนน 185

« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 11:42:27 AM »

ได้ยินข่าวว่าอเมริกางดส่งปลอกกระสุนให้เราเป็นสาเหตุให้ขาดกระสุนซ้อมจริงไหมครับ บางข่าวบอกเราต้องใช้ปลอกไต้หวันจริงเท็จประการใด Huh
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 11:44:12 AM »

เพิ่งทราบจาก จขกท.ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 11:47:29 AM »

ที่จริงควรที่จะมีจากแหล่งอื่นด้วย   จะได้ไม่ต้องง้อหรือคอยแต่ของจากทางอเมริกาอย่างเดียว...
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 11:47:35 AM »

ปรกติ เราไม่ได้สั่งปลอกกระสุน จากอเมริกาอยุ่ แล้วครับ กระสุนแพงน่าจะมาจากเหตุผลอื่นครับ
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 11:48:26 AM »

ตกใจหมด นึกว่าปลอก.... Grin
  กระสุนซ้อม ขาดเป็นช่วงๆอยู่แล้ว แต่ช่วงนี้อาจจะขาดอีก เพราะหลายๆสำนัก เอาไปทำตะกุด ตกใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2007, 11:54:28 AM โดย Been » บันทึกการเข้า
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 11:58:22 AM »

ได้ยินข่าวว่าอเมริกางดส่งปลอกกระสุนให้เราเป็นสาเหตุให้ขาดกระสุนซ้อมจริงไหมครับ บางข่าวบอกเราต้องใช้ปลอกไต้หวันจริงเท็จประการใด Huh
สงสัยน่าจะใช่นะครับ..................
แต่ผมไม่มีแหล่งข่าวยืนยันอีกตามเคย มีแต่เขาเล่าว่าเหมือนคุณรู้มานั่นแหละ
แต่ที่แน่ๆ มีคนเล่าให้ฟังว่า ช่วงนี้ ปลอกกระสุนที่จะนำมารีโหลด ทำลูกซ้อม หายากมากเลยเนื่องจาก
1.อัตราปลอกกระสุนที่ใช้หมุนเวียนในตลาดปืนกีฬา ตามสนามยิงปืนเป็นลูกซ้อม มันหายไปจากตลาดเพราะเหตุว่า มีพ่อค้าทองเหลือง มากว้านซื้อไป หลอมปลอก ทำเป็น พระพุทธรูป บ้างละ  เอาไปทำ แผ่นทองเหลือง บ้างละ ด้วยเหตุว่า เป็นทองเหลืองจากต่างประเทศ คุณภาพดี
จึงทำให้อัตราปลอกกระสุนที่หมุนเวียนในตลาด มันขาดหายไปครับ ....ไม่มีมาทำลูกซ้อม   ...รู้แค่นี้แหละ
ส่วนเรื่องฝรั่งจะส่งไม่ส่ง ไม่แน่ใจ  แต่รู้ว่าปลอกยี่ห้อ พีเอ็มซี  ที่นิยมเอามาทำลูกซ้อม มันมาจาก เกาหลีใต้ นี่นา
แต่ ปลอกลูกซ้อม วินฯ  เรฯ   ก็เคยเห็นเหมือนกัน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 11:58:52 AM »

... ถ้าข่าวนี้เป็นความจริง. เหมือนเป็นการบอกให้ทราบว่า.
    มันพอใจ จะขายที่เป็นกระสุนสำเร็จแล้ว เท่านั้น.
    หรือเพื่อ จะเจรจา ให้ได้ประโยชน์ทางการค้า ตกแก่เขามากขึ้น.

ปลอกกระสุน จาก ยุโรปกลาง  หรือแม้แต่ทางเอเซีย..  ฟิลิปปินส์ .
    ไม่น่ามีเงื่อนไข แบบนี้.. ถือว่าจะโชคดี ครับ.  Smiley

iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 12:08:59 PM »

ผมได้ข่าวแค่ว่าลูก Win 9mm กำลังจะขาดตลาด เพราะของไม่มีส่งเข้ามาแล้ว ราคากำลังจะปรับขึ้นอีกเพราะไม่มีของ  ท่านใดมีอย่าพึ่งไปยิงหมดนะครับ เก็บไว้บ้าง

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 12:20:06 PM »

ช่วง 2-3 ปีที่ผ่านมานี้............

ผมไม่เห็นผู้ผลิตกระสุนปืนบ้านเรา ทั้ง บูลเล็ต ไทยอาร์มและ รอยัล ใช้ปลอกกระสุนยี่ห้อของอเมริกามาผลิตกระสุนนะครับ.............แต่ก่อนเห็นในกระสุนหัวรู ขนาด .45 และ 9 มม. เป็นปลอกกระสุนของ R-P เรมิงตัน และ W-W วินเชสเตอร์...........

เท่าที่ทราบ ผู้ผลิตบ้านเราใช้ปลอกกระสุนของ S&B จาก เชคฯ........  AP จาก อาร์มสกอร์........... P M C จาก เกาหลี  .... C B C จากบราซิล เสียเป็นส่วนใหญ่...........และมีการสั่งทำปลอกในแบรนด์ของตัวเองด้วย จาก อาร์มสกอร์ จาก PMC ...........

ช่วงนี้ผมไม่เห็นมีปลอกของอเมริกาเลยนะครับ.........เว้นแต่ปลอกที่ผู้ผลิตนำไปรีโหลดใหม่ ซึ่งส่วนใหญ่เห็นของ Win
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2007, 12:32:16 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 12:58:09 PM »

ผมเพิ่งคุยกับน้องที่เขาเก็บกวาดปลอกกระสุนเมื่ออาทิตย์ก่อน
เขาบอกว่า เดี๋ยวนี้เขาไม่ขายปลอกกระสุนที่จะเอาไป reload แล้ว เพราะให้ราคาถูก
เขาเลยขายให้คนอื่นที่จะเอาไปหลอมทำพระและ ฯลฯ แทนครับ
อันนี้ยิ่งไม่นับเรื่อง ตะกรุดปลอกกระสุนนะครับ ยิ่งทำให้ปลอกขาดไปทุกสนามแล้ว Grin

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 02:59:36 PM »

ผมทราบแต่หัวกระสุนในอเมริกาบางรุ่นเริ่มขาดตลาด เพราะราคาน้ำมันแพงขึ้น
โรงงานกำลังจะปรับราคาหัวกระสุน  ร้านก็สั่งของไม่ได้  Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 03:05:33 PM »

ผมทราบแต่หัวกระสุนในอเมริกาบางรุ่นเริ่มขาดตลาด เพราะราคาน้ำมันแพงขึ้น
โรงงานกำลังจะปรับราคาหัวกระสุน ร้านก็สั่งของไม่ได้ Grin

แล้วหลอมเองไม่ได้หรือครับ พี่บุญ

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 03:11:20 PM »

หัว.223ต้องใช้ทองแดงครับหล่อเองไม่เป็น ส่วนหัวกระสุนปืนสั้น
ซื้อที่ร้านสบายใจกว่าไม่ต้องมาเสียเวลาหลอม ไม่คุ้มกับสุขภาพที่เสียไป Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
anpangman
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

มีแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 03:12:41 PM »

สงสัยจะเอาไปทำตะกรุดซะเยอะครับ ปลอกเลยขาดตลาดครับ เห่อๆ...

CoRoNa Club #00
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 03:15:51 PM »

ราคาตะกั่วก็แพงขึ้น                                                                     

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์