เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:29:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ 452 รุ่นธรรมดา ( พานท้ายไม้ ) อยากเปลี่ยนพานท้ายไฟเบอร์  (อ่าน 11156 ครั้ง)
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 12:40:18 PM »

รอชมภาพครับ  Grin

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
sert22383579
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 07:51:05 PM »

เอ แล้วอัพรูปยังไงเนี่ย    ขำก๊าก  งั้นดูอันนี้ก่อนแล้วกัน  นี่เดิมมากับตัวปืนครับ  เอาไปล่าชะโดมันตกน้ำครับ ยิ้มีเลศนัย กว่าจะเอาขึ้นมาจากน้ำได้  ต้องเอามาขัดใหม่และลงแล็กเกอร์ใหม่ เกือบอ่วม จูบบบบครับ 
Fiber Custom
Jr. Member
**

คะแนน 17

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 10:54:35 AM »

ไฟเบอร์ คัสตอม  ขอเสนอพานท้ายไฟเบอร์เกรดพิเศษใช้กับปืนยาว.22 รุ่น CZ452    ของเข้าเดือน มิถุนายน 2555
 ส่วนรูป  ต้องรอ    มีสีดำ Standard  และ สีขาว Classic   ท่านใดสนใจ  ค่อยเข้ามาดูช่วงต้นเดือนมิถุนายน จะได้เห็นมิติภาพจริงครับ
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 11:16:54 AM »

ไฟเบอร์ คัสตอม  ขอเสนอพานท้ายไฟเบอร์เกรดพิเศษใช้กับปืนยาว.22 รุ่น CZ452    ของเข้าเดือน มิถุนายน 2555
 ส่วนรูป  ต้องรอ    มีสีดำ Standard  และ สีขาว Classic   ท่านใดสนใจ  ค่อยเข้ามาดูช่วงต้นเดือนมิถุนายน จะได้เห็นมิติภาพจริงครับ

เปิดกระทู้ใหม่เลยครับ รอชมครับ

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
Jr. Member
**

คะแนน 17

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 01:11:00 PM »

Update ข้อมูลครับ  31 พ ค 55ขอบคุณครับ คุณ storm_54321 ที่กรุณาแนะนำครับ  หวังว่าผลงานชิ้นนี้คงประทับใจเราชาวปืนครับ เยี่ยม 
เพราะกว่าจะตกลงกันได้  ยากส์มาก    รอของก่อนครับ เมื่อมาถึง จะเปิดให้ลงชื่อจองอย่างเป็นทางการ หลงรัก
สั่งมาเพียง  20 ด้าม เท่านั้นครับ  มีดำ 10 และ ขาว(สีงาช้าง) อีก 10
ช่วงนี้อยู่ระหว่างการทดสอบการใช้งานภาคสนาม เพื่อเช็คคุณภาพครับ  โดยเงื่อนไขต้อง
   1  ผ่านการยิงกระสุน .22 LR  ทั้งความเร็วมาตรฐาน  และความเร็วสูง  รวดเดียว 10,000 นัด 
   2  ต้องผ่านความร้อน  เช่น  การตากแดด  วางใกล้เตาเผา  ทนความร้อนได้เกิน 5 ชั่วโมง
   3  ผ่านการแช่เย็นที่อุณหภูมิตำกว่า 0 องศา  นานเกิน 24 ชั่วโมง
   4  ผ่านการกดทับ เช่น  รถยนต์เหยียบ

Jr. Member
**

คะแนน 17

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 01:58:09 PM »

ท่านสมาชิกท่านใดที่สนใจ  พานท้ายไฟเบอร์ cz  452  บ้างครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 03:10:40 PM »

ผมใช้พานท้ายไม้มาตั้งแต่ซื้อมาปี 2529  ทุกวันนี้ก็ยังเป็นพานท้ายไม้เหมือนเดิม
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 06:16:31 PM »

Update ข้อมูลครับ  31 พ ค 55ขอบคุณครับ คุณ storm_54321 ที่กรุณาแนะนำครับ  หวังว่าผลงานชิ้นนี้คงประทับใจเราชาวปืนครับ เยี่ยม 
เพราะกว่าจะตกลงกันได้  ยากส์มาก    รอของก่อนครับ เมื่อมาถึง จะเปิดให้ลงชื่อจองอย่างเป็นทางการ หลงรัก
สั่งมาเพียง  20 ด้าม เท่านั้นครับ  มีดำ 10 และ ขาว(สีงาช้าง) อีก 10
ช่วงนี้อยู่ระหว่างการทดสอบการใช้งานภาคสนาม เพื่อเช็คคุณภาพครับ  โดยเงื่อนไขต้อง
   1  ผ่านการยิงกระสุน .22 LR  ทั้งความเร็วมาตรฐาน  และความเร็วสูง  รวดเดียว 10,000 นัด 
   2  ต้องผ่านความร้อน  เช่น  การตากแดด  วางใกล้เตาเผา  ทนความร้อนได้เกิน 5 ชั่วโมง
   3  ผ่านการแช่เย็นที่อุณหภูมิตำกว่า 0 องศา  นานเกิน 24 ชั่วโมง
   4  ผ่านการกดทับ เช่น  รถยนต์เหยียบ

การทดสอบดูช่างโหดร้ายทารุนจริงๆ  คิก คิก คิก คิก
แซวเล่นนะครับพี่  Grin

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 06:16:46 PM »

กำลังสั่งเหมือนกันครับ ของเดิมลำกล้องทนมากครับ  แต่พานท้ายกลับบ้านเก่าไปก่อน  ทั้งบุบ ทั้งโทรมครับ  โดนกระแทกหน่อยรอยบานเลย  เห็นตอนแรกก็สวยดี นึกว่าจะทน แต่โอว์      ทำไมมันเปราะอย่างนี้เนี่ย  โดนชก   แบบนี้สวยแต่รูปจูบไม่หอม  ไม่ไหวๆ   เลยขอไปแต่งใหม่   เล่นไฟเบอร์ดีกว่า   ทั้งสวยทั้งทน  เจ้า CZ452 พานท้ายไฟเบอร์ แต่งแล้วต่างจากของเดิมฟ้ากับดินครับ   ไฟเบอร์อมตะกว่าไม้แน่นอน  ของผมสั่งพิเศษ  ใช้กับ CZ452ครับ
 เห็นบอกว่ามีทรงและแบบให้เลือกด้วย
ผมได้ 452 รุ่นพานท้ายไม้ อยากเปลี่ยนไปใช้พานท้ายของ 452 รุ่นไฟเบอร์ ( สเตนเลส์ ) ไม่ทราบว่าเปลี่ยนกันได้หรือเปล่า ( น่าจะได้พอดีนะ ) แล้วอยากรู้ราคาพานท้ายไฟเบอร์มีหรือเปล่า สั่งที่ไหน ถามท่านผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ...........
  เห็นแล้วชอบเลย  สวยมากๆ  ทั้งทนนำ้ำ้ ทนความร้อน  อย่างนี้สิใช่เลย  ซื้อทีต้องอยู่กับเรานานๆครับ  ถึงจะคุ้ม  เยาะเย้ย
ถ้ามีความเคลื่อนไหวยังไง เดี๋ยวมาเเนะนำครับ   รออยู่ ยยยยยยยย  ข้อมูลนี้  5 เมษายน 2555ครับ   ยินดีครับ  ที่ชอบเหมือนกัน  หรือ
ติดต่อข้อมูลกันได้ที่ Mail   :  sert22383579@hotmail.com ครับ   เผื่อมีรูปมาแบ่งกันดูครับ
ของเดิม พานท้ายไม้ มันเปราะจริงหรือครับ ท่านใช้สมบุกสมบันหรือเปล่าครับ  พอดีผมก็กำลังเล็งตัวนี้อยู่ จะได้แก้ไขทันครับ

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
The Hunter-"รักในหลวง"
Full Member

คะแนน 21

ไม่ใช่เทวดา เลยไม่รู้จะหานางฟ้าไปทำไม

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 06:29:09 PM »

1 เสียงที่อยากเปลี่ยน  เยี่ยม  แนะนำด้วยครับ   ไหว้

BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 08:07:13 PM »

ไฟเบอร์ ในที่นี้หมายถึงเส้นใยไฟเบอร์กลาส ที่นำมาผสมกับเรซิน แล้วหล่อขึ้นรูปแบบพวกเรือถีบรูปเป็ด รูปหงส์ ที่ปั่นกันในน้ำตามสวนสนุกหรือเปล่าครับ

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
Jr. Member
**

คะแนน 17

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 10:28:59 AM »

วัสดุเป็นไฟเบอร์เกรดเดียวกับปืนเมกาตามมาตรฐาน  ถ้าใช้เกรดที่หล่อตุ๊กตาตามสวน  ความทนทานรับไม่ไหวแน่นอน  ตอนแรกที่เลือกสั่งมีชนิดไฟเบอร์กลาสเกรดที่ใช้ผลิตเสื้อกันกระสุนให้เลือกด้วย  แต่ราคาสูงมากจนถึงขนาดที่ว่า  ราคาซื้อด้ามเท่ากับราคาซื้อ CZ 512 ได้กระบอกหนึ่ง   แต่ความทนทานไม่ต้องห่วง  ผมว่าเกินความจำเป็นจึงไม่สั่งครับ   เอาเกรดที่ใกล้กับไฟเบอร์กลาสแต่ราคาคนไทยสู้ได้ดีกว่าครับ  ไม่งั้นผิดวัตถุประสงค์ขอรับท่าน
Jr. Member
**

คะแนน 17

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 10:52:47 AM »

CZ452  ลำกล้องไม่ต้องห่วงครับ  ทน  ถึก  ถ่วง(น้ำหนัก)   เยาะเย้ย  เลือก CZ 452  ไม่ผิดหวังครับท่าน
กำลังสั่งเหมือนกันครับ ของเดิมลำกล้องทนมากครับ  แต่พานท้ายกลับบ้านเก่าไปก่อน  ทั้งบุบ ทั้งโทรมครับ  โดนกระแทกหน่อยรอยบานเลย  เห็นตอนแรกก็สวยดี นึกว่าจะทน แต่โอว์      ทำไมมันเปราะอย่างนี้เนี่ย  โดนชก   แบบนี้สวยแต่รูปจูบไม่หอม  ไม่ไหวๆ   เลยขอไปแต่งใหม่   เล่นไฟเบอร์ดีกว่า   ทั้งสวยทั้งทน  เจ้า CZ452 พานท้ายไฟเบอร์ แต่งแล้วต่างจากของเดิมฟ้ากับดินครับ   ไฟเบอร์อมตะกว่าไม้แน่นอน  ของผมสั่งพิเศษ  ใช้กับ CZ452ครับ
 เห็นบอกว่ามีทรงและแบบให้เลือกด้วย
ผมได้ 452 รุ่นพานท้ายไม้ อยากเปลี่ยนไปใช้พานท้ายของ 452 รุ่นไฟเบอร์ ( สเตนเลส์ ) ไม่ทราบว่าเปลี่ยนกันได้หรือเปล่า ( น่าจะได้พอดีนะ ) แล้วอยากรู้ราคาพานท้ายไฟเบอร์มีหรือเปล่า สั่งที่ไหน ถามท่านผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ...........
  เห็นแล้วชอบเลย  สวยมากๆ  ทั้งทนนำ้ำ้ ทนความร้อน  อย่างนี้สิใช่เลย  ซื้อทีต้องอยู่กับเรานานๆครับ  ถึงจะคุ้ม  เยาะเย้ย
ถ้ามีความเคลื่อนไหวยังไง เดี๋ยวมาเเนะนำครับ   รออยู่ ยยยยยยยย  ข้อมูลนี้  5 เมษายน 2555ครับ   ยินดีครับ  ที่ชอบเหมือนกัน  หรือ
ติดต่อข้อมูลกันได้ที่ Mail   :  sert22383579@hotmail.com ครับ   เผื่อมีรูปมาแบ่งกันดูครับ
ของเดิม พานท้ายไม้ มันเปราะจริงหรือครับ ท่านใช้สมบุกสมบันหรือเปล่าครับ  พอดีผมก็กำลังเล็งตัวนี้อยู่ จะได้แก้ไขทันครับ
are_wut@hotmail.com
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 09:46:51 PM »

ขอด้วยครับ 081-7648374
are_wut@hotmail.com
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 09:49:27 PM »

ขอข้อมูลด้วยครับ 081-7648374
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์