เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 05:23:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยอันตรายจากสายโทรศัพท์ลึกลับ **ยังคงระบาดอยู่เรื่อยๆครับ***  (อ่าน 8446 ครั้ง)
GoOnG_ChaN
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 12:11:14 PM »

- - วันนี้ก็มีโทรเข้ามาเหมือนกัน  เบอร์ 026872600  (11.59 น.) แต่รับไม่ทัน แต่ก็แปลกใจ
ปกติอยู่ต่างจังหวัด ไม่เคยมีคน กทม โทรมา ก็เลยหาในสมุดโทรออนไลน์ดู
ก็แปลกใจ เป็นชื่อบริษัท  ก็เลยเซิทดูมาเจอบอร์ดนี้พอดี   

เกือบโทรกลับแล้วไหมหล่ะนี่ - -
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 02:14:47 PM »

Grin วันนี้ผมก็โดนครับ ซ่อนเบอร์โทรมาด้วย  Grin

ด้วยความที่เคยอ่านกระทู้นี้แล้ว ก็เลยสนุกครับ

เล่นกับเขาไปพักใหญ่ๆ เขาบอกให้กดเอทีเอ็มก็(บอกว่า)กดครับ

พอ(เขาบอกให้)กดเสร็จ ท่าทางจะเช็คบัญชีออนไลน์อยู่น่ะครับ

เห็นว่าไม่มีเงินเข้า เลยทำเสียงหงุดหงิดเล็กน้อย ผมก็เอาโทรศัพท์ออกไปห่างๆ

แล้วทำเสียงกระซิบๆ บอกว่า อัดเสียงเรียบร้อยไม๊ วางหูปุ๊บเลยครับ

สนุกๆ แก้เหงาดีครับ สำหรับเช้าวันจันทร์

Grin Grin Grin Grin Grin
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 02:38:55 PM »

มีพี่ชายของเพื่อนผมเขก็ได้รับโทรศัพท์อย่างนี้แหละครับ เขาชวนคุยไปได้พักใหญ่ พอเริ่มจะให้บอกเลข บ/ช พี่ชายเพื่อนผมเขาก็ถามกลับไปดังๆว่า

" เฮ้ยไอ้น้อง พี่ไม่ได้เป็นพ่อเอ็งซักหน่อย จะโอนเงินมาให้พี่ได้ไง ทำไมเอ็งไม่โอนไปให้พ่อเอ็งใช้บ้าง(วะ) "

เท่านี้แหละครับ ไอ้เสียงที่พูดแจ้วๆๆๆๆๆ กลายเป็นตู๊ดๆๆๆ ไปเลย  Grin Grin Grin Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 03:18:45 PM »

เมื่อวันก่อนก็เจอครับ

โทรเข้ามือถือผม " คุณคือผู้โชดดีได้รับรางวัล 70000 บาท จากบริษัท ...."

พอดีผมทำงานอยู่ก็เลย วางไป    ตอนนี้ยังนึกเสียดายอยู่เลยว่า  ไม่น่ารีบวางเลย น่าจะเล่นสนุกๆ ต่ออีกหน่อย
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 05:47:22 PM »

ผมจะจำมุกพี่ สล่าหล้า ไปใช้ฮ่าๆๆๆเอิ๊กกก
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 05:31:13 PM »

อ้อ!!!ลืมบอกไปครับ เบอร์ที่โทรมาเป็น เบอร์ 02 6872600 ครับ
และเช้าวันนี้ ผม นำรายละเอียด ให้เพื่อน ตร. ช่วยสืบค้นแล้วครับ
ดีครับพี่ลองสืบดู  ผมหาข้อมูลมาเพิ่มให้ครับ

คราวนี้ผมเป็นผู้โชคดีบ้าง 59800 บาทครับ มาแบบค้นหาเบอร์ไม่เจอเพราะหมายเลขมากกว่าปกติครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 10:59:45 PM »

เอาล่ะครับ  เพิ่งนึกออกพอดี
วันก่อน ประมาณอังคารที่แล้ว ผมลืมมาโพสต์บอก กำลังนั่งคุยกันเรื่องนี้ที่โรงเรียนครับ มีครูหลายท่านถูกแนวนี้คล้ายๆกันเยอะ แต่พอดีที่ผมไปกระจายข่าวไว้เยอะ จึงป้องกันได้ส่วนนึง และมีบางส่วนที่เกือบ แบบหวุดหวิด
วันนั้น นั่งคุยกันทั่วไป มีโทรมาเบอร์ขึ้นหน้าจอว่าเบอร์ส่วนตัว คราวนี้เข้าเครื่องผอ.ครับ ท่านเปิดลำโพงโทรศัพท์ให้ได้ยินกันทั่วหน้า
สรุปความว่า ถูกรางวัลตามมุขเดิมๆ ท่านผอ. บอกว่า "ผมรวยแล้ว ผมมีเงินเป็นล้านๆ ไม่อยากได้ เก็บไว้เถอะ ไม่เอาๆ"
แต่ทางโน้นยังคงพยายามจะให้ให้ได้  ผอ. จึงบอกไปด้วยน้ำเสียงเป็นอารมณ์ว่า  ผมรู้ทุกๆอย่างที่คุณกำลังกระทำ ให้หยุดซะ  เพราะตอนนี้ผมอยู่กับผู้กำกับฯ ได้บันทึกเสียงไว้หมดแล้ว  และรู้ไว้ด้วยว่า พวกคุณคือ ควา.......ย!!!
เท่านั้นล่ะครับ  พวกมันคงช็อคชั่วขณะ  แล้วกดตัดวางสาย  พวกเรา ก็เฮครับ  ว่าผอ.แกเด็ดขาดสะใจดีครับ 
 เฮ้อ... เหนื่อยครับ พวกหากินกับความโลภคน  ซึ่งเป็นจุดอ่อนอยู่แล้วของคนในสังคม

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์