เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:22:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปลองมาแล้วครับสไตเออร์ M9  (อ่าน 12552 ครั้ง)
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 08:59:28 AM »

Grin Grinหลังจากไปรับมาอยู่ด้วยกันก็ได้เวลาลองกันแล้วครับ เมื่อวานนี้เวลาประมาณห้าโมงเย็นครับ ผลออกมาดูมารูปภาพเลยครับ
บรรยายภาพครับ
- ภาพแรกเอาออกมาถ่ายรูปกับซีเซ็ดเจ้าเก่าครับ เดี๋ยวเขาจะน้อยใจ
-ภาพต่อมาลองเล็งๆดูครับศูนย์สามเหลี่ยมยังไม่เคยยิงเลยไม่รู้จะเป็นไงบ้างครับ
-และแล้วก็ออกมาอย่างที่เห็นครับ ห้านัดลูกซ้อมได้มาเท่านี้ละครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2007, 09:55:15 AM โดย vichai01 » บันทึกการเข้า

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 09:47:53 AM »

Cheesy Cheesy Cheesy
เพิ่มเติมครับ
ภาพแรก กลั้นใจลองอีกชุดครับ ลูกซ้อมห้านัดเหมือนเดิม
ภาพต่อมาลองลูกซ้อมกด สิบห้านัดเลยครับ(บานเป็นกระด้ง)
ภาพสุดท้ายใช้ลูกจริงครับ สิบห้านัดเหมือนกัน
ระหว่างยิงปลอกกระสุนจะตกโดนหัวอยู่เรื่อยๆครัย สงสัยสปริงยังแข็งอยู่ครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2007, 10:11:43 AM โดย vichai01 » บันทึกการเข้า

ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
T_G
พวกเรา...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 10:50:07 AM »

ระหว่างยิงปลอกกระสุนจะตกโดนหัวอยู่เรื่อยๆครัย สงสัยสปริงยังแข็งอยู่ครับ
แล้วจะมีวิธีอื่นมั๊ยครับ หรือต้องรอให้สปริงมันอ่อนกว่านี้  Undecided Undecided
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2007, 10:54:30 AM โดย T_G » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 11:04:18 AM »

แล้วจะมีวิธีอื่นมั๊ยครับ หรือต้องรอให้สปริงมันอ่อนกว่านี้ Undecided Undecided
เมื่อกี้นี้คุยกับท่านสมาชิกในเว็ปนี้ บอกให้ลองค้างสไลด์สักสองสามวันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2007, 09:24:11 PM โดย vichai01 » บันทึกการเข้า

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 03:09:42 PM »

ใจเย็นครับพี่....ลองค่อย ๆ ยิงไป...ไม่ทราบพี่วิชัย..ใช้กระสุนยี่ห้ออะไรครับ....ผมว่า เจ้า เออร์นี่ มันชอบกระสุน แรงๆ  นะครับ..ปลอกจะได้ดีดพ้นหัว....ผมแก้ไขโดยการ จับปืน เหยียดแขนออกไปตรง ๆ เท่าที่จะเหยียดได้  ปลอกจะกระเด็นตกลงที่ปลายเท้าเราพอดีครับ...
yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 08:46:13 PM »

ต่อไปคงจะมีผลการทดสอบเข้ามาเรื่อย ๆ ครับ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2007, 07:30:42 AM »

ขอบคุณที่นำมาให้ดูครับ...

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Nam-Cha : รักในหลวง
เป็นได้แค่พระเอกหนังลุง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2007, 07:47:41 AM »

วันอาทิตย์ที่ 27 พ.ค. 50 ไปลองมาแล้วครับไม่ใช่ปืนตัวเอง ต้องยอมรับว่าปืนยิงดีมาก ๆ แต่เล็งยากกับศูนย์สามเหลี่ยม ผมลองเทียบขนาดกับ Glock 19 แล้วรู้สึกว่าในด้านมิติตัวปืน Glockได้เปรียบครับ คือเล็กกว่าและเบากว่า พกพาง่ายกว่า ขึ้นลำได้ง่ายกว่า และที่แน่ๆ คือคางไม่ใหญ่จนเกินไป

ปู่เจ้าสงฆ์/เสด็จพ่อกรมหลวงชุมพร/พ่อวิษณุกรรม น้อมนำมาคุ้มครอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2007, 09:31:41 AM »

ใจเย็นครับพี่....ลองค่อย ๆ ยิงไป...ไม่ทราบพี่วิชัย..ใช้กระสุนยี่ห้ออะไรครับ....ผมว่า เจ้า เออร์นี่ มันชอบกระสุน แรงๆ นะครับ..ปลอกจะได้ดีดพ้นหัว....ผมแก้ไขโดยการ จับปืน เหยียดแขนออกไปตรง ๆ เท่าที่จะเหยียดได้ ปลอกจะกระเด็นตกลงที่ปลายเท้าเราพอดีครับ...

Grin Grinผมใช้ลูกซ้อมและลูกจริงของโรเยลครับ Grin Grin

yommatood
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2007, 10:31:37 PM »

ยิงลูกจริงของไทยอาร์มและบุลเลต ปลอกดีดออกข้างปกติไม่มีหล่นใส่หัว แต่ยังไม่เคยลองลูกซ้อมเลยครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 11:09:38 AM »

ยิงลูกจริงของไทยอาร์มและบุลเลต ปลอกดีดออกข้างปกติไม่มีหล่นใส่หัว แต่ยังไม่เคยลองลูกซ้อมเลยครับ
เดี๋ยวสงสับต้องจับปืนใหม่ตามที่ท่านสิงห์บ้าบอกครับ

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 12:19:35 PM »

...อยากได้กระสุนซักลัง...จะได้ยิงให้เต็มอิ่มไปเลย....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 12:56:19 PM »

...อยากได้กระสุนซักลัง...จะได้ยิงให้เต็มอิ่มไปเลย....
Grin Grinลังนึงยิงเต็มอิ่ม แต่คนยิงมันจะเต็มอดเอาละซิครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2007, 01:25:28 PM โดย vichai01 » บันทึกการเข้า

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 09:09:42 PM »

Grin Grinลังนึงยิงเต็มอิ่ม แต่คนยิงมันจะเต็มอดเอาละซิครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

...คงเหลือแต่หัว...เหมือนปลาดุกหน้าแล้ง... หัวเราะร่าน้ำตาริน
saksin
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 11:58:12 AM »

ลองยิงแล้วลูกซ้อมได้กลุ่ม2"กินซ้าย1"ไม่ถีบมากเทียบกับซีแซด  ลูกดีดออกข้างทุกนัด(กลับบ้านเจอลูกในกระเป๋าเสื้อ1นัดไม่รู้ของใคร)สรุปปืนนำหนักมากกลุ่มดี(ตั้งแต่นัดแรกๆ)  ศุนย์เล็งบังคับซ้ายขวาลำบาก15เมตรขึ้นไป  หุ่นปืนเหมาะกับโรโบคอปมากกว่าไม่ใช่แบบคลาสสิกสวยดุๆ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์