เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:15:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังกับดัก..ห้างขายปลีก  (อ่าน 4206 ครั้ง)
ต๋อมgold cup
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

อย่ามีความสุขบนความทุกข์ของคนอื่น

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 08:45:03 AM »

ตอนนี้ ผบ.ทบ.ก็ไปแต่ ซุ๊บเปอร์มาเก็ตที่ชื่อ (สูง)
tra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

เป๊กแรก.....มันยากที่จะยอมรับ....

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 10:08:26 AM »

เจอประจำครับ.....น้ำมันพืชขวด 1 ลิตร....เกือบทุกยี่ห้อ.....ที่เคยเจอ....ขวดขนาด 1 ลิตร....ราคาต่อลิตร.....จะถูกกว่าขวด 2 ลิตร....และซื้อยกบี๊บครับ....งงเหมือนกันครับ.....ตามหลักทั่วๆไป.....ขวดรวมขนาดใหญ่ขวดเดียว.....ต้องถูกกว่าขวดย่อย......หลายๆขวด....เวลาไปซื้ออะไรที.....ต้องคำนวณกันขนาดใหญ่.....เพื่อความคุ้มค่าที่สุดครับ......อิอิ  Grin Grin Grin

Metallica Enter Sandman
http://fr.youtube.com/watch?v=1QP-SIW6iKY
กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง
http://fr.youtube.com/watch?v=B0cxpbvDWq8
วิท'ลัยหลายใจ
http://fr.youtube.com/watch?v=oxGPz0tTQeI
ไม่ใช่แฟน...ทำแทนไม่ได้
http://fr.youtube.com/watch?v=Wb8h1nRzm2E
harusame
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 11:32:27 AM »

ตอนนี้ผมไป ห้างสีเหลือง (T_p) ครับ

ซื้อ1แถม1 คุ้มจริงๆคราบ...........^^

ระวังสินค้าหมดอายุ หรือหีบห่อบุบ ๆ บี้ ๆ นะคะ เพราะเคยเจอมาแล้ว ....
Songchart
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 04:23:56 PM »

เดินห้างค้าปลีก ต้องรอบคอบและหมั่นเช็คราคาครับ
ผมเคยไปซื้อ sonax ใช้เช็ดปืน กระป็องเล็กประมาณ 110 บาท กระป๋องใหญ่ (มากกว่ากระป๋องเล็ก 50%)
แต่ราคาแค่ 75 บาท เข้าใจว่าคงทำป้ายราคาผิด เลยไปซื้อมาสามกระป๋อง
ปัจจุบันกระป๋องแรกยังใช้ไม่ถึงครึ่งเลยครับ Cheesy

ส่งชาติ
ผู้น้อย
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 04:54:35 PM »

ละเอียดมากครับ Cheesy
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 05:40:56 PM »

....... เป็นไปได้เกือบทุกอย่างครับผม  ไม่ว่าจะเป็นความผิดจากการติดราคาของพนักงาน  จากการจัดโปรโมชั่น  หรือแม้แต่เทคนิคทางการตลาด ฯ เคยพบเห็นด้วยตนเองเหมือนกัน  แต่ก็ไม่ได้ใส่ใจมากนัก  อันใดถูกก็หยิบอันนั้นเท่าที่มองเห็นครับ   แต่ที่น่าจับตามากที่สุดคือ ...... ท่านที่ชอบซื้อทีละเป็นคันรถ (เข็น) หลายรายการ  ลองตรวจดูให้ละเอียดนะครับ   ว่าราคาตรงกันกับที่ติดไว้ตามชั้นวางของหรือไม่เวลาคิดเงิน ..... หลายท่านคงมีประสบการณ์แล้ว ...... ด้วยความเคารพ ......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 05:55:05 PM »

ตอนนี้ผมไป ห้างสีเหลือง (T_p) ครับ

ซื้อ1แถม1 คุ้มจริงๆคราบ...........^^

ระวังสินค้าหมดอายุ หรือหีบห่อบุบ ๆ บี้ ๆ นะคะ เพราะเคยเจอมาแล้ว ....

ขอบคุณครับ แต่เป็นสินค้าใหม่อะครับ พวกหมดอายุไม่ได้กินผบทบ.ผมแน่ครับ..อิอิ

เมื่อวานไปหอบกันมา3คัน(รถเข็น) คิดเงินออกมา 6พันกว่า แต่จ่ายจริง3พันต้นๆ

ด้วยความเคารพครับ

เด็กนรก_01
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 06:01:15 PM »

เคยได้ยินว่า .... สิ้นค้าหลาย ๆตัวที่ลง โฆษณาในทีวีบ้างล่ะ ใน โบชัวร์ ที่แจกจ่ายตามบ้านบ้างล่ะ ..... เล่านี้ พอเชื่อถือได้ ครับ แต่สินค้าที่ไม่ลง อาจ ไม่น่าเชื่อถือหมายถึงราคาอาจแพงกว่าปกติ ...... ต้องลองตรวจสอบดู ...... เมื่อกี๊ก็ให้แม่บ้านดูครับ เผื่อจะได้ระวังตัวมากขึ้น ........ อิอิอิ ผมเองไม่ได้ซื้อของตามห้างนานละ ................... อิอิอิ

ข้าฯ สัญญาว่า"ข้าฯจะจงรักภักดีต่อชาติ  ศาสนา พระมหากษัตริย์"
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 08:30:59 AM »

...เดินห้างพวกนี้ต้องพกเครื่องคิดเลขไปด้วย...
...อย่างทิชชู ที่มีขนาดม้วนปกติ / Extra roll (ความยาว 1.5 เท่าม้วนปกติ) / Double roll (ความยาว 2 เท่าม้วนปกติ)...คิดเทียบราคา/ความยาว...ม้วนปกติมักจะราคาแพงกว่า..
...Promotion ซื้อ 1 แถม 1 นี่อีกอย่าง ทำให้เราต้องจ่ายเงินซื้อของล่วงหน้าทุกที...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 04:00:43 PM »

ขอบคุณครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 05:54:03 PM »

เคยเหมือนกันครับ ซื้อแชมพูให้พ่อ แบบถุงรีฟิล ๔๐๐ มิล แพงกว่าเป็นขวด ๘๐๐ มิลครับ ....

เดินกับแฟน(เมีย) จะซื้ออะไร ต้องคิดเป็นราคาต่อหน่วยตลอดครับ Grin Grin Grin

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 07:51:13 PM »

การซื้อของในซุปเปอร์เป็นหน้าที่สาวๆเลยค่ะ ละเอียดยิบ Grin

การตั้งราคา....บางทีราคาที่แปลกๆมาจากนโยบายของบริษัทฯที่ส่งห้างนั้นๆเลยหล่ะค่ะ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2007, 10:43:35 PM โดย ozero » บันทึกการเข้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
goldmatch II
Sr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 10:40:07 PM »

สรุปไปเลยครับ  ค้าขายสมัยนี้ มีแต่คิดที่จะได้กำไรให้มากที่สุด(ด้วยกุศโลบายต่างๆนานา)  ไอ้ประเภทขายถูกกำไรน้อย มันจะโง่ขายไปทำไมครับ

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 10:48:02 PM »

ช็อปไป...ฝึกสมองไป...เพลินดีค่ะ... Cheesy

หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 08:06:37 AM »

ขอบคุณครับ  ช่างสังเกตจริงๆคุณ Watt.. Wink
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์