เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 07:21:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยอันตรายจากสายโทรศัพท์ลึกลับ **ยังคงระบาดอยู่เรื่อยๆครับ***  (อ่าน 8465 ครั้ง)
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2007, 09:52:21 PM »

ครับ  วันนี้เวลา 11.33 น.  มีเบอร์โทรที่ไม่รู้จัก โทรมา  ผบ.ทบ. เป็นผู้รับ ครับ  ได้ความว่า  เป็นการแจ้งว่าได้รับรางวัล จากการจับสลาก สุ่มเบอร์โทรศัพท์ {ปกติผมไม่เคยใช้โทรศัพท์ในการร่วมกิจกรรมชิงรางวัลใดๆทั้งสิ้น }  เจ้าของเบอร์ เป็นผู้โชคดี ได้รับรางวัลที่ 2 เป็นรถยนต์กระบะตอนเดียว ยี่ห้อ VIGO  กระนั้น ทีเดียว  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
                     ท่านผบ. รีบส่งโทรศัพท์ มาให้ผมทันที    ได้ความตามนั้นจริง เป็นเสียงผู้หญิง โทรมาจากบริษัทเครื่องใช้ไฟฟ้าและอิเล็กทรอนิคยี่ห้อนึง  มีที่อยู่คือ บริษัท …………..ที่อยู่112/76 ถ. ศรีนครินทร์  เขต พัฒนาการ  กทม. 10310   และได้มีการบอกเลขรหัสว่าเลขรหัสที่ได้รางวัลคือ G989 ผมรีบหาสมุด ปากกา มาจดรายละเอียด     จากนั้น เขาสอบถามชื่อเจ้าของเบอร์โทรศัพท์ [ผู้จดทะเบียนโทรศัพท์แท้จริงคือ แฟนผมเอง] ผมบอกชื่อผมไป  และขอตรวจสอบ ว่าถูกต้องจริงหรือไม่    ระหว่างนั้น ได้ยินเสียง พิมพ์แป้นคอมฯ ดังและมากไปผิดปกติด้วย   ผลออกมาว่า ดันถูกต้องซะด้วย !!!!  Huhในใจผมนึก มันจะถูกได้ไงหว่า ? Huh
               สักพัก เขาบอกว่าตอนนี้รถได้คืนบริษัทรถไปแล้ว จะขอเปลี่ยนเป็นเงินสดแทน   และพยายามหาทางออกให้ โดยการจะโอนเงินให้แทน โดยรอปรึกษาผู้จัดการก่อน   แล้วให้รอ 5 นาที จะให้ผู้จัดการโทรกลับไปอีกที่นึง    Huh       

แล้วก็ตามนั้นครับ โทรกลับมาจริงๆ  ผมขอทราบรายละเอียดว่า เป็นรางวัลเนื่องจากการใด  ทางเขาบอกว่าเป็นบริษัท………..ได้มีกิจกรรมฉลองครบรอบ  20 ปี จัดให้มีการชิงรางวัล ดังกล่าว  และมีการถ่ายทอดจับรางวัล ทางทีวี ช่อง 9 ช่วงหลังข่าวภาคค่ำในวันที่  10 พ.ค.2550 ผมเองก็ดูข่าวอยู่ แต่ไม่เคยสังเกตเห็น   เขาบอกว่าได้แจกรางวัลไปในรายการ ผู้ที่ได้รับรางวัลก็มารับมอบกันหมดแล้ว  แต่ตัวผม ไม่ทราบหรืออย่างไร จึงไม่ได้ไปรับรางวัลในรายการ      ผมบอกว่าผมไม่ทราบเลย อาจไม่ได้รอดูอยู่     ผมถามไปว่าแล้วทำไมไม่เห็นมีการแจ้งบอกมาในวันนั้นว่าผมได้รางวัล ด้วย    เขาบอกว่า  เขาจะทำการแจ้งให้ทราบในวันหลังทาง นสพ.รายวันยี่ห้อนึง   ผมถามว่าฉบับวันที่เท่าไร ที่บ้านรับอยู่  เขาบอกมาว่า วันที่  7 พ.ค.2550  ผมถามซ้ำ เพราะมันแปลกๆอยู่  และต้อนกลับไปว่า เห็นว่าจับรางวัลวันที่ 10 แล้วเหตุใด จึงประกาศรางวัลก่อนวันจับรางวัลได้ล่ะ ?  เขาบอกว่า จับสลากมาก่อนแล้ว ด้วยน้ำเสียง แบบตอบคำถามคิดไม่ทัน   และรีบพูดตัดบทด้วยการจะโอนเงินให้ โดยขอชื่อธนาคาร และชื่อเจ้าของบัญชี ที่จะให้โอนเป็นพอ   และไม่ต้องการทราบเลขบัญชี    ผมคิดในใจ และบอกไปว่า ให้โอนเข้าบัญชี{ เป็นชื่อยศ พ่อผมซึ่งท่านเป็นข้าราชการตำรวจ }  เท่านั้นล่ะครับ  สายตัดไป  ติดต่อกลับก็ไม่ได้ HuhHuhHuh??  …….. Angry
                                                                                                เฮ้อ   …….หากินกันแปลกๆ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2007, 11:03:08 PM โดย e.k.1911 » บันทึกการเข้า

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2007, 10:01:54 PM »

Smiley หากินแบบหลอกคนนี่มีอยู่ทุกยุคทุกสมัย เด๊ยวนี้ทันสมัยเล่นโทรฯเข้ามาหาเลย ดีนะครับที่ คุณ.e.k.1911 มีไหวพริบ และไม่อยากได้ของที่ไม่ใช่ของเรา เลยไม่เป็นเหยื่อพวกเดนสังคม อยากให้พวกนี้เจอแบบดัดหลัง ล่อดักจับให้เป็นคดีตัวอย่างเสียบ้าง

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2007, 11:03:10 PM »

555 โดนคล้ายๆกันกะผมเลยแฮะ......ผมก็เพิ่งจะโดนไปเมื่อไม่นานนี่เอง Grin
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2007, 11:08:37 PM »

ผมเชื่อว่าโลกนี้ไม่มีอะไรฟรี......

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2007, 11:30:19 PM »

เมื่อวานก็เจอมาสดๆครับ มีช่างมาที่ร้านบอกว่าได้รับโทรศัพท์จากบ.ซิเมนต์ไทย แผนกอุปกรณ์ไฟฟ้าเมื่อวานนี้เวลา09.00น.

แจ้งว่าเขาได้รางวัลที่2เป็นรถกระบะวีโก้1คันเป็นมูลค่า380,000บาท ทางบ.ได้พยายามติดต่อกับช่างคนนี้ให้นำเอกสารขึ้นไปรับของรางวัลพร้อมจ่ายภาษี+ค่าธรรมเนียมเป็นเงินประมาณ70,000บาทมาหลายครั้งแล้วแต่ไม่สามารถติดต่อได้ จนถึงวานนี้ที่เป็นเส้นตายเวลา10.00น.

เมื่อไม่สามารถติดต่อกับผู้ถูกรางวัลได้ขณะนี้ทางบ.จึงกำลังจะดำเนินการเรียกเก็บของรางวัลซึ่งเป็นรถกระบะกลับไปใช้จับฉลากในโอกาสหน้าต่อไป

ช่างคนดังกล่าวได้บอกกับคนที่โทรมาติดต่อว่าตอนนี้อยู่ตจว.ไม่มีทางที่จะขึ้นไปดำเนินการได้ทัน

ทางจนท.ของบริษัทจึงบอกว่าจะช่วย โดยให้ช่างคนดังกล่าวแฟกซ์สำเนาทะเบียนบ้าน+บัตรประชาชนพร้อมโอนเงินค่าใช้จ่ายไปให้ก่อน แล้วให้รีบเข้าไปเซ็นต์ชื่อรับของรางวัลภายในวันอังคารหน้า

ตอนที่ช่างคนดังกล่าวมาหาผม2คนผัวเมียเก็บกระเป๋าเสื้อผ้ามาเรียบร้อยแล้วครับ คนเมียถือถุงใส่เอกสารมาแล้ว มากะให้ผมช่วยแฟกซ์จากทางร้านให้......

ผมฟังปุ๊บก็รู้ปั๊บว่าตานี่กำลังโดนตกควายแล้วแหงๆ ก็พยายามอธิบายไป ว่าไม่มีรายการจับฉลากแจกของเป็นรถ,แผนกย่อยของบ.พวกนี้ไม่มีสิทธิ์จับฉลากเอง,หากมีลูกค้าช่างของทางร้านได้ของรางวัลจริง ทางร้านต้องได้รับแจ้งอย่างน้อย3-4ทางฯลฯ

2คนผัวเมียยังไม่ยอมเชื่อผมอีก จนต้องโทรเข้าหาผจก.ภาคให้ช่วยคุย ให้แกได้สอบถามเอง

ระหว่างอธิบายกับช่างคนนี้ ราว09.40นักตกควายตัวดียังโทรมาหยอดกับเหยื่อเป็นระยะๆอยู่เลย  Tongue
adisak5
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2007, 11:47:25 PM »

น่าติดต่อกองปราบครับ   เพราะสามารถตรวจสอบหมายเลขได้
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 12:20:24 AM »

Smiley Smiley Smiley...ผมก็เจอบ่อย ๆ ครับ...
          ....ว่าเป็นผู้โชคดี...ทั้งจากร้านขายอุปกรณ์ไฟฟ้า...ประกันภัย...เกมโชว์ต่างประเทศ...ล้วนแล้วแต่เป็นชื่อที่ผมไม่คุ้นเคยและไม่รู้จัก....
          ...ล่าสุดอาทิตย์ที่แล้ว...เป็น บ.ประกันชีวิต...ของบริษัทอะไรไม่รู้...ผมถามกลับไป 3 ครั้ง...ตอบไม่ชัดกลับมาทั้ง 3 ครั้ง           
         ...ผมเลยชวนคุย...เขาบอกว่าเป็นประกันชีวิตของต่างประเทศ...เป็นอันดับ 3 ของโลก...เป็นอันดับหนึ่งของอิตาลี...บริษัทแม่เป็นหุ้นส่วนใหญ่กับ...บริษัทที่ผลิตรถแข่ง...ยี่ห้อเฟอรารี่...
          ...ถ้าคุณไม่เชื่อ...ลองโทรสอบถาม...ได้ที่กรมการประกันภัย...หมายเลข...xxxxxxxx...(บังเอิญผมจำไม่ได้)         
           ...ผมถามว่าทำไมไม่เห็นมีโฆษณาทางสื่ออะไรเลย...
          ...ก็ตอบกลับมาว่า...ทางบริษัทของเรากำลังดำเนินการ...แต่ขณะนี้มีนโยบาย...ติดต่อลูกค้าทางโทรศัพท์เท่านั้น...
          ...โดยได้พิจารณาให้เฉพาะลูกค้าที่เป็นสมาชิกบัตร...วีซ่า...เครดิต...มาสเตอร์การ์ด...เท่านั้น          
         ...โดยคุณ...xxxxxxx...เป็นผู้โชคดีได้รับโปรโมชั่นพิเศษ...สนใจจะเข้าร่วมโครงการกับเราหรือเปล่าค่ะ... ...(รู้ชื่อกับเบอร์โทรผมเสียด้วย)...
          ...จากนั้นก็คะยั้นคะยอ...จะให้ผมตอบรับให้ได้...
          ...แต่ผมไม่ตอบรับ...เพราะผมเกรงว่าจะมีการ...บันทึกเสียงตอบรับของผมไว้...แล้วเอาไปใช้ทางทุจริตในภายหน้า...โดยเฉพาะพวก...ออนไลน์ต่าง ๆ ทางโทรศัพท์...แบบ...เทเลโฟนแบงค์กิ้ง...อะไรพวกนี้...ที่จะมีการบันทึกเสียงเราไว้เวลาตอบรับหรือใช้บริการ...(อาจจะคิดระแวงไปเองก็ได้ครับ)...

...จากนั้น...คนที่โทรมาคงจะเริ่มรู้สึกอึดอัด...เพราะผมชวนคุยไปเรื่อย ๆ...โดยยังไม่มีท่าทีตอบรับ...
          ...สุดท้าย...ผมก็เลยบอกว่า...ให้เวลาผมตัดสินใจก่อนนะครับ...ผมขอ...ชื่อ/นามสกุล...ที่อยู่ของบริษัท...และเบอร์โทรศัพท์...ที่สามารถติดต่อกลับได้...โดยส่งเป็น...ข้อความ...มาฝากไว้ที่เบอร์ผมนะครับ...            
          ...ขอบพระคุณค่ะ...แล้วยังไงจะจัดส่ง...ข้อความ...ไปให้นะค่ะ...         
          ...แล้วก็เงียบหายไปเลย...รวมเบ็ดเสร็จที่ผมชวนคุย...ประมาณ 45 นาที...
          ...จากนั้นเป็นต้นมา...ยังไม่ได้รับ...ข้อความอะไรเลย...

น่าติดต่อกองปราบครับ เพราะสามารถตรวจสอบหมายเลขได้

... Cheesy Cheesy Cheesy...หมายเลขที่โทรเข้ามาเป็นเลข...0000...ครับ...บางทีก็โชว์เบอร์เป็นคำว่า...หมายเลขส่วนตัว...บางทีก็เป็น...xxxx....ครับ...แล้วแต่จะตั้งมา...แต่พอผมบอกให้...แจ้งข้อมูลรายละเอียดเป็น...ข้อความ...กลับมาฝากไว้ที่เบอร์ผม...เพื่อจะติดต่อกลับ...ก็วางสายและหายไปเลย...ทุกรายครับ... Cheesy Cheesy Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2007, 12:43:24 AM โดย ALEX_AMSS7 » บันทึกการเข้า

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 12:27:33 AM »

เดี๋ยวนี้ มิจฉาชีพ หากินกันง่าย แบบพื้นๆ  แต่สงสัยจังครับ ว่าทำไมยังมี คนตกเป็นเหยื่อ เรื่อยๆ  ทั้งๆที่รู้กันอยู่แล้ว ว่า ไม่มีของฟรีในโลก หัวเราะร่าน้ำตาริน

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 12:39:55 AM »

พวกนี้จะเปลี่ยนวิธีอยู่ตลอดเวลา

แย่จริงๆ....... Angry Angry Angry

RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 01:02:57 AM »

Smiley หากินแบบหลอกคนนี่มีอยู่ทุกยุคทุกสมัย เด๊ยวนี้ทันสมัยเล่นโทรฯเข้ามาหาเลย ดีนะครับที่ คุณ.e.k.1911 มีไหวพริบ และไม่อยากได้ของที่ไม่ใช่ของเรา เลยไม่เป็นเหยื่อพวกเดนสังคม อยากให้พวกนี้เจอแบบดัดหลัง ล่อดักจับให้เป็นคดีตัวอย่างเสียบ้าง
ใช่ครับพี่วัฒน์พวกนี้ถ้าจับได้ต้องเล่นให้หนัก ดีที่พี่ e.k.1911 มีไหวพริบที่ดีและไม่ได้ให้รายละเอียดบัญชีธนาคารไปหมด

ผมไม่เคยพบเหตุการณ์แบบนี้ มีอยู่ช่วงหนึ่งที่ไดรับ email แจ้งว่าเป็นผู้โชคดีจากการสุ่มชื่อ email เงินรางวัลเป็นล้านเหรียญยูเอส มีรายละเอียดบริษัทอย่างน่าเชื่อถือ ขอให้ตอบกลับด่วนพร้อมเลขบัญชี ชื่อธนาคาร เพื่อยืนยันการโอนเงินดังกล่าว ผมคิดว่ามันคงต้องการเจาะข้อมูลและทำอะไรสักอย่างกับเรื่องการเงินจึงไม่สนใจ เพื่อนผมเจอแบบเดียวกันแต่ไม่ได้ให้รายละเอียดอะไรเพียงแต่ถามกลับไป แค่นั้นแหละครับ email ขยะถูกส่งเข้ามาเป็นร้อยต่อวัน ดีที่ email นั้นไม่ได้ใช้ติดต่องาน ไม่อย่างนั้นต้องสร้างใหม่แล้วแจ้งให้ลูกค้ารู้ทั้งหมด
ขออภัยที่นอกเรื่องนะครับ
ด้วยความเคารพ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 07:38:16 AM »

โชคดีที่ไหวตัวทัน Grin

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 08:26:20 AM »

เริ่มจากตัวเราเอง ต้องไม่โลภ ครับ ...... เดี๋ยวนี้สังคมน่ากลัวขึ้นมา โจรขโมยก็เยอะมาได้หลากหลายรูปแบบจริง ๆ..... สงสัยนิดนึงครับ ........

ไอ้เจ้าเบอร์ 0000  หรือ เบอร์ ที่โชว์ว่าสายส่วนตัวนี่ มันทำยังไง ครับ .... เคยเห็นหลายครั้งเหมือนกัน แต่ไม่รู้ จะโทรกลับยังไง ...... Huh  Huh  Huh

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 09:12:46 AM »

ถ้าไม่โลภอย่างพี่รูเกอร์ว่าไว้ อะไรก็ไม่เสียหาย แต่ถ้าตาโตอยากได้ในสิ่งที่ไม่ใช่ของตนเอง

ซึ่งคนประเภทหลังยังไม่อยู่เยอะ จะเห็นได้จากการตกทองที่เป็นข่าวบ่อยๆมารู้อีกทีเสียเงิน

เสียของ ได้แต่ทองเก๊อยู่ในมือ ...... บางรายยังหน้าด้านประจานตัวเองไปแจ้งความอีก ใคร

จะสามารถไปตามตัวให้ได้ล่ะ  พวกนั้นมันเล่นกันเป็นขบวนการ หน้าตาก็ไม่เคยรู้จัก .... โลภแท้ๆ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 10:56:55 AM »

... Cheesy Cheesy Cheesy...หมายเลขที่โทรเข้ามาเป็นเลข...0000...ครับ...บางทีก็โชว์เบอร์เป็นคำว่า...หมายเลขส่วนตัว...บางทีก็เป็น...xxxx....ครับ...แล้วแต่จะตั้งมา...แต่พอผมบอกให้...แจ้งข้อมูลรายละเอียดเป็น...ข้อความ...กลับมาฝากไว้ที่เบอร์ผม...เพื่อจะติดต่อกลับ...ก็วางสายและหายไปเลย...ทุกรายครับ... Cheesy Cheesy Cheesy

อ้างถึง

เริ่มจากตัวเราเอง ต้องไม่โลภ ครับ ...... เดี๋ยวนี้สังคมน่ากลัวขึ้นมา โจรขโมยก็เยอะมาได้หลากหลายรูปแบบจริง ๆ..... สงสัยนิดนึงครับ ........

ไอ้เจ้าเบอร์ 0000 หรือ เบอร์ ที่โชว์ว่าสายส่วนตัวนี่ มันทำยังไง ครับ .... เคยเห็นหลายครั้งเหมือนกัน แต่ไม่รู้ จะโทรกลับยังไง ...... Huh Huh Huh

Smiley แต่ก่อนใช้เครื่อง PCT โทรฯเข้าไปหากลุ่มเป้าหมาย แต่เดี๋ยวนี้บริษัทค่ายยักษ์ GSM เปิดให้บริการอันนี้อยู่ครับ ผมไม่ทราบว่ามันเป็นประโยชน์ตรงไหน หรือว่าเอื้ออำนวยพวกมิชฉาชีพให้ทำการกับคนบริสุทธิ์ง่ายขึ้น

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 02:17:37 PM »

วันก่อนก็เคยเจอ... บอกว่าเป็นผู้โชคดี... ได้ตั๋วเข้าฟิตเนสฟรี 5 วัน... เป็นฟิตเนสที่สยามพาราก้อน... ให้เข้าไปรับตั๋วด้วยตนเอง ภายใน 2 วัน... เวรล่ะสิ... ผมอยู่ชัยภูมิ... คงไม่บ้าของฟรีนั่งรถไปรับตั๋วฟรีหรอก... โทรมาบ่อยๆ ผมรำคาญเลยบอกว่างั้นขอสละสิทธิ์ก็แล้วกัน...
เขอให้เบอร์มือถือมาด้วย...  พี่ๆ สนใจโทรไปจีบมั๊ยครับ... เขอบอกว่าชื่ออ้อย... เดี๋ยววันหลังจะโพสต์บอกเบอร์ครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์