เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 01:29:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชักชวนเปิด ตลาดเปิดท้ายขายปืนมือสอง  (อ่าน 32594 ครั้ง)
jony108
Full Member

คะแนน 1

« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 03:57:10 PM »

ขอระดมแนวทางหาวิธีการชื้อขายปืนมือสอง เพราะการจับคู่ชื้ปืนยุ่งยาก  ไม่ได้เลือกมาก ไม่มั่นใจราคา ทะเบียนปลอมหรือไม่  ถ้ามีจริงขอให้มีการตรวจทะเบียน และรับรองทะเบียน อำนวยความสะดวก คิดค่าบริการกระบอกละ1500บาท  อาจจะมีอุปสรรคอีกหลายอย่างเช่นการขอ ป3 เป้นวาระพิเศษ  ขอเชิญออกข้อแนะนำ    และหาเจ้าถาพจัดงานด้วย
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 04:13:53 PM »

ถ้าเข้าข่ายดำเนินการเชิงธุรกิจ  ต้องขออนุญาตค้าอาวุธปืนก่อนนะครับ   ไม่เช่นนั้นมีความผิดแน่นอน และยังต้องเสียภาษีเงินได้อีก Smiley

....ตามล่า...อีตอแหล
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 04:16:36 PM »

ทำเพื่ออะไรครับ....วานบอก Cheesy Cheesy

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 04:25:15 PM »

การซื้อ การขาย การครอบครอง ต้องมีใบอนุญาตทั้งนั้น
แนวคิดนี้ เป็นไปไม่ได้หรอกครับ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 04:38:40 PM »

Wink  แนงคิดดี......แต่ติดข้อกฏหมาย Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 04:44:08 PM »

จัดเมื่อไหร่...มีคนมารอจับแน่

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 04:46:11 PM »

ขอระดมแนวทางหาวิธีการชื้อขายปืนมือสอง เพราะการจับคู่ชื้ปืนยุ่งยาก ไม่ได้เลือกมาก ไม่มั่นใจราคา ทะเบียนปลอมหรือไม่ ถ้ามีจริงขอให้มีการตรวจทะเบียน และรับรองทะเบียน อำนวยความสะดวก คิดค่าบริการกระบอกละ1500บาท อาจจะมีอุปสรรคอีกหลายอย่างเช่นการขอ ป3 เป้นวาระพิเศษ ขอเชิญออกข้อแนะนำ และหาเจ้าถาพจัดงานด้วย
ไม่เข้าใจครับว่าพบปัญหาอะไรจึงอยากเปิดท้ายขายปืนซึ่งไม่เหมือนสินค้าทั่วไป  ผิดกฏหมายอย่างแรงถ้าไม่มีใบอนุญาต 
ส่วนเรื่องพิมพ์ข้อความ...ใจเย็นๆ ครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
jony108
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 05:14:24 PM »

ทำเพื่ออะไรครับ....วานบอก Cheesy Cheesy
นึกถึงงานมหกรรมบ้านมือสอง ผู้ชื้อพบผู้ขาย มีหน่วยราชการ เอกชนเป็นเจ้าถาพ 2..คิดว่าเราอายุมาก(75ปี)จะไปพบผู้ชื้อก็ไม่สะดวกและปลอดภัย ไปโอนก็ลำบากทำไม่ถูก ถ้ามาขายในงานจะมีผู้ช่วยเหลือ  ได้เงินกลับไปใช้  ถ้าลุงแก่ๆ ขายปืนไม่ได้แล้วเสียชีวิต ปืนอาจจะไปเป็นของใคร  อาจจะถูกขโมยเป็นของผิดกฎหมาย  3...งานนี้ต้องจัดในสถานที่เหมาะสมเช่นเดียวกับmoter show  ปืนใหม่จะไม่แพงเกินไป  บางคนอาจจะมีปืนมากจะได้ปล่อยของ     อาจจะขายในคราวเดียว10กระบอก อาจมีปืนสวยๆมาหมุนเวียนขายเปลียนมือ  อาจจะเป็นโอกาสมาอวดปืนคลาสสิคกันเป็นแม่เหล็กคล้ายงานmoter show
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2007, 05:17:59 PM โดย jony108 » บันทึกการเข้า
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 05:23:37 PM »

อาวุธปืนเป็นสินค้าพิเศษ   จะมาวางขายแบบขายของทั่ว ๆ ไปไม่ได้ครับ   ติดข้อกฎหมายที่ควบคุมอยู่   ไม่ได้ซื้อขายกันง่าย ๆ แบบนั้น   ต้องขออนุญาตจากนายทะเบียนก่อนจึงจะสามารถซื้อได้    บางคนรอใบอนุญาตเป็นเวลานานถึงนานมาก  หากต้องการซื้อปืน  ก็เข้าห้องซื้อขาย  และเลือกซื้อจากเพื่อสมาชิกที่เราคิดว่าไว้ใจได้    หรือหาซื้อ  มือสองตามร้านค้าอาวุธปืนก็ยังคงพอมีอยู่ครับ    Cool

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 05:32:47 PM »

จัดงาน รวมคน รวมปืน

เจ้าหน้าที่ยิ้มแป้น วันนี้หวาน มีเหยื่อให้รีด

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
m1
อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 08:53:30 PM »

ถือหลักฐานของจริงมาแล้วถ่ายรูปมาให้ดูหลายๆมุม    ( เหมือนซีดีผีมีแต่ซองแต่พอจ่ายคังค์แล้วมีคนหาแผ่นมาให้ตำรวจมาก็สละแผงตัวใครตัวมัน ) พอตกลงซื้อก็พาไปดูตัวจริงนายหน้าต้องรับผิดชอบความปลอดภัยและสภาพปืนต้องเหมือนในรูปตรวจปืนให้ผู้ซื้อและผู้ขายและก็รับค่าจัดหาไปครับสัก20%

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้จะให้หลั่งรดลงผื้นนาจะไปนำไปพากันมาจากไหนในหัวใจของชายคนชื่อมะโหนกทบทวนมาถึงบทสุดท้ายอโหสิกรรมหลับให้สบายนิ้วสอดโกร่งไกส่งหัวตะกั่ว
.。.C╠╣ⓔ t.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 08:56:17 PM »

ปืนนะครับพี่ Grin

สิ่งที่เราคิดว่าถูก..ในความคิดของผู้อื่นอาจจะไม่ถูกเสมอไป..........
jony108
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 08:59:19 PM »

ขอโม้ต่อ ก้มีผลสำหรับคนที่อยากเปลียนปืน  2.จัดเป็นงานที่มีบูทต่างๆ เช่นร้านvisa otop ร้านอุปกรณืปืนต่างๆนิตยสารปืนต่างๆร้านแต่งปืน  ประกวดปืนแต่งสวย ปืนคลาสสิก   ประมูลปืนช่วยการกุศล 3..จัดให้เป็นงานเพื่อให้คนมาชมงานกระตุ้นเศรษกิจ   อาจขายปืนหายากให้ชาวต่างชาติราคาดื  ผมว่าถ้าจัดงานเชิงธุรกิจ ถาครั,ฐอาจเห็นประโยชน์รว่ม อาจชว่วยเป็นกรฌีพิเศษเช่น ป3 สำหรับในงานนี้โดยเฉพาะ  ...     
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 09:05:14 PM »

ปืนนะครับพี่ Grin

ถ้าดูแล้วว่าเราไม่มีความชำนาญ แนะนำให้อดออม แล้วซื้อมือ1 ดีกว่า ไม่อย่างนั้น จะได้ของเน่า ๆๆ มา 1 อัน
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 09:10:22 PM »

ถ้าทำได้จริงๆ  ปืนมือสองคงราคา แพงขึ้นไปอีกเยอะครับ  เพราะพ่อค้าปืน จะเกิดใหม่อีกหลายราย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์