เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:22:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับการฟิตติ้งลำกล้องปืน 1911  (อ่าน 3761 ครั้ง)
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 09:52:05 PM »

ขอถามเพื่อนๆหน่อยครับ คือถ้าผมจะหาซื้อลำกล้องมือสองมาใส่ปืน 1911 ยี่ห้ออาร์มสกอ แทนของที่ติดปืนมา ผมต้องดูรายละเอียดเกี่ยวกับความกว้างยาวสูงตำตรงจุดใดบ้างครับ คือลำกล้องเดิมถึงแม้ว่าสภาพเกลียวจะเป็นคลื่น และสันเกลียวแตกไม่คมแล้ว แต่ช่างเขาฟิตติ้งเอาไว้ดีมาก กลุ่ม 25 ม. เป็นกระจุกดี มีแตกกลุ่มออกมาบ้าง แต่ไม่ห่างนัก โตกว่าวงดำ nra เล็กน้อย  ผมจึงมีความคิดที่จะหาลำกล้องมือสองเพื่อทดสอบดูว่าเกลียวมีผลต่อความแม่นของปืนมากน้อยแค่ไหน เพื่อนๆมีความเห็นยังไงแนะนำด้วยครับ อยากลอง :-*
อ้อแล้วราคาลำกล้องมือสองควรจะประมาณเท่าใดครับ Huh

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2004, 07:41:57 AM »

อ่านที่บอกว่ากลุ่มกระสุนของเดิม ดีขนาดนั้น ผมเชื่อว่าถ้าเปลี่ยนลำกล้องเป็นของโคลท์  น่าจะสู้ของเดิมไม่ได้   ยกเว้นใส่ลำกล้องคาร์ท ราคาประมาณหมื่นสอง   กับแต่งชิ้นส่วนอื่น ๆ อีกสักสองหมื่น ก็จะได้กลุ่มกระสุนดีขึ้นจนพอจะเห็นความแตกต่างได้
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2004, 09:21:11 AM »

กลุ่ม 25 ม. เป็นกระจุกดี มีแตกกลุ่มออกมาบ้าง แต่ไม่ห่างนัก โตกว่าวงดำ nra เล็กน้อย  ผมจึงมีความคิดที่จะหาลำกล้องมือสองเพื่อทดสอบดูว่าเกลียวมีผลต่อความแม่นของปืนมากน้อยแค่ไหน เพื่อนๆมีความเห็นยังไงแนะนำด้วยครับ อยากลอง :-*

Shocked  มีความเห็นว่าไม่ต้องทำอะไรครับ เยี่ยมมากอยู่แล้ว

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2004, 10:52:19 AM »

คือลำกล้องเดิมถึงแม้ว่าสภาพเกลียวจะเป็นคลื่น และสันเกลียวแตกไม่คมแล้ว

เป็นเพราะคราบตะกั่วหรือเปล่าครับ ลองล้างดี ๆ แล้วส่องอีกที เพราะถ้าเกลียวเป็นอย่างที่ว่า ไม่น่าจะยิงได้กลุ่มครับ

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2004, 03:02:37 PM »

คือลำกล้องเดิมถึงแม้ว่าสภาพเกลียวจะเป็นคลื่น และสันเกลียวแตกไม่คมแล้ว

เป็นเพราะคราบตะกั่วหรือเปล่าครับ ลองล้างดี ๆ แล้วส่องอีกที เพราะถ้าเกลียวเป็นอย่างที่ว่า ไม่น่าจะยิงได้กลุ่มครับ

คือว่า ลำกล้องเกลียวมันห่วยอย่างนั้นจริงๆครับ ล้างแล้งส่องหลายครั้งแล้ว เห็นชัดๆ ว่าไม่เรียบ ไม่คมใดๆทั้งสิ้น ส่องเข้าไป ด้านทั้งรู ตอนซื้อเพราะเห็นว่าถูกมาก และนึกว่าเป็นคราบจารบีในลำกล้อง และตั้งใจจะซื้อของใหม่มาเปลี่ยนด้วย ตอนล้างปืนจะเอาไปทดสอบ ตกใจเหมือนกัน แต่พอยิงแล้วผลงานใช้ได้ กระบอกนี้มันฟิตใช้ได้ เขย่าไม่ดัง มีของยาวๆใส่มาแล้วจากโรงงานทั้ง เซฟมือ เซฟ หลังอ่อน ค้างไสลด์ ซื้อมา ชุบฮาร์ดโครม เพราะยังไม่แน่ใจเนื้อเหล็ก ทั้งๆที่ชอบสีดำเหมือนกัน ใส่ไกด์รอดยาว รวมๆไม่เกิน 40000
ผมไปเดินดู ของโคลท์มือสองมาแล้ว เกลียวดีกว่ากันมากๆๆๆ เอาลำกล้องเก่าไปด้วย กะเทียบเอาให้ใหญ่กว่าของเรา จะได้แต่งได้ ร้านบอก7500 ผมว่ามันแพงไป เพื่อนๆว่าแพงไปหรือเปล่า มีลำกล้องอาร์มสกอด้วยแต่เป็นของใหม่ยังไม่มา ถูกกว่าแต่ลืมถามว่าเท่าไร Angry

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2004, 07:38:04 PM »

ลำกล้องใหม่ที่เป็นของซิ่ง เช่น วิลสัน, คาร์ท, ชูมานน์ หรือเอสทีไอ
ราคาราว ๆ 10000-12500 บ.ครับ   ส่วนลำใหม่ของโคล์ทหรือใหม่ของอาร์มสกอร์ ไม่เคยถามราคาครับ

saravut2496
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 08:07:35 PM »

ขอโทษครับแล้ว อาร์มสกอ ค่าตัวเท่าไรครับอยากทราบ
หน้า: [1]
  พิมพ์