เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 07:19:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเกี่ยวกับ 9mm VS .45 อีกรอบครับ  (อ่าน 10523 ครั้ง)
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 12:33:44 AM »

เวลาไปมหาลัย ผมไม่ได้พกหรอกครับ แค่ติดรถไว้เฉยๆ เนื่องจากวันๆต้องขับรถไกลๆ บางครั้งก็กลับดึก มีติดไว้อุ่นใจขึ้นเยอะ เพราะเดี๋ยวนี้อันตรายมีอยู่รอบข้าง เมื่อช่วง Summer ที่ผ่านมา เพื่อนผมคนนึงถูกฟันนิ้วขาดข้างมหาลัย (Hua Mak Campus) สาเหตุคือเพื่อชิงทรัพย์ น่ากลัวมากๆ มาทางด้านหลังแล้วก็ฟันเลย ไม่มีขู่อะไรทั้งนั้น จากนั้นก็ฉกสร้อยคอ และ มือถือ   

ส่วนใหญ่ผมจะพกเวลาที่ต้องถือเงินสดเยอะๆ เช่น 6-7หลัก  บางครั้งเราไม่รู้หรอกครับว่ามีคนเดินตามรึเปล่าหลังจากที่เราถอนเงินสดครั้งละมากๆจากธนาคาร หรือหลังออกจากร้านทอง เพราะผมจะมีแบ่งเงินบางส่วนไว้ซื้อ-ขายทองคำแท่ง บางครั้งซื้อมาแล้วจะเอาไว้บ้านก็ไม่ทัน เพราะกว่าจะขับรถกลับมาบ้าน และขับขถเอาออกไปขายร้านทองก็ปิดกันพอดี หรือไม่ก็ราคาปรับ เลยต้อง Stanby อยู่ตลอด
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 12:37:26 AM »

ปืนสมัยนี้หาซื้อยาก ราคาก็แพง มีแล้ว อยากให้เก็บไว้ลูกเดียวครับ ไม่ต้องไปขายใครทั้งนั้น เป็นผมจะเก็บ เก็บ เก็บ เก็บ และเก็บ ยิ่งเก็บไว้เยอะยิ่งชอบ คุณแม่อนุญาติให้ซื้อแล้วก็ถือเป็นโอกาสดีมากๆ คิดเสียว่าได้เพิ่มมาอีกหนึ่งเป็น collection ส่วนตัว 229ก็ปืนดีและสวยแต่สงสัยว่าพกเหน็บเอวไว้บ่อยขนาดนั้นเลยหรือครับ เพื่อนๆที่มหาลัยไม่ตกใจกันเหรอ เป็นผมเก็บใส่รถบ้าง เช็ดถูชื่นชมความงามบ้าง แค่นี้ก็สุขใจแล้ว(พกมากเดี๋ยวลอก)

ผมไม่เคยบอกเพื่อนหรอกครับว่ามีปืน จะมีรู้อยู่คนเดียวก็คือ... เพราะซ่อนยังไงก็ไม่พ้น 555    ที่ว่า ... ไม่ใช่คุณแม่นะครับ แต่หมายถึงแฟนอ่ะครับ เพราะถ้าซื้อแล้วไม่บอกโดนด่ากระจาย หุหุหุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2007, 12:40:43 AM โดย g_abac » บันทึกการเข้า
goldmatch II
Sr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 12:39:19 AM »

หมายถึงคุณแม่ทูนหัวน่ะครับ Wink

wisit ( เอก ) - รักในหลวง
อย่าทำร้ายคนไทยด้วยกันเองเลย ผมไหว้ล่ะ !!!
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 02:20:46 AM »

up

khunchay_huayig
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 01:31:10 PM »

ถ้าหากไม่เน้นว่าต้องเป็น.45  3"เพียงขนาดเดียวเท่านั้น    อยากแนะนำให้คุณ g_abac รับ GLOCK26ไว้พิจารณาดูครับ
-เน้นพกแบบไม่ขึ้นลำบรรจุกระสุน
-ในขณะเกิดเหตุจำเป็นต้องใช้งาน  ขึ้นลำบรรจุกระสุนได้รวดเร็วไม่ต้องกังวนเรื่องคันห้ามไกต่างๆ
-พกได้แนบเนียน
-นำหนักเบา
-บรรจุกระสุนได้มาก
-ราคาเหมาะสม
แล้วค่อยเปลี่ยน team match มาเป็น LB monolitch ก็น่าจะ OK นะครับ
เหล็กในพิฆาต
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

เรารักพระเจ้าอยู่หัว

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 11:12:58 AM »

..อิอิ ลำบากจริงหนอ ผมพา Glock 19 ไปไหนมาไหน ลูกดก ขนาดกำลังดี สบายใจเฉิบ กระบอกอื่นเก็บไว้บ้าน Cheesy
โดนใจ ตรงเป้า เข้าประเดน
คิดมากปวดหัว G19 คือคำตอบสุดท้าย น้อง
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 11:41:45 AM »

ผมเพิ่งถอยแบร์สตริงเจอร์มา บนคอมมานเชอร์ล่างออฟฟิเซอร์จุ7+1ครับ บอกตรงๆว่าแม่นมากๆ เพื่อนยิง25เมตร1แม็ครูเดียวจริงๆ เป้าหุ่นคนด้วยไม่ใช่เป้าวงกลม พกก็เนียนใช้ได้ครับ ด้ามสั้นช่วยได้เยอะ
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 12:49:59 PM »

เรื่องมีอยู่ว่าตอนนี้ผมมีปืนอยู่ 2 กระบอกคือ Sig P229 และ Kimber Team Match ll

ณ ตอนนี้พก Sig 229 อยู่ครับ แต่รู้สึกว่ามันไม่เนียน ด้ามอวบ ยาว พกแล้วตุงๆนิดๆ (เป็นคนตัวไม่ใหญ่) และหลังจากได้ Kimber Team Match ll มาแล้ว รู้สึกว่าปืน 1911 มันบางกว่ามาก เลยคิดจะถอย1911 ขนาดพกพามาเพิ่มอีก 1 กระบอกอ่ะครับ (ผบ. เพิ่งอนุมัติ)

ปัญหามีอยู่ว่า ผมอยากมี Les Baer ซักกระบอก เลยจะซื้อตัว Compact จะได้ไม่ชนกับ Kimber Team Match ll ซึ่งเป็นขนาด Full Size แต่พอเช็คข้อมูลแล้วพบว่า Les Baer มีสั้นสุดแค่ 4.25" ซึ่งร้านปืนที่ผมรู้จักเค้าบอกว่าไม่แนะนำ ไม่มีคนเล่น ราคาขายต่อก็ไม่ได้เท่าที่ควร แถมเน้นด้วยว่า 4.25" มันไม่ได้ต่างอะไรจาก Sig P229

จากนั้นทางร้านแนะนำว่าถ้าจะเล่นจริงๆ Les Baer ให้ซื้อขนาด Full Size แล้วขาย Kimber Team Match ll ทิ้ง จากนั้นก็ซื้อเป็น Kimber รุ่นใดก็ได้ในขนาด 3" จะดีกว่า

อยากขอความเห็นของพี่ๆในเวบหน่อยครับว่าควรทำอย่างไรดี เพราะส่วนตัวเสียดาย Team Match ll เพราะพึ่งได้มา แต่ ผบ. ให้มีสูงสุดแค่ 3 กระบอก เลยต้องเลือกอ่ะครับ ครั้นจะซื้อ 5" ทั้ง 2 ตัวก็ ใช่เรื่องอ่ะครับ Undecided
เป็นปืนที่ผมอยากได้ และ ใฝ่ฝัน ทั้ง 2 กระบอกเลยครับ
น่าอิจฉาครับ เป็นผมได้แค่นี้ ปลื้มแล้วครับ
เป็นใจผมถ้าปืนเราได้มาเป็นเจ้าของมันแล้ว มักจะมีความผูกพันธ์ ไม่คิดจะขายต่อเลย มีก็แต่จะโอนให้เป็นมรดก มากกว่า เพราะเสียดายของ เราใช้มาเรารู้ดี เรารักษามันดี
ถ้าชอบไม่ต้องคิดเรื่องขายต่อครับ (ความคิดส่วนตัวน๊ะครับ) ตัดสินใจเลย
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 12:51:16 PM »

ผมเพิ่งถอยแบร์สตริงเจอร์มา บนคอมมานเชอร์ล่างออฟฟิเซอร์จุ7+1ครับ บอกตรงๆว่าแม่นมากๆ เพื่อนยิง25เมตร1แม็ครูเดียวจริงๆ เป้าหุ่นคนด้วยไม่ใช่เป้าวงกลม พกก็เนียนใช้ได้ครับ ด้ามสั้นช่วยได้เยอะ

ขาวหรือดำครับ   น้ำลายหก น้ำลายหก
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 01:28:41 PM »

ขาวหรือดำครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

ดำผิวแบร์โคทครับ เคลือบเทฟล่อนมาทั้งดัว
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 01:38:39 PM »

ขาวหรือดำครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

ดำผิวแบร์โคทครับ เคลือบเทฟล่อนมาทั้งดัว

ว้าววว.... Shocked  ของชมรูปหน่อยครับ น่ะ นะ   หลงรัก
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 01:40:59 PM »

ยิงแบบจับสองมือ ระยะ 25 เมตร เต็ม 100 ...............ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ

เห็นมาไม่กี่คนและนับครั้งได้................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 01:57:32 PM »

25 เมตรรูเดียว  ตกใจ

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 02:14:02 PM »

รูปครับครู
เรื่องที่เพื่อนผมยิง ผมยังไม่เชื่อสายตาตัวเองเลย ตัวเขาเองก็ตะลึงไปเลยเหมือนกัน พอดีให้เขายิง1แม็คก่อนเลิก เลยไม่ได้ให้ลองใหม่เพื่อดูว่าฟลุ๊คหรือเปล่าเพราะลูกหมด แต่ผมสรุปเองว่าฟลุ๊คแน่ๆเพราะปรกติเขาไม่เคยยิงได้แบบนี้

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
จอมยุทธ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1113

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 02:51:37 PM »

แม่นขนาดนี้นับถือๆ

"คนชอบปืน และหลงไหลในศิลปะ"
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์