เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:28:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ 452 รุ่นธรรมดา ( พานท้ายไม้ ) อยากเปลี่ยนพานท้ายไฟเบอร์  (อ่าน 11153 ครั้ง)
CZ17
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 08:20:39 AM »

ผมได้ 452 รุ่นพานท้ายไม้ อยากเปลี่ยนไปใช้พานท้ายของ 452 รุ่นไฟเบอร์ ( สเตนเลส์ ) ไม่ทราบว่าเปลี่ยนกันได้หรือเปล่า ( น่าจะได้พอดีนะ ) แล้วอยากรู้ราคาพานท้ายไฟเบอร์มีหรือเปล่า สั่งที่ไหน ถามท่านผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ...........
sert22383579
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 10:15:58 AM »

กำลังสั่งเหมือนกันครับ ของเดิมลำกล้องทนมากครับ  แต่พานท้ายกลับบ้านเก่าไปก่อน  ทั้งบุบ ทั้งโทรมครับ  โดนกระแทกหน่อยรอยบานเลย  เห็นตอนแรกก็สวยดี นึกว่าจะทน แต่โอว์      ทำไมมันเปราะอย่างนี้เนี่ย  โดนชก   แบบนี้สวยแต่รูปจูบไม่หอม  ไม่ไหวๆ   เลยขอไปแต่งใหม่   เล่นไฟเบอร์ดีกว่า   ทั้งสวยทั้งทน  เจ้า CZ452 พานท้ายไฟเบอร์ แต่งแล้วต่างจากของเดิมฟ้ากับดินครับ   ไฟเบอร์อมตะกว่าไม้แน่นอน  ของผมสั่งพิเศษ  ใช้กับ CZ452ครับ
 เห็นบอกว่ามีทรงและแบบให้เลือกด้วย
ผมได้ 452 รุ่นพานท้ายไม้ อยากเปลี่ยนไปใช้พานท้ายของ 452 รุ่นไฟเบอร์ ( สเตนเลส์ ) ไม่ทราบว่าเปลี่ยนกันได้หรือเปล่า ( น่าจะได้พอดีนะ ) แล้วอยากรู้ราคาพานท้ายไฟเบอร์มีหรือเปล่า สั่งที่ไหน ถามท่านผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ...........
  เห็นแล้วชอบเลย  สวยมากๆ  ทั้งทนนำ้ำ้ ทนความร้อน  อย่างนี้สิใช่เลย  ซื้อทีต้องอยู่กับเรานานๆครับ  ถึงจะคุ้ม  เยาะเย้ย
ถ้ามีความเคลื่อนไหวยังไง เดี๋ยวมาเเนะนำครับ   รออยู่ ยยยยยยยย  ข้อมูลนี้  5 เมษายน 2555ครับ   ยินดีครับ  ที่ชอบเหมือนกัน  หรือ
ติดต่อข้อมูลกันได้ที่ Mail   :  sert22383579@hotmail.com ครับ   เผื่อมีรูปมาแบ่งกันดูครับ
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 10:21:42 AM »

มีภาพ มีราคาไหมครับ

อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 02:50:17 PM »

ผมว่าไม้คลาสสิคกว่านะครับ   Grin   แล้วปัญหาเรื่องเลขทะเบียนประจำปืนที่ตอกบริเวณพานท้ายไม้ Huh?

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 02:58:11 PM »

ถึง  ท่านๆที่รักพานท้ายไฟเบอร์ ใช้สำหรับ CZ 452 ทุกท่านครับ (คอเดียวกัน)
      เดี๋ยวถ้าผมได้รับพานท้ายไฟเบอร์ชุดนี้แล้ว  เดี๋ยวจะโพสต์ให้ท่านๆที่สนใจ และชอบในความงามของมันให้ได้ยลโฉมทุกท่านครับ   จะว่าไปแล้วที่ผมสั่งไปนั้นมันพิเศษจริงๆครับ  คือโดยปกติทั่วไปวัสดุที่ใช้ผลิตจะมีเพียงไฟเบอร์เท่านั้น  แต่ผมเล่นสั่งโครงไฟเบอร์เสริมอัลลอยด์เสริมจุดที่บาง  เดิมไฟเบอร์มันก็ทนสมบุกสมบันอยู่แล้ว  แต่นี่เสริมอัลลอยด์เข้าไปอีก ยิ่งทำให้ทนแกร่งกว่าเดิมอีก  และเสริมพิเศษทำที่ติดรางพิคาทินนีได้อีกต่างหาก  เอาไว้ติดยาหยั่ง หรือ ติดไฟฉาย   เอาใจวัยเทรนซะหน่อยครับ   ซึ่งไม้ทำไม่ได้ครับ  และถึงจะทำได้ก็ทำให้โครงบางกว่าเดิม  เปราะกว่าเดิมครับ   สาเหตุที่ผมสั่งแปลกๆแบบนี้  ก็เพราะผมชอบโครงแบบ M4  มันติดนั่นติดนี่ได้ดั่งใจดี เยาะเย้ย   พอดีไม่มี M4  มีก็แต่ CZสุดทนนี่ครับ   แถวบ้านเอาไปยิงปลาชะโด  อยู่หมัดเลยครับ  ตัวละ 4 กก. ก็เอาอยู่  ไม่น่าเชื่อก็ต้องเชื่อครับ  ปืนคมจริงๆ  .22 LR มันแรงเอาเรื่อง  ยิงสุ่มสี่สุ่มห้าไม่ได้ครับ  (มีภาพผลงานให้ชมกันครับ)   ที่ผมอยากได้พานท้ายไฟเบอร์เพราะอย่างนี้แหละครับ  อยู่กับน้ำได้   อยู่กับแดดได้  ไม่บิด  ไม่เปื่อยครับ  แต่จะเอาทั้งทีมันต้องสวยด้วยและต้องใช้งานได้จริงด้วย  ทั้งกลางวันและกลางคืน   เข้าสนามไม่อายใคร  เอาประเภทมีแต่คนมาขอดู  เอางั้นเลย  ยินดีที่รัก CZ 452  ด้วยกันครับ   ด้ามไม่ถูกใจ ใช่ว่าจะเปลี่ยนไม่ได้  เมียไม่ถูกใจยังหาเรื่องเปลี่ยนเลย ก๊ากๆ ยิ้มีเลศนัย  อูย ตัวใคร ตัวมันครับงานนี้   ขำก๊าก   ส่วนราคาอันนี้ทางร้านบอกให้เสร็จก่อนครับ  เขาบอกว่า "คุณขอมากจริงๆ"  แต่เขาจะเนรมิตรให้ครับ  รับรองคุณภาพด้วย  การันตี  ทน  แม่น  สวย  มีระดับ  ไม่แพ้คัสตอมเลยล่ะ     ว้าวๆ   เพื่อความสวยยอมครับท่าน   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย  แต่บอกว่า "ราคาไม่แพงเท่าไม้ด้วย"  โอว้  จ๊อสๆๆ  ทรมานใจอีกแล้ว
ชมภาพไปก่อนแล้วกันคร๊าบ  ผลงาน  ชะโด 3.4 กก  ยิงด้วย .22 LR เรมิงตัน ครับ ท่าน        ปืนมาเมื่อไหร่  ได้ชมแน่นอนคร๊าบๆๆ 
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 03:14:39 PM »

เดิมทีผมก็ชอบไม้ครับมันคลาสสิค  อย่างที่ว่าครับ   แต่ผมใช้งานสนามส่วนใหญ่  ไม้มันสวยคลาสสิคจนผมไม่กล้าใช้มากครับ  กลัวพัง  ครับส่วนเรื่องทะเบียนต้องขอบคุณท่านสมาชิกครับที่ให้ความเห็นเรื่องทะเบียนจะมีปัญหาหรือเปล่าถ้าเราเปลี่ยนจากไม้เป็นไฟเบอร์   ซึ่งแน่นอนครับว่า  มันต้องมีวิธีครับ    ผมใช้วิธีปรึกษากับปลัดคนสนิทท่านนายอำเภอครับว่าจะต้องทำอย่างไร     สุดท้าย  เพียงท่านไปแจ้งพายท้ายชำรุดครับ  แล้วก็เปลี่ยนใหม่ครับ  เราไม่มีเจตนากระทำให้ขัดต่อกฎหมายครับ  ท่านก็เห็นใจครับ  เพราะท่านก็คงรู้เช่นกันว่า ส่วนใหญ่พานท้ายจะชำรุดก่อนลำกล้องครับ หรือส่วนหลักๆของปืนที่มีชิ้นส่วนเป็นเหล็กครับ
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 06:00:25 PM »

ใส่ CZ BRNO Mod2 ได้มั้ยครับ ไม่ค่อยจะชอบใจไม้เหมือนกัน แต่ไม่รู้จะเปลี่ยนไฟเบอร์ที่ไหนน่ะครับ

ขอราคา และที่สั่ง พี่ sert22383579 ด้วยนะครับ PM ก้อได้ครับ  Grin   ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 05:09:57 PM »

อดใจรอครับ  เห็นพี่เขาบอกเช่นกันครับว่า  จะเปิดรับจองพานท้ายไฟเบอร์ CZ452 ทรงพานท้ายมอนติคาโล  คล้ายทรงอันชูตส์  น้ำลายหก ช่วงประมาณกลางๆ หรือปลายเดือนพ.ค.นี้แหละครับ  (แอบฟัง) ช่วงนี้กำลังสั่งวัตถุดิบจากนอกครับ  คุณภาพจะได้ตรงสเป๊ก  เห็นบอกว่า  จำนวนจำกัดด้วยครับ  แกบอกว่า สั่งยาก เพราะราคาสูง  ฝรั่งนี่งกชิบเลย  แกส่ายหัวเลย  ไม่เห็นใจคนไทยมั่งเล๊ย  Huh  ติดตามในบอร์ดนี้ก็ได้ครับ  ถ้าผมมีข่าวอัพเดทจะแจ้งให้ทราบเป็นระยะๆครับ  มีของดีต้องแบ่งกันจริงมั๊ยคร๊าบ ไหว้ ไหว้
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 05:15:33 PM »

อ้อ... ลืมครับ  ยิ้มีเลศนัย เห็นว่ามีสีให้เลือกด้วย  มีสีดำ สีเขียวขี้ม้า  และน้ำตาลเข้มครับท่าน   ฝากเพื่อนๆด้วยครับถ้าชอบและสนใจยังไง  ช่วยลงความเห็นเรื่องสีที่ท่านชอบด้วยครับ 
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 05:23:06 PM »

อ้อลืมอีกแล้วครับ... Grin Grin Grin  เรื่องราคาที่ผมสั่งได้     ไม่ถึงหมื่นครับ ว้าว  ใครว่าของถูกไม่มีในโลก ไม่จริ๊ง   ยี๊  ผมลองถามราคาสั่งซื้อหลายๆที่ อยู่ที่สองหมื่นอัพ   เยาะเย้ย ไม่ไหวจ้า   
เจเจ
Full Member

คะแนน 85

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 05:30:49 PM »

มาหาข้อมูล หลงรัก

เสืออยู่ในป่า นักล่าอยู่ในเมือง
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 06:43:55 PM »

แบบไหน ทรงไหน  สีไหน  กรุณาวิจารณ์ครับ
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 07:10:18 PM »

ถ่ายภาพมาให้ชมกันบ้างนะครับ  Grin

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
เจมส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 07:32:35 AM »

ติดตามด้วยคนครับ  ผมชอบไฟเบอร์ตรง นน. เบาครับ เป็นรอยขีดข่วนบ้าง ก็มองผ่านๆได้ แต่ถ้าเป็นไม้มันปวดใจครับ
Garrinnpiz
Garrinnpiz
Newbie
*

คะแนน 0

[url=http://unlockiphoneinsights.info]unlock iphone[/url] codes to unlock iphone iphone free unlock

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 08:31:25 AM »

presented around the game. You always keep 50% also, the merchant who exactly vanes are heavier in comparison with either solid wood as well as blended  unlock iphone 3g 4.2 
info here
Did you know Learn how to  http://unlockiphoneinsights.info -

unlock iphone iphone unlock pro iphone at&t unlock
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์