เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 01:24:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชักชวนเปิด ตลาดเปิดท้ายขายปืนมือสอง  (อ่าน 32581 ครั้ง)
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 10:23:26 PM »

Bangkok Shot Show  Grin
or Bangkok Motor Show + Shot Show !!!!     Sound good  Grin Grin

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
m1
อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 10:14:45 PM »

ปืนนะครับพี่ Grin
ผมว่าพระยังดูอยากกว่าราคาแพงกว่าต้นทุ่นถูกกว่า  แต่ถ้ามีคนกลางหรือนายหน้าที่เชื่อถือได้และรับผิดชอบตั้งราคาสมเหตุ สมผล ชาวบ้านที่ต้องการมีไว้ใช้จริงๆเฝ้าสวน เฝ้าไร่เครื่องสูบนำ ที่มีเงินไม่มากและดูปืนไม่เป็นจะได้มีโอกาสมั่งครับเพราะคนกลางต้องรับผิดชอบและค่านายหน้าไป ผมว่าคนที่มีความจำเป็นต้องใช้แต่งบน้อยยังมีอีกมากครับ

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้จะให้หลั่งรดลงผื้นนาจะไปนำไปพากันมาจากไหนในหัวใจของชายคนชื่อมะโหนกทบทวนมาถึงบทสุดท้ายอโหสิกรรมหลับให้สบายนิ้วสอดโกร่งไกส่งหัวตะกั่ว
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 11:22:02 PM »

เจตนาอาจจะคิดดี
แต่ย้อนไปที่จุดแรกเลยครับ

ผิดกฎหมาย ครับผม

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 11:24:29 PM »

เจตนาอาจจะคิดดี
แต่ย้อนไปที่จุดแรกเลยครับ

ผิดกฎหมาย ครับผม

แล้วใครอยากรับเป็นเจ้าภาพครับ...............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 12:26:51 AM »

ขอโม้ต่อ ก้มีผลสำหรับคนที่อยากเปลียนปืน 2.จัดเป็นงานที่มีบูทต่างๆ เช่นร้านvisa otop ร้านอุปกรณืปืนต่างๆนิตยสารปืนต่างๆร้านแต่งปืน ประกวดปืนแต่งสวย ปืนคลาสสิก ประมูลปืนช่วยการกุศล 3..จัดให้เป็นงานเพื่อให้คนมาชมงานกระตุ้นเศรษกิจ อาจขายปืนหายากให้ชาวต่างชาติราคาดื ผมว่าถ้าจัดงานเชิงธุรกิจ ถาครั,ฐอาจเห็นประโยชน์รว่ม อาจชว่วยเป็นกรฌีพิเศษเช่น ป3 สำหรับในงานนี้โดยเฉพาะ ...
งานใหญ่แบบนี้คงไม่ใช่เพียงแค่รูปแบบการจัดอย่างเดียวแล้ว ศึกษาหน่วยงานที่กำกับดูแลว่ามีความเป็นไปได้มากน้อยเพียงใดก่อนครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 12:44:05 AM »

ผมว่าถ้าง่านขขนาดนั้น คงมีคนทำมานานแล้วหล่ะครับพี่
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 06:39:18 AM »

พูดง่าย...แต่ทำ.ยาก.นะครับท่าน... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
คูณ 3 superแก๊งค์
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 07:22:59 AM »

จัดเมื่อไหร่...มีคนมารอจับแน่
Wink แนงคิดดี......แต่ติดข้อกฏหมาย Grin

นั่นนะสิครับ ... Grin

***....จงมีและใช้ธรรมะ    เป็นเครื่องมือ เป็นอาวุธ ....***
jony108
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 11:54:27 AM »

ก็รู้ว่ายาก จึงหาแนวคิดผู้อยู่ในวงการจะเหีนทั้งปัญหาและสถาพความเป็นจริงในวิธีการชื้อขาย            แนวคิดผมเสนอ  ขายความคิด ผมไม่มีโอกาศทำเอง  แต่อาจมีผู้มีศักยภาพทางการเงิน การตลาด และถาครัฐมาขยายผล       2...งานทีเสนอไม่ใช่งานเปิดท้ายขายของเก่า  แต่เป๊นงานมหกรรม มีการตลาดดึงดูดผู้เขาชม ผู้ชื้อปืนด้วย3..เรื่องกฎหมายก็ต้องมีการชว่ยเหลือจากถาครัฐ  เพราะรัฐก็  ได้ประโยชน์จากการกระตุ้นเศรษกิจ 4...การชื้อขาย  คงต้องคล้ายกับการประมูลรถยนต์ ต้องนำปืนมาให้ตรวจสถาพ รับรองทะเบียน ต้องมีค่าใช้จาย แต่ไม่ใช่การมินายหน้า พ่อค้าคนกลาง  ต้องผู้มาชื้อมั่นใจด้วย   
natfd
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 12:18:20 PM »

ถามว่าดีใหม  ดีครับ แต่มันยากครับและเรื่องพ่อค้าอีก  อันตราย อีกอย่าง ป 3 ละขนาดซื้อตามร้านยังยาก

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับมือใหม่
nissan
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 09:03:12 AM »

เป็นไอเดียที่เลิศมากครับแต่ถ้ามาขอความคิดเห็นแนวนี้จากเว็ปคงลำบาก แอะอะอะไรก็ผิดกฎหมาย
..จริงๆแล้วมีอยู่นะ เคยใช้บริการจะว่าไปแล้วก็เหมือนตลาดปืนเถื่อนแต่ก็ปนกันไปทั้งเถื่อนและมีทะเบียนต่อรองถูกใจก็เปลี่ยนมือเลย
สะดวกค่อยโอน..ไม่พอใจก็ขายคืนได้คือส่วนเรื่องทะเบียนส่วนถ้าชอบจริงๆก็ออกได้ไม่อยากอย่างที่คิดไม่จุกจิกอะครับ ผมว่าคนในเว็ปก็รู้แต่ไม่บอกเดียวเสียระบบเดียวเพราะกระทู้ผมก็โดนต่อว่าอีก
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 09:36:32 AM »

"mission...impossible" krub ตกใจ ตกใจ

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 09:46:54 AM »

ติดที่กฎหมายครับ

อรินทราช 26
Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 11:04:02 AM »

Grin แนวคิดดีครับถ้าทำได้อย่างที่คิด แต่ติดที่กฎหมายนี้แหล่ะครับ แล้วใครล่ะที่จะออกหน้าเป็นเจ้าภาพ ส่วนพวกที่ไปร่วมด้วยหรือสังเกตุการณ์เดี๋ยวก็ได้วิ่งกันน้ำบาน หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2007, 11:06:37 AM โดย machine_1 » บันทึกการเข้า
BEER001
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 08:07:55 PM »

สวัสดีครับผมอยากได้ปืนสักกระบอกแต่ไม่กล้าหาซื้อด้วยตัวเองเพราะกลัวปืนไม่เต็มร้อย
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์