เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 02:23:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีป้องกันผี เวลาไปพักตามโรงแรม  (อ่าน 8818 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2007, 07:20:36 PM »

โรงแรมรอแยลครับ เป็นโรงแรมเก่าๆถ้ามาทางโรงแรมงี่ฟ้าจะอยู่หัวมุม4แยกไฟแดง นับเป็นที่2ก่อนถึงห้างเซ็นทรัลตอนนี้รู้สึกว่าทุบสร้างใหม่ไปแล้ว  Wink
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2007, 10:23:38 PM »

เร็วๆนี้ไป แถวๆ อำเภอสังคม จังหวัดหนองคาย เข้าพักที่ีรีสอร์ท ริมน้ำโขง อาบน้ำอาบท่าเสร็จ แต่งตัว อยู่ดีดี ขนลุกขึ้นแบบไม่รู้เนื้อรู้ตัว มองดูแขนตัว ขนลุกแบบตั้งเด่  แต่ไม่ได้รู้สึกกลัวอะไร  สังเกตุดูว่ามันจะหายลุกมั้ย อยู่เกือบสองนาที ยังไม่หายลุก เลยยกมือพนมไหว้ ตั้งจิต  แล้วก็แนะนำตัวเองว่าเป็นใครมาจากไหนมาทำอะไร พูดออกไปในทำนองมาขอพักด้วยคืนนึง  ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วย  ซักพักก็หายลุก   Wink

lp1921
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2007, 10:33:39 PM »

Grin Grin Grin Grin
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2007, 10:46:06 PM »

ลืมผีขนุนไปหรือเปล่า  ไม่เห็นบอกวิธีไล่เลยครับ   ตกใจ ตกใจ
คูณ 3 superแก๊งค์
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2007, 11:27:08 PM »

ลืมผีขนุนไปหรือเปล่า ไม่เห็นบอกวิธีไล่เลยครับ ตกใจ ตกใจ

ขอเพิ่มวิธีไล่   ผีทะเล ... ด้วย Grin

***....จงมีและใช้ธรรมะ    เป็นเครื่องมือ เป็นอาวุธ ....***
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2007, 11:40:03 PM »

Grin Grin Grin

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
natfd
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 12:00:46 AM »

ผมว่าไปเช้ากลับเย็นดีกว่า  ถ้าไม่ได้ก็........กินยานอนหลับซะงั้นดีใหมครับท่าน......ฮากลิ้งจริงๆ.....จิง

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับมือใหม่
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 12:53:37 AM »

ขอบคุณพี่ทัดมาลาครับ

ผมอ่านแล้วลองนึกภาพตามเรื่องวิธีต่างๆ ที่แนะนำน่าสนใจดีมากแต่คิดไปอีกหน่อยว่าโรงแรมในประเทศต่างๆ ทั่วโลกใช้หลักการตลอดจนวิธีเดียวกันหรือเปล่าและสิ่งลึกลับในต่างประเทศจะแตกต่างกับที่เราคิดกันมากน้อยแค่ไหน เคยดูสารคดีต่างประเทศเค้าก็เชื่อเรื่องเหล่านี้เหมือนกันและยังมีเรื่องที่วิทยาศาสตร์พิสูจน์เกี่ยวกับพลังงานในบางรูปแบบ เรื่องของหมอผีที่ทำพิธีในบ้านที่เจ้าของบ้านอยู่แล้วพบปัญหาแปลกๆ 

พี่ๆ อ่านแล้วอย่าไปนึกถึงหนังผีฝรั่งที่มีการแต่งหน้าจนหน้ากลัวนะครับเดี๋ยวนอนไม่หลับ Shocked
ให้คิดถึงหนังผีไทยเรื่อง ปอบ ไว้จะดีกว่ารับรองหลับสบายครับ Cheesy

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
Kenny
Full Member

คะแนน 105

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 04:10:34 AM »

เออ ผมคาใจครับว่าถ้าเจอผีใส่ชุดนอนบางเบาหวิว ต้องเตรียมถุงยางด้วยไหมครับ 55555
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 05:01:45 AM »

Grin Grinเจอประจำคือผีพนันตามบ่อนต่างๆ Grin  บางวันตี2ตี3โทรมาขอยืมเงิน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 01:51:18 PM »

Grin Grinเจอประจำคือผีพนันตามบ่อนต่างๆ Grin บางวันตี2ตี3โทรมาขอยืมเงิน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ถ้าแถวบอร์ด อวป. นี่ผีทะเลเยอะครับ

อิอิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 02:01:56 PM »

Grin Grin.........ว่าแต่ข้อแรกๆจริงหรือเปล่าครับ ผมก็ใช้บริการโรงแรมอยู่ประจำครับ(แบบว่ากลัวเหมือนกันอ่ะ)

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 02:30:46 PM »

โรงแรมรอแยลหาดใหญ่ ชั้น5 ห้องสวีทริมสุดในหนังเรื่องผีช่องแอร์ผมเคยนอนมาแล้วอ่ะ พอดีเมาจนไม่รู้เรื่อง ยุ่งจนไม่ว่างกลัว  Grin

ใช่เจบีหรือเปล่าครับ เท่าที่รู้มาเขาบอกว่าเจบี

ส่วนโรงแรมรอแยลที่โคราช ก่อนถล่มไม่นานผมไปนอน เจอเสาค้ำอยู่กลางห้อง หลับฝันว่ามีคนหามโลงศพไปรวมกันที่วัดเยอะมากจนเต็มลานวัด

หลังจากนั้นไม่นาน โรงแรมก็ถล่ม ตกใจ ตกใจ เพื่อนหลายคนยังโทรมาหาเพราะนึกว่าผมอยู่ด้วย ช่วงนั้นงานติดตั้งเครื่องจักรเลยทำให้ต้องไปพักที่โคราชแทบทุกสัปดาห์ครับ

คือแบบว่า

พี่ชัชครับ

ทำไมครับ เสากลางห้อง เพราะโรงแรมที่ผมพักที่ลาบวนตอนนี้ก็มีเสาอยู่กลางห้องด้วยครับ นอนมาสามคืนแล้วครับ เมาหลับสนิททุกคืนครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 04:33:33 PM »

โรงแรมรอแยลหาดใหญ่ ชั้น5 ห้องสวีทริมสุดในหนังเรื่องผีช่องแอร์ผมเคยนอนมาแล้วอ่ะ พอดีเมาจนไม่รู้เรื่อง ยุ่งจนไม่ว่างกลัว  Grin

ใช่เจบีหรือเปล่าครับ เท่าที่รู้มาเขาบอกว่าเจบี

ส่วนโรงแรมรอแยลที่โคราช ก่อนถล่มไม่นานผมไปนอน เจอเสาค้ำอยู่กลางห้อง หลับฝันว่ามีคนหามโลงศพไปรวมกันที่วัดเยอะมากจนเต็มลานวัด

หลังจากนั้นไม่นาน โรงแรมก็ถล่ม ตกใจ ตกใจ เพื่อนหลายคนยังโทรมาหาเพราะนึกว่าผมอยู่ด้วย ช่วงนั้นงานติดตั้งเครื่องจักรเลยทำให้ต้องไปพักที่โคราชแทบทุกสัปดาห์ครับ

คือแบบว่า

พี่ชัชครับ

ทำไมครับ เสากลางห้อง เพราะโรงแรมที่ผมพักที่ลาบวนตอนนี้ก็มีเสาอยู่กลางห้องด้วยครับ นอนมาสามคืนแล้วครับ เมาหลับสนิททุกคืนครับ

ขอบคุณครับ

เสากลางห้อง เอาไว้ค้ำยันน้ำหนักน้ำที่ทางโรงแรมเขาทำถังเก็บน้ำเพิ่มที่ชั้นดาษฟ้า ซึ่งไม่ได้ออกแบบไว้ตั้งแต่ตอนสร้างโรงแรมน่ะจง 

น้ำหนักน้ำที่เพิ่มขึ้น 1 คิว ก็ 1 ตัน  คงเก็บน้ำไว้แยะมากจนโครงสร้างรับไม่ไหว  ก็เลยพังลงมา  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผู้น้อย
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 04:52:33 PM »

อ่านแล้วมันดี เยาะเย้ย
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์