เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:38:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับโครงอัลลอยด์  (อ่าน 27962 ครั้ง)
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2007, 05:25:18 PM »

ส่วนของผมเอาได้มาแบบนี้ครับ เจ้าของเดิมไปซื้อน้ำม้นซิงเกอร์ ที่ตลาดนัดมาทาทิ้งไว้ แล้วไม่ได้จับเลยประมาณ 1 ปีผลเป็นเช่นนี้ครับ ไม่ทราบทำสีได้ร้านไหนครับ ผมเอา S&W M 60 2 นิ้วไปแลกมา

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2007, 05:31:29 PM »

คุณthaiyaครับ....ผมอยากเห็นรอยชัดๆ ถ่ายให้ดูใกล้ๆได้มั๊ยครับ...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2007, 07:34:56 PM »

ดูไกลๆถ้าทางสาหัตมากเลยครับ  ไม่ทราบว่าเป็นเฉพาะสีเครือบหรือ ปล่าวครับ หรือว่าตัวดครงก็ผุด้วย
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2007, 07:52:44 PM »

นี่แหละครับ ลองๆ เอาเล็บแคะดูดิ....ผง  ผง  Grin Grin

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2007, 08:00:48 PM »

ปืนกระบอกนี้ เล่น โครงอัลลอยด์ และ 75D ตกฮวบเลย  Grin Grin

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
AUG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

GLOCK 19

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2007, 08:47:46 PM »

[b]ผมว่าอยู่ที่การบำรุงดูแลรักษา  [/b] Shocked Sad Angry[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2007, 09:58:27 PM โดย AUG » บันทึกการเข้า

ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น
ไพร่พลเลวนั้นไม่มี มีแต่แม่ทัพนายกองที่เลว
http://www.youtube.com/watch?v=_mWMsvRpH9k
hatori
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 10:58:35 AM »

ปืนกระบอกนี้ เล่น โครงอัลลอยด์ และ 75D ตกฮวบเลย Grin Grin

ผมว่าไม่นะ เพราะอาการที่เกิดๆจากการดูแลรักษาผิดวิธีหรือดูแลน้อยเกิดนไป ไม่ว่าจะเหล็ก อัลลอย หรือพลาสติก ถ้าขาดการดูแลรักษาที่เหมาะสม ก็เสียหายได้ทั้งนั้น ไม่ว่าจะยี่ห้ออะไรก็ตามเถอะ ปืนมันคือเครื่องจักรกลครับ ต้องการการดูแลรักษา จากผู้ใช้มันรักษาตัวมันเองไม่ได้ครับ ความเสียหายที่เห็นไม่เกี่ยวกับรุ่นหรือยี่ห้อของปืนอย่างแน่นอน ผมไม่อยากให้สมาชิกใหม่หลงประเด็นน่ะครับ   
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 11:46:40 AM »

ลูกซอง เบเนลี ยอดฮิตก็โครง อัลลอย ไม่เห็นบ่นกันเลยครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
phi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 08:22:31 PM »

นานาจิตตังครับ แล้วแต่คนชอบ(ผมก็มีกระบอกนึง) Grin
kaew28
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 08:39:30 PM »

อาการหนักกว่าของผมอีกครับ 92FS Vertec ของผม เป็นแต่สีด่างครับ ตอนนี้ก็เลยเก็บอย่างเดียวครับ ชะโลมน้ำมันเฉพาะชุดสไลด์ด้านบนครับ กลัวเป็นผงเหมือนกันครับ

ฟ้าจะครึ้ม ฝนจะพราว ................................................
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 08:46:48 PM »

เจ้าของเดิมบอกว่า เป็นเพราะรู้เท่าไม่ถึงการณ์ ไปซื้อของถูกตามตลาดนัดขวดละ 5 บาทมาใช้ ผมเห็นแล้วนั่งบ่นพี่แกตั้งนานปืนซื้อมาตั้ง 65,000บาท (ปี 2547) แต่มาประหยัดน้ำมันเสียได้ แต่ตอนนี้ผมเอามาดูแลแล้ว กะจะทำผิวใหม่แต่ยังไม่มีข้อมูลครับ  ช่วยแนะนำหน่อยนะครับสงสาร เจ้า CZ 75D มันจะได้หล่อๆเหมือนเดิมครับ ขอบคุณ

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 09:06:48 PM »

เจ้าของเดิมบอกว่า เป็นเพราะรู้เท่าไม่ถึงการณ์ ไปซื้อของถูกตามตลาดนัดขวดละ 5 บาทมาใช้ ผมเห็นแล้วนั่งบ่นพี่แกตั้งนานปืนซื้อมาตั้ง 65,000บาท (ปี 2547) แต่มาประหยัดน้ำมันเสียได้ แต่ตอนนี้ผมเอามาดูแลแล้ว กะจะทำผิวใหม่แต่ยังไม่มีข้อมูลครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับสงสาร เจ้า CZ 75D มันจะได้หล่อๆเหมือนเดิมครับ ขอบคุณ

ถ้าอัลลอยผุ ผม สัญนิษฐาน น้ำมันที่เอามาหยอดน่าจะมีฤทธิเป็นกรดครับ  อาจเป็นไปได้ว่า มีคนไปกว้านซื้อเอาน้ำมันเก่า ตามศูนย์ เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องหรือตามปั๊ม ที่ถ่ายเอาน้ำมัน ไว้ทั้ง น้ำมันสารพัดเกรด เช่น น้ำมันเครื่อง น้ำมันเบรค น้ำมันเกียร์ น้ำมันเฟืองท้าย รวมๆกัน และเอามาทำให้ใส เพื่อเอามาบรรจุ ขวดขายใหม่ราคาถูกๆ อย่าว่า แต่โครงอัลลอยเลยครับ ผมเคย เอาหยอด จานโซ่จักรยาน เสื้อหมอบ ที่ชุบทองไว้ ปรากฎว่า ลอกทั้งจานเลยครับ คิดดูเอาแล้วกันครับ โครงอัลลอยจะไปเหลืออ่ะไรครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 10:12:04 PM »

ส่วนของผมเอาได้มาแบบนี้ครับ เจ้าของเดิมไปซื้อน้ำม้นซิงเกอร์ ที่ตลาดนัดมาทาทิ้งไว้ แล้วไม่ได้จับเลยประมาณ 1 ปีผลเป็นเช่นนี้ครับ ไม่ทราบทำสีได้ร้านไหนครับ ผมเอา S&W M 60 2 นิ้วไปแลกมา

ไม่ใช่ความผิดของอัลลอยด์   Grin  อยู่ที่การดูแลมากกว่า   เคลือบน้ำมัน ( ราคาถูก ) ครั้งเดียวทิ้งไว้เป็นปี ...   Cool

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 11:45:00 PM »

ไม่ใช่ความผิดของอัลลอยด์ Grin อยู่ที่การดูแลมากกว่า เคลือบน้ำมัน ( ราคาถูก ) ครั้งเดียวทิ้งไว้เป็นปี ... Cool

ผมว่า งานนี้ที่ทำให้ปืนผุคือ น้ำมัน แน่ๆเลยครับ และผมเองคิดว่า น้ำมัน น่าจะเป็นน้ำมันปลอมด้วยครับ เพราะตาม ตลาดนัด ขายของราคาถูก มักมี ยาสระผม  ผงซักผ้า น้ำยาล้างจาน และน้ำมันจักร ปลอม มาขายเป้นประจำครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2007, 12:12:24 AM »

ผมว่าจำเลยไม่ใช่โครงอัลลอยนะครับ  อยู่ที่ผิวปืนมากกว่า

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์