เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:31:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อเมริกางดส่งปลอก  (อ่าน 4136 ครั้ง)
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 09:12:44 PM »

ปลอกกระสุนมีเยอะครับที่โรงงานขาดตอนนี้คือไพร์เมอร์เลยทำให้กระสุนมีๆๆขาดๆๆ................... Grin

[URL=h
chet1984
Newbie
*

คะแนน 0

SWAT

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 12:36:53 AM »

ผมว่า นะครับ เป็นเพราะวัด ที่ปุทมธานีแหละครับทำให้กระสุนขาดตลาด เพราะเอาปลอกไปทำตะกุด หมดเลยครับ อิอิ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
tra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

เป๊กแรก.....มันยากที่จะยอมรับ....

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 08:06:14 AM »

ปลอก.....reload.....ขาดก็ดี.....จะได้ลูก......new case.....บ่อยๆ.....รู้สึกว่า......ถูกโรงงานทำกระสุนขาย.....เอาเปรียบ.....เพราะว่าลูกปลอกใหม่......กับปลอกเก่า......ขายราคาเท่ากันเลย......ซื้อลุกปลอกใหม่ทุกครั้ง.......ไม่ดีหรือ......ถ้าไม่เป็นการ.......เอาเปรียบกันเกินไป......ลูกปลอกเก่า.......ก็ลดราคาซัก....30-50......บาทต่อกล่อง......ก็น่าจะดี......แต่คงไม่มีโรงงานไหนทำ......ก็มันผลประโยชน์ทั้งนั้นอ่ะ.....

Metallica Enter Sandman
http://fr.youtube.com/watch?v=1QP-SIW6iKY
กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง
http://fr.youtube.com/watch?v=B0cxpbvDWq8
วิท'ลัยหลายใจ
http://fr.youtube.com/watch?v=oxGPz0tTQeI
ไม่ใช่แฟน...ทำแทนไม่ได้
http://fr.youtube.com/watch?v=Wb8h1nRzm2E
Egle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 10:46:33 AM »

ไปทำตะกรุด เยอะ ครับ เพราะเพื่อนก็ขอกันเยอะ
แถมยังมีคนไปกวาดซื้อตาม สนามอีก ปลอกละ 2 บาท
ถ้ามีปลอกเก่า 50 ปลอก นำไปขอแลกท่านได้ 1 ปลอก  กำลังจะเข้าไปขออยู่เหมือนกัน ผมว่าอันเล็ก ขนาด .22 ก็สวยดี
 ตอนรับ ถ้าต้องการ ขอลองท่านจะลอง ให้ ( ฟัน )
 ทหาร , ตร. จนท.จะจัดคิวแยก แยกต่างหาก ไม่รวมกับประชาชนทั่วไป      รับไปแล้ว ห้ามจำหน่าย และมีข้อห้ามอีก 3-4 ข้อ เช่น ห้ามแขวนใว้ต่ำกว่าเอว , ห้ามใส่ ขณะทำกิจกรรม ...กับหญิง (ชาย)

เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 08:06:11 PM »

งดส่งเฉพาะปลอกกระสุนทหารครับ   เพราะผลิตเองไม่ทันใช้
ทีมยิงปืนของผม  ต้องเปลี่ยนมาใช้ปลอก.223 ของฟิลิปปินส์  ส่วนปลอก.308 ใช้ของเรมิงตันแบบปลอกพาณิชย์   ปลอกกระสุนทหาร  ไม่มีผู้ผลิตรายใดมีของส่งให้
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 09:42:20 PM »

งดส่งเฉพาะปลอกกระสุนทหารครับ เพราะผลิตเองไม่ทันใช้
ทีมยิงปืนของผม ต้องเปลี่ยนมาใช้ปลอก.223 ของฟิลิปปินส์ ส่วนปลอก.308 ใช้ของเรมิงตันแบบปลอกพาณิชย์ ปลอกกระสุนทหาร ไม่มีผู้ผลิตรายใดมีของส่งให้
อเมริกาใช้เยอะมากหรือครับท่านผู้การ

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 09:47:00 PM »

อเมริกาใช้เยอะมากหรือครับท่านผู้การ

ก็หาเรื่องเขาไปทั่วโลก   เที่ยวนี้คงเตรียมบุกอิหร่าน
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 10:07:48 PM »

ก็หาเรื่องเขาไปทั่วโลก เที่ยวนี้คงเตรียมบุกอิหร่าน
อ้างถึง
ก็ดีเหมือนกันนะครับจะได้เปลี่ยนข่าวบ้าง ... สหรัฐบุกอิหร่าน
ทุกวันนี้ เห็นมีแต่โจรก่อการร้ายฆ่าตำรวจทหารและผู้บริสุทธิ์ทางภาคใต้ ... รู้สึกเซ็งๆ
ไม่ทราบว่าท่าน พล.อ.พัลลภ  ปิ่นมณี เข้าไปควบคุมบัญชาการหรือยัง ... น่าจะสนุกขึ้นไม่แพ้สหรัฐกับอิหร่านนะครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 10:11:09 PM »

ก็หาเรื่องเขาไปทั่วโลก เที่ยวนี้คงเตรียมบุกอิหร่าน

จะเอากันจริงหรือครับ

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์