เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 07:26:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยอันตรายจากสายโทรศัพท์ลึกลับ **ยังคงระบาดอยู่เรื่อยๆครับ***  (อ่าน 8474 ครั้ง)
spocid
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 03:09:17 PM »

พวกนี้จะให้โอนเงินทาง ATM ครับ  และจะให้ทำรายการเป็นภาษาอังกฤษ เพราะคนที่โอนจะไม่ทันคิดครับ  ตอนบอกจำนวนเงินจะไม่บอกเป็นจำนวนเงิน  แต่จะบอกว่าเป็นการยืนยันรหัสที่ได้รางวัล  ลูกค้าของธนาคารโดนไปหลายละครับ  เอาผิดก็ไม่ได้เพราะเป็นการสมัครใจโอนทาง ATM  ไม่ได้เป็นการขู่บังคับ
CCCF14
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 05:27:13 PM »

การหลอกลวงแตกต่างกันที่วิธีการซึ่งแม้จะมีหลากลาย และสลับซับซ้อนอย่างไร ส่วนมากก็มาจากหลักการเดียวกัน  คือ " ใช้ความโลภเข้าล่อ หากเหยื่อโลภ อยากได้ของที่ไม่ใช่ของตนก็เสร็จทุกราย "
    ส่วนน้อยไม่ใช่ความโลภแต่เป็นเรื่องของการสร้างกับดัก  โดยเฉพาะปัจจุบันมีการทุจริตโดยสร้างเวปปลอมโดยมีหน้าเวปเลียนแบบของจริงโดยมักเป็นเว็ปของสถาบันการเงิน  โดยมีรายละเอียดผิดเพี้ยนกันเล็กน้อย เช่น  ตัวสะกดของชื่อธนาคาร ฯลฯ    ซึ่งมีการเตือนกันไปบ้างแล้วก่อนหน้าตามสื่อต่าง ๆ    แต่เริ่มมีการขยายวงขึ้นอีกด้วยยากแก่การป้องกันและปัจจุบันมีการแข่งขันเพื่ออำนวยความสะดวกให้ลูกค้าทำรายการผ่าน INTERNET  โดยต้องใส่ข้อมูลส่วนตัว และ PASSWORD    เพื่อทำรายการเกี่ยวกับธุรกรรมทางการเงิน  ซึ่งหากผู้ทำรายการไม่สังเกตุถึงความผิดปกติให้ดีก็จะเป็นเหยื่อของการทุจริตที่เรียกว่า FISHING  ถูกนำเอาข้อมูลไปทำทุจริตจนเงินหมดเกลี้ยง   ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนครับ
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 06:36:17 PM »

...... ผมว่าเขากล้ามากเลยนะครับพวกที่หากินแบบนี้  ยอมลงทุนเช่าตึกทำเป็นสำนักงานขึ้นป้ายบอกยี่ห้อ บริษัทเรียบร้อย  แต่ที่เห็นเปิดเพียงอาทิตย์ สองอาทิตย์ก็ปิดตัวเองลงไปครับผม ยอมรับจริง ๆ ว่าเก่ง และกล้าเกิน .......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Notto
คิดดี พูดดี ทำดี ชีวีจะมีสุข
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 06:52:56 PM »

ผมก็โนมาเมื่ออาทิตย์ก่อนนี่เอง....5555   เฮ่อ...คนเราเน๊าะ... (หุหุหุหุ)

จ ง อ ย่ า ม อ ง ค ว า ม รั ก ใ น วั น ข้ า ง ห น้ า ข อ ง คุ ณ ว่ า จ ะ เ ป็ น อ ย่ า ง ไ ร

แ ต่ จ ง ใ ส่ ใ จ ว่ า คุ ณ ทำ ค ว า ม รั ก ใ น วั น นี้ ใ ห้ ดี ที่ สุ ด แ ล้ ว ห รื อ ยั ง
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 07:22:38 PM »

อ้อ!!!ลืมบอกไปครับ เบอร์ที่โทรมาเป็น เบอร์ 02 6872600 ครับ 
และเช้าวันนี้ ผม นำรายละเอียด ให้เพื่อน ตร. ช่วยสืบค้นแล้วครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 10:40:40 PM »

อ้อ!!!ลืมบอกไปครับ เบอร์ที่โทรมาเป็น เบอร์ 02 6872600 ครับ
และเช้าวันนี้ ผม นำรายละเอียด ให้เพื่อน ตร. ช่วยสืบค้นแล้วครับ
ดีครับพี่ลองสืบดู  ผมหาข้อมูลมาเพิ่มให้ครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2007, 03:42:42 PM »

มีความคืนหน้าอย่าลืมมาเล่าให้ฟังด้วยครับพี่

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 02:22:25 PM »

ขุดครับ ตลก รายละเอียดตามนี้เปี๊ยบเลย โทรเข้าเบอร์ผมเมื่อครู่ พอซักมากๆ ก็วางสายไป ครับ เลขที่อยู่กับเลขที่ถูกรางวัลและรายละเอียดต่างๆ ตามที่ลงไว้เลยครับ

บางโพ 5
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 02:35:08 PM »

เบอร์โทรที่โทรเข้า 026872600 จากการตรวจสอบทราบว่าตั้งอยู่ที่ บ.พลัสวันพาวเวอร์  เลขที่ 47/505-510 เมืองทองธานี อาคารนิวเจนีวา 8 ถ.แจ้งวัฒนะ ต.บ้านใหม่ อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120

บางโพ 5
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 06:17:28 PM »

ดีครับพี่ลองสืบดู  ผมหาข้อมูลมาเพิ่มให้ครับ

เบอร์โทรที่โทรเข้า 026872600 จากการตรวจสอบทราบว่าตั้งอยู่ที่ บ.พลัสวันพาวเวอร์ เลขที่ 47/505-510 เมืองทองธานี อาคารนิวเจนีวา 8 ถ.แจ้งวัฒนะ ต.บ้านใหม่ อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120

ขอบคุณมากครับ    แต่จากที่อยู่ที่ได้ ไม่ตรงกันกับที่เขาโทรมาแจ้งหลอกลวงครับ   ที่อยู่นี้จะเป็นจริงเช่น เปิดไว้บังหน้าอย่างไร  ท่านใดอยู่ใกล้ๆ จะลองแว็ปไปดูก็ได้ครับ 

อีกหลายๆกรณี ที่มีผู้เสียหายเกิดขึ้น ไม่ทราบว่าจะมีผู้เสียหายคนใดเข้าแจ้งความร้องทุกข์ไว้บ้างอย่างไร   เพื่อทางตร.อาจทำการสอบสวน เข้าสืบเพื่อดำเนินคดีหยุดพฤติกรรมหากินแปลกๆแบบนี้ได้ซักที

อีกอย่างผมไม่แน่ใจว่าคดีรูปแบบลักษณะนี้ เป็นการฉ้อโกง ต่อตัวบุคคลผู้เสียหายอันเป็นความผิดต่อส่วนตัว หรือเป็นความผิดต่อประชาชน 
สำหรับความคืบหน้าผมก็กำลังรอคำตอบจากเพื่อนอยู่ครับ   

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2007, 07:14:04 PM »

...วันนี้เห็นลงข่าวใน นสพ.ไทยรัฐ มีคนโดนอีกจนได้....เวรกรรม...
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2007, 10:55:26 PM »

ของผมเขาโทรเข้ามาแล้วบอกว่าได้รับรางวัลเป็นเงินสด 60000 บาท โดยที่เขาบอกว่าให้แจ้งหมายเลขบัญชีไปจะได้โอนเงินเข้าบัญชีให้ เบอร์ที่โทรเข้าเป็นเบอร์ 000000000 ผมล่ะงงจริงๆ
ran
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 07:05:38 PM »

เมื่อตอนบ่ายได้รับโทรศัพท์ เบอร์นี้เหมือนกัน พยายามโทร กลับแต่ก็โทร ไม่ได้  เลยมา search ดูว่าเป็นหมายเลขของใคร พอดีแฟนรู้เข้า เขาก็เลยบอกว่า เขาโทรเข้าไปเอง โทรจากอินเตอร์เนต เป็นแบบ VoIP ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าแปลว่าอะไร อิอิอิอิ แต่เขาบอกว่าเหมือนโทรจาก Yahoo messenger, Skype, Globe7 etc. อะไรเทือกนั้น ซึ่งบางครั้งเวลาเขาโทร ฯเข้า มาก็จะเป็นหมายเลข 000000 หรือ ไม่ก็ Witheld, No number, Private number etc. บริษัท พลัสวันเพาเวอร์น่าจะให้บริการอินเตอร์เนต เช่นเราโทรจาก Globe7 ซึ่งอยู่ที่ต่างประเทศ,Globe7 ก็จะ forward มาที่บริษัทนี้ เพราะโทร เข้ามาที่เมืองไทย จากนั้น บริษัทนี้ก็จะโทรเข้าเบอร์คุณโดยโชว์เลขหมายที่เขาขอขึ้นทะเบียนกับองค์การโทรศัพท์ไว้  เหมือนตอนที่โทรศัพท์มือถือเราไม่มีแบตเตอรี่แล้วเรา forward เบอร์เราไปที่เครื่องเพื่อน นะคะ  ทีนี้พอมีคนโทรฯ เข้ามาหาเราก็จะไปปรากฎที่เครื่องเพื่อน  ซึ่งเพื่อนเราก็จะเห็นเบอร์เรา แต่ไม่ใช่เราโทร ฯ เป็นคนอื่นที่โทรมาหาเรา (ไม่รู้ว่าเข้าใจถูกหรือเปล่า พูดเอง งงเอง  เพราะฟังเขาอธิบายเป็นภาษาอังกฤษ เข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้าง ถ้าไม่ถูกต้องขออภัยด้วยคะ) ดังนั้นบางที คนที่โทร ฯมาหลอกคนให้โอนเงินอาจจะใช้วิธีการโทรจากอินเตอร์เนตทำให้ เราไม่สามารถตรวจสอบได้ว่าเป็นเบอร์ของใครก็ได้ คะ  น่าจะไม่ใช่บริษัท พลัสวัน อะไรนี้หรอก
ran
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 07:06:43 PM »

เมื่อตอนบ่ายได้รับโทรศัพท์ เบอร์นี้เหมือนกัน พยายามโทร กลับแต่ก็โทร ไม่ได้  เลยมา search ดูว่าเป็นหมายเลขของใคร พอดีแฟนรู้เข้า เขาก็เลยบอกว่า เขาโทรเข้าไปเอง โทรจากอินเตอร์เนต เป็นแบบ VoIP ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าแปลว่าอะไร อิอิอิอิ แต่เขาบอกว่าเหมือนโทรจาก Yahoo messenger, Skype, Globe7 etc. อะไรเทือกนั้น ซึ่งบางครั้งเวลาเขาโทร ฯเข้า มาก็จะเป็นหมายเลข 000000 หรือ ไม่ก็ Witheld, No number, Private number etc. บริษัท พลัสวันเพาเวอร์น่าจะให้บริการอินเตอร์เนต เช่นเราโทรจาก Globe7 ซึ่งอยู่ที่ต่างประเทศ,Globe7 ก็จะ forward มาที่บริษัทนี้ เพราะโทร เข้ามาที่เมืองไทย จากนั้น บริษัทนี้ก็จะโทรเข้าเบอร์คุณโดยโชว์เลขหมายที่เขาขอขึ้นทะเบียนกับองค์การโทรศัพท์ไว้  เหมือนตอนที่โทรศัพท์มือถือเราไม่มีแบตเตอรี่แล้วเรา forward เบอร์เราไปที่เครื่องเพื่อน นะคะ  ทีนี้พอมีคนโทรฯ เข้ามาหาเราก็จะไปปรากฎที่เครื่องเพื่อน  ซึ่งเพื่อนเราก็จะเห็นเบอร์เรา แต่ไม่ใช่เราโทร ฯ เป็นคนอื่นที่โทรมาหาเรา (ไม่รู้ว่าเข้าใจถูกหรือเปล่า พูดเอง งงเอง  เพราะฟังเขาอธิบายเป็นภาษาอังกฤษ เข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้าง ถ้าไม่ถูกต้องขออภัยด้วยคะ) ดังนั้นบางที คนที่โทร ฯมาหลอกคนให้โอนเงินอาจจะใช้วิธีการโทรจากอินเตอร์เนตทำให้ เราไม่สามารถตรวจสอบได้ว่าเป็นเบอร์ของใครก็ได้ คะ  น่าจะไม่ใช่บริษัท พลัสวัน อะไรนี้หรอก
หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 07:17:19 PM »

ถ้าจับได้แล้วต้องขยายผลครับ   พวกหากินบนความเดือดร้อนของชาวบ้าน.. Angry Angry
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์