เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:33:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .357 แม๊กนั่ม ลำกล้องยาวกี่นิ้วถึงจะป้องกัน สัตว์จำพวกหมีควายได้ ครับ  (อ่าน 21001 ครั้ง)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 10:06:27 PM »

ไม่เคยยิงหมี     ชอบร้องเพลงหมีๆๆๆ    น้องเคยเห็นหมีหรือเปล่า

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 06:33:15 AM »

..สองปีแล้วนะครับเนี่ย.. Shocked

พูดถึงเรื่องหมี..คุณพ่อเคยเล่าให้ฟังสมัยรบอยู่ในป่า แถบชายแดนลาวทางเหนือ มีอยู่ครั้งหนึ่งเป็นช่วงกลางคืน ขณะที่อยู่บนฐานที่มั่นและอยู่เวรยามกันอยู่  พลุส่องแสงที่ได้วางไว้ เกิดการทำงาน ระเบิดขึ้น พวกทหารเห็นเงาตะคุ่ม ๆ ก็พากันระดมด้วยปืนเล็ก ยิงไปกันหลายชุดจนแน่ใจว่าไม่มีสิ่งมีชีวิตเคลื่อนไหวอยู่ตรงนั้น   ก็รอจนมีแสงอาทิตย์ขึ้น  แต่ละคนก็ไม่ได้นอนกัน เพราะกลัวว่า ผกค. จะโจมตี ซึ่งเป็นเวลาใกล้รุ่งแล้ว   พอพระอาทิตย์เริ่มส่องแสง ก็ออกไปตรวจสอบ พบว่าเป็นหมีตัวใหญ่ตัวหนึ่งนอนตายอยู่  สภาพ ถูกกระสุนปืนเล็กฉีกร่างซะพรุน ต้นไม้แถวนั้นราบเป็นหน้ากลองไปหมด  จูบบบบ
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 08:34:14 AM »

พูดถึงหมีมีเรื่องเล่า 1 เรื่อง มีพรานพื้นเมืองดักอีแร้ว แต่หมีดันไปติดเป็นลูกหมี พรานใด้ยินเสียงร้องของลูกหมีตอนกลางคืนเลยไปกู้ ขณะที่กำลังจะถึงตัวลูกหมีมีแม่หมีเข้ามาทางข้างหลังตะปบเข้าไปที่ไฟที่ติดอยู่บนหัว กระเด็นพร้อมๆกับฝากรอยแผลบนหัวพรานๆวิ่งหนีสุดชีวิต พอมาอีกวันไปดูลูกหมีตายไปแล้วเพราะถูกแม่หมีกัดตาย ก็ไม่ทราบเพราะเหตุใดจึงต้องกัดลูกของตัวเองตายและแม่หมีหนีไป. (เศร้า.)  Sad
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 10:24:49 AM »

กระทู้นี้ 2 ปีแล้ว ตกใจ

โอ๊ว ผมเพิ่งสังเกตครับ โห สุดยอดเลยเลยกระทู้นี้

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 03:08:39 PM »

10กว่าปีก่อนแถวเหนือเขื่อนน้ำพรม  พรานพื้นเมืองเอาลูกซอง#12ยิงหมีกับเก้งได้  เพื่อนผมไปเที่ยวป่าเฉยๆเขาฝากเนื้อออกมา  เจอป่าไม้จับนอนโรงพักคอนสาร1คืน  กว่าจะจบเกือบเป็นลม   ป่าแถวนั้นกวางยืนนิ่งยังกะรูปปั้น   ในน้ำตะพาบก็เยอะขี้เกียจทำบาปยิงแล้วก็ภาระเยอะ  กินเนื้อแดดเดียวกับข้าวเหนียวแซบกว่า

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
pkkguntalk
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 03:30:01 PM »

สมัยตอนเป็นเด็กๆ แถวบ้านผมพรานชาวบ้านเขาใช้ปืนแก๊ปยิงครับไม่เหลือ กินมาหลายตัวแล้ว คิดดูละกันปืนแก๊ปยิงตายครับ ถ้า สมช.ท่านใดไม่แน่ใจในปืนของตัวเองก็ซื้อปืนแก๊ปมาใช้ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 06:11:32 PM »

แล้วลูกซอง 00 บัคนี้ยิงหมีตายมั้ยครับ แบบนัดเดียวจอดรึเปล่าตรงกลางอก Huh

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 10:11:50 PM »

สมัยตอนเป็นเด็กๆ แถวบ้านผมพรานชาวบ้านเขาใช้ปืนแก๊ปยิงครับไม่เหลือ กินมาหลายตัวแล้ว คิดดูละกันปืนแก๊ปยิงตายครับ ถ้า สมช.ท่านใดไม่แน่ใจในปืนของตัวเองก็ซื้อปืนแก๊ปมาใช้ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก
พรานปืนแก๊ป แถวบ้านผมถูกหมีปอกหนังหัว หามมาให้หมอเย็บ ก็มีออกบ่อยครับ เมื่อปีสองปีมานี้ บ้านผม (อำเภอจุนจังหวัดพะเยา) หมู่ป่า ตามมาฆ่าพรานที่ยิงคู่มันถึงบริเวณบ้าน (ติดกับป่า) จนตายคาที่สภาพศพ เละมาก  แล้วหมูก็ไม่ยอมหนี ยืนคร่อมร่างพรานป่าไว้จนมีชาวบ้านมาช่วยยิงหมูจนตาย เอาเนื้อหมูมาทำอาหารเลี้ยงในงานศพ แต่แทบไม่มีใครยอมทานเลย

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 10:56:31 PM »

สัตว์ป่าไม่ว่าชนิดไหนก็ดุร้ายทั้งนั้น

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
mini Hunman
หนิ่งเข้าไว้ แต่ร่างกายเตรียมพร้อมเสมอ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 01:56:24 AM »

สัจ2เท้า  ร้ายกว่าหมีเยอะครับ เจ้าเล่ห์ กว่าด้วย   ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2010, 01:58:51 AM โดย mini Hunman » บันทึกการเข้า
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 10:42:52 AM »

...พ่อเอาลูกซองเบอร์ 16 ยิง นานมาแล้วที่เชียงดาว ก็เห็นตายดีนี่ครับ นอนอืดเต็มท้ายจี๊ปกลางเลย  ยังมีรูปเก่าๆอยู่
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 11:02:49 AM »

ตกใจ ตกใจ 2004แม่เจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2010, 11:13:36 AM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 11:07:43 AM »

มาร่วมขุดด้วยคนครับ

ถึงจะเก่าอย่างน้อยก็มีสาระให้คนมาทีหลังแบบผมได้อ่าน แหะๆ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
pkkguntalk
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 11:41:58 AM »

แล้วลูกซอง 00 บัคนี้ยิงหมีตายมั้ยครับ แบบนัดเดียวจอดรึเปล่าตรงกลางอก Huh
กลางอกไม่แน่ใจครับ แต่ถ้ายิงหัวนะตายแน่
pkkguntalk
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 11:43:46 AM »

พรานปืนแก๊ป แถวบ้านผมถูกหมีปอกหนังหัว หามมาให้หมอเย็บ ก็มีออกบ่อยครับ เมื่อปีสองปีมานี้ บ้านผม (อำเภอจุนจังหวัดพะเยา) หมู่ป่า ตามมาฆ่าพรานที่ยิงคู่มันถึงบริเวณบ้าน (ติดกับป่า) จนตายคาที่สภาพศพ เละมาก  แล้วหมูก็ไม่ยอมหนี ยืนคร่อมร่างพรานป่าไว้จนมีชาวบ้านมาช่วยยิงหมูจนตาย เอาเนื้อหมูมาทำอาหารเลี้ยงในงานศพ แต่แทบไม่มีใครยอมทานเลย
แสดงว่าพรานปืนแก๊ปบ้านท่านเอาลำกล้องเล็กไปยิงมั้ง แถวบ้านผมนะปืนแก๊ปรูลำกล้องใหญ่กว่าลูกซองอีก
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์